ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึงคุณศศิ เพื่อนป้า มีสวนผลไม้ ถ้าอยากกินเงาะจะส่งไปให้กินฟรีๆ แต่นำ้ใบบัวบก หาเองนะจ๊ะ ปล. บางรัก มีเจ้าอร่อย อิอิ

อยากกินหูหลาม ซ้ง ปิ่นเกล้า ฮะ ผลไม้มีเยอะแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากกินหูหลาม ซ้ง ปิ่นเกล้า ฮะ ผลไม้มีเยอะแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ

รถติด สร้างรถไฟฟ้าข้ามภพกันอยุ่ ไปกินเบอร์เกอร์ หัวหินดีก่า ชิ้นละ1400 ขับ2ชม เท่ากัน แต่มีแถม สายลม แอนด์ ทะเล อิอิ ไปแล้วค่ะ มีงาน แต่อาจมีคุยได้ เด๋วตั้งipad ไว้ที่โต๊ะ อิอิ

รถติด สร้างรถไฟฟ้าข้ามภพกันอยุ่ ไปกินเบอร์เกอร์ หัวหินดีก่า ชิ้นละ1400 ขับ2ชม เท่ากัน แต่มีแถม สายลม แอนด์ ทะเล อิอิ ไปแล้วค่ะ มีงาน แต่อาจมีคุยได้ เด๋วตั้งipad ไว้ที่โต๊ะ อิอิ

ตรงไหนอยากรู้ เบอร์เกอร์ 1400 ไม่ธรรมดาจริงๆ

ตรงไหนอยากรู้ เบอร์เกอร์ 1400 ไม่ธรรมดาจริงๆ

แปะให้ กินกันทั้งห้องขำๆ คงไม่หมด เอิ้กๆ

คุณบอนแม่นอย่างกะจับวางเหมือนคุณปาล์มบอกจิงๆค่ะ..ว่าแต่ศสิดงติดดอยอีกแย้วค่ะ..ซื้อตอน20300คุณบอนว่ามีโอกาสได้ออกไหมคะ

คุณบอนแม่นอย่างกะจับวางเหมือนคุณปาล์มบอกจิงๆค่ะ..ว่าแต่ศสิดงติดดอยอีกแย้วค่ะ..ซื้อตอน20300คุณบอนว่ามีโอกาสได้ออกไหมคะ

ทองลงอีกไม่นานครับ ฝรั่งขายหุ้นไปมาก เงินเหลือเยอะ ในช่วงเวลานี้ ดอลขึ้น ทองขึ้น ไม่แปลกอะไร(ช่วงสั้นๆ) ก็เหมือนช่วงก่อน ทองลง ดอลลง

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ทองน่าลงไม่นาน ดอลไม่เก่ง แต่เค้าเล่ากันว่าขาขึ้น ผมว่า น่าได้ ลำไยจ้า

ยังไม่วิ่งครับ ยังไม่หลุด 1380 ดูให้อยู่ตลอด

หลุด1380อีกแล้วววว

1379 แล้วเหรอน้องศสิและหมู่เฮา

1379 แล้วเหรอน้องศสิและหมู่เฮา

จ้ะพี่กบ..เซ็งเยยอ่ะเอสก็โดนลากแอลก็โดนเทอ่ะ

GTWM : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย จีทีเวลธ์ฯ (13-06-13 | 17:30) รอบค่ำ

Submitted by admin on Thu, 06/13/2013 - 19:48

Strategic Review

ราคาทองคำอ่อนตัวลงเล็กน้อยหลังขึ้นทดสอบไม่ผ่านกรอบแนวต้าน US$1,390-1,400 โดยยังสามารถยืนเหนือแนวรับ US$1,380 ทิศทางยังไม่ชัดเจนโดยให้กรอบการเคลื่อนไหว US$1,360-1,400 แนวต้าน US$1,390-1,400 แนวรับ US$1,380-60 ทั้งนี้หากสามารถยืนเหนือ US$1,400 ได้จะทำให้แนวโน้มระยะสั้นกลับมาเป็นเชิงบวก กลยุทธ์ รอดูกรอบแนวรับ US$1,380-75 หากยืนเหนือได้ Long ระยะสั้นลุ้นแนวต้านอีกครั้ง แต่หากหลุด US$1,375 เปิด Short

News Update

ราคาทองคำในตลาดโลกยังคงอยู่ที่บริเวณ US$1,380-1,385 ต่อออนซ์ (Gold spot) โดยปรับเพิ่มขึ้นในช่วงเช้าจากแรงหนุนของค่าเงินดอลลาร์เทียบสกุลเงินหลักที่อ่อนค่า และราคาทองคำอาจปรับเพิ่มขึ้นอีกครั้ง หลังจากที่ World Bank ปรับลดประมาณการเติบโตของเศรษฐกิจโลกลงสู่ 2.2% จากเดิมที่ 2.3% ซึ่งจะส่งผลบวกต่อทองในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย โดยคืนนี้จับตาตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ อย่างยอดค้าปลีก โดยหากลดลงเกินคาด จะเป็นอีกปัจจัยที่ทำให้ราคาทองคำปรับขึ้น

แต่ช่วงบ่าย ราคาทองคำในประเทศได้รับผลลบจากค่าเงินบาทที่เริ่มแข็งค่าขึ้นมา ล่าสุดอยู่ที่บริเวณ 30.70 THB/US$

โดยเป็นการไหลกลับเข้ามาในตลาดพันธบัตร หลังอัตราผลตอบแทนพันธบัตร 10ปีของไทยปรับลดลงกว่า 0.13%

กองทุน SPDR ถือครองทองคำคงที่ระดับ 1,009.85 ตัน

ยังไม่หลุด 1380 จ้า น้องกบ ไปเรียนหุ้นมา วิจารษณ์ หุ้นเวลานี้ให้ฟังหน่อยสิ

จ้ะพี่กบ..เซ็งเยยอ่ะเอสก็โดนลากแอลก็โดนเทอ่ะ

แล้วตอนนี้หนูถืออะไรอยู่คะ

ยังไม่หลุด 1380 จ้า น้องกบ ไปเรียนหุ้นมา วิจารษณ์ หุ้นเวลานี้ให้ฟังหน่อยสิ

รุ่นใหญ่จริงเหรอเจมส์บอน เห็นเรียกน้องกบ