ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ซินแสส้มเปรี้ยว

คนที่จะเล่น Future นะค่ะ

แนะนำว่า อย่าเล่นสัญญาที่ใกล้เกินไป เพราะว่าถ้ามันสวนทาง ยิ่งเวลา ใกล้งวด ก็จะมี Bid Ask ที่ถ่างออก

ดังนั้น ยิ่งเราสวนทางกับตลาด มันเหมือน 2 เด้ง คือ เด้งที่ไม่มีคนขายให้เรา และราคาลงมากกว่าจริง

ดังนั้น อย่าลืมนะค่ะ ถ้าจะเล่นก็ขอให้เล่น series ตัวกลาง จะปลอดภัยสุด จะได้แก้เกมได้ทัน เพื่อเราทำผิดทาง ไม่ต้องมากังวลเรื่องการปิดสัญญา

+++++

นอกจากนั้น % ลงยังทีมากกว่า % ขึ้น ดังนั้น อย่างที่บอก ขา LONG อาจจะอันตรายกว่า

ทางที่ดี อยู่เฉยๆ นะคะ --- หรือ รอขึ้น แล้วตบ short อีกรอบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี เห็นทองแล้วเศร้า ขาชอบซื้ออย่างป้า ต้องทำใจ มะเช้าเปิดมาดู นึกว่าตาแดง หรือขี้ตาเยอะไปหน่อย เห็น1561 22140 ประเดี๋ยวเดียว ราคาspot เดียวกัน เหลือ22105 เอาหงะ บ้าก็บ้าวะ กดซื้อ22105 1560 ขาย1568 22155 จริงแล้วกะจะเปิดขายก่อนที่22165ขึ้นไป แต่ได้ลำไยแล้ว ขอลาดมยา ตั้งหลักใหม่ เจ้าฮะก็ปรับบาทจริงจริ๊ง ไม่เฝ้าเล่นไม่ได้นะเนี่ย อิอิ โชคดีกันนะคะ

ครับ :uu ประเด็นอยู่ที่ว่ากำไรที่ได้มาถอนแล้วเอ๋เอาไปช๊อบปิ้งหมดแล้วครับ555555555555555555นโยบายการเงินของผมคือกำไรเท่าไหร่ถอนออก90%ของกำไรทุกเดือน(GS) 10%ทบต้น หักค่าผ่อนรถค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ค่าเน็ตหมดแล้วเอ๋เอาไปใช้ทำอะไรก็แล้วแต่เค้า เค้าก็ไปช๊อปปิ้งบ้างกินใช้ในบ้านบ้าง(แต่ไม่เคย30000บาทสสักที ทีเหลือก็สะสมเป็นเงินสดไว้ในบัญชีเผื่อฉุกเฉิน ล่าสุดอนุมัติให้เอาเงินตรงนี้มาเทรดหุ้น (แต่มีข้อแม้ครบ1ปีทะยอยดึงเงินออกมาจากกำไรแต่ละเดือน50% ให้เค้า :17(พอจะรู้ว่าเก็บไว้ซื้อบ้าน)

ส่วนพอร์ตทองแท่งให้ทบต้นไปเรื่อยๆไม่ยุ่งเก็บเป็นทุนการศึกษาน้องบีมตอนโต :57

ส่วนเงินเดือนประจำของผม ก็แล้วแต่ครับส่วนใหญ่หมดกะรถและค่ากาแฟสดทุกเช้า :047และซื้อของใช้เข้าบ้าน

ส่วนทีเหลือก็ให้แม่่กะพ่อ

ยกนิ้วให้เลย เทรดน้อยๆแต่พองาม แต่มีรายได้เสริมเกือบ 30,000 บาทต่อเดือน

พี่บาสเก่งจริง ที่เยี่ยมก็คือเผื่อแผ่แนวทางซื้อขายและทางหนีทีไหนมาให้หมู่เฮาทุกวัน

และสำคัญ ลำใยแล้วให้ภรรยาสุดที่รักไปใช้ช๊อบปิ้ง ซู๊ดยอด^____^

ถึงคุณบาส และดชเม่า ชื่นชม มั้กมาก เป็นคุณพ่อตัวอย่าง ตัวจริงประจำห้องขำๆ

ถึงพี่กบคนน่ารักในใจ เด๋วนี้มีข่าวมาแปะให้อ่านด้วย อิอิ

น้องลิน ก็ขยันส่งข่าวเตือน เช้า สาย บ่าย ดึก ขอบคุณนะคะ

สวัสดี เห็นทองแล้วเศร้า ขาชอบซื้ออย่างป้า ต้องทำใจ มะเช้าเปิดมาดู นึกว่าตาแดง หรือขี้ตาเยอะไปหน่อย เห็น1561 22140 ประเดี๋ยวเดียว ราคาspot เดียวกัน เหลือ22105 เอาหงะ บ้าก็บ้าวะ กดซื้อ22105 1560 ขาย1568 22155 จริงแล้วกะจะเปิดขายก่อนที่22165ขึ้นไป แต่ได้ลำไยแล้ว ขอลาดมยา ตั้งหลักใหม่ เจ้าฮะก็ปรับบาทจริงจริ๊ง ไม่เฝ้าเล่นไม่ได้นะเนี่ย อิอิ โชคดีกันนะคะ

บ้าก็บ้าว่ะ ถ้าไม่ใช่เจ้าป้าทำลำใยไม่ได้อย่างนี้นะ ดวงคนจะเฮงกดแล้วลำใยต้องได้ทุ๊กที

เจ้าป้าดวงดี คงมีคนอยากจะขี่ดวงไปด้วยเยอะ ใช่ไหมฮ้า

อ้อๆ ดีใจด้วยค่ะเจ้าป้า ลำใยเป็นรอบที่ 199 พอดี

ถูกแก้ไข โดย gejen

ถึงพี่กบคนน่ารักในใจ เด๋วนี้มีข่าวมาแปะให้อ่านด้วย อิอิ

น้องลิน ก็ขยันส่งข่าวเตือน เช้า สาย บ่าย ดึก ขอบคุณนะคะ

น่ารักในใจอย่างเดียวเองหราเจ้าป้าคนเก่ง555 ขอบคุณค่ะ

ว่าแล้วพี่กบนึกถึงข่าวให้อ่านจ้า

ดัชนี PMI ​เบื้องต้นของฝรั่ง​เศสยังคงหดตัว​ใน​เดือนก.พ.

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2556 15:23:52 น.

ผลสำรวจ​แสดง​ให้​เห็นว่าดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ​เบื้องต้นภาค​การผลิตของฝรั่ง​เศส​ใน​เดือนก.พ.

​เพิ่มขึ้น​แตะ 43.6 จาก 42.9 ​ใน​เดือนม.ค. ขณะที่ดัชนี PMI ภาคบริ​การ​เบื้องต้นลดลง​แตะ 42.7 จาก 43.6

​ใน​เดือนก่อนหน้า

อย่าง​ไร​ก็ตาม ดัชนี PMI ​ทั้งภาค​การผลิต​และภาคบริ​การ​ใน​เดือนก.พ.ยังคงต่ำกว่า 50

​ซึ่งบ่งชี้ว่ากิจกรรม​ในภาคธุรกิจของฝรั่ง​เศสยังคงอยู่​ในภาวะหดตัว

​การ​เปิด​เผยผลสำรวจดังกล่าวมีขึ้นหลังจากที่​เมื่อวานนี้ สำนักงานสถิติ​แห่งชาติของฝรั่ง​เศส (Insee)

รายงานว่าดัชนี​ความ​เชื่อมั่นทางธุรกิจ​ในภาค​การผลิตของฝรั่ง​เศส ​เพิ่มขึ้น​แตะ 90 ​ใน​เดือนก.พ. จาก 87

​ใน​เดือนม.ค. ​โดยมีปัจจัยบวกจากคำสั่งซื้อจากต่างประ​เทศที่​เพิ่มขึ้น

ถูกแก้ไข โดย gejen

ยอดค้าปลีก​เกาหลี​ใต้ร่วงหนัก​ใน​เดือนม.ค.​เนื่องจากวัน​เปิด​ทำ​การลดลง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2556 14:48:40 น.

กระทรวง​เศรษฐกิจ​ความรู้​เกาหลี​ใต้รายงานว่า ยอดค้าปลีกของ​เกาหลี​ใต้ร่วงอย่างหนัก​ใน​เดือนม.ค.จากปีก่อนหน้า

จากวัน​เปิด​ทำ​การที่ลดลง​เนื่องจากวันหยุด​เทศกาลตรุษจีนปีนี้​เคลื่อนตรง กับ​เดือนก.พ.

ยอดขาย​ทั้งหมดจากห้างสรรพสินค้าลดราคาราย​ใหญ่ 3 ​แห่ง ​ได้​แก่ อี-มาร์ต, ล็อต​เต้ มาร์ต ​และ​โฮมพลัส

ร่วงลง 24.6% ​ใน​เดือนม.ค.​เมื่อ​เทียบกับ​เดือนม.ค.ปีก่อน

ขณะที่ยอดขาย​ทั้งหมดจากห้างสรรพสินค้าชั้นนำ 3 ​แห่ง ​ได้​แก่ ล็อต​เต้, ชิน​เซ​แก ​และฮุน​ได ลดลง 8.2%

​เมื่อ​เทียบกับช่วง​เดียวกัน

ยอดค้าปลีกลดลง​เนื่องจากวัน​ทำ​การลดลง​ใน​เดือนม.ค. ​โดย​เทศกาลตรุษจีนตรงกับช่วง​เดือนก.พ.ปีนี้

​แต่ตรงกับ​เดือนม.ค.ปีที่​แล้ว ​โดยทั่ว​ไปตัว​เลขของ​เดือนม.ค.​และก.พ.จะต่างจากข้อ​เท็จจริงจากปัจจัยวันหยุดตรุษจีน

สำหรับ​ใน​เดือนม.ค. ยอดขายสินค้าอิ​เล็กทรอนิกที่ร้านค้าลดราคาร่วงลง 24.5% จากสภาพ​เศรษฐกิจที่ยังคง​เปราะบาง

ส่วน​ความต้อง​การ​เครื่อง​แต่งกาย​และสินค้าครัว​เรือนรายวันลดลง 26.4% ​และ 24.1% ตามลำดับ

ขณะที่ยอดขายสินค้าที่​เกี่ยวข้องกับกีฬา​และสินค้าจิปาถะลดลง 9% ​และ 21.9% ตามลำดับ สำนักข่าวซินหัวรายงาน

น้องโป๊ป บอกว่าส่วนตัวรอซื้อ 1550, 1527 ค่ะ ตอนนี้ยังดูกราฟไม่ได้ อยู่สระบุรีจ้าาา

น้องโป๊ป บอกว่าส่วนตัวรอซื้อ 1550, 1527 ค่ะ ตอนนี้ยังดูกราฟไม่ได้ อยู่สระบุรีจ้าาา

ขอบคุณมากๆค่ะป้ารี

งั้นกบรอซื้อ 1550 1527 ตามน้องโป๊บด้วยคน

น้องโป๊รบบ แม่ทัพใหญ่

สัญญานกราฟให้ซื้อเมื่อไหร่ เข้ามาบอกด้วยนะจ๊ะ

ซินแสส้มเปรี้ยว

คนที่จะเล่น Future นะค่ะ

แนะนำว่า อย่าเล่นสัญญาที่ใกล้เกินไป เพราะว่าถ้ามันสวนทาง ยิ่งเวลา ใกล้งวด ก็จะมี Bid Ask ที่ถ่างออก

ดังนั้น ยิ่งเราสวนทางกับตลาด มันเหมือน 2 เด้ง คือ เด้งที่ไม่มีคนขายให้เรา และราคาลงมากกว่าจริง

ดังนั้น อย่าลืมนะค่ะ ถ้าจะเล่นก็ขอให้เล่น series ตัวกลาง จะปลอดภัยสุด จะได้แก้เกมได้ทัน เพื่อเราทำผิดทาง

ไม่ต้องมากังวลเรื่องการปิดสัญญา

+++++

นอกจากนั้น % ลงยังทีมากกว่า % ขึ้น ดังนั้น อย่างที่บอก ขา LONG อาจจะอันตรายกว่า

ทางที่ดี อยู่เฉยๆ นะคะ --- หรือ รอขึ้น แล้วตบ short อีกรอบ

เลือกเล่นสัญญาใกล้หรือกลางของ GF ได้ (น่าจะมีไกลอีกนะคะ)

คงจะคล้ายกรณี 2 เด้งที่น้องญ่าบอกพี่กบ

ขอบคุณซินแสและน้องลินจ้าที่นำมาฝากกัน