ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จีทีปิดซื้อขายจนถึงวันไหนนะคะ แพทลืม

GT หยุด 13-16 ครับ คุณแพท....

ถูกแก้ไข โดย artjar

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GT หยุด 13-16 ครับ คุณแพท....

ขอบคุณค่ะพี่อาทงั้นทำไรไม่ได้แล้วนอกจากนั่งมองน้ำตก เลือดสาดกระเซ็นลงทีละ 100 เหรียญฯ

เห็นราคาทองวันนี้ อยู่ดีๆ น้ำตาไหล....

เห็นราคาทองวันนี้ อยู่ดีๆ น้ำตาไหล....

สวัสดีค่ะ พี่แพท เพื่อนๆ ทุกคน ...

โอ๋ๆๆ ...สู้ๆนะคะพี่แพท เป็นกำลังใจให้ค่ะ

(((((((((( อาคุงแพท ))))))))))

สู้ๆๆน๊า

เห็นราคาทองคิดเหมือนคุณแพตเลยค่ะ แต่ไม่มีน้ำตาจะไหลเพราะมันโดนซะจนน้ำตาตกในมาจะเข้า 3 ปีแล้วสำหรับทองแท่งจนต้องจำนำทองแท่งมาหมุนแล้ว ส่วนฟิวเจอร์เปิดมาก็คงน้ำตาเป็นสายเลือดเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะให้กำลังใจทุกคนรวมทั้งตัวเองด้วย :_02

โดนคัตแล้วจ้าอยู่เฉยๆดีก่าแต่ลงมาema200รายสัปดาเร็วแหะหวังว่าจะไม่ต่ำก่านี้แล้วน้า

สงกรานต์เลือดเม่าทองจริงๆ เกือบๆ 1400 ราคาไทยไม่ได้ดู...

เห็นราคาจากห้องขอเดา 193XX ครับพี่แพท

สู้ค่ะพี่แพท สู้ๆๆๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ครับ มีลงก็ต้องมีขึ้น อันนี้ลงไม่ตามพื้นฐาน เด๋วก็ต้องกลับมาครับ พื้นฐานไม่เปลี่ยนภายใน 2 วัน เจ้าเค้าเล่นกันอยู่ใจเย็นๆครับ โดนเหมือนกัน ^^

ล่าสุดแนวรับ 1400 ไม่รู้จะเอาอยู่มั้ย น่ากลัวจัง

เทรดกราฟ บำรุงศาสนา

ทองคำผมเคยเตื่อนเพื่อนหลายๆคนไว้นานแล้ว ว่าอย่าหลงเข้าไปซื้อ ไม่ว่าจะเป็นกองทุนทองคำ ทองแท่ง ทองรูปประพรรณ อื่นๆ

และผมได้บอกให้เปลียนจากทองมาเป็นดอลล่าแทน ซื้อดอลล่าไว้คงกำไรกันนะครับ

ของทุกอย่างในโลก เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไปเป็นธรรมดาเนอะ

แล้วอีกต่อไปคนจะหันมาเล่นเพรชพลอยแทนทองคำกันในอนาคต ยุคหนุมสาวสมัยใหม่นะจ๊ะ

ทองคำนั้นนับว่าหมดยุคคนโบราณแล้วครับ ส่วนตลาดหุ้นผมเคยบอกไว้มานานแล้วก็เตื่อนมาตลอด ลดพอร์ตถือเงินสด ถึงตุลาคมครับ เหตุผลไม่ขอบอกจ๊ะ เดียวท่านก็จะรู้จากข่าวเองคนครับ ส่วนมือใหม่ๆที่หลงเข้ามา ที่คิดจะซื้อหุ้น ผมว่าอยู่เฉยๆไม่เจ็บตัวครับช่วงนี้ ไปอ่านศึกษาหาความรู้จากผู้มีประสพการณ์ 5 ปีขึ้นไปก่อนครับ

ส่วนคนที่เข้าตลาด ต่ำกว่า 5 ปี ความรู้แค่เด็กๆโม้ไปวันๆ ต้องพิจารณากันให้มากๆนะ ไม่งั้นเงินคุณอาจจมหายไปกับตลาดทุนนะจ๊ะ ช่วงนี้ผมออกมาดูตามเฟรชต่างๆเห็นคนเลิกเล่นหุ้นเยอะพอสมควรนะ ศึกษาให้ดีๆก่อนนะครับ ใช้สติคิดให้ดีๆก่อนจะลงทุนกัน

ส่วนตัวผมพักเรื่องหุ้นไว้อีกพักใหญ่ขอเก็บกำไรในรอบปีนี้ออกเทียวเมื่องไทย ให้เงินมันหมุนเวียนหน่อยนะจ๊ะ

เดียวตายไปไม่ได้ใช้ เงินถ้ารู้จักเอามาธรรมทานจะมีประโยชน์มากๆ การให้ทานเป้าหมายจริงๆคือ ไม่ให้เรายึดติดกับทรัพย์ที่หามาได้ ตายไปจะได้ไม่เป็นผีเฝ้าทรัพย์

ไม่ได้เกิดกันพอดี เพราะโลกคือละคร แหะๆ ชีวิตคนไม่มีแฟนมันดีสุดๆ ทำไม่คนไม่เอาเนอะ เสรีจริงบินได้ดังใจคิด ไม่มีภาระได้มาให้คิด บินได้ดังใจหวัง ถ้าจะตายก็ขอตายแบบ นก หนู งู

สัตว์ต่างๆนะจ๊ะ ทุกอย่างคืนสู่ธรรมชาติ เเล้วมันก็เป็นอดีดไป ถิ้งความดีให้คนรุ่นหลังไว้เป็นตัวอย่างดีกว่าเนอะ

ถูกแก้ไข โดย S o m S e e