ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ห้องคุยขำ ๆ สมชื่อจริง ๆๆ อ่านไปขำไป 5555

ที่ลูกเสืออวยพรคุณมิ้นให้ถึงเชียงใหม่ อ่ะ สงสัยจัง...ว่าถึงแบบไหน ...???

เมื่อคืนกินแห้ว เลยหลบไปนอน แบบไม่สนใจทอง..เช๊อะ!!!

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากได้คำแนะนำบ้างว่าจะเริ่มต้นยังไงในการเทรดครับ

ห้องคุยขำ ๆ สมชื่อจริง ๆๆ อ่านไปขำไป 5555

ที่ลูกเสืออวยพรคุณมิ้นให้ถึงเชียงใหม่ อ่ะ สงสัยจัง...ว่าถึงแบบไหน ...???

เมื่อคืนกินแห้ว เลยหลบไปนอน แบบไม่สนใจทอง..เช๊อะ!!!

นั่นสิขอรับพี่แพท :uu

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 6/06/2013

http://prinkgold.blo...ld-6062013.html

แนวโน้มราคาทองคำวันนี้ จับตาดูกรอบสามเหลี่ยมชายธงสีชมพูเป็นหลัก ซึ่งจะเป็นวันเลือกข้าง ว่าจะขึ้นหรือลง หลังจากที่เมื่อวานวิ่งอยู่ในกรอบแคบๆ 1,395-1,410 เหรียญ เทสบนไปสองรอบไม่ผ่านแนวต้าน 1,410 เหรียญ ขาแอลระวังด้วย นักลงทุนระยะสั้นควรรอให้ราคามันเบรคกรอบก่อนค่อยเข้าซื้อ ออกบนแอล ออกล่างเอส อย่าลืมเช็ค MACD ราย 4 ชั่วโมงด้วยนะครับ

วันนี้ผมทำเส้นประสีแดงไว้ในกราฟ ตรงนั้นถ้าไม่หลุดระวังการดีดตัวกลับด้วย ผมเกรงว่าตลาดจะเอาลงก่อนแล้วดันกลับ เพราะเห็น MACD รายวีคมันยกตัวขึ้นเป็นบวก ราคาสวิงแรงๆมักจะตรงกับช่วงนี้ แต่ถ้าหลุดเส้นนั้นลงไปขาเอสหายห่วงรอขายตามแนวรับหรือตรงแกป 1,350 เหรียญ...ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน : 1,405 1,410 1,416 1,422

แนวรับ : 1,395 1,388 1,380 1,370

หวัดดีทุกคนค้าบ เมื่อวานกลางคืนฝนตก หลับไปไม่รุเรื่องเลย วันนี้ลุ้นกันต่อนะคับ

:21 :upstrong: :10

ราคาทองวันนี้ก็จะวิ่งไปกลับระหว่าง 1380 กับ1415 โดยถ้าถามว่า เจ้ามือต้องการทำอะไร ผมมองแนวของผมเองว่า เจ้ามือ ต้องการให้ทองลงไป กด ต่ำเท่าไรก็จะได้ต้นทุนต่ำเท่านั้น เป็นวิธีการแรก ///// เจ้ามือมารอบนี้ไม่หักหารที่จะลงแบบครั้งที่แล้วอย่างเช่นในเดือน เมษายน เพราะในครั้งนั้นเจ้ามือไม่ชนะ และขาดทุน ด้วยซ้ำ เจ้ามือเรียนรู้ว่า

1. การที่ได้ทองต้นทุนต่ำ นอกจากทำให้ราคายิ่งต่ำแล้ว
  2. ยังมีอีกวิธีอื่นๆ เช่น การวิ่ง เขียว ยาวๆ และ กลับ แดงยาวๆ ก็สามารถได้ทองในราคาต่ำได้ด้วย วิ่งขึ้น 15 จุด กลับ 15 จุด ก็สามารถ ได้กำไร ทั้ง L and S และ สามารถเก็บสต๊อกราคา ได้ด้วย

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

---ในความเห็นของผม เรามี ไต่ของ เจ้ามือ เจ้ามือก็มีไต๋ของเรา

ไต๋เจ้ามือ เจ้ามือมีสต๊อกที่ยังอยู่ในมือเป็นทองจริง และ ทองกระดาษมาก เจ้าจะไม่ทำให้ของในมือเค้า ไร้ค่า ในทางกลับกัน เจ้าต้องการ สร้างความร่ำรวยจาก ของที่เจ้ามีอยู่ในมือ

ไต๋ที่เจ้ามือ มองเราคือ

1. การเป็นผู้เล่นรายย่อยที่ต้องการกำไร มีทุนน้อยกว่า เจ้ามากหมาย
  2. คุมสื่อได้ ปล่อยข่าว หลอก ข่าวจริงได้ตามที่ต้องการ เพราะพวกเราชอบหาข่าว
  3. เป็นกลุ่มที่มีความตื่นตะนก สูง และเป็น กลุ่มมีกลัวขาดทุน
  4. เป็นรายย่อยที่ใช้เทคนิด กราฟ ในการตัดสินใจ เข้าและ ออกตั๋ว
  5. ในสมัยใหม่ มีการเล่นแบบ stop loss หรือ limit profit ซึ่งในคอมเจ้ามือ มียอด ล่วงหน้าที่จะได้เงินตลอดว่าลงทุนเท่าไร ได้เงินเท่าไร (รู้ยอดได้ล่วงหน้าตาหาก)

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ถ้าถามการเล่นระยะนี้ ควรเล่นอย่างไร

1. ถ้าติดตั๋ว ที่ยอดดอยไม่ควรปล่อยตั๋วไปอย่างขาดทุน โดยมีความคิดว่าจะไปเก็บต้องลงต่ำ ซึ่งไม่แน่นะว่าจะมีนิวโลค์หรือไม่ ควรคิดว่า ราคาที่ทนได้ โดยที่ครอบครัวไม่มีปัญหา ราคาประมาณ 1250 รับได้ไม๊ ถ้าไม่ได้ ก็ขายบางส่วนก็ได้ ถ้าอยากสบายใจ (บางส่วน)
  2. ถ้าไม่ติดตั๋ว แล้ว อยากเล่นทอง ระยะสั้น วันต่อวัน ก็เล่นแบบ ตั้ง stop loss และตั้ง profit limit
  3. ถ้าต้องการเล่นระยะยาว ควรตั้ง ซื้อ ได้ ในราคา ต่ำกว่า 1360 สิบเปอร์เซ็นต์ของพอร์ต และ ไต่ ราคา ถ่วงไปเรื่อยๆ ถึง 1250 แล้ว ค่อยว่ากัน เวลาขึ้น แต่ อย่างน้อย ก็ปล่อย มากกว่า ราคา 1400
  4. ถ้าต้องการเล่นระยะยาว และ ต้องการ S ไม่แนะนำในเข้าตั๋วในช่วงนี้

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ถามว่าราคาในอนาคต (วันนี้ ถึง สิ้นเดืนสิงหา56)จะเป็นไปเท่าไร ต่ำหน้าไม่ต่ำกว่า 1250 สูงขึ้น ได้เท่าไรผมยังมองไม่ชัดเจน

แต่ยังไง เหนือ 1450 เป็นเบื้องต้น ก่อนล่ะกัน

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

คุณบอนไซงับ วันนี้ยังมองว่ายัง ไซเวย์อยู่อ่ะป่าวครับ หรือ จะ แรงสักด้านหนึ่ง

คุณบอนไซงับ วันนี้ยังมองว่ายัง ไซเวย์อยู่อ่ะป่าวครับ หรือ จะ แรงสักด้านหนึ่ง

วันนี้ และ พรุ่งนี้ วันศุกร์ มอง เลือก ทางครับ จะไม่วนเวียนที่ 1400 แล้ว เพราะ รายย่อย จับ ทางได้แล้ว ต้องหาวิธีอื่นเล่นต่อไป

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

วันนี้ และ พรุ่งนี้ วันศุกร์ มอง เลือก ทางครับ จะไม่วนเวียนที่ 1400 แล้ว เพราะ รายย่อย จับ ทางได้แล้ว ต้องหาวิธีอื่นเล่นต่อไป

แล้วราคาเท่าไรจึงจะถือว่าหลุดอ่ะครับ ตอนนี้ปามตั้ง buy stop 1410 sell stop 1390

แล้วราคาเท่าไรจึงจะถือว่าหลุดอ่ะครับ ตอนนี้ปามตั้ง buy stop 1410 sell stop 1390

บน เหนือ เส้น .68 คือ 1426 //// ด้านล่าง ต่ำกว่า 1378 ครับกระผม

อั๊ยยะ ร่วงแต่เช้า แล้วแบบนี้เมื่อไหร่จะขึ้นล่ะนี่..

อั๊ยยะ ร่วงแต่เช้า แล้วแบบนี้เมื่อไหร่จะขึ้นล่ะนี่..

สับขาหลอก มาเป็นอาทิตย์ล่ะครับ ////ข่าวตัวเลขช่วงเย็นเยอะ น่าดีดเขียวยาวกลับแดงยาว กินเรียบอีก ///

1397 จุดวัดใจอีกแล้ว ป้าขาย20300 1408 มะคืน อิอิ มัวคุย ปิดมะทัน มาปิดมะกี้ 20230 1397

ปล. ตี๋เอาลงแต่เช้า บ่ายอาจมีเขียวยาวซักแท่ง ให้ขาเอสหวั่นไหว ถ้ากลัวก็ปิดมันเช้าๆนี่แหละ เดา

ปล. บ่ายๆ ช่วงยุโรปมา ตัวเลขน่าจะบวกกะทอง คำ่ๆถึงดึก ตัวเลขพี่กัน น่าจะลบกะทอง เพื่อนๆจัดสรร เวลาเทรด ดีๆนะ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ทองออกไซย์เวย์รอข่าวอยู่แต่เริ่มอยู่ปลายสามเหลี่ยมแล้วน่าจะวันสองวันคงรู้ผล :aaมาดูกราฟกัน6-6-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าไซย์เวย์กรอบบีบไปเรื่อยๆรอข่าวทะลุแนวรับอยู่แถวๆ1397แนวต้านแถวๆ1407 ไซย์เวย์อย่างนี้ไม่รู้จะทำไงยังไงระวังเงินบาทไว้ก่อนถือข้ามคืนอันตรายมุมมองการเล่นวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1. แนะนำซื้อ( buy limit) 1397 cut 1392 เป้า 1407

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอซื้อ (buy limit) 1350 cut 1338 เป้า 1390

3. หากโดนกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

4. กรณ๊ลงมาไม่ถึงข้อ 1 แนะนำซื้อเมื่อทะลุ (buy stop) 1411 cut 1405 เป้า 1445

สำหรับคนขาย

1. แนะนำขายที่ (sell limit) 1407 cut 1412 เป้า 1397

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์

3. กรณ๊ขึ้นไม่ถึงข้อ 1 แนะนำขายเมื่อทะลุ ( sell stop) 1390 cut 1397 เป้า 1352

ส่วนตัวผมวันนี้ตั้ง sell limit 1407 cut 1412 เป้า 1397 และ sell stop 1391 cut 1397 เป้า 1352

ปล.อัพเดตพอร์ททองครับเมื่อวานตั้งsell limitไว้ที่ 1410 มาดูตอนเช้าแมทไปแล้ว ก็เลยปิดไปที่ 1398.7 เก็บลำใย11.3$เข้าเป๋าไป

ปล2.ตารางทองเทียบบาท ยังเหมือนเมื่อวานครับ 3-6-56-03.gif

ปล3.ขอตัวไปทำงานก่อนน้า :bye ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior