ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดี ค่ะ พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง

พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน พี่อังคณา คุณศศิ คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่แน็ตตี้ คุณหุย

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน..สู้ๆค่ะ slime_v.gif

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ.. :D

น้องต้นหญ้าเจ้า เข้ามาเติมใจให้พี่กบและหมู่เฮาบ่อยๆน้า

เห็นน้องญ่าเทรดดีมีกำไร ศุกร์และจันทร์ทองลงมากกว่า 200 เหรียญ น้องญ่าได้ปิดเหวและหลุดดอยไปหมดหรือยังคะ?

พี่กบรออาหารอยู่ น้องต้นหญ้าและหมู่เฮามาทานอิ่มอร่อยด้วยกันนะคะ :D

post-6178-0-16144500-1366199731_thumb.jpgpost-6178-0-52813400-1366199732_thumb.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังดีกว่าผมนะ ตอนนี้เงินหมดพอร์ท+เป็นหนี้โบรกอีกตะหาก ไม่รู้จะหาที่ไหนมาใช้เลย

เคยคิดว่าอย่างมากก็โดน Force sell หมดพอร์ท หมดทุนแต่ไม่ถึงกับเป็นหนี้

แต่เมือคืนวันที่ 12 โบรกไม่ Force ทั้งๆที่เกินเกณฑ์มาแล้ว

เช้านี้มาก็สายไปเสียแล้ว โบรกให้หามาจ่ายภายในวันพรุ่งนี้ ไม่รู้จะหาที่ไหนมาใช้คืน เฮ้อ

โบรกอะไรครับบออกเพื่อนๆด้วยเพราะจรรยาบรรณแต่ละที่ไม่เหมือนกันโดยปกติมาร์จะโทรมาแนะนำให้ปิดก่อนยกเว้นเทรดเอง

สวัสดีค่ะพี่กบคุณบาสเจ้าป้าวันนี้มีข่าวอะไรต้องติดตามย้างไหมคะ

แล้วนายดาร์กี้จะมาพูดตอนไหนคะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ หมดเรื่องฟิวเจอร์แล้วแต่ทองแท่งที่มีก็ติดดอยอยู่สูงเสียดฟ้าอีกยังคิดไม่ตกว่าจะยังจะทะอย่างงัยกับมันดีเลยค่ะจะขายก็ขาดทุนบาทละเกือบ 8พันอยากจะบ้าตาย :ahh

มีีเจ้เป็นเพื่อน คุณแพทอีกคน อย่าท้อ ตั้งสติ ไม่ชัวร์อย่าเล่น เจ้เป็นต้น เอาดอยมาเล่นนี่ไม่เป็นเลย กลัวมาก เพราะเวลาเจ้ซื้อ มันชอบลง กลัวเจ้ขาย มันจะเด้งสู้

ดูเพื่อนๆ สู้ต่อไป

พี่กบเป็นกำลังใจให้เจ๊แพ็ทนะคะ เจ๊แพ็ทลุยเต็มที่ แต่เราไม่มือทองเหมือนเจ้าป้าและคุณนุช

สองท่านนั่นเมพจริงๆ โดยเฉพาะเจ้าป้ารบ 100 ครั้ง ชนะ 100 ครั้ง กินตับเจ้ามือตลอดทุกครั้งเลย

พี่กบน่ารักที่ซู๊ด....

ปล.ไม่ได้จบเลขาแต่สรุปข่าวได้ดีมากๆๆๆๆๆค่ะ

มีีเจ้เป็นเพื่อน คุณแพทอีกคน อย่าท้อ ตั้งสติ ไม่ชัวร์อย่าเล่น เจ้เป็นต้น เอาดอยมาเล่นนี่ไม่เป็นเลย กลัวมาก เพราะเวลาเจ้ซื้อ มันชอบลง กลัวเจ้ขาย มันจะเด้งสู้

ดูเพื่อนๆ สู้ต่อไป

แพทก้อเป็นงั้นแหละค่ะ เป็นกำลังใจให้เจ๊ด้วยนะคะ

สงสัยกลุ่มเราจะต้องตั้งสมาคมคนตกเหวทองซะแล้วมั๊งคะ สู้ๆ

ถูกแก้ไข โดย kad0406

ปิดฟิวเจอร์แล้วค่ะ รับแรงกดดันไม่ไหวแล้วเปิดมาโดนไป5แสนแล้วเครียดแสนสาหัสจริงๆ

ยังดีกว่าผมนะ ตอนนี้เงินหมดพอร์ท+เป็นหนี้โบรกอีกตะหาก ไม่รู้จะหาที่ไหนมาใช้เลย

เคยคิดว่าอย่างมากก็โดน Force sell หมดพอร์ท หมดทุนแต่ไม่ถึงกับเป็นหนี้

แต่เมือคืนวันที่ 12 โบรกไม่ Force ทั้งๆที่เกินเกณฑ์มาแล้ว

เช้านี้มาก็สายไปเสียแล้ว โบรกให้หามาจ่ายภายในวันพรุ่งนี้ ไม่รู้จะหาที่ไหนมาใช้คืน เฮ้อ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

อ่านเเล้วเศร้าแทนเลย

วันหน้าเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่านะคะ อาจเหนื่อยกายหน่อย แต่ไม่ต้องเครียด ทั้งเสียสุขภาพ ทั้งเสียตังค์

คุณ BST คะ ถ้าเราไม่จ่ายเค้าจะทำอะไรเราได้บ้าง มีสัญญาอะไรรึป่าวคะ(ลินไม่เคยเล่น GF ไม่ทราบกฎกติกาเลยค่ะ)

ถ้าเราไม่จ่าย เค้าจะฟ้องป่าว ถ้าฟ้องปล่อยฟ้องเลยมั้ย

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

ปล.พี่แพทก็สู้ๆนะคะ เป็นห่วงมาก

สวัสดีค่ะพี่กบคุณบาสเจ้าป้าวันนี้มีข่าวอะไรต้องติดตามย้างไหมคะ

แล้วนายดาร์กี้จะมาพูดตอนไหนคะ

สวัสดีค่ะน้องศศิ

สองวันที่ผ่านมาคิดถึงน้องศศิด้วยล่ะ เป็นยังไงบ้างคะ

ข่าวเศรษฐกิจคืนนี้จ้า

• คืนนี้ช่วงตี 1 สหรัฐฯ จะเปิดเผยรายงาน Beige Book ของเฟดที่จะเปิดเผยถึงมุมมองของเศรษฐกิจสหรัฐ

ในช่วง 1-2 เดือนที่ผ่านมาและแนวโน้มในอนาคตที่จะทำให้นักลงทุนประเมินว่าเฟดจะมีการถอน มาตรการ QE

ซึ่งถ้าเฟดมีมุมมองเศรษฐกิจสหรัฐในทางที่ดีขึ้น คาดว่าอาจทำให้มีแรงเทขายทองคำออกมา

อย่างไรก็ดีคาดว่าเฟดน่าจะมีมุมมองต่อเศรษฐกิจสหรัฐว่าขยายตัวในอัตราที่ ปานกลาง และตลาดแรงงานของสหรัฐยังคงอ่อนแอและเปราะบาง ถึงแม้ตัวเลขตลาดแรงงานจะปรับตัวดีขึ้น

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณค่ะพี่กบ ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยค่ะนอกจากเอสทยอยลดต้นทุนเอาค่ะ

ผิดหวังจริงๆกับชีวิตทองคำค่ะ ดีที่เลิกเล่นตัดทิ้งเมื่อเดือนที่แล้วตอนทอง22,0000กว่า

ยอมตัดขาดทุนให้หมอยึดเงินในพอตไป350,000แถมเป็นหนี้หมอ

อีก120,000ถ้าตัดตอนนี้ไม่อยากคิดเลยค่ะ..ตอนนี้ก็เหลือดอยอีกประมาณ50บาทคะ

ราคาที่21700ได้แต่เอาดอยมาเอสค่ะ..ไม่รู้จักเข็ด

วันหน้าเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่านะคะ อาจเหนื่อยกายหน่อย แต่ไม่ต้องเครียด ทั้งเสียสุขภาพ ทั้งเสียตังค์

คุณ BST คะ ถ้าเราไม่จ่ายเค้าจะทำอะไรเราได้บ้าง มีสัญญาอะไรรึป่าวคะ(ลินไม่เคยเล่น GF ไม่ทราบกฎกติกาเลยค่ะ)

ถ้าเราไม่จ่าย เค้าจะฟ้องป่าว ถ้าฟ้องปล่อยฟ้องเลยมั้ย

ปล.พี่แพทก็สู้ๆนะคะ เป็นห่วงมาก

จะโดนฟ้องทางแพ่งค่ะ. และจะเสียเครดิตทางการเงินคือไม่สามารถกู้ หรือทำบัตรเครดิตใดๆได้ค่ะ ทางที่ดีขอประนอมหนี้โดยการขอผ่อนจ่ายจะดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่กบ ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยค่ะนอกจากเอสทยอยลดต้นทุนเอาค่ะ

ผิดหวังจริงๆกับชีวิตทองคำค่ะ ดีที่เลิกเล่นตัดทิ้งเมื่อเดือนที่แล้วตอนทอง22,0000กว่า

ยอมตัดขาดทุนให้หมอยึดเงินในพอตไป350,000แถมเป็นหนี้หมอ

อีก120,000ถ้าตัดตอนนี้ไม่อยากคิดเลยค่ะ..ตอนนี้ก็เหลือดอยอีกประมาณ50บาทคะ

ราคาที่21700ได้แต่เอาดอยมาเอสค่ะ..ไม่รู้จักเข็ด

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณศศิ

ตอนนี้ขาแอลคงย่ำเเย่หลายคน

จะโดนฟ้องทางแพ่งค่ะ. และจะเสียเครดิตทางการเงินคือไม่สามารถกู้ หรือทำบัตรเครดิตใดๆได้ค่ะ ทางที่ดีขอประนอมหนี้โดยการขอผ่อนจ่ายจะดีที่สุดค่ะ

พอดีลินเห็นพี่ที่ทำงาน เค้ายืมเงินพี่อีกคนแล้วไม่คืน(หลักแสน)

จากนั้นก็ถูกฟ้อง และขอประนอมหนี้โดยจ่ายแค่เดือนละพันกว่าบาท

เลยคิดว่าต้องถูกฟ้องก่อนแล้วค่อยประนอมหนี้

ขอบคุณคุณชะอมค่ะ

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

พอดีเข้ามาอ่านบ่อย แต่ไม่มีความรู้ด้านทองคำสักเท่าใดนัก นาน ๆ เทรดที เลยไม่กล้าแสดงความคิดเห็น

แต่เผอิญวันนี้ ดิฉันอาจพอช่วยตอบคำถามได้ จึงขอเรียนดังนี้นะคะ

1. กรณีเล่น GF แล้วเงินประกันต่ำกว่าจำนวน เขาเรียกเพิ่ม แล้วเราไม่เพิ่ม เขามี "สิทธิ์" force sell เป็นสิทธิ์ อาจทำหรือไม่ก็ได้ ถ้าส่งราคาแล้วไม่ math ก็ไม่ได้ sell ได้ ไม้ผิดอะไรนะคะ

2. กรณีถูก force sell แล้ว ยังได้เงินน้อยกว่าราคาที่เรากด (เป็นหนี้) เขาสามารถใช้สิทธิ์ฟ้องร้องเราได้ตามกฎหมายแพ่ง

3. ในกรณีถูกฟ้องแพ่ง "ไม่เกี่ยวกับ เ ค ร ดิ ต" เราในการกู้ยืมเงิน หรือทำบัตรเครดิตแต่อย่างใด ข้อมูลดังกล่าวไม่ได้ส่งเข้า เครดิตบูโรค่ะ เป็นเรื่องของเรากับโบรกเท่านั้น

4. การประนอมหนี้ ทำได้ทุกเมื่อ ทั้งก่อนฟ้อง ขณะฟ้อง หลังฟ้อง

5. กรณีจะให้ผู้อื่นยืมเงินตั้งแต่ 20,000 บาท ให้ทำหลักฐานเป็นหนังสือ ลงลายมือชื่อผู้กู้ยืมเป็นสำคัญ "ห้ามให้ยืมโดยไม่มีหลักฐานเด็ดขาด" ไม่เช่นนั้น ฟ้องร้องตามกฎหมายไม่ได้

6. ในกรณีเพื่อนของคุณลินที่ให้ยืมเงินไป ถ้าเขาขอผ่อนน้อยไป ไม่ประนอมหนี้ก็ได้นะคะ ทั้งนี้ต้องดูฐานะของลูกหนี้ก่อน ถ้าเขาพอมีบ้าน มีรถ ไม่ให้ผ่อน ก็ยึดบ้าน ยึดรถ มาขายทอดตลาดค่ะ แต่ถ้าเราไม่มีสัญญา ก็ต้องยอม ๆ เขาไปนะคะ เพราะถ้าฟ้องร้อง สืบพยานกันไป แล้วทนายฝั่งนั้นนึกออกว่าไม่มีหลักฐาน ศาลท่านอาจยกฟ้องได้ค่ะ เราก็จะไม่ได้อะไรสักบาทเดียว

ข้อความด้านบนนี้ เป็นความเห็นส่วนตัว เนื่องจากดิฉันเป็นทนายความ เคยทำงานธนาคาร และสอบ single license แบบเป็นโบรกเกอร์ขายหุ้นได้ แต่ไม่ได้ทำค่ะ เป็นทนายความอย่างเดียว ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนมีปัญหา อยากถามเป็นส่วนตัวก็ถามเข้ามาได้นะคะ ยินดีตอบ เผื่อจะช่วยให้หสชายเครียดได้ เพราะดิฉันก็เคยโดนไป แปดแสน ค่ะ ตอนนี้เลยเล่นแท่ง เท่ากับเงินที่เราอยากลงทุนเท่านั้น อย่างมากก็ถอยทองมาฝังดินค่ะ ไม่ทุกข์ ไม่เครียด มีเวลาไปทำมาหากินอีกเยอะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ คิดได้ วางได้ ก็ไม่ทุกข์ ทุกอย่างพลาดได้ แต่สำหรับดิฉัน "ลูก" สำคัญที่สุด

ป.ล.ขอบคุณน้องลินมากเลยค่ะ ฝากขอบคุณ คุณแม่น้องลินที่ไปดูดวงให้น้องลินเลิกเล่นทองนะคะ ถ้าแพทเชื่อตามน้องลิน คงดี