ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองพุ่งแต่เช้า 1441 เจ้าป้า คุณบาส เข้ามา 6 ด่วนนนนน

พี่แพท ลำไยเมื่อคืนแล้ว อิดฉาๆ หนูยังมีทั้งดอยทั้งเหวเบย :_02

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ทองขึ้นแต่เช้าเลยทำท่าจะเบรคema200ขึ้นไป(แถวๆ1438-1440) มาดูกราฟกัน25-4-56-01.gifรายชมเบรคema200ขึ้นมาแล้วก็เบรคไฮเดิมตรง1438.6ขึ้นมาแล้วแต่ถ้าต่ำกว่า1410แนวเนคไลน์สีขาวเมือไหร่มีโอกาสลงถึงแนวรับสีเขียวแถวๆ1370 :aaเลยทีเดียว25-4-56-02.gifอันนี้กราฟรายสัปดาห์จะเห็นว่าแนวเส้นema200สีฟ้ากดไว้อยู่ถ้าผ่านตรงนี้ได้ก็ยังไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะกลับตัวจริงรึป่าว เพราะฟิชเชอร์บีบียังไม่อ้าปากออกคงต้องมาลุ้นกันให้สัปดาห์นี้ปิดเหนือเส้นนี้ให้ได้อย่างที่บอกว่าเส้นนี้เป็นตัวบอกว่าจะลงจริงหรือแค่ลงมากินcutของเรา ขึ้นมาทดสอบแนวต้านแบบนี้ต้องระมัดระวังเพราะในรายชมถ้าเอาแนวต้านเทรนสีเขียวก็ขึ้นได้ถึง1460-1470

มุมมองการเล่นวันนี้

สำหรับคนเล่นฝั่งซื้อ

1. แนะนำรอซื้อแถวๆ1410 cut 1405 เป้าปิด1440-1450

2. หากโดนกินcutข้อ1 แนะนำรอซื้อใหม่ที่ 1370 cut 1360 เป้า 1440-1450

3. หากโดนกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนเล่นฝั่งขาย

1. แนะนำรอขายที่1440 cut 1450 เป้า 1410 (ตรงนี้เสี่ยงมากๆต้องคัตลอสไว้ หรือแนะนำให้เปิดsellเมื่อไม่ผ่าน1440หรือยืนเหนือ1440ไม่ได้ หรืออาจพิจารณาเล่นตามข้อ 2 )

2. หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำsellใหม่ที่ 1460-1465 cut 1470 เป้าปิด 1440 หรือต่ำกว่า (กรณ๊ขึ้นมาเล่นแนวต้านเขียวบน)

3. หากโดนกินcutข้อ 2 ให้รอดูสถานการณ์อีกที (อาจเป็นข่าวดีสำหรับชาวดอยเพราะมันอาจขึ้นไปทดสอบแนวต้าน1500ก็ได้ :57)

ส่วนตัวผม ฝั่งซื้อรอเล่นตามข้อ 1 2 3 ตามลำดับ และฝั่งขายรอเล่นข้อ 2 เลยดีก่า แต่หากเห็นแล้วว่าไม่สามารถยืนเหนือ 1440 ได้ก็จะพิจารณาเล่นตามข้อ 1

ปล.อัพเดตพอร์ทลงทุนทองครับ25-4-56-03.gifช่วงนี้บาทอ่อนทำให้ราคาในประเทศขึ้นเร็วกลายเป็นว่าผมcutแท่งต่ำกว่าเกือบ400บาทแหนะ :ghost ยังไงฝั่งsellระวังด้วยนะครับเดี๋ยวถ้ายืนเหนือ1440ได้อาจพิจารณาเก็บใหม่ช่างมัน

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

ขอบคุณคุณบาสค่า แต่ตอนนี้ 1446 แล้วน่ะค้า

รู้ว่าห้องเรามีแต่ดอย แต่วันนี้ ไม่กล้าเอสค่ะ เป้าแรก45 19720 มาแต่เปิดตลาดเราเลย ก็รู้กัน ตี๋ใหญ่เราเค้าตั่วเฮีย ลากไม่มีหยุด ต้องรอว่าหมดแรงเมื่อไหร่ อ่ะ เดาว่าลากกินขาเอส ต้องใจเด็ดแบบคุณนุช นานเท่าไหร่ก็จะรอ cheers สู้ๆขาเอส ขึ้น200ได้ ลง200ก็เห็น โชคดีค่ะ

ปล.ข้ามห้องไป อ่านวิคุณ boyles กันค่ะ เยี่ยม พี่กบมะอยู่ แปะให้ไม่เป็น

ถ้าคุณนุช เข้ามา มาให้กะลังใจขาเอสหน่อย คิดอะไร แนะเพื่อนๆหน่อยน้า

รู้ว่าห้องเรามีแต่ดอย แต่วันนี้ ไม่กล้าเอสค่ะ เป้าแรก45 19720 มาแต่เปิดตลาดเราเลย ก็รู้กัน ตี๋ใหญ่เราเค้าตั่วเฮีย ลากไม่มีหยุด ต้องรอว่าหมดแรงเมื่อไหร่ อ่ะ เดาว่าลากกินขาเอส ต้องใจเด็ดแบบคุณนุช นานเท่าไหร่ก็จะรอ cheers สู้ๆขาเอส ขึ้น200ได้ ลง200ก็เห็น โชคดีค่ะ

ปล.ข้ามห้องไป อ่านวิคุณ boyles กันค่ะ เยี่ยม พี่กบมะอยู่ แปะให้ไม่เป็น

เจ้าป้าค่ะ หนูก็ยังไม่ได้ปิดเอสอีกไม้ จะรอด้วยเหมือนกันค่ะ

เจ้าป้าค่ะ หนูก็ยังไม่ได้ปิดเอสอีกไม้ จะรอด้วยเหมือนกันค่ะ

งวดนี้ มะยมตัวอ้วน โดนแม่มะยมไดเอ็ทแน่ ตังยุบ อิอิ วางแผนดีๆนะ จะรอ หรือจะคัด

งวดนี้ มะยมตัวอ้วน โดนแม่มะยมไดเอ็ทแน่ ตังยุบ อิอิ วางแผนดีๆนะ จะรอ หรือจะคัด

เจ้าป้าขา..... ทั้งแม่ทั้งลูกผ่ายผอมอย่างต่อเนื่อง เอสไม่ได้ปิด แอลไม่ได้เข้า

ไปห้องโน้นนะ ป้าต้องไปแระค่ะ โชคดีทุกท่านค่ะ

เอสเหมือนกันคร้า ตัดสินใจไม่ถูกเลยจะรอหรือจะคัทดี

แนวต้านแถวๆ1460-1470ลุ้นๆๆตัวนี้ถ้าไม่ผ่านสนุกแน่น่าเอสเพราะหุ้นไทยขึ้นด้วยอาจทำให้บาทแข็ง :57

คุณบาสครับ ผมเอสเมื่อวานไว้ 19450 อ่ะ นาทีนี้ควรคัตออกไป หรือเอสอีกไม้ดีคับ สับสนไปหมดแล้ว ชี้แนะด้วยคร้าบบบ

MACD มันเริ่มตัดขึ้นแล้วครับ กราฟวัน หวังว่าจะกลับตัวไปหาดอย

ส่วนตัวถ้าเลย1440ต้องคัตสำหรับขาเอสนะครับไปรอใหม่1460-1465cut1470 :17

อ.นัน

อัพเดทภาพราคาทองคำ 25.04.13 "ราคาขึ้นมาใกล้โซนที่น่าดักsell แล้ว"

ขออัพเดทสั้นๆก่อนนะครับ

*ราคาทองคำล่าสุดปรับตัวขึ้นมาใกล้เขตโซนแนวต้านสำคัญ แถวเขต 1450-1455 แล้ว ในรายชั่วโมงเริ่มเข้าเขต Over bought และมีสัญญาณ Bearish Divergence เล็กๆ ดังนั้น แนะนำหาจังหวะเข้า sell เมื่อราคาใกล้กรอบแนวต้านสำคัญ หรือ follow sell เื่มื่อเห็นราคาหลุดลงกลับต่ำกว่า 1438+/- แต่หากราคาดีดเกินระดับ 1460 ควร stop loss ออกก่อน