ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์ของ อ จิ๋ว ขอบคุณมากๆๆค่า :gd

น้องทอง...หรือจะเป็นอวสานน้องทองที่ผมพูดมาตลอด....

กลับมาจากสงกรานต์ ไม่คิดว่าจะมีสึนามิ.... :_cd

1. ที่เคยบอกแนวรับนี้ 1535+- รับมา 3 ครั้งแล้วโดยทางเทคนิค หากรับไม่อยู่จะมีแรงเทมหาศาล

มีเท่าไรต้องคัททิ้งให้หมด นักเรียนที่เรียนกับผม ผมย้ำเสมอมีตรงนี้หลุดเมื่อไรตัวใครตัวมัน

ใครใจถึงขายตามมีเฮ

2 ที่เคยบอกนักเรียนทุกรุ่นว่าหาหลุดแนวรับเทรนเดย์ อาจร่วงได้ถึง 1355+- แล้วมันก็มาจริงๆตามคาดเด่ะ

ไม่คิดว่ามันจะลง 3 วันถึงเลย :_10 . ตรงนี้ซื้อได้เลย 1355+- คัททิ้ง 1340+- หากหลุดก็ต้องคัท

ที่เคยบอกนักเรียนทุกรุ่นเหมือนกันทุกวันนี้มันนี้มันขึ้นเพราะปั่นตลาด

หากมันเลิกเล่น ค่ากลางผมมองที่ 1200+- แต่หากมันเอาตาย อาจลงลึกกว่านี้อีกมากมาย

ปล. 100 ปี ทองคำที่ผมเล่าให้นักเรียนฟังทุกร่นฟัง หากมันเอาจริงๆ

ผมมองว่า อนาคตของทองอาจมาเร็วกว่าที่คาดคิด....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าป้าๆ

ราคาไหลลง 1357 ตอนนี้ 1382 เจ้ามือมานเล่นจนชาวดอยหนาวเลย

งวดนี้เจ้าเอาถึงตาย มันแม่งๆ มาตั้งกะ แมงมุมขายตลอด พี่กบจำที่พี่เคยcut ครั้งแล้วได้มั้ย มันมาอีกครั้ง ไป เปิดดูดิ ราคาครั้งแล้วเท่าไหร่

อฺจิ๋วน่ารัก เป็นห่วงมาpost วิให้ ยามดึก ต้องขอบคุณมากๆเลยค่ะ

งวดนี้เจ้าเอาถึงตาย มันแม่งๆ มาตั้งกะ แมงมุมขายตลอด พี่กบจำที่พี่เคยcut ครั้งแล้วได้มั้ย มันมาอีกครั้ง ไป เปิดดูดิ ราคาครั้งแล้วเท่าไหร่

ปีที่แล้ว พี่กบเห็นต่ำสุด 1522 เคย cut ไปหลายครั้ง เจ้าป้าจะเอาครั้งไหนล่ะ พี่กบก็ความจำดีซะด้วย 555

เจ้ามือเอาเม่าถึงตายทีเดียว

พี่กบดอยจะ cut ทิ้งตอนไหนดีค่ะเจ้าป้า รู้งี้ไม่ติดไว้ให้รำคาญ ไม่ใช่ๆ ให้ขาดทุน แหะๆ

พี่กบเข้าใจเจ๊แพ็ทและคนดอยสูงและเยอะนะคะว่ามันหนาวจนแข็งแค่ไหน

ถูกแก้ไข โดย gejen

ผมยังถือ S อยู่เลยคับ ถ้าถึง 1384 ก็ยังเปิดเพิ่มอีก

ถือ S ไว้ที่เท่าไหร่คะ

เทรด gs ขา short ที่ผ่านมาน่าได้กำไรเยอะนะ

อฺจิ๋วน่ารัก เป็นห่วงมาpost วิให้ ยามดึก ต้องขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ใช่ อ จิ๋วน่ารัก มีน้ำใจห่วงใยเจ้าป้า พี่กบ และหมู่เฮา ซึ้งๆในยามนี้

ถือ S ไว้ที่เท่าไหร่คะ

เทรด gs ขา short ที่ผ่านมาน่าได้กำไรเยอะนะ

S ไม่ทันบ้าง ตั้ง cutloss ต่ำไปบ้าง เลยกำไรมาไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ถือ S ไว้ 1422 คับ เพราะปิดทำกำไรไปก่อนหน้านั้นแล้ว มาเปิดใหม่ 1422

S ไม่ทันบ้าง ตั้ง cutloss ต่ำไปบ้าง เลยกำไรมาไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ถือ S ไว้ 1422 คับ เพราะปิดทำกำไรไปก่อนหน้านั้นแล้ว มาเปิดใหม่ 1422

โอ้โห เทรด gs ถูกทาง

short 1422 ตอนนี้ 1373 เห็นกำไรแล้ว! กะจะปิด short ที่เท่าไหร่คะ

โชคดีมีกำไรนะคะ

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า คุณ Soundheaven และทุกท่าน

ฝ้นดีนะคะ bye

ปีที่แล้ว พี่กบเห็นต่ำสุด 1522 เคย cut ไปหลายครั้ง เจ้าป้าจะเอาครั้งไหนล่ะ พี่กบก็ความจำดีซะด้วย 555

เจ้ามือเอาเม่าถึงตายทีเดียว

พี่กบดอยจะ cut ทิ้งตอนไหนดีค่ะเจ้าป้า รู้งี้ไม่ติดไว้ให้รำคาญ ไม่ใช่ๆ ให้ขาดทุน แหะๆ

พี่กบเข้าใจเจ๊แพ็ทและคนดอยสูงและเยอะนะคะว่ามันหนาวจนแข็งแค่ไหน

555 มันเลยจะcut ละมั้ง ไปตัดผม ทำหน้าสวยดีกว่า หาจังหวะใหม่เน้อ

รูปแบบของกราฟ [Chart pattern] เป็น Broadening Bottom

สัญญาณทำ low เป็นคลื่น 3

ถูกแก้ไข โดย Sear

ขอบคุณ อ.sear ค่ะ สำหรับกราฟยามดึก

อย่าลืมพักผ่อนเยอะๆนะคะ

เรื่อง เงินเงินทองทอง

ราคาแบบนี้ไม่ต้องดูเทคนิคนะครับหาจุดจิตวิทยาเอา(หมายถึงตัวเลขกลมๆสวยๆ)

เช่น 1300.00/1275.00/1250.00

ราคาทองคำลดลงสองวันติดต่อกันต่ำสุดในรอบ30ปีนับตั้งแต่ปี1983

ราคาทองคำลดลงจ่อเนื่องกับสองวันวันศุกร์ที่ผ่านมาลดลง5เปอร์เซนต์และลดลงต่อเนื่องในวันจันทร์อีก8เปอร์เซนต์ การถือครองของกิงทุนSPDR ยังลดลงต่อเนื่องเหลือ1154.34ตัน(06.35น.) ตลาดหุ้นตลาดโภคภัณฑ์และตลาดอื่นลดลงทั่วโลกจากที่นักลงทุนตัดทำกำไรหันมาถือเงินสดหลังขากข้อมูลการเจริญทางด้านเศรษฐกิจของจีนซึ้งใหญ่เป็นอันดับ2ของโลกออกมาต่ำกว่าคาดการณ์ ในตลาดหุ้นที่เคยปรับตัวสูงขึ้นก่อนหน้านี้ในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา ตลาดหุ้นดาวโจนลดลง265.86จุดหรือ1.79เปอร์เซนต์

ส่วนในตลาดทองคำเริ่มลดลงจากความกังวลแผนการขายทองคำของไซปรัสที่อาจนำไปสู่การขายทองคำของประเทศในกลุ่มยุโรปและการคาดการณ์ว่าเฟดจะลด.ชะลอหรือหยุดแผนการชื้อพันธบัตรในระยะเวลาอันใกล้นี้..แต่ถึงอย่างไรก็ดีราคาทองคำที่ลดลงมาอย่างมากและรวดเร็วนักวิเคราะห์กล่าวว่ากลุ่มธนาคารกลาง รัสเชีย.เกาหลีใต้และกลุ่มประเทศเกิดใหม่อาจเข้ามาชื้อทองคำโดยคิดว่าระดับราคาที่น่าสนใจเมื่อราคาถึง1250.00$ ส่วนทางเทคนิคทุกอย่างไม่ต้องพูดถึงแล้วครับหากจะเข้าชื้อหรือขายต้องนับคำนวนการลดลงทุก30-50$แนวต้านดูการเด้งขึ้นทุก30-50$ ..

โดยมีแนวรับที่1300.00/1275.00/1250.00.แต่ราคาจะแกร่งมากนะครับเล่นมาจินแนะนำยืนอยู่นอกตลาด..ตอนนี้ผมยังอยู่ตจว.ขออภัยไม่มีกราฟให้ดู(ถึงมีคงช่วยอะไรไม่ได้) ขอให้ทุกท่านโชดดีครับ

ถูกแก้ไข โดย S o m S e e