ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบเปิดมาเห็นทองพุ่งๆขึ้น จาก 146x เป็น 1483 แต่ตอนนี้ 1476 ไม่ได้เปิดดูราคาน้องจีเป็นบาทเลยค่ะเจ๊แพ็ท

เที่ยวสนุก โปรแกรมมีกิน ดำน้ำ ว่ายน้ำ เที่ยวดูโน่นนี่ตล๊อดๆ เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดูน้า

พี่กบไปกะทัวร์หรือซื้อแพคเกจจ๊ะ ทัวร์ไร ราคาเท่าไหร่คะ เพื่อนฝากถามค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีทุกท่าน วันนี้ยุ่งจริงๆ ได้แต่อ่านจ้า รู้อยุ่ว่าป้าขาแอล ขออยู่เงียบๆคนเดียว บอกไปสะเทือนใจเพื่อน ป้าลำไย เพื่อนขาดทุน แต่ปวดหัวต้องกินพารา มันเศร้าจนต้องห่างๆจอ

ตัวเลข19.30 GDPแรกของปี น่าจะลบกะทอง แต่บาทอ่อน คงเสมอตัว คงต้องเล่นด้วยความไวไล่บี้กะค่าเงินบาท (สำนวนพากษ์บอล ชิมิ ลูกเสือ) โชคดีค่ะ

ว่าอยู่แล้วแต่ตื่นมาขายไม่ทัน มัวแต่ทำกับข้าว.. อาเฮีย ขายทองแต่เช้าเลย ทั้งๆที่ทุกวันซื้อเอาซื้อเอา

ความเห็นส่วนตัวห้ามลอก ถ้าจะลอกให้แทงตรงข้ามนะจ๊ะ

ผมซื้อกลับเมื่อวานขายวันนี้ไปแล้วรอเก็บใหม่1440ครับ :57 ทุน19900ขาย20400 :57ไป2ก้อน

เจ๊แพ็ทตื่นมาทำกับข้าวเหรอเช้านี้ คงแซ่บหลายเด้อ

แล้วให้แทงตรงข้ามน่ะ ตรงข้ามกับอาเฮียหรืออากู๋ไหนค้า

จ้าๆวันนี้ทำกับข้าวหลายอย่าง..อาหารอิสานทั้งนั้น แกงผักหวานใส่เห็ดกระด้างใส่ไข่มดแดง

ห่อหมกปลาเทโพ ลาบปลาเทโพ,เทโพทอดกรอบ,นึ่งปลาจิ้มแจ่ว ข้าวเหนียว ,ตามด้วยทุเรียนกะมะม่วงอกร่องทอง..กินด้วยกันนะจ๊ะ เชิญทั้งเวป..

ที่บอกว่าแทงตรงข้ามน่ะ ให้แทงตรงข้ามกะแพทแล้วจะรวยเอง...

เงินบาทวันนี้อ่อนๆๆๆ กว่าเมื่อวาน ยังไงดี...

มีใครตาลายกะตารางข้างล่างมั้ยครับถ้าตาลายผมจะเอาออก :17

สวัสดีทุกท่าน วันนี้ยุ่งจริงๆ ได้แต่อ่านจ้า รู้อยุ่ว่าป้าขาแอล ขออยู่เงียบๆคนเดียว บอกไปสะเทือนใจเพื่อน ป้าลำไย เพื่อนขาดทุน แต่ปวดหัวต้องกินพารา มันเศร้าจนต้องห่างๆจอ

ตัวเลข19.30 GDPแรกของปี น่าจะลบกะทอง แต่บาทอ่อน คงเสมอตัว คงต้องเล่นด้วยความไวไล่บี้กะค่าเงินบาท (สำนวนพากษ์บอล ชิมิ ลูกเสือ) โชคดีค่ะ

เจ้าป้าเอ้ย กำไรอีกแล้ว แถลงมาซะดีๆว่าได้อีกเท่าไหร่

อารายกัน ลูกเสืออยู่ใกล้ๆ เจ้าป้ารีบบอกอยากอยู่เงียบๆ 2 คน

กำไรตล๊อดๆเลย ทำบุญด้วยอะไร เต้นรำพริ้วๆโชว์ผู้สูงอายุกว่าหมู่เฮาใช่ม๊าย555

S82.56 ขายหมูไปแล้วครับ ทั้งๆ ที่มองว่าควรจะลงต่อได้อีก ใจหนอใจ สงสัยต้องตั้ง Buy Sell SL TP ไว้ แล้วปิดกราฟไปเลยไม่ต้องสนใจมัน

S82.56 ขายหมูไปแล้วครับ ทั้งๆ ที่มองว่าควรจะลงต่อได้อีก ใจหนอใจ สงสัยต้องตั้ง Buy Sell SL TP ไว้ แล้วปิดกราฟไปเลยไม่ต้องสนใจมัน

ได้คืนแว้ว เยี่ยม

จ้าๆวันนี้ทำกับข้าวหลายอย่าง..อาหารอิสานทั้งนั้น แกงผักหวานใส่เห็ดกระด้างใส่ไข่มดแดง

ห่อหมกปลาเทโพ ลาบปลาเทโพ,เทโพทอดกรอบ,นึ่งปลาจิ้มแจ่ว ข้าวเหนียว ,ตามด้วยทุเรียนกะมะม่วงอกร่องทอง..กินด้วยกันนะจ๊ะ เชิญทั้งเวป..

ที่บอกว่าแทงตรงข้ามน่ะ ให้แทงตรงข้ามกะแพทแล้วจะรวยเอง...

อ๊ายย ฟังชื่ออาหารเจ๊แพ็ทน่ากินจังเลย ว่าแต่จะให้ตามไปกินที่ไหนล่ะ

แล้วเจ๊แพ็ททำเลี้ยงใครคะ เยอะแยะเลย มีมะม่วงอกร่องทองกะทุเรียน หย่อยอย่าให้เซด

ฮ้อๆ เล่นตรงข้ามกะเจ๊แพ็ทแล้วจะรวยน่ะ ได้เลยๆ555

พี่กบไปกะทัวร์หรือซื้อแพคเกจจ๊ะ ทัวร์ไร ราคาเท่าไหร่คะ เพื่อนฝากถามค่ะ

พี่กบไปแบบส่วนตัวจ้า ไปกับครอบครัว 4 คน

1 ค่าเครื่องบินไปกลับแอร์เอเชีย กรุงเทพกระบี่

2 รถตู้ไปโรงแรม Crown Lanta Resort ที่เกาะลันตาน้อยและจากโรงแรมไปพักอีกคืนที่จ.กระบี่ 5,300

3. ค่าโรงแรมที่พักที่ Crown 2 คืน 2 ห้อง ที่เกาะลันตา และ Buri Tara ที่ จ. กระบี่อีก 1 คืน 2 ห้อง

4. ดำน้ำดูประการัง ปลา 4 Island ที่เกาะไหง เกาะกระดาน ถ้ำมรกต เกาะมุก 5,600

5. ค่ารถเก๋งเที่ยวดูฟาร์มปลา สุสานหอยที่ จ กระบี่ 800

6. ค่าอาหาร และอื่นๆอีกหลายอย่างจ้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบไปแบบส่วนตัวจ้า ไปกับครอบครัว 4 คน

1 ค่าเครื่องบินไปกลับแอร์เอเชีย กรุงเทพกระบี่

2 รถตู้ไปโรงแรม Crown Lanta Resort ที่เกาะลันตาน้อยและจากโรงแรมไปพักอีกคืนที่จ.กระบี่ 5,300

3. ค่าโรงแรมที่พักที่ Crown 2 คืน 2 ห้อง ที่เกาะลันตา และ Buri Tara ที่ จ. กระบี่อีก 1 คืน 2 ห้อง

4. ดำน้ำดูประการัง ปลา 4 Island ที่เกาะไหง เกาะกระดาน ถ้ำมรกต เกาะมุก 5,600

5. ค่ารถเก๋งเที่ยวดูฟาร์มปลา สุสานหอยที่ จ กระบี่ 800

6. ค่าอาหาร และอื่นๆอีกหลายอย่างจ้า

ต้องให้พี่กบสรุปรายละเอียดให้ฟังแล้วอิอิรวมค่าใช้าจ่ายทั้งหมดเอิ๊กๆๆๆ

ค่าเงินบาทเมื่อเช้าคุยกะทางโบรก โบรกบอกว่าวันนี้เขาให้แนวไว้ที่ 29.30 บาท แต่ข้อมูลจากทางข่าวสารที่คุณป๋าห้องเดาฯให้ไว้ว่า

มีนักลงทุนได้ทำการเก็งกำไรต่าเงินบาทไว้โดยตั้งเป้าหมายว่าจะอ่อนค่าถึง 29.7X โดยต้องติดตามการประชุมของรัฐบาลบ่ายนี้ขอรับ

ตอนนี้เราๆคงต้องสู้ศึก 2 ด้านทั้งราคา spot ทอง กะ ค่าเงินบาทที่ผันผวน จะ L หรือ S นี่ต้องคำนวนเผื่อไว้เยอะๆเลย ปวดตับ :17

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

ต้องให้พี่กบสรุปรายละเอียดให้ฟังแล้วอิอิรวมค่าใช้าจ่ายทั้งหมดเอิ๊กๆๆๆ

เยอะค่ะ แฟนพี่กบจัดการให้หมดตลอดทั้งชีวิตค่ะ ^____^ 555