ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ญี่ปุ่นห่วง​เกาหลี​เหนือ​เรื่อง​เปิด​ใช้งาน​โรงงานนิว​เคลียร์อีกครั้ง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 2 ​เมษายน 2556 17:56:12 น.

ญี่ปุ่นวิพากษ์วิจารณ์​เกาหลี​เหนือ​เรื่อง​การ​เปิด​ทำ​การ​โรงงานนิว​เคลียร์อีกครั้ง ​ซึ่ง​เป็น​การฝ่าฝืนข้อตกลงพหุภาคี

นาย​โยชิฮิ​เดะ ซูกะ หัวหน้า​เลขาธิ​การคณะรัฐมนตรีญี่ปุ่นกล่าวว่า “ถ้า​เกาหลี​เหนือ​เริ่ม​เปิด​โรงงานนิว​เคลียร์​ใหม่อีกครั้ง จะถือว่า​เป็น​การกระ​ทำที่ยั่วยุ​เพื่อฝ่าฝืนมติของ​การ​เจรจา 6 ฝ่าย ​และของคณะมนตรี​ความมั่นคง​แห่งสหประชาชาติ" ​และกล่าว​เสริมว่าญี่ปุ่นมี “​ความกังวลมาก" ที​เดียว

สำนักข่าวกลางของ​เกาหลีรายงาน​โดยอ้าง​การ​เปิด​เผยจาก​โฆษกสำนักงาน ปรมาณู​แห่งชาติว่า ​เกาหลี​เหนือจะ​เริ่ม​ใช้​โรงงานนิว​เคลียร์ที่ยองบอน ​ซึ่งถูกปิด​ไปหลังจาก​การ​เจรจา 6 ฝ่าย​ในปี 2550

นายซูกะ​ได้​เน้นย้ำว่า ญี่ปุ่นมี​ความตั้ง​ใจที่จะร่วมมือกับประ​เทศสมาชิกของ​การ​เจรจา 6 ฝ่าย คือ จีน รัส​เซีย ​เกาหลี​ใต้ ​และสหรัฐอ​เมริกาอย่าง​ใกล้ชิด ​เพื่อที่จะ​เตือน​ให้​เกาหลี​เหนือ “รักษาสัญญา" ​และระงับ​การกลับมา​ใช้งาน​โรงงานนิว​เคลียร์ สำนักข่าว​เกียว​โดรายงาน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษนะคะที่มาตอบช้า

เพิ่งหัดเล่นค่ะได้เกือบ 2 เดือนเอง งูๆปลาๆ อยู่

น่าสะสม stec ค่ะ พื้นฐานดี ตอนนี้ก็ทะยอยสะสมไปเรื่อยๆ

แต่หุ้นที่เล่น กินไปวันๆ ตอนนี้เล่น inet อยู่

วันนี้ปล่อยหมูอีกแล้ว ซื้อ 50,000@3.56 ขาย @3.78 ดันพุ่งไป 4+ เซ็งเลยค่ะ

อาทิตย์ก่อนช้ำกว่านี้ ปล่อยช้างเลย ขายท3.42 พุ่งไป 3.84 ตั้ง 2 ไม้

ขนาดงูๆปลาๆคุณนุชก็ได้กินลำใยทุกครั้ง แถมเล่นหุ้นคุณนุชยังได้กำไรมากกว่าทองอีก

เฮงๆรวยๆจริงๆ ยินดีด้วยจ้า

หวัดดีค่ะเพื่อนๆทุกคน คนแก่โลว์เทคขอรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ โทรศัพท์โบราณกำลังรวนมาก เด็ก ๆบอกว่ามีแพ็กเกจซื้อเครื่องโทรหรือไอโฟนเดือนเมษานี้ของทุกค่ายออกมา ถ้าจะใช้เทรดทอง แต่ไม่มีความรู้เลย อยากได้ที่สามารถโหลด กราฟได้ ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนใช้อะไรที่ดูว่าเหมาะสำหรับวัยชราบ้างคะเคยใช้แต่โน๊ตบุ๊คค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ

ระหว่างsamsung galaxy s3 / s3 mini / grand แล้วก็ไอโฟน 4s กับ 5 อันไหนดีกว่ากันในด้านการใช้กราฟดูทอง แล้วก็เหมาะกับพี่

สวัสดีค่ะคุณ juy

ช่วงนี้แข็งแรงขึ้นสบายดีนะคะ ไม่ได้คุยกันนาน

เรื่องโทรก็ได้ เทรดทองก็ดี คงต้องหาที่ใหญ่ๆนะคะจะได้ key ข้อความได้สะดวก

เพรา สว. (สวยว่ะ)อย่างหมู่เฮาต้องใหญ่ๆเล็กๆแบบไอโฟนคงกดข้อความได้ช้าเหลือเกิน

น่าใช้อย่าง note 3.... เป็นต้นค่ะ ลองศึกษาและไปดูก่อนนะคะ

แต่ตัวเองก็ยังไม่เคยศึกษา note 2, 3 เหมือนกัน แหะ แหะ

เห็นคุณปุยก็มาช่วยแนะนำคุณ juy ให้แล้วด้วย ดีๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

คุณกบ ในทีวีก็ไม่แพ้กันน้า...

อันนี้ฟันเฟิร์มได้แบบน้องญ่าค่ะ ไฮ้! โกโบบี้น่ารักกะอังศุมาลินหนูนามั๊กๆค่า^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

หวัดดีค่ะเพื่อนๆทุกคน คนแก่โลว์เทคขอรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ โทรศัพท์โบราณกำลังรวนมาก เด็ก ๆบอกว่ามีแพ็กเกจซื้อเครื่องโทรหรือไอโฟนเดือนเมษานี้ของทุกค่ายออกมา ถ้าจะใช้เทรดทอง แต่ไม่มีความรู้เลย อยากได้ที่สามารถโหลด กราฟได้ ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนใช้อะไรที่ดูว่าเหมาะสำหรับวัยชราบ้างคะเคยใช้แต่โน๊ตบุ๊คค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ

ระหว่างsamsung galaxy s3 / s3 mini / grand แล้วก็ไอโฟน 4s กับ 5 อันไหนดีกว่ากันในด้านการใช้กราฟดูทอง แล้วก็เหมาะกับพี่

ส่วนตัวใช้ samsung galaxy note 1 ครับ จอใหญ่เต็มตาแน่นอนครับ ไม่ว่า 1 หรือ 2 สามารถโหลด app MT4 หรือ Trade interceptor

มาใช้ดูกราฟทองได้ แต่ต้องแลกมาด้วยความเทอะทะมือนิดนึงครับ

ส่วนตัวใช้ samsung galaxy note 1 ครับ จอใหญ่เต็มตาแน่นอนครับ ไม่ว่า 1 หรือ 2 สามารถโหลด app MT4 หรือ Trade interceptor

มาใช้ดูกราฟทองได้ แต่ต้องแลกมาด้วยความเทอะทะมือนิดนึงครับ

หมู่เฮาต้องใหญ่ๆ เล็กๆให้สาวๆหนุ่มๆแอนด์วัยรุ่นใช้

แต่คุณ sr ก็หนุ่มน้า เป็นน้องของแม่ทัพโป๊บด้วย^___^

ขอบคุณค่ะคุณกบ สว.ของเรานะ(ส่วนตัวสูงวัยจริงๆยอมรับสภาพค่ะ ) วันนี้ก็ไปฝังเข็มมาค่ะ เหนื่อยและร้อน แต่ทำแล้วรู้สึกดีก็เลยพยายามไปต่อเนื่องค่ะ แต่ เดือนนี้เลื่อนนัดแพทย์หลายนัดแล้ว จะเริ่มนัดใหม่เดือนหน้าเพราะร้อนมาก ไปกลับมาแล้วเหนื่อยมากๆ สงสัยต้องโดนหมอดุแน่ๆ เลย สุขภาพกายไม่ค่อยแข็งแรงแต่สุขภาพจิตดีนะคะ สนุกกับการเข้าอ่านที่บ้านไทยโกล์ดนี้แหละ มีเพื่อนๆที่น่ารักและผู้รู้ที่ใจดีมากมาย

Wealth Station

ทิศทางราคาทองเข้ากรอบสามเหลี่ยมรอเลือกทาง ในวันสองวันนี้ เข้าก่อนหรือรอเบรกแล้วค่อยตามก็ได้ครับ

เบรกบนเป้า 1625 1630 เบรกล่าง 1560 1575

ขอบคุณนะคะคุณ sr สงสัยต้องไปเบิ่งหน่อยว่าใหญ่ขนาดไหน เด็ก ๆที่บ้านเขาเริ่มหัวเราะคนแก่แล้วล่ะ สงสัยจะใหญ่ได้ใจแบบคุณกบว่าแน่เลย

ถ้าชอบจอใหญ่ๆ ไงลองมองๆพวก tablet เป็นอีกตัวเลือกนะครับ ... :D

สวัสดีค่ะ งานยุ่งมากเลยค่ะ ไม่ค่อยได้เข้ามา เห็นทองทรง ๆ ด้วย วันนี้มีเรื่องรบกวนคุณบาสและเพื่อน ๆ ค่ะ

อยากซื้อหุ้นปันผลดี ราคาอนาคตดี ถือได้นาน ๆ ราคาต่อหน่วย ไม่แพงนัก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ มือใหม่ค่ะ

เข้าซื้อเมื่อไรดี ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

คณแอนคะ

คุณงูดินรู้เรื่องดีมากค่ะเกี่ยวกับเรื่องหุ้นดีๆ เมื่อสัปดาห์ก่อนก็แนะนำหุ้นหลายตัว...............

เอราวัณ โฮเทล โกรท (ERWPF) พร้อมซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ฯ 4 เม.ย. นี้ เป็นกองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์กองแรกที่เข้าจดทะเบียนปีนี้

ERWPF เพิ่งปิดขายไปค่ะ

ตอนนี้ยังจอง BTSGIF ได้อยู่

ส่วน KPNPF

พี่กบและน่าจะคนจำนวนมากไม่สามารถจองได้ค่ะ แค่วันเปิดจองทางธนาคารก็บอกเต็มหมดแล้ว

อย่างวันนี้ก็โทรไปเช็คกับกสิกรไทยที่สาขารามคำแหง และสาขาห้างเอสพลานาด

ก็ยืนยันเป็นเสียงเดียวกันว่าสำนักงานใหญ่บอกเต็มแล้วจ้า คีย์ข้อมูลซื้อไม่ได้แล้ว

ไม่ใช่แค่วันนี้จองซื้อ KPNPF ไม่ได้นะคะ เห็นว่ามีคนไปวันแรกก็ไม่ได้ด้วย

มีนักลงทุนที่จองไม่ได้หลายคนตาม link ข้างล่างนี้

gejen, เมื่อ 01 เมษายน 2013 - 15:16, พูดว่า:

บ่องตง วันนี้ไปจองซื้อกองทุน BTSBIF มาแล้วค่ะ 55

เค้าจัดสรรให้นักลงทุนรายย่อยแบบ Small Lot First

รอบต่อไปรอซื้อ KPNPF ค่ะ

snapback.png0KorN0, เมื่อ 01 เมษายน 2013 - 18:41, พูดว่า:

วันนี้ไปถามจอง KPNPF ที่กสิกร เค้าบอกเต็มแล้วอะครับ ไครยังจองได้บ้าง

snapback.pngngoodin, เมื่อ 01 เมษายน 2013 - 19:21, พูดว่า:

http://pantip.com/topic/30320252

http://pantip.com/topic/30313610

snapback.pngleo_attack, เมื่อ 01 เมษายน 2013 - 19:36, พูดว่า:

ไปจองตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ ตอนแรกก็ จนท.หน้าเค้าเตอร์มึนๆ ก็บอกว่าเต็ม

ผมเลยให้โทรไปเช็คกับส่วนกลางปรากฏว่าไม่เต็มครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าชอบจอใหญ่ๆ ไงลองมองๆพวก tablet เป็นอีกตัวเลือกนะครับ ... :D

อ๋อ ลืมบอก .. จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับการใช้งาน และ สภาพแวดล้อมในชีวิตประจำวันด้วยครับ เช่น ต้องการมาเป็นเครื่องมือสำหรับเทรดโดยตรงในกรณีนอกสถานที่ , ระยะเวลาส่วนใหญ่อยู่นอกสถานที่ในแต่ละวันนานขนาดไหน เป็นต้น ไงลอง list ความต้องการมานะครับ แล้วก็เลือกดูให้เหมาะสมกับที่เราต้องการจะใช้จริงๆ อีกข้อที่สำคัญ คือ ใช้อะไรกับโทรศัพท์มือถือบ้าง แค่รับสาย/โทรออก รับ sms หรือ ใช้พวก App ต่างๆด้วย

ปล. คนรู้จักกันใช้มือถือเครื่องหละ 1 พันนิดๆไว้รับสาย โทรออกสั่งงานลูกน้อง .... ส่วน IPad เอาไว้ Line กับสาวๆ 555+

เพิ่งอ่านเจอ แนวรับ75 เลยเหรอ ป้าเรียบร้อยเจ้ามือไปแล้ว ขาย1603 22205 ซื้อกลับ1584 22080