ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณบาสมีอัพเดทวิเคราะห์ราคาทองโพสต์บอกนะคะ จะได้ตื่นมาดู55

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดีค่าทุกคนที่น่ารัก

bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาไม่ไปไหนเลยครับ จะได้ลำใยอีกสักรอบก่อนนอนไหมเนี้ย

เอสไปแล้วครับ 1366 เป้า 1356 ที่จะรอเก็กัน 555555

ศสิว่าถ้าราคาหยุดเท่านี้คืนนี้..พรุ่งนี้สมาคมคงเปิด19500 ไม่ก็19550ค่ะ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ทองแท่งเท่าไรอ่ะครับ มันมีข้อดีอย่างไรเหรอะครับ

ดห็นคุณแพทบอกอย่าเพิ่งซื้อ อต่คุณบาสบอกถ้าปิดต่ำกว่า 1365 จะซื้อนิครับ

ผมปิด เอส ไปล่ะครับกลัวโดนคัท สงสัยมันคงไม่มาแล้ว 1356 ได้มา 1ดอล อิอิ

เท่าที่ฟังมาสู้gsไม่ได้..แต่เล่นม่ายเป็นค่ะ

อ๋อครับ ถ้าคุณศศิอยากเปลี่ยนมาเล่น gs ก็ลองฝึกใน demo ก่อนนะครับ เดี๋ยวจะเป็นแบบผม ขาดทุนไปมากมายหลาย ร้อยดอลล่ะครับ นี้ผมเล่นเบาๆนะครับ ไม่ได้คูณ10 แบบคนอื่นเค้า

สวัสดีไฮโซชาวดอย Special ช่วงดึก

อยากจะเขียนเตือนแค่นั้นนะครับเราไม่รู้ว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น แค่อยากจะฝากข่าวไว้เท่านั้น

เราทั้งหลายทราบว่าคุณเบนจะพูดในวันพรุ่งนี้ซึ่งเป็นเรื่องอะไรนั้นเราก็ยังไม่ทราบ ข่าวก็ลือหลายกระแสมากมาตั้งแต่เช้ามืดวันจัทร์จนถึงวันนี้ว่า FED อาจจะลด QE แล้วหยุดภายในปีนี้ ซึ่งเชื่อว่าข่าวนี้ถ้าเป็นจริงเราคงเห็นทองลงต่ำกว่า 1320 แน่นอน

มีเหตุผลสนับสนุนในคืนนี้คือ มีรายงานว่าตัวเลขคนว่างงานใน 40 รัฐของ US นั้นลดลง และ Payroll ที่ดีขึ้น และมีแนวโน้มว่าจะ job gain มากขึ้น

Unemployment rates fell in 40 states and the District of Columbia in April, the government reported Friday.

Payrolls increased in 30 states in April, decreased in 18 states and the District of Columbia and were unchanged in two others.

The three states with the largest month-over-month job gains were Texas, 33,100; New York, 25,300; and Florida, 17,000.

ธรรมดาแล้วตัวเลขเหล่านี้เป็นตัวเลขย่อยของการประกาศเมื่อต้นเดือนแต่จากรายละเอียดของผลสำรวจมองให้เห็นว่าตัวเลขที่เห็นนี้นั้นน้อยกว่าที่ได้ประกาศไป นั่นก็หมายความว่าตัวเลขที่จะประกาศในต้นเดือนหน้านั้นมีแนวโน้มด้วยว่าจะลดลง และ Payroll ที่สูง พร้อมมีตัวเลขการจ้างงานที่มากขึ้น รายละเอียดเหล่านี้ทำให้เห็นว่า เศรษฐกิจ US นั้นไปในทางที่ดีในช่วงที่เหลือของเดือนนี้ เราจะดูได้จากตัวเลขความเชื่อมั่นที่ออกมาในวันนี้ที่เกินคาดไปสูงเช่นกัน ดังนั้นการพูดในวันพรุ่งนี้ของคุณเบน และในมุมมองของ FED หลายๆท่านที่กล่าวไว้เมื่อวาน ถ้าคุณเบนคิดจะลดนั้นไม่แปลกเลยเพราะท่านก็มีตัวเลขเหล่านี้ในมืออยู่แล้ว

ดังนั้นผมมองว่า ถ้าเราจะคิดซื้อทองในคืนนี้หรือแม้กระทั่งพรุ่งนี้ที่จะสะสม ผมว่าไม่สมควร เพราะโอกาสที่ท่านจะติดดอยสูงเหลือเกิน แต่ผมอาจจะผิดก็ได้ แต่ถ้าเราจำกันได้เมื่อสงกรานต์ถ้า FED ทุบทองจริงด้วย S = 500 ตัน ก็ไม่แปลกที่ FED จะทุบทองอีกครั้งเพราะนี่คือโอกาสที่ดีที่สุด และดีกว่าสงกรานต์ซะด้วยซ้ำ

ไม่มีใครรู้อนาคตรวมทั้งผม แต่แค่เตือนด้วยความหวังดี ขอพระเจ้าอวยพรครับ ^_^

กำแล้ว ชาวดอยอย่างเราจาทำไงดีเนี่ย

ฮือ ฮือ เศร้า

ได้ค่ะพี่กบ แพทใช้เอเซอร์ เพราะน้องชายที่เป็นวิดวะเค้าช่วยเลือก บอกว่ามีพอตสำหรับเสียบสายต่าง ๆ สะดวก

แต่แพทว่าลองดูแกเลกซี่ ซัมซุง ที่แบ่งหน้าต่างขึ้นมาจอทีละ 2 หน้าต่าง จะได้ไว้ดูกราฟและ ช่องกดซื้อขายได้ ไม่ต้องเปิดกลับไปมา

แพทโลว์เทค ไว่กล้าแนะนำค่ะ ลองให้สาว ๆ ที่บ้าน แนะนำนะคะ

มันน่าจะเป็น กาแลคซี่โน๊ตนะ คุณแพท เพราะเจ้ใช้แทป7.7 มันทำไม่ได้ เสียดายซื้อได้เดือนนึงแล้วมันถึงออกรุ่นที่เปิดสองหน้าได่

กะซื้อใหม่ก็ไม่มีลำไยมาให้ซื้อ