ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

infoquest.gif ​ผู้นำ​เกาหลี​ใต้ ลั่น​ใช้มาตร​การตอบ​โต้รุน​แรงกับ​เกาหลี​เหนือ

ข่าวต่างประ​เทศ RYT9.COM -- จันทร์ที่ 1 ​เมษายน 2556 15:55:04 น.

ดูรูป​ทั้งหมด

ประธานาธิบดีหญิงของ​เกาหลี​ใต้ หารือ​เจ้าหน้าที่​ความมั่นคงระดับสูง ประกาศพร้อม​ใช้มาตร​การตอบ​โต้อย่างรุน​แรงที่สุดกับ​เกาหลี​เหนือหาก ถูกรุกราน ​โดยจะ​ไม่​ไว้หน้าฝ่าย​ใด

​ใกล้​เข้าสู่ภาวะสงคราม​เดือดระหว่าง​เกาหลี​เหนือ ​และ​เกาหลี​ใต้ อีกระลอก ​เมื่อฝั่ง​เกาหลี​เหนือประกาศ​เปิดศึกอย่าง​เป็นทาง​การกับ​เกาหลี​ใต้ ​และจะพัฒนา​โครง​การอาวุธนิว​เคลียร์ต่อ​โดย​ไม่ถือว่า​เป็น​เรื่องผิด กฎหมายอีกต่อ​ไปจน​ทำ​ให้ฝั่ง​เกาหลี​ใต้ต้อง​เร่งหารือด้าน​ความมั่นคงของประ​เทศก่อนจะ ประกาศ

พร้อม​ใช้​ความรุน​แรงตอบ​โต้​โดยจะ​ไม่​ไว้หน้าฝ่าย​ใด​ทั้งสิ้น

emnb_1_370236.gif ประธานาธิบดีปัก กึน-​เฮ ​ผู้นำหญิงคน​แรกของ​เกาหลี​ใต้ กล่าว​ใน​การประชุมร่วมกับคณะ​เจ้าหน้าที่

ระดับสูงด้าน​ความมั่นคง​ใน วันนี้(1 ​เม.ย.)ว่า ​เธอ​ให้​ความสำคัญกับทุก​ความ​เคลื่อน​ไหวของ

​เกาหลี​เหนือ ​โดย​เฉพาะพฤติกรรมที่​แข็งกร้าว รวม​ถึง​การ​แสดงท่าทีข่มขู่ ​และยั่วยุ​ไม่​เว้น​แต่ละวัน พร้อม​แสดง​เจตจำนงอย่างชัด​เจนต่อที่ประชุม ​ให้​ใช้มาตร​การตอบ​โต้อย่างรุน​แรงที่สุด​โดย​ไม่จำ​เป็นต้อง​ไว้หน้าฝ่าย ​ใด หาก​เกาหลี​เหนือ​เปิดฉากรุกรานอธิป​ไตยของ​เกาหลี​ใต้ ​ซึ่ง​การประชุมดังกล่าวมีนายคิม ควาน จิน รัฐมนตรีกระทรวงกลา​โหม​เข้าร่วมด้วย

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะคุณกบ ร้อนมั่ก ๆ เพิ่งกลับเข้ามาขออ่านก่อนไปทางไหนก็ตามทางนั้นแหละ อยากขายค่ะ แต่ไม่แน่ใจ เดี๋ยวเกิดเกาหลีบ้าจี้แบบเด็กขี้โมโห อาจวิ่งให้ขายก็ได้เนอะ

หวัดดีค่ะคุณกบ ร้อนมั่ก ๆ เพิ่งกลับเข้ามาขออ่านก่อนไปทางไหนก็ตามทางนั้นแหละ อยากขายค่ะ แต่ไม่แน่ใจ เดี๋ยวเกิดเกาหลีบ้าจี้แบบเด็กขี้โมโห อาจวิ่งให้ขายก็ได้เนอะ

ร้อนจริงๆสมกับเป็นเมษาฮาวาย55 เมษาสุขสันต์ ตอนนี้ก็ตามข่าวเกาหลีเหนือ-ใต้ สหรัฐกันค่ะคุณ juy

มีความสุข มีกำไรค่า

มอร์นิ่งค่ะ พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง

พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่natty001

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ..

ติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหว ณ ห้องขำๆตลอดนะคะ :D

snapback.pnggejen, เมื่อ 30 มีนาคม 2013 - 23:34, พูดว่า:

ผู้ที่ได้คะแนนมากที่สุด 57 คะแนนจาก 100 เสียงของผู้ชมในห้องส่งสัปดาห์นี้คือน้องดีนะคะน้องต้นหญ้า

"อยากหยุดเวลา พี่มากพระโขนง พี่มาร์คขรา"

แต่ต้องรวมกับคะแนน 100 เสียงในสัปดาห์ที่แล้ว และคะแนนจากผู้ชมทั่วประเทศทั้งสองสัปดาห์อีก 90%

คนที่ญ่าเชียร์ ไปซะแล้วค่ะ พี่กบ น้องดิว ณ ลำปาง เดี๋ยวเปลี่ยนเชียร์คนใหม่ค่ะ

ลุ้นคนไหน ตกรอบทุกทีเลย เอิ๊กกก..

------------------------------------------------------------------------

สวัสดีเจ้าน้องต้นหญ้าคนงาม :D

สุขกายสบายใจนะเจ้า เทรดทองหรือลงทุนอะไรก็ขอให้กำไรตล๊อดๆ

น้องญ่าจะเปลี่ยนเชียร์คนใหม่เป็นใครเจ้า ที่เข้าตากรรมการอย่างหมู่เฮานอกจากดิว(ไปซะแล้ว)

ก็เหลือน้องดี ตั้ม ร้องขั้นเทพ และอ้นก็หน้าตาดี ส่วนน้องแบมบี้เค้าก็สวยนางงาม น่ารักด้วย

น้องดิว ณ ลำปาง ร้องเพลงใช้ได้เลย อินในอารมณ์เพลง

นอกจากร้องเพลง พี่กบว่าหนุ่มดิวมีแววนักแสดงนะเจ้า หน้าตาคมเข้ม หล่อล่ำแข็งแรงแมนมากๆ อินในอารมณ์

ถ้าได้พัฒนาทางด้านการแสดง พี่กบว่าเค้าเป็นพระเอกละครของคุณบอย ถลกเกียรติได้สบายๆเลย ว่ามั๊ย!

จากนี้ไปจนนิรันดร์ week ที่ต้องออก ของดิว กับ บูรณ์

http://youtu.be/-JpjDqWM5VU

หวาดดีค่าพี่กบ หวาดดีค่าทุักคน ร้อนมากเลย รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ระวังเรื่องท้องร่วงด้วยนะ แวะเข้ามาอ่านตามเเคยขอบคุณกูรุทุกท่าน ที่โพสเนื้อหา ข่าว สำคัญประจำวัน เป็นประโยชน์มากๆค่ะ

หวาดดีค่าพี่กบ หวาดดีค่าทุักคน ร้อนมากเลย รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ระวังเรื่องท้องร่วงด้วยนะ แวะเข้ามาอ่านตามเเคยขอบคุณกูรุทุกท่าน ที่โพสเนื้อหา ข่าว สำคัญประจำวัน เป็นประโยชน์มากๆค่ะ

สวัสดีค่ะน้องฟุ หายไปหลายวัน คิดถึง

อากาศร้อนเป็นปกติของสยามประเทศ 55 แต่น้ำไม่ท่วมกรุงเทพก็ใช้ได้แล้วนะคะ

ยิ่งหน้าร้อนต้องระวังเรื่องอาหารให้มากๆยิ่งเป็นอาหารสำเร็จรูป ซื้อมาก็จะบูดเร็ว ทานไปท้องก็จะร่วงอย่างน้องฟุว่า

แวะเข้ามาอ่าน แล้วดอลลี่เข้ามาคุยกับพี่กบและหมู่เฮาบ่อยๆด้วยน้า

ปล ว้าวๆๆ profile น้องฟุ ถูกใจพี่กบมากกว่าเก่าอีกอ่ะ น่าร้ากก^____^

สถานฑูตไทย ในกรุงโซลเกาหลีใต้ แจ้งข่าว ไม่มีประกาศภาวะฉุกเฉินใดใด สภาพปกติ

สถานฑูตไทย ในกรุงโซลเกาหลีใต้ แจ้งข่าว ไม่มีประกาศภาวะฉุกเฉินใดใด สภาพปกติ

อย่างนี้น้องทองก็ขึ้นช้าอ่ะจิน้องฟุ ^____^

สวัสดีค่ะน้องฟุ หายไปหลายวัน คิดถึง

อากาศร้อนเป็นปกติของสยามประเทศ 55 แต่น้ำไม่ท่วมกรุงเทพก็ใช้ได้แล้วนะคะ

ยิ่งหน้าร้อนต้องระวังเรื่องอาหารให้มากๆยิ่งเป็นอาหารสำเร็จรูป ซื้อมาก็จะบูดเร็ว ทานไปท้องก็จะร่วงอย่างน้องฟุว่า

แวะเข้ามาอ่าน แล้วดอลลี่เข้ามาคุยกับพี่กบและหมู่เฮาบ่อยๆด้วยน้า

ปล ว้าวๆๆ profile น้องฟุ ถูกใจพี่กบมากกว่าเก่าอีกอ่ะ น่าร้ากก^____^

ทองไม่ขึ้นซะที ป่วยเลยค่ะ ฮ่าๆๆ แงๆๆๆ อยากได้กำไร เด๋วพรุ่งนี้ตั้งหน้าตั้งตาอ่านเรื่องหุ้นดีกว่า กับกองทุนรวมได้เวปมาใหม่ค่า คิดถึงพี่กบ คิดถึงบรรยายกาศนั่งอ่านคนโน้นคนนี้คุยกัน และสุดท้าย

อยากดู พี่มาร์ กกกกกกกกกกกกกกกกกกก ม๊ากเค่อะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าไปดูกันหมดแล้วอ้ะดูดิ แงๆๆๆ

ถ้าตีกันแล้วทองจะขึ้นไหมคะ แต่ว่ามามองผลลบ ตีกันก็ไม่ดีนะ เราอาจโดนเอฟเฟก ขีปนาวุธ ยิงกันไปยิงกันมา เราต้องพลอยฟ้าพลอยฝนไปกะเค้าด้วยแน่ลย มีแต่เมกา ปั่นกระแส เชียร์ให้เค้าตีกัน - -" เกาหลีใต้ ปธน.เปนผู้หญิง โหดดีเนอะ ส่วนเกาหลีเหนือ บางคนเคยแอบปลื้ม ดูดิ ท้าตีท้าต่อยกะเค้าไปทั่วเลย ค่า

ถ้าตีกันแล้วทองจะขึ้นไหมคะ แต่ว่ามามองผลลบ ตีกันก็ไม่ดีนะ เราอาจโดนเอฟเฟก ขีปนาวุธ ยิงกันไปยิงกันมา เราต้องพลอยฟ้าพลอยฝนไปกะเค้าด้วยแน่ลย มีแต่เมกา ปั่นกระแส เชียร์ให้เค้าตีกัน - -" เกาหลีใต้ ปธน.เปนผู้หญิง โหดดีเนอะ ส่วนเกาหลีเหนือ บางคนเคยแอบปลื้ม ดูดิ ท้าตีท้าต่อยกะเค้าไปทั่วเลย ค่า

พี่กบว่าเกาหลีใต้ถึงลูกถึงคนดีอ่ะ ผู้นำเด็กเกาหลีเหนือมาท้ายิงขีปนาวุธ ยังไม่รู้จักพิษสงของอเมริกาซะแหล่ว!

จริงๆแล้ว คงไม่มีใครอยากให้เกิดสงครามหรอกค่ะ ทั้งคู่กรณีและผู้ยุแหย่555 เพราะมีแต่ผลเสียมากกว่า

อย่างนี้น้องทองก็ขึ้นช้าอ่ะจิน้องฟุ ^____^

ทองจะขึ้นอีกปัจจัยคือ ยูโรโซน แนวใน 1-3 เดือนข้างหน้า และการตัดค่าใช้จ่ายการคลังสหรัฐ และและ ธนาคารประเทศศก.เกิดใหม่มีความต้องการทองคำเพิ่ม ในขณะชาติพัฒนา ชะลอการขายทองคำ

ปล. ลาวจะทำรถไฟฟ้าความเร็วสูงแล้วอ่า งบลงทุน 4 พันล้าน ในอนาคตน้ำมันก็จะยิ่งแพง ค่าครองชีพก็สูงขึ้น ประเทศในแถบอาเซียน มีแต่ตื่นตัว อีกสองปี จะเข้า AEC ประเทศไทยยังดูละครหลังข่าวกันอยู่เลย - -"

พี่กบว่าเกาหลีใต้ถึงลูกถึงคนดีอ่ะ ผู้นำเด็กเกาหลีเหนือมาท้ายิงขีปนาวุธ ยังไม่รู้จักพิษสงของอเมริกาซะแหล่ว!

จริงๆแล้ว คงไม่มีใครอยากให้เกิดสงครามหรอกค่ะ ทั้งคู่กรณีและผู้ยุแหย่555 เพราะมีแต่ผลเสียมากกว่า

จริงค่ะ เมกายั๊วะหลายรอบ แถมจีนก็โมโหด้วย รัสเซีย ก็ไม่เห็นด้วย เกาหลีเหนือนี่ แปลกๆนะ

ทองจะขึ้นอีกปัจจัยคือ ยูโรโซน แนวใน 1-3 เดือนข้างหน้า และการตัดค่าใช้จ่ายการคลังสหรัฐ และและ ธนาคารประเทศศก.เกิดใหม่มีความต้องการทองคำเพิ่ม ในขณะชาติพัฒนา ชะลอการขายทองคำ

ปล. ลาวจะทำรถไฟฟ้าความเร็วสูงแล้วอ่า งบลงทุน 4 พันล้าน ในอนาคตน้ำมันก็จะยิ่งแพง ค่าครองชีพก็สูงขึ้น ประเทศในแถบอาเซียน มีแต่ตื่นตัว อีกสองปี จะเข้า AEC ประเทศไทยยังดูละครหลังข่าวกันอยู่เลย - -"

ละครหลังข่าวบางเรื่องก็หนุกน่ะ อย่างคู่กรรม โกโบบี้และน้องฮิเดโกะ น้องฟุได้ดูอ่ะเปล่า

แต่หลายๆเรื่อง ยุงชุมจริงๆเชียว ดูแป๊บๆ พี่กบต้องเปลี่ยนช่อง!

ลาวเค้าเจริญจริงอะไรจริงนะคะ กำลังจะมีรถไฟฟ้าความเร็วสูงแล้วเหรอน้องฟุ

ทองไม่ขึ้นซะที ป่วยเลยค่ะ ฮ่าๆๆ แงๆๆๆ อยากได้กำไร เด๋วพรุ่งนี้ตั้งหน้าตั้งตาอ่านเรื่องหุ้นดีกว่า กับกองทุนรวมได้เวปมาใหม่ค่า คิดถึงพี่กบ คิดถึงบรรยายกาศนั่งอ่านคนโน้นคนนี้คุยกัน และสุดท้าย

อยากดู พี่มาร์ กกกกกกกกกกกกกกกกกกก ม๊ากเค่อะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าไปดูกันหมดแล้วอ้ะดูดิ แงๆๆๆ

น้องฟุ

กองทุนรวมที่คุณงูดินก็น่าซื้อนะคะ อย่างวันนี้พี่กบไปจองซื้อ BTSGIF รถไฟฟ้า

กองทุนนี้ซื้อได้แบบพอเพียง เพราะเค้ากระจายให้นักลงทุนรายย่อยแบบ Small Lot First ประมาณว่าได้หุ้นคนละไม่เยอะค่ะ

ไปดูพี่มาร์คขราซิคะแล้วจะหนาววว เอ๊ย จะขำกร๊ากๆๆ

ทีแรกบรรยากาศบ้านเก่าๆชวนหวาดเสียว แต่แล้วก็สุขๆซึ้งๆตรึงอุรา สองสายตาประสานหวานเสียจริง เอิ๊กก