ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณpalarim ลำไย ก็เตะเข้าประตูมั่งนะ เบอร์9เลขสวย เล็งๆหน่อย

เจ้าป้าทักสักขนาดนี้ก็รีบยิงเลยซิ 1389 ที่ว่าสวยนี้ 9ตัว 90 หรือ 89

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าเทียบกับตอนเล่นใหม่ๆ ตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะครับพี่บาส ถึง port จะไม่โตแต่ก็วิ่งขึ้นลงอยู่แค่แถวๆ ทุนเท่านั้นเอง ถ้าเมื่อก่อนหละก็ขาดทุนอย่างเดียวเลย

ค่อยๆ ศึกษาหาระบบองตัวเองอยู่ อยู่รอดได้เมื่อไรค่อยขยับ lot เนอะ

สู้ๆๆครับพี่เม่าใจเย็นๆค่อยๆโตแบบพอเพียง :57

สู้ๆๆครับพี่เม่าใจเย็นๆค่อยๆโตแบบพอเพียง :57

ผมสังเกตุ ถ้าช่วงใหนพี่บาสใจร้อนจะโดน cut บ่อยเนอะ

ผมสังเกตุ ถ้าช่วงใหนพี่บาสใจร้อนจะโดน cut บ่อยเนอะ

ถูกครับตอนนี้เลยเย็นๆ

แต่สังเกตตัวเองเหมือนกันเล่นช่วง6โมงเช้าตลาดออสจะได้ :uu

แล้วก็ต้องเล่นtrendfollowing(ตามเทรนทะลุเทรน)ก็จะได้แต่ได้แบบขายหมูเพราะมันสวิงแรงเกินคาดเดา :_02

สรุปว่าตั้งแต่หลังสงกรานมาสวิงโหดมากๆเล่นกันไม่เป็นเลยทำให้เกิดความหวาดกลัวและอันตรายต้องมีcutไม่งั้นอาจล้างพอร์ทไม่ไหวและทำให้เล่นเร็วขึ้นเป็นคนเล่นสั้นจบในวันไปเลยจากเล่นถือข้ามวัน :033

เจ้าป้าทักสักขนาดนี้ก็รีบยิงเลยซิ 1389 ที่ว่าสวยนี้ 9ตัว 90 หรือ 89

5555 92 ช่างนะ ลำไยแล้ว ก็เห็นเล็งตั้งกะครึ่งสนามที่1400 ป้าเห็นหมีเริ่มออกหาเหยื่อ เลยพูดเผื่อไว้จ้า กลัวหนูเข้าเรียนออกมามะทันกด

มานั่งทำบัญชี เพิ่งเห็น ตกไป 1 รายการ

ได้มาแต่เช้าเมื่อวาน ขาย 356 ซื้อ 180 ค่ะ

ช่วงนี้มรึนมากๆ เดาทางเจ้าไม่ถูก

ขอบคุณวิเคราะห์คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆค่ะ

ขอให้โชคดีมีลำใยทุกวัน ทุกคนนะคะ

ถูกครับตอนนี้เลยเย็นๆ

แต่สังเกตตัวเองเหมือนกันเล่นช่วง6โมงเช้าตลาดออสจะได้ :uu

แล้วก็ต้องเล่นtrendfollowing(ตามเทรนทะลุเทรน)ก็จะได้แต่ได้แบบขายหมูเพราะมันสวิงแรงเกินคาดเดา :_02

สรุปว่าตั้งแต่หลังสงกรานมาสวิงโหดมากๆเล่นกันไม่เป็นเลยทำให้เกิดความหวาดกลัวและอันตรายต้องมีcutไม่งั้นอาจล้างพอร์ทไม่ไหวและทำให้เล่นเร็วขึ้นเป็นคนเล่นสั้นจบในวันไปเลยจากเล่นถือข้ามวัน :033

พี่กบเห็นคุณบาสเล่นสั้นขึ้นช่วงเดือนนี้ ใจเย็นๆดีค่ะ พอร์ทคุณบาสจะโต๊จะโตขึ้นเรื่อยๆ

อีกอย่างพี่กบจะเปิด real account gs เทรดตามคุณบาสและหมู่เฮา

คุณบาสและคนน่ารักมีอะไรจะแนะนำเรื่องนี้ให้พี่กบหน่อยไหมคะ?

มานั่งทำบัญชี เพิ่งเห็น ตกไป 1 รายการ

ได้มาแต่เช้าเมื่อวาน ขาย 356 ซื้อ 180 ค่ะ

ช่วงนี้มรึนมากๆ เดาทางเจ้าไม่ถูก

ขอบคุณวิเคราะห์คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆค่ะ

ขอให้โชคดีมีลำใยทุกวัน ทุกคนนะคะ

ทำบัญชีไว้กันลืมก็ดีครับ

ตอนนี้ผมทำบัญชีแยกหมดเลยทั้งพอร์ทหุ้น

พอร์ทกองทุน

พอร์ททอง

เดี๋ยวลืม :17 นอกจากนี้ยังมีตารางการใช้สิทธิwarrentที่ค่อยๆทำ ตารางทองเทียบบาท

บัญชีค่าใช้จ่ายรายเดือน ตารางประเมินค่าใช้จ่ายในอนาคตใน1ปี :17

คิดอะไรได้ทำไปหมดเลย เดี๋ยวลืม

วันนี้หลุด 1380 ขาย เกิน 1400 ซื้อดีมั้ยเนี่ย :uu

ดีใจกับกำไรของคุณบาส ดช เม่า คุณนุช เจ้าป้า คุณปาล์ม และทุกๆคนที่น่ารักด้วยค่า

พี่กบเห็นคุณบาสเล่นสั้นขึ้นช่วงเดือนนี้ ใจเย็นๆดีค่ะ พอร์ทคุณบาสจะโต๊จะโตขึ้นเรื่อยๆ

อีกอย่างพี่กบจะเปิด real account gs เทรดตามคุณบาสและหมู่เฮา

คุณบาสและคนน่ารักมีอะไรจะแนะนำเรื่องนี้ให้พี่กบหน่อยไหมคะ?

พี่กบมั่นใจรึยังครับ ถ้าเปิดผมแนะนำขั้นต่ำ3000$ แต่เวลาเทรดเริ่มจากเล้กๆ 0.01lot เล่นให้รุ้สึกว่าใจไม่หวั่นเริ่มชินแล้วค่อยๆขยับนะครับเป็น0.02/0.03/0.04/0.05 แล้วก็มา0.1 แต่ก่อนจะขยับ(ขอย้ำ) ต้องเล่นได้โดยไม่หวั่นแล้วนะครับ

และ มีแบบแผนและระบบการเทรดที่ชัดเจนที่เข้ากับชีวิตประจำวันและนิสัยของเราจริงๆ :aa

แนวโน้มราคาทองคำ 21.05.13 "ผันผวน ตามคำ Speakของกรรมการเฟด"

$Fundamental & Event Analysis

* เมื่อวานนี้ช่วงดึก ราคาทองคำดีดกลับได้แรง เพราะมีการออกมา speak ของ Charles Evans ประธานเฟด สาขา ชิคาโก้ ที่ออกมาคอมเม้นท์ในเชิงที่ว่า ยังไม่เห็นด้วยกับการลดเม็ดเงินQE ในการประชุมคณะกรรมการเฟดในครั้งหน้าในวันที่ 18-19 มิถุนายน ที่จะถึงนี้ "I think we need a little more time to assess that," Evans said in a speech to the CFA Society Chicago. His comments suggest that Evans is not willing to support tapering the Fed's bond-buying program at the next rate-policy meeting on June 18-19.

*การออกมาคอมเม้นท์ดังกล่าว ก็ถือเป็นการสร้างความผันผวนให้กับราคาทองคำล่ะครับ เพราะก็อย่างที่รู้ๆกันก็คือ ทองคำที่ร่วงลงมาแรงในรอบนี้ ประเด็นหลักที่เล่นข่าวกัน ก็คือ เรื่องของการที่มีกระแสข่าวลือ เรื่องเฟดเตรียมลดการอัดฉีดเงินนั่นเองครับ

*แต่อย่างไรก็ตาม ในสัปดาห์นี้ ยังมีคิวของคณะกรรมการเฟดอีกหลายคน ที่จะมีคิวออกมา speak รวมทั้งตัวของ เบอร์นันเก้ เองด้วย ที่จะคิวต้องเข้าแถลงและตอบข้อซักถามในสภาคองเกรสในวันพุธ ส่วนในช่วงดึกวันนี้ ก็จะเป็นคิว speak ของJames Bullard และ William Dudley ที่จะออกมาพูดครับ ก็เป็นประเด็นที่เราจะต้องติดตามครับ เพราะราคช่วงนี้จะมีความผันผวนค่อนข้างสูง ตามคำพูดของบุคคลสำคัญที่ออกมาส่งสัญญาณเกี่ยวเรื่องQEครับ

$Technical Analysis

*เมื่อวานนี้ ราคาทองคำดีดกลับขึ้นมา ได้ค่อนข้างแรงและเร็ว ในช่วงดึกเพราะได้รับแรงหนุนจาก คอมเม้นท์ของ Charles Evans หากพิจารณาจากชาร์ต จะเห็นว่าราคาที่ดีดขึ้นมา นั้น ล่าสุดมาแถวแนวนต้านFibo 61.8%แถวเขต 1395-1400 โดยจะมีแนวต้านถัดไปอยู่แถว 1410+/- และมีแนวต้านด่านสำคัญอยู่ที่ 1420-1425 ครับ

*หากพิจารณาในเรื่องของคลื่น จะเห็นว่าราคาที่ดีดขึ้นมา น่าจะเป็นการดีดขึ้นมาเพื่อเป็นการปรับฐานในคลื่นย่อยที่4 หลังจากที่ราคาในระยะสั้นได้ร่วงลงมาแรงและเร็วแล้วนั่นเอง ซึ่งจุดจบของคลื่นที่4 นั้นจะจบที่แนวต้านไหน 1395-1400 หรือ 1410+/- หรืออาจจะดีดไปได้ไกลถึงด่านใหญ่ 1420-1425 อันนี้ก็ต้องลุ้นกันครับ ซึ่งประเด็นหลักที่เป็นตัวแปลว่าราคาจะจบตรงไหน ก็น่าจะเป็นเรื่องของการ speak ของประธานเฟดแต่ละท่าน โดยเฉพาะคำพูดของ เบอร์นันเก้นั่นแหละครับ

*และเมื่อราคาจบการปรับฐานในคลื่นย่อยที่4 ก็จะปรัะบตัวลงในคลื่นย่อยที่5 ซึ่งผมประเมินว่าน่าจะมีโอกาสลงไปทำ new low ที่ต่ำกว่า 1320 ได้ต่อไปนั่นเองครับ

$Strategy

*ผมยังมองว่าการดีดขึ้นมาของราคาทองคำ น่าจะเป็นการดีดตัวขึ้นในระยะสั้น ผมยังมองว่า เทรนหลักของราคาทองยังคงเป็นขาลงครับ ดังนั้นก็ยังคงแนะนำให้หาจังหวะดักขาย ตามกรอบแนวต้านที่ให้ครับ ส่วนจะดักsell ที่แนวต้านไหน และลดความเสี่ยงที่จุดไหน อันนี้ขึ้นอยู่กับ การรับความเสี่ยงได้ของแต่ละท่านครับ

วันนี้เพิ่งฟื้นจากเทสร่างกายเมื่อเช้า วันนี้ขอส่งข่าวแค่นี้นะคะ เหนื่อยมากค่า

พี่กบมั่นใจรึยังครับ ถ้าเปิดผมแนะนำขั้นต่ำ3000$ แต่เวลาเทรดเริ่มจากเล้กๆ 0.01lot เล่นให้รุ้สึกว่าใจไม่หวั่นเริ่มชินแล้วค่อยๆขยับนะครับเป็น0.02/0.03/0.04/0.05 แล้วก็มา0.1 แต่ก่อนจะขยับ(ขอย้ำ) ต้องเล่นได้โดยไม่หวั่นแล้วนะครับ

และ มีแบบแผนและระบบการเทรดที่ชัดเจนที่เข้ากับชีวิตประจำวันและนิสัยของเราจริงๆ :aa

ขอบคุณมากๆๆเลยคุณบาส มีคำแนะนำให้พี่กบตลอดๆ

ว่าแต่ 3000 บาทหรือ 3000$ คะ?

คำแนะนำคุณบาสดีมากเลย มีเทคนิคให้ด้วย แล้วตอนลงทะเบียนควรเลือก leverage เท่าไหร่ เช่น 1-100 จนถึง 1-2000

ถูกแก้ไข โดย gejen

cig-w4ว้าวๆๆๆเริ่มวิ่งแล้วทุน0.27ตอนนี้0.34 ทะยอยปิดออกไปแล้ว25% ราคาขยับขึ้นมา25% :57

5555 92 ช่างนะ ลำไยแล้ว ก็เห็นเล็งตั้งกะครึ่งสนามที่1400 ป้าเห็นหมีเริ่มออกหาเหยื่อ เลยพูดเผื่อไว้จ้า กลัวหนูเข้าเรียนออกมามะทันกด

หุหุ ขอบคุณครับ นี้ก็นั่งว่างๆ ไม่มีอะไรทำ ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ตั้งรอตาม คุณเม่าต่อล่ะ หลุด 1400 ซื้อตาม ลงต่ำ1380 ขายต่อ เป้า 1415 กับ 1460 ตามลำดับครับ