ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้านี้เขาตีเทรนไว้แบบนี้ขอรับ :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.โรเจอร์

Gold : บทแปล website + วิเคราะห์ ทองคำ ประจำวัน ที่ 26-Apr-2013 (8:30 am)

Gold : บทแปล website + วิเคราะห์ ทองคำ ประจำวัน ที่ 26-Apr-2013 (8:30 am)

-----------------------------------------------------

News schedule จาก ForexFactory.com

วันนี้มีกำหนดการออกข่าว สำคัญ ดังนี้ :

@Tentative JPY Monetary Policy Statement

@Tentative JPY BOJ Press Conference

@3:00pm CHF SNB Chairman Jordan Speaks

@7:30pm USD Advance GDP q/q

-----------------------------------------------------

Elliot Wave จาก RTFX.com

ภาพใหญ่ : จุดกลับตัวสำคัญที่ 1456.19

ภาพย่อย : เทรนขาขึ้นยังแข็งแรงอยู่ในรูปแบบสามเหลี่ยม, ราคาควรจะขึ้นไปสู่บริวเณ 1489.29 หรือ 1482.54 ถ้าแนวรับบริเวณ 1454.89 รับไว้ได้, จากนั้นน่าจะเห็นการพักตัวลงไปสู่บริเวณ 1454.89 - 1447.59

คำเตือน : ใกล้สิ้นสุดชุดการขึ้น

------------------------------------------------------

ด่านสำคัญ จาก Forexyard.com

Pivot (ด่านหลัก): 1426.00

ทางเลือกหลัก : Long ถ้าราคาอยู่สูงกว่า 1426.00 เป้าขาขึ้น 1434 ตามด้วย 1507

ทางเลือกที่สอง : Short ถ้าราคายังอยู่ต่ำกว่า 1426.00 เป้าขาลง 1404 ตามด้วย 1391

ข้อสังเกต : เกิด Up Trend Line ขึ้นมาทำหน้าที่เป็นแนวรับให้, MA50 เริ่มชูหัวขึ้น, ตราบใดที่ 1426 เป็นแนวรับให้ ราคายังน่าจะขึ้นต่อได้

ด่านสำคัญ

1539

1507** Fib retracement (61.8%)

1470** Fib retracement (50%)

1454.83 Last (ราคาล่าสุด)

1426*** Intraday pivot point

1404

1391

---------------------------------------------------------

3-Time-Frame Gold Analysis by ROJER cmFX

D1 : [Price Action] เมื่อวานเกิดแท่งเทียนเขียวขนาดใหญ่วิ่งขึ้นมาอย่างแข็งแรง ขึ้นมาถึง EMA20 พอดี ถ้าผ่านขึ้นไปได้สำเร็จมีโอกาสขึ้นต่ออีกไกล, [indicator] MACD histo และ signal วิ่งลงมาเป็นคลื่นขนาดใหญ่ ชัดเจนว่าเป็นคลื่นสาม แปลว่าหลังจากพักพอน่าจะลงต่ออีก, STO ก็ทำ Super STO ขาลงไว้ แปลว่าน่าจะลงต่ออีก,Time Frame นี้ เริ่มมีท่าทีของการเลี้ยวขึ้นสำเร็จ

H4 : [Price Action] เมื่วานราคาวิ่งขึ้นมาเป็นเทรนอย่างชัดเจน และเข็งแรง ทะลุแนวต้าน EMA100 ขึ้นมาอย่างง่ายดาย, [indicator] MACD โผล่ขึ้นมาเหนือ 0 แล้ว แสดงโมเมนตัมการขึ้นที่ก่อนตัวแล้ว, STO กำลังจะเข้าเขต Super STO ขาขึ้น ถ้าปิดสำเร็จ เป็นสัญญาณขึ้นต่อ, Time Frame นี้ เกิดสัญญาณขาขึ้นที่แข็งแรงขึ้นมา

H1 : [Price Action] เมื่อวาน ราคาวิ่งขึ้นไปเป็นเทรนอย่างาแข็งแรงมาก พักตัวถึงแค่ EMA5 ก็จะเด้งขึ้นทันทีตลอดการเดินทาง, [indicator] MACD เกิดระลอกคลื่นขาขึ้นชุดใหม่ที่แข็งแรง, STO กำลังเข้าเขต Super STO ขาขึ้นอีกรอบ ถ้าปิดสำเร็จแปลว่ายังขึ้นต่อได้อีก, Time Frame นี้ เริ่มวิงออกเป็นเทรนขาขึ้นไปแล้ว

Time Frame ที่ชัดที่สุด : H1 ชัดที่สุด : การขึ้นมาเป็นเทรนอย่างแข็งแรงเมื่อวาน ได้ก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงสัญญาณจาก ที่ดูเหมือนจะลงต่อ กลายเป็นเทรนขาขึ้นที่แข็งแรงแทน, แต่ก็ต้องระวังตัวเพราะสัญญาณในระดับ Time Frame ที่ใหญ่กว่า ยังมีโอกาสจะลงต่ออยู่Gold : บทแปล website + วิเคราะห์ ทองคำ ประจำวัน ที่ 26-Apr-2013 (8:30 am)

ทองพุ่งขึ้นไปแล้วนะคะคุณบาส

สวัสดีตอนเช้าค่าคุณบาส เจ๊แพ็ท คุณแอนนิต้า Dr คุณ Zlatan น้องลิน คุณ Modtanoiy คุณ Sr และหมู่เฮาที่น่ารัก

สวัสดีตอนเช้าค่าคุณบาส เจ๊แพ็ท คุณแอนนิต้า Dr คุณ Zlatan น้องลิน คุณ Modtanoiy คุณ Sr และหมู่เฮาที่น่ารัก

โหยยยยยย คิดถึงพี่กบมากมาย

ไปเที่ยวมาสนุกมั้ยคะ เอาบรรยากาศมาฝากป่าวค้า

พี่กบมาราคาดีดพู้นนนนนนนเลยค่ะ

Solid Resistance 1500 ครับ ขอให้ผ่านได้ อาจย่อมาแถว 1470-1475 ครับ

เห็นวิเคราะห์คุณงูดิน MACD น้องทองและน้องอื่นๆ

ขอบคุณคุณงูดินมากๆๆค่ะ :gd

ทองคำยังเป็นขาลง macd ต่ำกว่าเส้นสัญญาณ ผมรอดูก่อนครับ

Alert Alert! น้ำมันกลับขึ้น macd ตัดเส้นสัญญาณขึ้น เกิดสัญญาณซื้อ วันนี้เข้า scboil เต็มพอร์ต ลุ้นหน่อยครับ

dba ยังเป็นขาขึ้น macd ยืนเกนือเส้นสัญญาณ ผมก็ถือมันไป

Alrt Alrt! กองทุน qqq ดีดแรง macd ตัดจึ้นเกิดสัญญานฃิ้อ วันนี้เข้า k-usxndq เต็มพอร์ตตามระบบ

สวัสดีพี่ๆทุกคนค่า พี่กบไปเท่วมาหนุกไหมเอ่ย พี่กบไม่อยู่ หนูลงเหวไปสองรอบแล้วนะคะ :_02

เช้ามาวันนี้ ใครซื้อไว้ คงได้สาแก่ใจกันนะคะ ยินดีล่วงหน้าค่า

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองทะยาน ตัวขึ้นต่อเนื่องในสัปดาห์นี้ ร่วม 80 เหรียญ ถึงตอนนี้ระยะที่ไปได้อาจถึง 1505 เลยทีเดียวครับ ถ้าองศาการขึ้นไม่เปลี่ยนซะก่อน

ทรงกราฟมีจังหวะการขึ้นที่เร็วขึ้นเรื่อยๆ ครับช่วงนี้ขาเอสต้องทั้งเร็วและแม่น

แนวต้านอยู่ที่ 1486 1490 1502

แนวหนุนที่ 1455 1460 1465

ราคาทองมาอยู่ในจุดที่ค่อนข้างสูง เป็นผมก็คงไม่ซื้อ แต่ท่านที่มีของยังไม่จำเป็นขายเพราะยังไม่มีสัญญาณอ่อนตัวครับ Let Run ไป หรือพอใจอยากขายก็ขายครับมาถึงตรงนี้ได้ทางเลือกมากขึ้นพอสมควร สำหรับท่านที่รอเอส บริเวณ 1490 เป็นแนวต้านหลักแนวนึง เล่นสั้้นๆ ได้ แต่เล่นยาวต้องลุ้นให้หลุดเทรนด์ครับ หาจุดถอยตั้งหลักไว้ด้วยครับผม

โหยยยยยย คิดถึงพี่กบมากมาย

ไปเที่ยวมาสนุกมั้ยคะ เอาบรรยากาศมาฝากป่าวค้า

พี่กบมาราคาดีดพู้นนนนนนนเลยค่ะ

พี่กบก็คิดถึงน้องลินและหมู่เฮา น้องลินน่ารักเสมอนะจ๊ะ

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองด้วยจ้า จุ๊ฟๆๆ

เที่ยวสนุกค่า มีบรรยากาศมาฝากด้วยเหมือนกัน

ปล. แต่ทริป speed boat ดำน้ำดูปลา ปะการัง 4 เกาะจากเกาะลันตา พี่กบไม่เห็นฝรั่งหล่อเท่าพี่ล่ำของน้องลินสักกะคน55

พี่กบกลับมาพร้อมข่าวดีอิอิทองขึ้นมาเหนือema200รายweekได้แล้วแต่ต้องดูการปิดคืนนี้ถ้ายืนได้มีลุ้นกลับตัวสูงเดี๋ยวกราฟจะอัพให้นะครับออกไปทำธุระก่อน :17

MACD MT4 กราฟวัน ตัดขึ้นแล้วครับพี่กบ

ถึงดชเม่า มะคืนเมื่อเหตุก่รณ์ผ่านไป มานึก เอ๊ะทำไมป้าไม่ ให้ดชเม่าเลื่อนcut มาที่55 เจ็บใจตัวเอง เห็นแล้วแต่ไม่เฉลียว GS มันขยับลงขึ้นได้ตลอดเวลา ชิมิ ขอโทษด้วย

สวัสดีพี่ๆทุกคนค่า พี่กบไปเท่วมาหนุกไหมเอ่ย พี่กบไม่อยู่ หนูลงเหวไปสองรอบแล้วนะคะ :_02

เช้ามาวันนี้ ใครซื้อไว้ คงได้สาแก่ใจกันนะคะ ยินดีล่วงหน้าค่า

โหย! น้องกีร์ลงเหวไปแล้ว 2 รอบหรือคะ

short ไปที่เท่าไหร่ ? แล้วตะกายขึ้นจากเหวได้หรือยัง

พี่บาส เจ้าป้า กูรูต่างๆเก่งค่ะน่าจะช่วยแก้ไขได้บ้าง แต่เจ้ามือตลาดโลกนะซิหลอกหมู่เฮาตล๊อดๆเลย

พี่กบก็คิดถึงน้องกีร์และพลมะยมจ้า สบายดีทั้งคู่น้า