ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ พี่กบ ญ่าขอยกที่เคยตอบเพื่อนๆ

มาตอบพี่กบห้องนี้ด้วยนะคะ โหลดกราฟ mt4 ของ ex.. ที่พี่กบใช้เล่นเดโม ตอนนี้ได้ค่ะ

ก้อเทรดในเครื่อง ได้เลยค่ะ ..ถ้ามีปัญหา สอบถามญ่า หรือ พี่เกี้ยมอี๋ก้อได้ค่ะ

พี่เกี้ยมอี๋เก่งค่ะ หรือ เพื่อนหลายๆ ท่านที่โหลดแล้ว ถ้าญ่ามาตอบไม่ทันใจนะคะ :D

เจ๊เกี้ยมอี๋เก่งและชำนาญกราฟขึ้นเยอะแล้วนะเจ้าตอนนี้

น้องญ่าก็น่าฮักเข้ามาตอบพี่กบ แต่อย่าให้รอนานนักนะเจ้าคนงาม ^____^

แค่น้องญ่าบอกโหลดกราฟ mt4 ของ exness ที่พี่กบใช้เล่น demo ตอนนี้ได้ พี่กบก็เคลียร์ตาสว่างเลย น้องญ่ารู้อะไรดีๆเยอะ

เข้ามาแนะนำ มาบอก มาคุยกับพี่กบบ่อยๆน้า มีปัญหาพี่กบจะถามน้องญ่าอีกๆ

ขอบคุณมากๆเจ้า

หลับฝันดี

bye bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จริงๆมันลงได้หมดเล่นได้หมดทั้ง2ค่ายส่วนวินโดว์โฟนยังไม่เคยเล่นนะครับ ส่วนการใส่อินดิเคเตอร์แต่ละโอเอสทำได้ไม่เหมือนกัน และบางโบรกก้อใส่ได้เยอะต้องศึกษาดูผมเคยเจออันที่ลากเทรนไลน์ได้ แต่ลืมชื่อไปแล้ว5555ขึ้นว่าtrade in.......อะไรเนี่ยหละ

เจ๊เกี้ยมอี๋เก่งและชำนาญกราฟขึ้นเยอะแล้วนะเจ้าตอนนี้

น้องญ่าก็น่าฮักเข้ามาตอบพี่กบ แต่อย่าให้รอนานนักนะเจ้าคนงาม ^____^

แค่น้องญ่าบอกโหลดกราฟ mt4 ของ exness ที่พี่กบใช้เล่น demo ตอนนี้ได้ พี่กบก็เคลียร์ตาสว่างเลย น้องญ่ารู้อะไรดีๆเยอะ

เข้ามาแนะนำ มาบอก มาคุยกับพี่กบบ่อยๆน้า มีปัญหาพี่กบจะถามน้องญ่าอีกๆ

ขอบคุณมากๆเจ้า

หลับฝันดี

bye bye

ไม่เก่งหรอกพี่กบ แต่รู้ปัญหาเพราะเคยลงไม่ได้มาก่อน ลงแล้วไม่วิ่ง ต้องเปลียนโปรก ก็เลยรู้วิธีแก้

ว่าจะลองเทรด gs เหมิอนกัน มีปัญหาอีกแล้ว เวลาเข้า new order มันดันเป็นของ ยูโร มันไม่เป็นทอง

เด๋วหาทางแก้ใหม่ กะกำลังอ่านทำความเข้าใจกะการตั้งคำสั่งอยู่จ๊า

ลองเทรด เดโมท่องออนไลน์ทำกำลังยากส์เหมือนกันค่าบาทกะเจ้าฮะชอบทำพิษ

จันทร์นี้

ตลาดเยอรมัน ฝรั่งเศส ปิดนะค่ะ

ตัวเลขก็ไม่มีอะไรออกมา อาจจะไม่ได้มีผลมาก

และสำหรับการแถลงการณ์ของคุณลุงเก้เมื่อวานนี้ ซึ่งก็ไม่ได้พูดเรื่อง QE อะไร

รวมๆ แล้ววันจัน อาจจะนิ่งๆ รอพายุช่วงกลางสัปดาห์

21 พ.ค.

IMF เข้าตรวจ Spain

22 พ.ค.

EU Economic Summit

Bernanke แถลงการณ์

23 พ.ค.

Unemployment Claims

24 พ.ค.

ECB President Draghi Speaks

หลักๆ ประมาณนี้นะค่ะ ที่อาจจะเป็นวันที่ทำให้ราคาผันผวนได้

ดูแล้วแนวโน้มทองยังมีปัจจัยลบเยอะอยู่ ต้องรอดูเนอะค่ะ ว่าต้นสัปดาห์จะทำให้ราคากลับมาได้แค่ไหน

เตรียมพร้อมก่อนตลาดเปิดเนอะค่ะ ^^

ปล ส่วนค่าเงินบาท อ่อนเยอะ จนชนแนวต้านแล้ว อาจจะกลับมาแข็วเล็กๆ ก็ได้นะค่ะ อย่างไรก็ตาม ส้มเปรี้ยวว่า ค่าเงินคงทรงๆ ตัวอยู่งี้ ไม่แข็งมาก ไม่อ่อนมาก รอการประชุม กนง ปลายเดือนนี้ค่ะ

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ตื่นมาก็เจอ 1339 เลยนะครับ อะไรจะลงซะขนาดนั้น

กดSell1347.3เป้า1333.3cut1350

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

เว่อร์ไปแล้ว อะไรมันจะลงกันขนาดนี้

กดตามคุณบาส ไปแล้วครับ ได้ 1349 คัท 1355 เป้า 1335

กดSell1347.3เป้า1333.3cut1350

โดยกินcutซะแล้วตั้งcutน้อยไปกดsellใหม่ได้1346.85cut1352เป้า1338.85ครับ

วันนี้ ขอลง ถึงแค่ 1343 อีกรอบ.. ก็อิ่ม แล้ว... เมื่อเช้าตื่นมาดู ลงฮวบ แต่เช้าเลย ...

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :17 เช้าวันจันทร์ทองลงต่อ :aaมาดูกราฟกัน21-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าลงมาถึงฟิโบ227.2สีเหลืองเลยทีเดียวแถวๆ1339 แต่ก็ยังมีโอกาสลงมาถึง1331ที่ฟิโบ261.8 เหมือนกันแต่ลงมาติดแนวรับสีเขียวหากจะลงต่อต้องไซย์เวย์ไปอีกสักพักแล้วลงแต่ก็คงลงไม่เกิน 1331 แล้วเด้งกลับ แต่ถ้าเจ้าเลือกรีบาวกลับทันที อาจกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีเขียวแถวๆ1362 :17ก่อนลงต่อ ซึ่งน่าจะลงลึกกว่าการไซย์เวย์แล้วลงเพราะแรงส่งมีเยอะกว่า

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำซื้อที่ buy limit1331 เป้าปิด 1355 cut 1326

2. หากถูกกินcutข้อ 1แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

สำหรับคนขายวันนี้

1. แนะนำขายที่sell limit 1362 cut 1367 เป้าปิด 1339

2. หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

ส่วนตัวผมวันนี้ เมื่อเช้าเสี่ยงขายไปแล้วโดนกินcutไป1รอบ และกดขายใหม่ถ้าหลุด 1352 ขึ้นมาก็จะโดนอีก1รอบ ก็จะไปรอขายใหม่ที่ 1362 ตามข้อ1เลย

ปล1.21-5-56-03.gifอัพเดตพอรืททองครับ วันเสาร์ซื้อแท่งเก็บ1ก้อนสังหรณ์ใจแล้วว่ามันจะลงอีกแต่ก็ซื้อไว้ก่อน ถ้าเกิดวันนี้ลงมา1331 อีกและราคาทิ้งห่างจากก้อนที่2ที่เก็บวันเสาร์อย่างน้อย300บาทจะเก็บเพิ่ม gs เมื่อคืนวันศุกร์สอยเจ้ามา5.05$แต่เมื่อเช้าโดนcutไป2.7$เพราะตั้งcutน้อยไปหน่อย เลยกดsellซ้ำมาลุ้นกันต่อ

ปล2.ตารางทองเทียบบาทครับ21-5-56-02.gifเงินบาททรงๆตัวอ่อนเเข็งเทียบสปอตแล้วน่าจะอยู่ในกรอบเเดงเหลืองเขียวในรูป แต่ผมว่าเช้านี้สมาคมน่าจะกัํกไว้อีกไม่ปล่อยง่ายๆ น่าจะเปิด 19150-19050นะครับ

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทองครับ :bye

อัพรูปขำขำ "ออกกำลังกายกันเถอะ อ้วนแล้ว"

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองยังคงเดินหน้าปรับตัวลง หลังจากหลุด 1420 ปฏิกริยาของทางฝั่งซื้อก็ลดความมั่นใจลง ระดับของ Speedline เพิ่มความชันมากขึ้นไปอีกในเช้านี้(หมายถึงมันลงเร็วขึ้นอีก)

ถามคนร้อยคนตอนนี้ว่า ถ้ามีคิวอี5 เข้ามาแล้วให้ซื้อหรืออีกทางคือ เลิกคิวอีแล้วทองจะหลุด 1300 คนพร้อมจะเชื่ออะไรมากกว่ากัน นั่นน่ะจะสะท้อนอารมณ์ตลาดทองได้ดี

วันพุธนี้มีวาระให้เฟดได้พูดอีกครั้งซึ่งโดยส่วนตัวผมไม่ค่อยมองเท่าไหร่แล้ว มองอารมณ์ตลาดเสียมากกว่าครับ

ค่าเงินบาทมาถึงจุดชะลอตัว 29.8 - 30 บาทต่อเหรียญสหรัฐ คงไม่อ่อนไปกว่านี้ครับ และคงไปดูอาการหลังจากมาตรการที่บอกไว้จะเริ่มใช้งาน

วันนี้ยังอยู่ด้านมองลงระดับรายวันยังคงเดินหน้าทำจุดต่ำสุดใหม่เรื่อยๆ ยังคงไม่แนะนำซื้อ จนกว่าจะมีสัญญาณบวกเข้ามา การซื้อสวนเข้าไปในตอนที่ Speedline เพิ่งเพิ่มความชัน เสี่ยงใช้ได้ แต่ถ้าอยากซื้อก็เผื่อพอร์ตไว้หน่อย เอาใจช่วยทุกท่าน

แนวต้าน 1350 1370 1390

แนวหนุน 1335 1323 1308

กราฟภาพรวมของอ.มาโนชย์ ... copy มาให้ดู รอผู้เชี่ยวชาญมาแปล อิอิ

ถูกแก้ไข โดย ลูกเสือสำรอง

กราฟระยะสั้นของอ.มาโนชย์ ... คาดว่า จะลงมา 1335 ก่อนเด้งขึ้นทำขา 4 ของ v ของ 3

อ.มาโนช อยู่ในกระทู้ด้วย รบกวนช่วยขยายความกราฟภาพรวมด้วยครับ ว่าแนวโน้มควรจะเป็นอย่างไร แล้วลงสุดได้ที่เท่าไหร่ ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ