ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1. ข่าว speak ของ Charles Evans ประธานเฟด สาขา ชิคาโก้ ที่ออกมาคอมเม้นท์ในเชิงที่ว่า ยังไม่เห็นด้วยกับการลดเม็ดเงินQE เป็นเกมส์

2. ข่าว ขายทอง SPDR ที่ข่าวออกว่าขายทุกวัน ไม่ควรให้ความสำคัญ

สรุป เบอร์นันเก้ ว่ายังไงก็อย่างนั้นล่ะ ////// ข่าวขายทุกวัน SPDR เป็นเรื่องที่เราให้ความสำคัญมากเกินไป เมื่อวานขายแล้วทำไมทองขึ้น

เรื่องที่น่าสนใจวันนี้ ทอง รีบาวน์ไป 141+ หรือ เปล่า หรือเป็นขาขึ้นเลย สัญญานทองจะลงวันนี้ผมยังไม่เห็นเลย ขึ้นมา 40-50 จุด ไม่ย่อบอกจะลงได้ยังไง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะค่อยๆอ่านและทำความเข้าใจไปค่ะ คุณบาส ขอบคุณค่ะ

คุณบาสค่ะ

พี่กบก็เพิ่งเข้าใจว่าเริ่มต้นอย่างน้อย 3,000 $ เพราะจะได้เทรดอย่างต่อเนื่องใช่ไหมคะ และคุณบาสเริ่มต้นด้วย 0.1 lot มาตลอดใช่หรือเปล่า

ดช เม่าคะ

ดช เม่า ใช้ leverage เท่าไหร่ มันสัมพันธ์กับมาร์จิ้นยังไง ช่วยยกตัวอย่างเป็นตัวเลขให้พี่กบหน่อยได้ไหม

ของผมจะใช้ 1/1000 ครับ เพราะจะใช้ margin น้อย margin=ราคาทอง/leverage

เช่น ทอง $1400 เราเลือก leverage 1/1000 ก็จะใช้ margin=1400/1000 = $1.4 เท่านั้นครับ

แล้วค่อยไปคุณกับ lot อีกที lot 0.01 ให้คุณด้วย 1 ครับ

leverage มีไว้เพื่อให้สามารถซื้อขายได้โดยไม่ต้องมีทุนมาก (แต่กำไรขาดทุนเท่ากันนะจ๊ะ)

โบรกนี้มีส่วนต่าง1$ครับ ราคาspotทศนิยม 2จุด

exness มีส่วนต่าง 0.5$รึป่าวน้า ส่วนราคาspot ทศนิยม 3 จุด จำไม่ได้พี่เม่าตอบด้วย :17

ส่วนต่างดียังไง จะทำให้กรอบการทำกำไรเราเเคบลง มีกำไรมากกว่าอีก 0.5$เมื่อตั้งราคาที่เดียวกัน แต่ การแสดงผลราคา2โบรกอาจคลาดเคลื่อนกันเล็กน้อย ทดสอบดูก็จะรู้ครับ :57

ถูกต้องตามพี่บาสเลยครับ

ผมกด sell ไปที่ 1391 อ่ะครับ กลัวทะลุตอนนี้จัง อย่าเพิ่งขึ้นนะ รอขึ้นสักเย็นๆนะครับ ลงมา 1385 ก่อน

จะโดนกิน cut มั้ยเนี่ย ลุ้นๆ

ถึงดชเม่า margin เอาไว้ทำอะไร ยกตัวอย่างกรณี ขาดทุนให้ซัก1กรณี

1. ข่าว speak ของ Charles Evans ประธานเฟด สาขา ชิคาโก้ ที่ออกมาคอมเม้นท์ในเชิงที่ว่า ยังไม่เห็นด้วยกับการลดเม็ดเงินQE เป็นเกมส์

2. ข่าว ขายทอง SPDR ที่ข่าวออกว่าขายทุกวัน ไม่ควรให้ความสำคัญ

สรุป เบอร์นันเก้ ว่ายังไงก็อย่างนั้นล่ะ ////// ข่าวขายทุกวัน SPDR เป็นเรื่องที่เราให้ความสำคัญมากเกินไป เมื่อวานขายแล้วทำไมทองขึ้น

เรื่องที่น่าสนใจวันนี้ ทอง รีบาวน์ไป 141+ หรือ เปล่า หรือเป็นขาขึ้นเลย สัญญานทองจะลงวันนี้ผมยังไม่เห็นเลย ขึ้นมา 40-50 จุด ไม่ย่อบอกจะลงได้ยังไง

ขอบคุณครับ คุณบอนไซ

1401 ของจิง พี่น้อง

ได้แต่มอง ไม่กล้ากด

ทองเล่นสวนสินค้าประเภทอื่น เป็นงง

ได้แต่มอง ไม่กล้ากด

กด S หรือ กด L เจ้าป้า

1400 แล้วเอสได้มั้ยหนิ ท่านบอนไซ เจ้าป้า คุนบาส คุนเม่า :17

กด S หรือ กด L เจ้าป้า

เปิดตลาดแท่งตอนเช้า89 อยากกดL แต่ราคาบาทห่วย เลยไม่ได้กดมะกี้ แตะ1401 จะกดเอส มิกล้า กลัวซื้อกลับไม่ได้ แต่ถ้าเป็น GS 1401 กดเอสแล้ว ซื้อคืน1397 ปิดเรียบร้อบลำไยแล้ว แต่ยังไม่รู้เรื่องGS ค่อยๆอ่านไปเรื่อยๆ

1400 แล้วเอสได้มั้ยหนิ ท่านบอนไซ เจ้าป้า คุนบาส คุนเม่า :17

ดชเม่าเล็งสวนกะป้า มาfirm คุณสลาตันหน่อยคร้า