ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สังเกตว่า ถ้าสวิงไม่แรก ไม่ตั้งคัทไว้อาจปิดได้ โดยไม่เสียคัท แต่ต้องมีพอทใหญ่พอสมควร อย่างเจ้าป้าถือมาเป็นสิบกว่าวันก็ปิดแบบไม่ค่อยเสียหาย หรือเอาชัวร์เจ้จะลองกดราคาแล้วตั้งแต่เป้าไว้ไม่ตั้ง สตอปลอส หรือตั้งก็ไกลลิบๆกะว่ามากินไม่ได้ แต่ก็เล่นได้ไม่กี่ออเดอร์ เพราะปอดเจ้เล็กเล่นแค่ 0.01 กะเอามันส์กะอ่านทางให้ออก จะได้มาสู้กะแท่งต่อไป

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณบาส.อยากตอบใจจะขาดแต่โพสต์ได้วันละ1ครั้งที่คุณบาส.ถามเล่นที่ไหนซื้อแท่งที่ร้านทอง(แถวราชรีละค่ะ)ทอง96.5ที่บอกว่าเงินหายคือซื้อปุ๊บทองลงเลยตีเป็น

ขาดทุนก่อนอ่ะค่ะ ซื้อ1395(21350)100บาททอง.ก่อนหน้านี้ขาดทุนมาแล้วพอขึ่นตกใจซื้อพอลงตกใจขายโดนส่วนต่างจนอ๊วกมาแล้วเพื่อนแนะนำให้มาเรียนรู้จากคุณบาส

แล้วจะมีแนวทางที่จะเดินไป ถ้ายังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณในน้ำใจของคุณบาสและทุกๆท่านในกล่องนี้มากๆนะคะ

(กำลังศึกษาGf.gsอยู่ค่ะอยากเล่นอันนี้มากกว่าเวลาเยอะกว่าร้านทองช่วงหลัง5โมงยังซื้อขายได้). ยาวหน่อยนะคะได้วันละหนึ่งโพสต์เลยเอาให้คุ้ม อิอิ

คนราชบุรีเหมือนกันแต่แนะนำให้ซื้อแท่งกับห้างเพชรทองเกษตรมีสาขาในโรบินสันเล่นได้ถึงเที่ยงคืนมีแอฟอัพเดตราคาทอง

ลองสอบถามที่ร้านได้เลยครับ

เพราะที่บ้านและเพื่อนๆผมเล่นกับที่นี่

ส่วนแนวทางต้องเรียนรู้นะครับและแบ่งพอร์ทเล่น3-5ไม้กำลังดีสู้ๆนะครับ

คนราชบุรีเหมือนกันแต่แนะนำให้ซื้อแท่งกับห้างเพชรทองเกษตรมีสาขาในโรบินสันเล่นได้ถึงเที่ยงคืนมีแอฟอัพเดตราคาทอง

ลองสอบถามที่ร้านได้เลยครับ

เพราะที่บ้านและเพื่อนๆผมเล่นกับที่นี่

ส่วนแนวทางต้องเรียนรู้นะครับและแบ่งพอร์ทเล่น3-5ไม้กำลังดีสู้ๆนะครับ

ใช่ค่ะ ให้แม่ช่วยซื้อที่ร้านนี้ละคะแต่ ไม่เห็นบอกเลยว่าเปิดถึงเที่ยงคืนเดียวจะลองถามดูค่ะ

ว่าแต่รบกวนถามหน่อยนะคะแบ่งพอร์ทกับแบ่งไม้.อิอิมันแบ่งยังไงอ่ะคะ(ใหม่จริงๆอ่ะคะยังโง่อยู่ค่ะ)

ฝากเลี้ยงหน่อยนะคะ.ขอบคุณมากๆเลยค่ะคุณบาส

ย้อนไปอ่านห้องนี้หน้า 3901 แล้วลองเดโมดูนะจ๊ะ

ขอบคุณคุณเกี้ยมอี๋ครับ

ใช่ค่ะ ให้แม่ช่วยซื้อที่ร้านนี้ละคะแต่ ไม่เห็นบอกเลยว่าเปิดถึงเที่ยงคืนเดียวจะลองถามดูค่ะ

ว่าแต่รบกวนถามหน่อยนะคะแบ่งพอร์ทกับแบ่งไม้.อิอิมันแบ่งยังไงอ่ะคะ(ใหม่จริงๆอ่ะคะยังโง่อยู่ค่ะ)

ฝากเลี้ยงหน่อยนะคะ.ขอบคุณมากๆเลยค่ะคุณบาส

ต้องดูว่ามีทุนเท่าไหรครับ

บางคนแบ่งซื้อไม้ละ5บาทบางคนแบ่งไม้ละ10บาทได้กี่ไม้อยู่ที่ทุนของเราเพราะการแบ่งไม้เป็นส่วนหนึ่งของการวางแผนครับ

บางคนแบ่งซื้อไม้ละ5บาทบางคนแบ่งไม้ละ10บาทได้กี่ไม้อยู่ที่ทุนของเราเพราะการแบ่งไม้เป็นส่วนหนึ่งของการวางแผนครับ

คุณ Trader Junior พอจะมีไลน์หรือเฟสมั้ยครับ ขอแนวทางในอาทิตย์หน้าด้วยครับ ตอนนี้ถือแท่งอยู่

21,200 ทำยังไงดีครับ

ถ้า ลพบุรี ต้องนี่เลย ตั้งเซ่งเฮง ตลาดลำนารายณ์

สุพรรณบุรี ต้อง บุญครองพร ท่าพี่เลี้ยง

อยู่แถวอิสานเหนือ ต้องที่นี่ จินเซ่งเฮง ตราดาวแดง

สั่งเชพ ต้อง winner เน้นบริการหลังการขายเยี่ยมเลย

โคราช ต้องที่นี่เลย แสงมณี2 หาง่าย เยื้องย่าโม่ ครับ

สกลนคร ต้องที่นี่ เมืองพลอย ยึดมั่นความซื่อสัตย์ จริงใจ ต่อลูกค้า

สุโขท้ย ต้อง ทวีพรรณ ทองมาตรฐาน สคบ ลายโบราณ ลายสุโขทัย ต้องที่นี่

ทำตู้ทอง ต้องที่นี่ กรุงธนเฟอร์นิเจอร์ ครับ ออกแบบ แต่ ติดตั้ง ได้รับความเชื่อถือทั่วประเทศ

เพชรบูรณ์ ต้องที่นี่ ห้องทอง พรสวรรค์ ซื้อขายทองแท่งไม่ต้องเข้ากรุงเทพ ได้ราคาเท่าสมาคม

ร้านทอง ต้องการ ฝากเงิน ใช้ธนาคาร ทำธุรกรรม ต้อง ทหารไทย tmb ข้ามเขตไม่เสียค่าธรรมเนียม

ร้านขายส่งต้องที่นี่เลย น่ำเชียง มากรุงเทพ ไม่ต้องหาร้านไหนดี นำเชียงร้านส่ง ทองเต็ม96.5 ค่ากำเหน็จถูก ร้านขายส่งในดวงใจเรา

ขอบคุณ ผู้ใหญ่ใจดี ทำให้ เราได้มาพูดคุยกันแบบนี้ สิบอกให้

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ค่ะแบ่งไม้คือ 100หาร4อะไรประมาณนี้. ขอบคุณนะคะกับคำแนะนำจะพยามศึกษาและเรียนรู้จากคุณบาสเข้ามาบอกแนวทาง

บ่อยๆนะคะ ขอบุญกุศลจงส่งให้คุณบาสโชคดีรวยๆ ยิ่งๆขึ่นไปนะคะ (คนราชรีน้ำใจงาม)

สภาคองเกรสลงมติตอนไหนอ่ะครับ?

สวัสดีคับเพื่่อนๆทุกท่าน :Announce ทองผิดคาดสวิงน่าดูกระชากกินcutหมดทุกทางแถมเป้าให้ลงก็มาไม่ถึงมาดูกราฟกัน9-9-56-01.gifอย่างที่บอกเมื่อวันศุกร์ว่าถ้าทองดีดขึ้นมาเหนือ1384แปลว่าจบ4hA โดยเจ้าเล่น5คลื่นแต่คลื่น1h5ลงมาแค่1359 ไม่ลงถึงเป้าที่ให้ไว้คือ1352 :ghostแถมดีดกลับภายใน5นาที ซึ่งกวาดกินคัตฝั่งsell ทั้งsell limit &sell stop ของผมไปหมดทุกไม้ ตอนนี้เรากำลังขึ้นทำคลื่น4hB เป้าหมายมองคร่าวๆสามารรถขึ้นได้ถึง1403-1429 ตามฟิโบ127.2-161.8-200 ตามลำดับ แต่ก่อนจะขึ้นก็ต้องย่อลงมาตามฟิโบ61.8-50-38.2 หรือราคา1380-1376-1372 ตามลำดับเช่นกัน เพราะที่ขึ้นทำไฮเมื่อเช้าคือ1hAคลื่นย่อยของ4hB และตอนนี้กำลังย่อทำ1hB แถวๆ1380-1372 แล้วขึ้นไปจบ1hCที่1403-1429 แต่อยากบอกว่าผมลืมลากเส้นเนคไลน์แถวๆ1394 และมีแนวต้านเส้นเหลืองแถวๆ1397-1399 อีก ตรงนี้เป็นแนวต้านสำคัญหากเล่นเทคนิค เป้าหมายแพทเทิ้ลh&Sจะขึ้นได้ถึงฟิโบ200หรือ1429 แต่ในลักษณะของคลื่นขาลงแม้จะเป็นคลื่นรีบาวย่อยในคลื่น่ขาลงใหญ่หรือคลื่นขาลงย่อในคลื่นขาลงใหญ่ มันไม่ค่อยถึงตามเป้าดังนั้นไม่อยากให้คาดหวังว่าจะถึง1429 ได้ง่ายๆ เหมือนรอบที่แล้วที่ตั้งเป้าไว้1352-1344 แต่มาแค่1359 เช่นกัน มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อbuy limit 1374 cut 1367 เป้า 1415

2 หากถูกกินcutข้อ1แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขายsell limit 1415 cut 1420 เป้า 1366

2 หากถูกกินcut ข้อ1 แนะนำรอขาย sell limit 1429 cut 1434 เป้า 1333

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล . ส่วนตัวผมมตั้งซื้อตามข้อ1 และตั้งขายาตามข้อ2 ครับ :17 ส่วนออเดอร์sell 1370.35&sellstop1363 โดนกินcutทั้ง2ไม้ ความฝันว่าหลุดทะลุทะลวงแล้วจะรวยกลายาเป็นดับวูบภายใน5นาที :_02เจ้าเอาคืนทีเดียว186.5$ 9-9-56-02.gifส่วนทองแท่งที่เก็บวันศุกร์กำลังพิจารณาว่าจะปล่อยแถวๆ1415-1429 ครับเดี๋ยวดูสถานการณ์อีกที

ปล2. ใกล้ปิดงบต้องปั่นงานส่งขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

ค่ะแบ่งไม้คือ 100หาร4อะไรประมาณนี้. ขอบคุณนะคะกับคำแนะนำจะพยามศึกษาและเรียนรู้จากคุณบาสเข้ามาบอกแนวทาง

บ่อยๆนะคะ ขอบุญกุศลจงส่งให้คุณบาสโชคดีรวยๆ ยิ่งๆขึ่นไปนะคะ (คนราชรีน้ำใจงาม)

ถ้ามี100บาท แบ่งสัก5ไม้กำลังสวยคับหรือจะแบ่ง10ไม้ก็ไม่ว่ากันยังไงซะซื้อขั้นต่ำก็ประมาณ5-10บาทอยู่แล้ว

ถ้าใช้วิธีผมอาจจะหวั่นๆไปบ้างกรณ๊ที่เก็บแล้วยังลงต่อ เพราะมันเป็นแผนการเล่นแบบทะยอยเก็บไม้แรกสุดอาจลบหนักสุดแต่เฉลี่ยออกมาทุกไม้จะไม่สูงมาก :aa ถามว่าในปีนี้จะลงอีกมั้ยคิดว่าลงเต็มที่ไม่น่าเกิน1260 และไป1500-1600ไม่เกินนี้ในปลายปีถึงต้นปีหน้าถ้าถึง1500-1600 แล้วอาจต้องระวังเพิ่มเพราะปีหน้าเราอาจได้เห็น1200-1100อีกครั้งหรืออาจต่ำกว่านั้น :aa

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองดีดตัวขึ้นจากแนว 1360 แม้ว่าตัวเลขเศรษฐกิจจะออกมาดีเป็นปัจจัยลบต่อทองคำ ในเชิงเทคนิคยังคงมีแรงซื้อจากแนวหนุนหลักนี้ได้อยู่ อย่างน้อยก็ครั้งสองครั้ง ทำให้มองว่าเป็นแนวที่สามารถเข้าซื้อได้ในช่วงนี้ ต้องระวังหลุดแนวด้วยถ้าลงมาทดสอบบ่อยเกินไป

กองทุน SPDR ไม่มีการเปลี่ยนแปลงการถือครอง ดัชนีความผันผวนทรงตัว ซึ่งทรงตัวผิดกับความผันผวนจริงๆ ที่เกิด อาจทำให้ทองทรงตัวในกรอบในช่วงนี้

กรอบแนวต้าน 1395 1402 1415

แนวหนุน 1350 1370

เทรดดิ้งในกรอบนี้สำหรับสัปดาห์นี้แล้วค่อยเปลี่ยนกลยุทธ์ในช่วงต้นสัปดาห์หน้า