ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เขาเรียกคุณพระช่วยขอรับพี่กบ วันนี้ลาพักร้อนอยู่กะบ้านแต่ช่วงสายจะพาพ่อแม่ไปไหว้พระแถวบ้านแพ้วเลยกดขายเสียก่อนไม่มีเวลาดู

ไม่งั้นล่ะคงเก็บไว้ลุ้นคืนนี้แล้ว

คุณพระช่วย กตัญญูพ่อแม่ อย่างนี้ถึงจะฝ่าฝันกำไรน้องทองได้บ้างไรบ้าง ก็เจ้ามือมานช่างร้ายเหลือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณบาส ส่วน Sell 1415 กับ 1429 ยังให้คงไว้หรือเปล่าค่ะ

1 รอซื้อbuy limit 1374 cut 1367 เป้า 1415

2 หากถูกกินcutข้อ1แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขายsell limit 1415 cut 1420 เป้า 1366

2 หากถูกกินcut ข้อ1 แนะนำรอขาย sell limit 1429 cut 1434 เป้า 1333

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล . ส่วนตัวผมตั้งซื้อตามข้อ1 และตั้งขายตามข้อ2 ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณหญิง

พี่กบก็เห็นคุณบาสบอกส่วนตัวเอาแค่ sell 1429

แล้วตกลงตั้ง sell 1415 ด้วยไหมคะคุณบาส?

ถูกแก้ไข โดย gejen

1 รอซื้อbuy limit 1374 cut 1367 เป้า 1415

2 หากถูกกินcutข้อ1แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขายsell limit 1415 cut 1420 เป้า 1366

2 หากถูกกินcut ข้อ1 แนะนำรอขาย sell limit 1429 cut 1434 เป้า 1333

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล . ส่วนตัวผมตั้งซื้อตามข้อ1 และตั้งขายตามข้อ2 ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณหญิง

พี่กบก็เห็นคุณบาสบอกส่วนตัวเอาแค่ sell 1429

แล้วตกลงตั้ง sell 1415 ด้วยไหมคะคุณบาส?

ดีจ้าา วันนี้ไม่ว่างเข้ามาดูเลย ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ ขอตามคุณบาสด้วยคนครับ

คอนเฟอร์เรนซ์บอร์ดเผยดัชนีการจ้างงานสหรัฐปรับตัวเพิ่มขึ้นในเดือนส.ค.

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 9 กันยายน 2556 21:45:22 น.

คอนเฟอร์เรนซ์ บอร์ด เปิดเผยว่า ดัชนีการจ้างงานสหรัฐปรับตัวขึ้นแข็งแกร่งอย่างต่อเนื่องในเดือนส.ค.

ซึ่งบ่งชี้ถึงการขยายตัวในระดับปานกลางของการจ้างงานในอนาคต

รายงานของคอนเฟอร์เรนซ์ บอร์ด ระบุว่า ดัชนีการจ้างงานเพิ่มขึ้นแตะ 113.54 ในเดือนส.ค.จากระดับ 112.80 ในเดือนก.ค.

ตัวเลขดังกล่าวเป็นการขยายตัว 4.5% จากปีก่อน

นายแกด เลอวานอน ผู้อำนวยการฝ่ายการวิจัยเศรษฐกิจมหภาคของคอนเฟอร์เรนซ์ บอร์ด กล่าวว่า “การขยายตัวของดัชนีในเดือนส.ค.

บ่งชี้ถึงการขยายตัวในระดับปานกลางของการ จ้างงานไปจนถึงฤดูใบไม้ร่วง หลังจากที่อัตราการจ้างงานได้ขยายตัวอย่างรวดเร็วกว่าคาดการณ์

ในครึ่งแรกปี 2556 เมื่อพิจารณาจากกิจกรรมทางเศรษฐกิจที่ยังคงอ่อนแอ ในขณะที่การชะลอตัวลงของการจ้างงานในช่วง 2 เดือน

ที่ผ่านมาส่งผลให้แนวโน้มในช่วง 6 เดือนอยู่ในอัตราที่ยั่งยืนมากยิ่งขึ้น"

ทั้งนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาว่า ตัวเลขจ้างงานนอกภาคเกษตรในเดือนส.ค.เพิ่มขึ้น 169,000 ตำแหน่ง

ซึ่งต่ำกว่าคาดการณ์ของตลาดที่คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 180,000 ตำแหน่ง

ดัชนีการจ้างงานของคอนเฟอร์เรนซ์ บอร์ด เป็นการรวบรวมข้อมูลจากดัชนีชี้นำในตลาดแรงงานทั้งหมด 8 ดัชนี

ซึ่งรวมไปถึงจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน ข้อมูลตำแหน่งงานเปิดใหม่จากสำนักงานสถิติของกระทรวงแรงงาน และผลผลิตภาคอุตสาหกรรม

จากธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) การจัดทำดัชนีมีจุดประสงค์เพื่อคาดการณ์แนวโน้มการจ้างงานด้วยการตัดทอน ปัจจัยความผันผวนในตลาดแรงงาน

เพื่อให้เห็นแนวโน้มที่ชัดเจนมากขึ้น

ดีจ้าา วันนี้ไม่ว่างเข้ามาดูเลย ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ ขอตามคุณบาสด้วยคนครับ

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 09 กันยายน 2013 - 21:09, พูดว่า:

ตั้งBuy stop1395cut1390เป้า1403ครับ

ส่วนbuy1374คงไว้ก่อน

ถ้าแมทbuystopยกเลิกbuylimit1374

แต่ถ้าแมทbuylimit1374ยกเลิกbuystop1395ครับ

----------------------------------------------------------------

รักจะตาม ก็ต้องให้ครบเซ็ทค่ะ 5555

สำหรับคนขาย

คุณหญิง

พี่กบ หญิงตั้ง ตามคุณบาสค่ะ คือตั้ง sell 1429 แต่ถามคุณบาสให้แน่ใจว่า ตั้ง sell 1415 ด้วยไหมค่ะ

ดีใจกะคุณสลาตันด้วยจ้า แล้วเราก็เข้าสู่โหมดรอขาย เหมือนเดิม

คุณนุชเล็งไรวานบอกหน่อย ป้าตั้งแอลไว้83ปิด89 คราวนี้ไม่ดอยนิ orderมันหายไปแบบมีลำไย อิอิ พักก่อนนะ

order หายไปแบบมีลำใย ดีจังเจ้าป้า gs ไม่ต้องห่วงเรื่องเงินบาทอ่อน แข็ง

อย่าไปไหนไกลน้า พักแล้วเข้ามาเป็นแนวให้หมู่เฮาเป็นระยะๆโตย

คับเจ้าป้า ก้อรอขายเหมือนเดิมคับ ลุ้นมันขึ้นไปทะลุ 1400 แต่คงยากหน่อยเนอะ

เงินบาทนี่ตัวดีเลยคับพี่กบ ตอนลงไม่แข็งนะ ราคาไม่ค่อยดีเท่าไร พอมันขึ้นปุ๊ปแข็งปั๊ป สปอตไปไกลราคาขึ้นนิดเดียวเอง

คับเจ้าป้า ก้อรอขายเหมือนเดิมคับ ลุ้นมันขึ้นไปทะลุ 1400 แต่คงยากหน่อยเนอะ

เงินบาทนี่ตัวดีเลยคับพี่กบ ตอนลงไม่แข็งนะ ราคาไม่ค่อยดีเท่าไร พอมันขึ้นปุ๊ปแข็งปั๊ป สปอตไปไกลราคาขึ้นนิดเดียวเอง

ราคาบาทแข็ง ดูตามข่าวข้างล่างของเย็นวันนี้จ้าสลาตัน

เงินบาทปิดตลาด 32.16/18 แข็งค่าตามภูมิภาค ตลาดคลายกังวลเฟดชะลอ QE

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 9 กันยายน 2556 17:28:46 น.

นักบริหารเงิน เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดเย็นนี้ที่ระดับ 32.16/18 บาท/ดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าจากช่วงเช้าที่ระดับ 32.23/25 บาท/ดอลลาร์

เคลื่อนไหวตามค่าเงินในภูมิภาค หลังดอลลาร์ปรับตัวอ่อนค่าเนื่องจากตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐฯ

ที่ประกาศออกมาเมื่อช่วงค่ำวันศุกร์ไม่ค่อยดีนัก

"(เงินบาท)ปรับตัวตามค่าเงินในภูมิภาคหลังตัวเลข Non-Farm ออกมาไม่ค่อยดี...Take profit ด้วย" นักบริหารเงิน กล่าว

แม้ตลาดยังจับตาดูสถานการณ์ในซีเรีย และการชะลอมาตรการ QE ที่คาดว่าจะมีขึ้นในช่วงวันที่ 17-18 ก.ย.นี้ แต่เมื่อตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตร

ของสหรัฐออกมาไม่ค่อยดี ทำให้เชื่อว่าธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด)จะยังไม่มีการพิจารณาชะลอมาตรการดังกล่าว ในเร็ววันนี้

นักบริหารเงินประเมินกรอบการเคลื่อนไหวของเงินบาทวันพรุ่งนี้ไว้ระหว่าง 32.10-32.30 บาท/ดอลลาร์

* ปัจจัยสำคัญ

- เงินเยนอยู่ที่ระดับ 99.47/49 เยน/ดอลลาร์ จากช่วงเช้าที่ระดับ 99.67 เยน/ดอลลาร์

- เงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3184/3186 ดอลลาร์/ยูโร จากช่วงเช้าที่ระดับ 1.3117 ดอลลาร์/ยูโร

- ดัชนี SET ปิดวันนี้ที่ระดับ 1,384.31 จุด เพิ่มขึ้น 48.06 จุด, +3.60% มูลค่าการซื้อขาย 49,039.11 ล้านบาท

- สรุปปริมาณการซื้อขายรายกลุ่ม ต่างชาติซื้อสุทธิ 2,973.36 ล้านบาท(SET+MAI)

- นายจอห์น เคอร์รี่ รมว.ต่างประเทศของสหรัฐ เผยมีประเทศแนวร่วมที่สนับสนุนการโจมตีทางทหารกับรัฐบาลซีเรียเพิ่มขึ้น

ขณะที่สหรัฐกำลังรออำนาจการโจมตีดังกล่าวจากสภาคองเกรส ส่วนรายงานการตรวจสอบของสหประชาชาติ(ยูเอ็น)

ไร้ผลเนื่องจากขณะนี้หลักฐานว่ารัฐบาลของประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาดใช้อาวุธเคมีนั้นมีมากอยู่แล้ว

- ขณะที่รัฐมนตรีต่างประเทศของรัสเซียและซีเรียออกมาเตือนว่าการที่สหรัฐวาง แผนใช้กองกำลังทหารโจมตีประเทศในแถบตะวันออกกลาง

อาจจะเป็นการปลุกเร้ากลุ่มผู้ก่อการร้าย

- สมาคมแลกเปลี่ยนทองคำและเงินของจีน เผยราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกงพุ่งขึ้น 166 ดอลลาร์ฮ่องกง ปิดที่ระดับ 12,888 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึงในวันนี้

หรือราคาเทียบเท่ากับ 1,394.13 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ เพิ่มขึ้น 17.96 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตราแลกเปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/ 7.76 ดอลลาร์ฮ่องกงในวันนี้

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดปรับตัวขึ้นขานรับข้อมูลเศรษฐกิจจีนแข็งแกร่งเกินคาด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 9 กันยายน 2556 22:19:57 น.

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดปรับตัวขึ้น ขานรับยอดส่งออกที่แข็งแกร่งของจีน ในขณะที่วุฒิสภาสหรัฐประชุมอภิปรายความเป็นไปได้ในการโจมตีซีเรีย

หลังจากที่ตลาดเปิดทำการได้ไม่นาน ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์เพิ่มขึ้น 72.35 จุด หรือ 0.48% ที่ระดับ 14,994.85 จุด

ดัชนี S&P 500 เพิ่มขึ้น 6.80 หรือ 0.41% แตะที่ 1,661.97 จุด ดัชนี Nasdaq เพิ่มขึ้น 22.02 จุด หรือ 0.60% แตะที่ 3,682.03 จุด

ตลาดหุ้นสหรัฐปรับตัวขึ้นหลังจากสำนักงานศุลกากรของจีนเปิดเผยว่า ตัวเลขการส่งออกของจีนขยายตัว 7.2% เมื่อเทียบเป็นรายปี

แตะที่ 1.9061 แสนล้านดอลลาร์ในเดือนส.ค. และขยายตัว 2.1% จากเดือนก.ค. ซึ่งเป็นตัวเลขที่สูงกว่าการคาดการณ์ของตลาด

ในขณะเดียวกัน สำนักงานสถิติแห่งชาติจีน (NBS) เผยดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ของจีน ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อที่สำคัญ ขยายตัว 2.6 % ในเดือนส.ค.

เมื่อเทียบรายปี ซึ่งเป็นอัตราที่ชะลอลงจาก 2.7% ในเดือนก.ค.

หากเทียบรายเดือน ดัชนี CPI เดือนส.ค.เพิ่มขึ้น 0.5% หลังจากที่ในเดือนก.ค.ขยับขึ้น 0.1% จากเดือนก่อนหน้า

ตลาดได้รับแรงกดดันอย่างหนักจากความวิตกกังวลในเรื่องซีเรียซึ่งกำลัง เข้าสู่การอภิปรายในวุฒิสภาสหรัฐในขณะนี้ หลังจากที่สมาชิกวุฒิสภา

ได้กลับเข้าสู่สมัยประชุมอีกครั้งภายหลังการหยุดพัก ผ่อนในช่วงฤดูร้อน

ทั้งนี้ ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐมีกำหนดจะถ่ายทอดเทปบันบันทึกการให้สัมภาษณ์ผ่านเครือข่ายสถานี โทรทัศน์หลายแห่งในสัปดาห์นี้

รวมทั้งจะกล่าวปราศัยในวันอังคารนี้ ในความพยายามโน้มน้าวให้ประชาชนสนับสนุนแผนการโจมตีซีเรีย

หุ้นแอปเปิ้ลเพิ่มขึ้น 1.2% ก่อนบริษัทมีกำหนดจะเปิดงานแนะนำโทรศัพท์ไอโฟนรุ่นใหม่ในวันพรุ่งนี้

หุ้นเดลต้า แอร์ ไลน์ส อิงค์. เพิ่มขึ้น 5.9% หลังจากดัชนี S&P Dow Jones Indices ระบุว่าบริษัทจะถูกเลื่อนอันดับขึ้นไปแทนที่บีเอ็มซี ซอฟต์แวร์ อิงค์.

ในดัชนี S&P 500 หลังจากตลาดปิดทำการซื้อขายในวันพรุ่งนี้ ซึ่งส่งผลให้บริษัทกลายเป็นสายซึ่งการบินรายใหญ่อันดับสองของโลก

รองจาก เซาธ์เวสต์ แอร์ไลน์ส โค.

ดีใจกะคุณสลาตันด้วยจ้า แล้วเราก็เข้าสู่โหมดรอขาย เหมือนเดิม

คุณนุชเล็งไรวานบอกหน่อย ป้าตั้งแอลไว้83ปิด89 คราวนี้ไม่ดอยนิ orderมันหายไปแบบมีลำไย อิอิ พักก่อนนะ

มือซน กดขายไป 137 ชักเสียว เลยซื้อกลับมาละ 121

พรุ่งนี้ต้องไปหาหมอแต่เช้า ขี้เกียจลุ้น อิอิ

ไปอาบน้ำกลับมา เสียดายฝุดๆ ไม่น่ารีบซื้อกลับมาเลยตรู

พี่กบ หญิงตั้ง ตามคุณบาสค่ะ คือตั้ง sell 1429 แต่ถามคุณบาสให้แน่ใจว่า ตั้ง sell 1415 ด้วยไหมค่ะ

ตั้งแค่14129ครับ

ตั้งแค่14129ครับ

ขอบคุณค่ะ คุณบาส ราตีสวัสค่ะทุกๆท่าน

คุณ s คะ

คุณบาสเทรดโบรก fx pro

ส่วนพี่กบ เจ้อี๋ เจ้าป้า และอีกหลายคนเทรดโบรกชื่อ exness

และที่แนะนำให้เข้าไปอ่านหน้า 3901, 3902, 3903 และหน้าอื่นๆเป็นระยะๆในห้องนี้ ไม่ทราบคุณ s ได้อ่านหรือยัง

ถ้าอ่านก็จะทำให้เข้าใจขั้นตอนการเทรด gs ค่ะ

มีขั้นตอนต่างๆอธิบายให้ทราบเกี่ยวกับการเปิด new order การ close order, pending order

การตั้ง price, stop loss, take profit และอื่นๆที่เกี่ยวข้อง

การโหลดโปรแกรม meta trader 4 หรือ MT4 การเปิดบัญชีเพื่อเทรด demo และอื่นๆที่เกี่ยวข้อง

link ในการโหลดและติดตั้ง meta trader 4 เพื่อใช้ในการเทรด

เมื่อมั่นใจกับการเทรด demo แล้ว ก็มีขั้นตอนการโอนเงินเข้าบ/ช exness ผ่านธนาคารออนไลน์ 7/eleven เพื่อเทรดจริงต่อไป

เดี๋ยวผมจะลองไปศึกษาตามคำแนะนำทั้งหมดก่อนครับ ถ้าติดตรงไหนคงต้องขอรบกวนสอบถามอีก ขอให้พี่กบ,เจ้อี๋,คุณบาส เฮงเฮงเฮง เทรดกำไรตลอดคร๊าบบบ!!!