ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบคะ เช้านี้ ทนไม่ไหวขายไปแล้วค่ะ 20,200 ที่ชื้อไว้ 20,050 (10) เมื่อวาน

รอย่อ อ.ชี 1409-1402 ก่อนเข้าเป้าคุณบาส 1440 เป้า อ.ชี 1438 ค่ะ

ปล. ยังมีแท่งรอโลภ 19,800 อีก (10 บาท) จะได้มีทองถูกเก็บไว้บ้างค่ะ

ว้าวๆๆดีใจกับคุณ love จ้า ได้ลำใยอีกแล้ว นี่ละน้าเค้าว่าคนเก่งและเฮงทำอะไรก็ดีไปหมด555

เที่ยวนี้คุณ love ได้ 150 บาทต่อบาททอง แหร่มค่ะ แถมยังมีแท่งที่เห็นลำใยลอยอยู่ตรงหน้าอีก

รออยู่ตามวิเคราะห์ อ ซี และเป้าคุณบาสนะคะ ขอบคุณจ้า^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงพี่กบ คนไข้ที่แคะหนอนออกจากหู เสียชีวิตเมื่อเช้ามืด จากไปอย่างสงบ เลยไม่ได้ตามต่อว่าหนอนมาจากไหน

ถึงคุณบอนไซ ว่าจะไปเปิด ธนาคารออนไลน์ก่อนค่อยลุย อย่างมากเล่นแค่หมดงบ 100$ พอ ไม่ต้องดูแลเจ้ แค่นี้ปั้วก็หึงพอแล้ว

เปลื่ยนเป็นหุ้น50ยูเอส ได้ป่าว เชิ่อใจพี่เกี้ยมอี้ นะนะห้นด้วย พอดีรับแทงS1405ได้เงินมาพอดี

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :17 ทองเบรคแนวต้านขึ้นบนตามคาดมาดูกราฟกันต่อนะครับ31-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองเบรคขึ้นบนดูตามฟิโบมีโอกาสขึ้นไปที่ฟิโบ161.8-200 หรือราคา1440-1464ครับ วัดตามเป้าแพทเทิ้ลสามเหลี่ยมสี่ม่วงที่หลุดแนวต้านและลงมาย้ำเมื่อวานจะขึ้นได้ถึง1456 สัญญาณจากอินดี้ฟิชเชอร์บีบีเริ่มยกตัวพร้อมลงทุกเมื่อ สัญญาณจากrsiเกิดไดเวอร์จิ้นแล้วพร้อมลงเช่นกัน เหลือแต่macd ที่ยังไม่ส่งสัญญาณใดๆ ทำให้มองว่าอาจจะขึ้นมาทดสอบ1440ก่อนแล้วย่อลงเล็กน้อยก่อนจะเบรคไฮ1440ขึ้นไปที่1456-1464ตามลำดับเพื่อทำไดเวอร์จิ้นในmacd จากนั้นจึงถึงเวลาลงจริงๆ

มุมมองวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1 แนะนำซื้อ(buy limit) 1420 cut 1410 เป้า 1440 - 1456 -1464 ตามลำดับ

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1. แนะนำรอขาย(sell limit) 1456 cut 1460 เป้า1400-1385 ตามลำดับ

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำดูสถานการณ์ต่อไป

ส่วนตัวผมเมื่อเช้ากดซื้อไปแล้ว1414.65 cut 1409 เป้า1440 และรอขายตามข้อ 1

ปล.อัพเดตพอร์ทการลงทุนทองครับ เมื่อวานไม่ค่อยวางตั้งราคาทิ้งไว้ เก็บลำใยเข้าเป๋าไปสามไม้ รวมๆได้ 21.75$ เจ้าแจกตังวันเกิดฟลุ๊คทุกไม้จริงๆ

ส่วนทองแท่งรอปล่อย1456เหมือนเดิมจ้าแต่ถ้าดูแล้วไม่ถึงมาแค่1440ก็ปล่อยจ้า

ปล2.ตารางทองเทียบบาทใช้ของเมื่อวานนะครับพอเบรคแนวต้านขึ้นมาเล่นตามกรอบสีเขียวเลย30-5-56-03.gif

ปล3. อัพเดตภาพขำขำ

จากความร่วมมือกับของเอ๋และน้องคนเล็กแอบมาเซอร์ไพร์ทตอนดึกๆ ชื่อภาพว่า"เซอร์ไพร์ทเล็กๆที่ยิ่งใหญ่"

ภาพนี้อาๆตั้งให้ชื่อว่า "ยิ้มอย่างสยาม" เหมือนตรงไหนน้า :17

ภาพนี้เพื่อนๆในเฟชดูแล้วคอมเม้นมาผมเลยเอามาเป็นชื่อภาพ " เหมือนป๊าอย่างกะ..." ช่องว่างเดิมเองนะครับ :uu

ปล4.ขอบคุณทุกคำอวยพรทุกกำลังใจทุกความรู้สึกที่ดีที่มีให้กันเสมอมาทำให้วันที่ธรรมดาหนึ่งวันในหลายปีเป็นวันพิเศษมากๆในปีนี้และขอให้เพื่อนๆทุกท่านโชคดีในการลงทุนทองนะครับ :bye

เห็นภาพความน่ารัก ครอบครัวสุขสันต์ รักกันๆ ของคุณบาส คุณเอ๋ น้องบีม พี่กบสบายใจค่ะ ^______^

นอกจากนี้ คุณบาสก็ยังมีแนวทางวิเคราะห์และอัพเดททองมาให้หมู่เฮาอุ่นใจอีกทุกวัน ขอบใจจริงๆๆ อยากเปิดเพลงป๋าเบิร์ดให้ฟัง555

ปล 1 ดีใจกับลำใยเมื่อเช้าของคุณบาสอีกที

ปล 2 demo พี่กบ buy 1419 ไปแล้ว สู้แค่ cut ค่ะ อิ อิ

ถูกแก้ไข โดย gejen

มีทองแล้วต้องมีหุ้น คุณบาสมองว่าหุ้นจะย่ออีกไหม วิเคราะห์ว่าถึงแนวรับที่เท่าไหร่

พี่กบมองหุ้นแบงค์ไว้ คุณบาสมีเวลาแนะนำหน่อยนะคะ

สวัสดีตอนบ่ายน้องกีร์ พลทหารมะยม คุณบอน และทุกท่าน

คุยๆกัน วิเคราะห์กันต่อ

แล้วเจอกันนะจ๊ะ

สวัสดีค่ะพี่กบ เมือ่กี๊พิมพ์ไปตั้งนาน เครื่องเออเร่อฉยเลยค่ะ สบายดีค่ะพี่กบ เมื่อสองวันก่อนขายหมูไป เห็นราคามาวันนี้แล้ว เกิดอาการดราม่าแต่เช้า :_02

เสียเปรียบราคาบาทจริง ๆ ตั้งแต่เช้า สปอทลง แต่ราคาบาทเสถียร เหลือเกิ้นน

how r u friends? shopping in Japan now. Guess, the figures will announce in the european time should be + for the gold. Take care and goodluck. bye bye. Myself places the order sell at 20350฿ . Will reach it or not ? ee

how r u friends? shopping in Japan now. Guess, the figures will announce in the european time should be + for the gold. Take care and goodluck. bye bye. Myself places the order sell at 20350฿ . Will reach it or not ? ee

Have a nice trip na ka :031

Take care ja. XOXO :32

Nihon no a so bi,chi a wa se des su ne..

Setประเมินแนวรับไว้1541-1530-1516หลังจากนั้นน่าจะรีบาวหรือขึ้นแล้วขึ้นเลย5555

เจ้าป้าเล่นวางออเดอร์ข้ามประเทศกันเลยทีเดียว

Have a nice trip na ka :031

Take care ja. XOXO :32

Nihon no a so bi,chi a wa se des su ne..

นึกว่ามาผิดห้อง :17 :17

buy limit 1408 ดีกว่าที่เปิดไว้เมื่อคืน ปิดแล้วเปิดใหม่

แถมขายไว้เมื่อคืน 1413 ติดแล้วแต่ไม่ได้ตั้ง sl เด๋วก็คงปิดได้

สรุปนะพี่กบถ้าเราเปิดไว้สองอดเดอร์ ทั้งซื้อละขาย แต่ไม่ได้ตั้ง sl ไว้แต่ปิดด้วยมือ

ราคาสวิงน่าจะได้กินเจ้าทั้งคู่นะอิ อิ เพราะตั้ง buy ไว้ 1415 อะ