ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอเสียงหน่อยค่ะ ควรลงได้ ที่เท่าไหร่คะ จะปิดเหวค่ะ

เอสไว้ 283 ปิดเหวเท่าไหร่ดี เจ้าป้า ข่าววันนี้ลบหรือบวก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สัปดาห์นี้ต้องทำงาน out door ทุกวันเลยจะเผ่นทันไหมเนี่ย

สัปดาห์นี้ต้องทำงาน out door ทุกวันเลยจะเผ่นทันไหมเนี่ย

น่านสิคะ แพทเองกำลังเดินทาง เชียงใหม่เชียงราย ตอนนี้ฝนตกบนเขา บรรยากาศสวิส เขาค้อ สวยมากค่ะ

ต้องเดินทางทั้งสัป ดาห์เลย แต่ก้อดีกว่าจ้องกราฟ ตลอด ถ้่าเค้าเคยเท มา 600 เหรียญ จะลงต่ออีกซักร้อย คงไม่เซอร์ไพส์ เท่าไหร่แล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย แพท

เผ่นสำหรับ gs หรือแท่งออนไลน์คะ

s ไปใช่ม๊ายคุณ mint

พี่กบ อยากร้องไห้เป็นภาษาสเปน

ถูกแก้ไข โดย zlatan

น่านสิคะ แพทเองกำลังเดินทาง เชียงใหม่เชียงราย ตอนนี้ฝนตกบนเขา บรรยากาศสวิส เขาค้อ สวยมากค่ะ

ต้องเดินทางทั้งสัป ดาห์เลย แต่ก้อดีกว่าจ้องกราฟ ตลอด ถ้่เค้าเคยเท มา 600 เหรียญ จะลงต่ออีก สัดงกร้อย คงไม่เซอร์ไพส์ เท่าไหร่แล้วค่ะ

เจ๊แพ็ทจ๊ะ

เดินทางไปเที่ยวเหรอ ตอนนี้อยู่เข้าค้อด้วย บรรยากาศสดชื่นเหมือนยืนอยู่เนินเขาสวิส

เดินทางปลอดภัยน้า เป็นกำลังใจให้กับการปิดเหวของเจ๊แพ็ทด้วย

พี่กบเคยไปพักรีสอร์ทบนเขาค้อ สวิสเซอร์แลนด์เมืองไทยครั้งนึงตอนวัยรุ่น

แต่เจียงใหม่ เจียงฮาย แพร่ ได้ไปหลายครั้งค่ะ

ต้องเดินทางทั้งสัป ดาห์เลย แต่ก้อดีกว่าจ้องกราฟ ตลอด ถ้่เค้าเคยเท มา 600 เหรียญ จะลงต่ออีก สัดงกร้อย คงไม่เซอร์ไพส์ เท่าไหร่แล้วค่ะ

เที่ยวให้สนุกค่ะน้องแพท

เราอยากให้เค้ามารับที่เหว ก็มาแล้ว พอมาถึงก็กัวๆๆๆๆ

พี่กบ อยากร้องไห้เป็นภาษาอิตาลี

โอ๋ๆๆ ใจเย็นๆ ปล่อยให้ทองเป็นไปตามทางเดินของเค้าค่ะคุณสลาตัน

พี่กบตอนนี้ก็เตรียมจะเล่น gs ตามคุณบาส ประมาณว่ากะเอาคืนจากเจ้ามือ หรือจะจ่ายเพิ่มให้เจ้าฮะก็บ่ฮู้ แต่คิดว่าดีกว่าซื้อทองแท่งเพิ่ม

อีกอย่างพี่กบเห็นคุณงูดินแนะหุ้นจอง ก็จะเตรียมเงินไว้ซื้อบ้าง

ใครอยากได้ค่าเช่าศูนย์การค้า เตรียมเงินไว้ซื้อกองทุนนี้ครับ

http://www.naewna.com/business/51897

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :17 เช้าวันจันทร์ทองลงต่อ :aaมาดูกราฟกัน

21-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าลงมาถึงฟิโบ227.2สีเหลืองเลยทีเดียวแถวๆ1339 แต่ก็ยังมีโอกาสลงมาถึง1331ที่ฟิโบ261.8 เหมือนกันแต่ลงมาติดแนวรับสีเขียวหากจะลงต่อต้องไซย์เวย์ไปอีกสักพักแล้วลงแต่ก็คงลงไม่เกิน 1331 แล้วเด้งกลับ แต่ถ้าเจ้าเลือกรีบาวกลับทันที อาจกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีเขียวแถวๆ1362 :17ก่อนลงต่อ ซึ่งน่าจะลงลึกกว่าการไซย์เวย์แล้วลงเพราะแรงส่งมีเยอะกว่า

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำซื้อที่ buy limit1331 เป้าปิด 1355 cut 1326

2. หากถูกกินcutข้อ 1แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

สำหรับคนขายวันนี้

1. แนะนำขายที่sell limit 1362 cut 1367 เป้าปิด 1339

2. หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆ

ส่วนตัวผมวันนี้ เมื่อเช้าเสี่ยงขายไปแล้วโดนกินcutไป1รอบ และกดขายใหม่ถ้าหลุด 1352 ขึ้นมาก็จะโดนอีก1รอบ ก็จะไปรอขายใหม่ที่ 1362 ตามข้อ1เลย

ปล1.21-5-56-03.gifอัพเดตพอรืททองครับ วันเสาร์ซื้อแท่งเก็บ1ก้อนสังหรณ์ใจแล้วว่ามันจะลงอีกแต่ก็ซื้อไว้ก่อน ถ้าเกิดวันนี้ลงมา1331 อีกและราคาทิ้งห่างจากก้อนที่2ที่เก็บวันเสาร์อย่างน้อย300บาทจะเก็บเพิ่ม gs เมื่อคืนวันศุกร์สอยเจ้ามา5.05$แต่เมื่อเช้าโดนcutไป2.7$เพราะตั้งcutน้อยไปหน่อย เลยกดsellซ้ำมาลุ้นกันต่อ

ปล2.ตารางทองเทียบบาทครับ21-5-56-02.gifเงินบาททรงๆตัวอ่อนเเข็งเทียบสปอตแล้วน่าจะอยู่ในกรอบเเดงเหลืองเขียวในรูป แต่ผมว่าเช้านี้สมาคมน่าจะกัํกไว้อีกไม่ปล่อยง่ายๆ น่าจะเปิด 19150-19050นะครับ

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทองครับ :bye

อัพรูปขำขำ "ออกกำลังกายกันเถอะ อ้วนแล้ว"

โดยกินcutซะแล้วตั้งcutน้อยไปกดsellใหม่ได้1346.85cut1352เป้า1338.85ครับ

เห็นน้องบีมนางฟ้าของพ่อบาสแม่เอ๋แล้วยิ้มกว้างชื่นใจด้วยค่ะ กำลังโตวันโตคืนเนอะ

ขอบคุณคุณบาสมากๆๆสำหรับวิเคราะห์และแนวทางแจ่มแจ๋วให้หมู่เฮาและพี่กบพินาตามเทรดจริง เทรด demo ได้ทุกวัน ทั้งวันค่ะ :gd

แนวโน้มราคาทองคำ 20.05.13 " สัปดาห์นี้มีโอกาสลงทำ new low กว่า1320+/- "

Fundamental & Event Analysis

*สัปดาห์ที่แล้ว กระแสลด QE เป็นกระแสหลักที่กดดันราคาทองให้ ร่วงลงต่อเนื่อง

สัปดาห์ก่อนกระแสข่าวลือเรื่องการเตรียมลดมาตรการQEของเฟด ที่มีการนำเสนอข่าวออกมาต่อเนื่อง ยังเป็นปัจจัยหลักที่ส่งผลกดดันต่อราคาทองให้ถูกเทขายออกมาอย่างต่อเนื่อง

แม้ว่าการแถลงการณ์ของ เบอร์นันเก้ ประธานเฟด ยังคงไม่มีการส่งสัญญาณต่อประเด็นนี้ แต่อย่างใด แต่ก็ดูเหมือนว่า จิตวิทยาของคนใตลาดตอนนี้ ตีความว่าท้ายที่สุดแล้ว เบอร์นันเก้ ก็คงต้องประกาศลดเม็ดเงินอัดฉีดลง ตลอดจนยุติการใช้มาตการอัดฉีดเงินในท้ายที่สุดนั่นเอง

*การที่เบอร์นันเก้ ยังไม่ส่งสัญญาณใดๆ ที่แน่ชัดออกมา ทำให้ในสัปดาห์นีั้ ยังคงอาจจะมีลักษณะการเทรด คล้ายๆกับในสัปดาห์ก่อน คือ ยังคงจะมีแรงขายในลักษณะ Sell on rumor ออกมาต่อเนื่อง

เพราะในสัปดาห์นี้ ก็จะมีการแถลงกรณ์ของ คณะกรรมการเฟด รวมทั้งตัวของ เบอร์นันเก้ ที่จะต้อง มีคิวเข้าตอบข้อ ซักถามในสภาคองเกรส ถึงแนวโน้มภาวะเศรษฐกิจของสหรัฐต่อสภาด้วย ดังนั้น นักลงทุนในตลาดก็อาจจะเก็งว่า ทางเบอร์นันเก้อาจจะมีการส่งสัญญาณ อะไร เกี่ยวกับประเด็นเรื่อง QE หรือไม่? ต้องติดตามเกาะติดครับในวันพุธนี้ สามทุ่ม ตามเวลาบ้านเรา

* สัปดาห์นี้ มีตัวเลขศก.ของสหรัฐ ในส่วนของยอดขายบ้านให้ติดตามกันด้วย ดูจากการคาดการณ์แล้ว มีการคาดการณ์ว่า ทั้งยอดขายบ้านเก่าบ้านใหม่ มีการคาดการณ์ว่ายอดขายจะเติบโตขึ้นจากเดือนก่อนหน้า

ปล. ทางด้านยุโรปในสัปดาห์นี้ ก็จะมีการแถลงการณ์ของ มาริโอ้ ดรากี้ ประธานECB ด้วยในดึกวันพฤหัสครับ ก็เป็นอีกหนึ่ง event ที่ต้องติดตามคครับ

Technical Analysis

* วันนี้เอาภาพใหญ่ในรายเดือนมาให้ดูครับ อย่างที่ผมบอกว่าเมื่อวันศุกร์หากราคาไม่สามารถกลับไปยืนเหนือ 1385 ได้ มีแนวโน้มสูง ที่จะลงไปทดสอบ low เดิมแถว 1320+/- ได้ต่อไป แล้วถ้าหากหลุด (มีโอกาสสูงที่จะหลุด) เป้าหมายถัดไป อยู่แถว 1280+/- โดยมีเป้าหมายใหญ่ด่านสำคัญมาก ในรายสัปดาห์ แถว 1090-1080 โดยประมาณ

*ดังนั้นยังคงแนะนำเหมือนเดิมครับ..คือ เทรดทาง sell ไว้ก่อนจะปลอดภัยกว่าครับ เพราะหน้าเทรนหลักยังเป็นทางลง

Strategy

หาจังหวะดัก sell ครับ โดยมีกรอบที่พอจะลุ้นsell ได้แบบไม่เสียวมาก ก็คือหากเห็นราคาดีด สลับขึ้นมาในกรอบสักแถว 1360-1370 ครับ ถามว่าแล้วจะดีดขึ้นมาให้อีกมั้ย อันนี้ก็เดายากครับ...ดังนั้นใครไม่รอ จะหาจังหวะจิ้มก่อน ก็ไม่ว่ากันครับ เพียงจุด stop loss ก็ต้องหาเอาเองของใครของมัน ..นันไม่เกียวครับ เพราะจุดรับความเสี่ยงของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ...

20/05/13 -- 9.30 am

วันนี้ รอดูน้องทองจะกลับมาที่ระดับ 1355/1365 ได้ไหมนะค่ะ

ไม่ได้ ก็รอดูที่ Low เดิม 1340 -- หลุดก็ 1320 เลยยย

ตอนนี้ เริ่มพักๆ การลง แต่ก็ยังลงได้อีก

แนวตัาน 1355/1365

แนวรับ 1335/1320

ซินแซ ส้มเปรี้ยว

มาสั้นๆ เดี๋ยวมาทักใหม่ค่ะ ^^

ไม่เก่งหรอกพี่กบ แต่รู้ปัญหาเพราะเคยลงไม่ได้มาก่อน ลงแล้วไม่วิ่ง ต้องเปลียนโปรก ก็เลยรู้วิธีแก้

ว่าจะลองเทรด gs เหมิอนกัน มีปัญหาอีกแล้ว เวลาเข้า new order มันดันเป็นของ ยูโร มันไม่เป็นทอง

เด๋วหาทางแก้ใหม่ กะกำลังอ่านทำความเข้าใจกะการตั้งคำสั่งอยู่จ๊า

ลองเทรด เดโมท่องออนไลน์ทำกำลังยากส์เหมือนกันค่าบาทกะเจ้าฮะชอบทำพิษ

ดูกรอบ order ที่อยู่ตรงกลางภาพ

ใช้นิ้วคลิ๊กที่ ลูกศรของ symbol

จากนั้นเอาเม้าท์กดไปที่ XAUUSDm, gold(70) แล้วปล่อย

XAUUSDm gold(70) ก็จะไปแทนที่ EURUSDm, Euro จ้า

ปล เวลาตั้ง buy หรือ sell ทุกครั้ง ต้องดูให้ดีๆว่าเป็น XAUUSDm ด้วย!!!

ถูกแก้ไข โดย gejen

ส่งเพลงมาให้ฟังจ้า เสียงลูกสาวป้าหนูเอง อิอิ

ส่งเพลงมาให้ฟังจ้า เสียงลูกสาวป้าหนูเอง อิอิ

ไม่เห็นคลิปเพลงเลยป้าหนู