ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมไม่เคยเจอปัญหานี้แฮะ แต่ผมเอาเมาส์ไปชี้ที่รูปหน้าจอของพี่กบ ตรง new order มันขึ้นว่า new order not response พี่กบลองปิดmt4

แล้วเปิดใหม่ดูครับ ถ้าไม่ได้คงต้องลบทิ้งแล้ว install mt4 ใหม่ครับ อ้อ ก่อนลบ save template เอาไปเก็บไว้ที่ใหนก่อนก็ได้ที่ไม่ใช่โฟลเดอร์ของ meta exness จะได้ไม่ต้องมาเซทกราฟใหม่ครับ :D

ถูกอย่างคุณ seki พูดเลย

คราวก่อนๆ พี่กบต้องใช้วิธีลบทิ้ง แล้ว install mt4 ใหม่ก็จะใช้ได้ค่ะ

แต่หลังๆเจอปัญหา new order not response ถี่ขึ้นๆ พี่กบเลยไป format เครื่องและลง window ใหม่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

หลังจากนั้นก็ใช้งานได้ดี จนถึงวันนี้ก่อนที่พี่กบจะเริ่มการ login เข้าไปบัญชีซื้อขายจริงเพื่อ download Metatrader4 เพื่อเริ่มต้นซื้อขายและฝากเงินเข้าบัญชี

พี่กบกลับไปเปิดดู demo MT4 ใน PC ก็เจอปัญหาเดิมอันนี้อีกแล้ว

ปล 1 ที่ห่วงๆไม่ใช่ไร พี่กบกลัวจะเจอปัญหาที่ว่ากับ บัญชีเทรดจริงอะค่ะคุณ seki

ปล 2 ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ

ในกรณี save template ไปโฟลเดอร์อื่นที่ไม่ใช่ meta exness ต้องทำยังไงคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกให้ขายที่1407 -13 ได้อ่านป่าว อย่างเจ้เกี้ยมอี๋ ว่า ถ้ามันจะขึ้น ก็ต้องตั้งเผื่อด้านขายให้สูงไว้หน่อย อิอิ

าตั้งขาย 1405.5 อ่ะครับ อิอิ ได้กำไรนิดหน่อยเมื่อสักคู่ขอบคุณเจ้าป้ามากๆๆๅๆ

สมัยแตะปีปดัง ( แต่ตอนนี้แตะดังกว่าเดิม เพราะเจอเจ้าป้า & คุณนุช .. กร๊ากกกกกกกกกก :32 ) เคยทำด้าน Management ในธุรกิจ IT ครับ

เคยเป็นลูกจ้างตัวกระจิดริดของยักษ์สีฟ้า ... แต่ปัจจุบันห่างหายมานานมากๆแล้วครับ

แก่ ว่าง้านเหอะ มาทำเตะปี๊บดัง อิอิ

แก่ ว่าง้านเหอะ มาทำเตะปี๊บดัง อิอิ

แก่ หรือ ไม่แก่ นั่นไม่รู้ ... รู้แค่ว่าชอบ ... เก่ง เก๋า แก่ ... แบบเจ้าป้า และ คุณนุชอะครับ :32

ถึงคุณศศิ เริ่มเก่งแล้ว ดีใจด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า..แค่ฟลุ๊คน่ะจ้ะ

ตอนตั้งรอ เอสที่ 1408 พอได้ไหมครับ

web ป้าไป high ที่1410 น่าจะตั้ง เอสให้สูงหน่อย

พี่กบ เมื่อดี้ถ้ามันเบรค 1410 ขึ้นไปได้ก้อดีสิเนอะ ไม่เปนไร ค่อยๆขึ้นไปใหม่ก้อได้

พี่กบเห็นขึ้นไป 1409 เราลุ้นๆกันค่ะสลาตัน ทองขึ้นโลดเลยน้า

กำ ดีรีดไม่ทัน มันเล่นยังงี้เลย แมทปุ๊บ ติดลบ 2.9 ดอล

ปล 1 ที่ห่วงๆไม่ใช่ไร พี่กบกลัวจะเจอปัญหาที่ว่ากับ บัญชีเทรดจริงอะค่ะคุณ seki

ปล 2 ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ

ในกรณี save template ไปโฟลเดอร์อื่นที่ไม่ใช่ meta exness ต้องทำยังไงคะ

คลิกขวาที่กราฟครับ เลือก template >save template แล้วไปเก็บไว้ใน my doc. ก็ได้ครับ

ลงmt4 ใหม่เสร็จแล้ว เปิดกราฟมา ลบกราฟ ทุกตัวออก แล้ว คลิกขวาที่พื้นที่ว่าง เลือกtemplate > load template

แล้วไปที่ my doc. ที่เราเก็บไว้ คลิกเลือก template ที่เราเซพไว้ แล้วคลิก ครับ กราฟจะมาเปิดให้เราใน mt เองครับ

ไม่งงเนอะ :D

แง่ๆๆๆ โดนคัทอีกแล้ว ทำไมส่วนต่างมันเยอะ มากเลยยยย

กำ ดีรีดไม่ทัน มันเล่นยังงี้เลย แมทปุ๊บ ติดลบ 2.9 ดอล

ถ้าเลย13 ปามโดนกินcut แน่ บอกให้ตั้งเอสสูงๆ ถ้าไม่โดน cut ปิดที่07 กะ04

เจ้าป้าคะเลย1411แล้วศสิแอลตามดีไหมจ๊ะหรือเอสลงมาดี

ปามไม่ทันดูว่าส่วนต่างมันเยอะ ดูในจอเพิ่ง 1408 พอแมท 1409 อ้าวพระเจ้า โดนส่วนต่างไปเกือบ สามดอล