ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้าป้า ก็ใจเด็ดนะเพราะเอส 72 ได้ลำไย แต่ไอ้แอลค้างโด่ ถ้าไม่เด้งมาให้ปิด ก็เสียหายเยอะเชียว ถือว่าใจเย็นสุดๆ นับถืออะ แต่ระหว่างทางคงกดไปหลายไม้ :uu

ไม่ได้ปิดเมื่อแตะ75ครั้งแรก ตั้งปิดที่76 แต่ไม่ถึง สุดท้ายตั้งปิดเลย และคิดด้วยว่า ถ้าไม่ได้ต้องsl แล้วค่ะ โชคดีคงไม่มาหาเราเป็นครั้งที่2 ก็จะขาดทุนน้อยหน่อย ตัวเอสน่าจะมาmakeกำไรแทนได้ ยื้อไปยื้อมาอยุ่หลายชม อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าป้าคะ พรุ่งนี้เช้ามองยังไงคะ

ตลาดจีนจะเป็นไง วิแคะหน่อยจ้า ขอบคุณคับ

เจ้าป้านี่่ได้เล่น สปอตป่ะครับ ไม่เสียค่าคอมหรอ ผมจะกดถี่แล้วเก็บที่ละนิดแบบเจ้าป้านี่ไม่ได้เลย โดนค่าคอมกินตายยย ==!

ถึงคุณนุช ตอบช้ามัวแต่ดูหนังที่ค้าง เดาว่าลงมั้ง เพราะแถบเอเชีย ปิดไปหลายวัน ก่อนเค้าหยุดยาว ทำปิดไปแค่1300ต้นๆ เมกามาเล่นเองที่ขึ้นไปชนาดนั้น คิดว่า ตี๋ ไหว้พระจันทร์กลับมา บวกให้ขนาดมีกำไรก็น่าจะขายก่อนมัง แต่ตลาดเค้าอาจเ ปิดเปิดผิดเวลาเนื่องจากพายุซัดเข้าไปเต็มๆ ก่อนตลาดตี๋ พี่จิงโจ้ เค้าไม่มีเอี่ยวเรื่องวันหยุด ต้องไปดูอาการเค้ากัน ตลาดนี้เล่นแบบเข้าบรรยากาศประเทศ ธรรมชาติ มากๆ ไม่เล่ห์เหลี่ยมแพรวพราวเหมือนอาตี๋ อ่ะ เดามั่ว อิอิ สรุปขึ้นมาเอสมั้ง ไปตั้งรับที่แนวรับ มั่วๆเอา ตัวเลขแรก ประกาศ13.45 เด็วค่อยอ่านนะ

ปล. ตลาดญี่ปุ่น ปิดทำการจ้า โชคดีค่ะ

เจ้าป้านี่่ได้เล่น สปอตป่ะครับ ไม่เสียค่าคอมหรอ ผมจะกดถี่แล้วเก็บที่ละนิดแบบเจ้าป้านี่ไม่ได้เลย โดนค่าคอมกินตายยย ==!

GSค่ะ ก็ค่าcom2%มั้ง คิดไม่ค่อยถูกเหมือนกัน ไม่รุ้คิดจากอะไร เพราะเค้ามีข้อความขึ้น d คงหมายถึง deposit bonus ก็มีบวกเพิ่มให้ ถ้าขึ้นw น่าจะwithdraw bonus ก็ลบ เคยถามเพืิ่ิอนๆที่เล่นโบรกเดียวกัน ก็ยังไม่ได้คำตอบ ขี้เกียจโทรไปถามที่โบรก เห็น ลบไม่มาก อยู่ในเกณฑ์ รับได้ ว่าจะๆ ว่างๆมาคิดเหมือนกัน หรือว่าเราอ่านเงื่ิอนไขเค้าไม่ละเอียด เลยยังหาที่คิดไม่ถูก

ถ้าคุณTheRichman หรือเพื่อน คิดเป็น มาบอกหน่อยเด้อ

เอาข้อความที่postก่อนหน้า มาแปะให้อีกครั้ง นี่คือวิธี ปลูกเห็ด ของป้า ใช้การhedging เพื่อแก้ไขport แอล75 ที่ดอยค้่างอยู่

75-75=0 แต่ที่ปลูกเห็ดไว้ ใช้เอส72.5เปิดคำ้แอลไว้ 72.5-33=บวก39.5 อันนี้จะตอบปัญหาพี่กบและเพื่อนๆได้ กี่สึนามิ portเราก็จะยืนหยัดอยู่ได้ ข้างนึงลบ อีกข้างจะบวก บางทีป้าถึงมีพูด กำไรเท่ากับขาดทุนเลย อิอิ แนวทางเล่นโดยใช้เฮ็ดจิ้ง มีตยเป็นภาษาปะกิตซะส่วนมาก หาอ่าน หาฟังกันเองนะคะ

แนวความคิดสรุปมาแบบเข้าใจง่าย ก็คือ buy และsell ในราคาเดียวกัน เมื่อเกิดการผันผวนรุนแรงของราคา เป็นเครื่องมือป้องกันความเสี่ยงชนิดหนึ่ง เราเอามาประยุกต์ใช้กับportตัวเองได้ เพราะ เค้าเลือกใช้ ได้หลายรูปแบบ

ตย. วางแผนการเล่นของป้า คือ กะแอล75 เพื่อเล่นสั้นๆ แต่ผิดคาด มันไหล จึงเปิดเอสที่72.5ไว้ ตัวนี้ต้องเปลี่ยนมุมมองจะเล่นสั้นๆเป็นถือให้นานขึ้น เพื่อมาลดขาดทุนของเอส33ที่ติดเหวอยู่ด้วย คู่ที่แก้ไข ก็ทำตามแผนไป ส่วนที่เล่นสั้นๆก็เล่นไป เพื่อนทีี่ใช้ cut cut ไป ก็ไม่ต้องมาคิดวางแผนมากมายอะไร ขาดทุนไปแล้วก็มาจับคู่เล่นใหม่ แต่ ถ้าเราเล่นขาดทุนมากกว่ากำไร น่าจะเล่นผิดวิธีนะคะ ต้องใช้ตัวช่วยที่จะทำกำไรให้ได้

มีเวลาเลยพูดมากหน่อย ปกติระหว่างวัน ป้าก็ยุ่งอ่ะ บางที อาศัยที่คุณบาสมาแปะไว้ว่าเล่นไร ก็เป็นประโยชน์ค่ะ เพื่ิอนเหมือนกันอย่าละเลยทำไรมาแปะไว้ เผื่อใครเข้ามาอ่านจะได้รู้ว่าเกิดราคาอะไรไปแล้วมั่งอย่างน้อยเราจะได้แกะรอยตามไปถูก ทุกสิ่งอย่างในเว็ปนี้ให้ประโยชน์มากเหลือเกิน เอามาใช้ให้ได้ค่ะ พระอานนท์ สำเร็จเป็นอรหันต์องค์สุดท้าย แต่ท่านเป็นเลิศหลายด้านเหนือพระอรหันต์องค์อื่นๆ มีท่อนนึง อ่านมา ชอบมาก ท่านเคยพูดกับพระพุทธเจ้าว่า ถ้าพระพุทธเจ้า ไปแสดงธรรม ที่ใด หากพระอานนท์ ไม่ได้อยู่ที่นั้นด้วย ขอให้พระพุทธเจ้า แสดงธรรมให้ท่านฟังอีกครั้งหนึ่ง เด็วนี้ มี copy paste photo album อิอิ โชคดีวันจันทร์ค่ะ

แนวทางประกบแอลด้วยเอส

ก้อดีครับมองอีกมุมก้อคือการตัดขาดทุนครับ

เพราะเราเลือกตัดขาดทุนนะจุดที่เอสไปแแล้วเจ้าลากไปไหนก้อขาดทุนแค่ช่องว่างที่เปิดแอลกะเอสเท่านั้น

กรณีเจ้าป้าเมื่อหักลบกันแล้วหลังปิดทั้งหมดพร้อมกันจะเหลือขาดทุน2.5$+ค่าswap

วิธีนี้ผมเคยใช้ตอนgfแต่อยากบอกว่าโคตรกลุ้มเลย5555จะปิดฝั่งไหนก่อนดีสุดท้ายก้อแก้ปัญหานี้แบบผิดๆเพราะขาดประสบการณ์พอร์ทแย่กว่าเดิม

การประกบมีข้อเสียเรื่องมาร์จิ้นครับนั่นคือมาร์จิ้นจะลดลงถ้าเกิดในพอร์ทใหญ่มาร์จิ้นเยอะแบบเจ้าป้าก้อยังเหลือมาร์จิ้นไว้เล่นจุดสำคัญได้แต่ใครพอร์ตเล็กต้องคำนวณดีดีเพราะเราดึงมาร์จิ้นมาใช้กับ2ออเดอร์

ถ้าเงินไม่พอเล่นออเดอร์ที่3ไม่ได้นะครับระวังไว้ด้วย

คนพอร์ทเล็กcutlossดีกว่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณบาส, เจ้าป้า, และพี่ทั้งหลาย

วันนี้ดักbuy อย่างเดียวหรือครับ ส่วนsell ตั้งไว้ที่ 1318.5 ดีไหมครับ :21

ขอบคุณคุณบาสค่ะ ป้าเอส1330.3 ปิด1315

กดแอลตาม1315 ยังไม่ทันเลย อด อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณบาส, เจ้าป้า, และพี่ทั้งหลาย

วันนี้ดักbuy อย่างเดียวหรือครับ ส่วนsell ตั้งไว้ที่ 1318.5 ดีไหมครับ :21

8.00 ตลาดฮ่องกง จีนเปิด มันลงเพราะคำสั่งแบบ at the open ราคาไหนเค้าก็ขายอ่ะ เด๋วซักพักก็เข้าสู่การเล่นตามธรรมชาติ จับจังหวะเวลาการเทรดให้ดีๆนะคะ เทคนิเคิล ช่วยการหาราคาที่ใช่ แต่ timing การเข้าทำราคาก็สำคัญนะคะ โชคดีค่ะ

กดแอลตาม1315 ยังไม่ทันเลย อด อิอิ

อิอิ กดแบบinstant ได้16.5 ปิด19.1 แรงและเร็วแบบนี้ล่ะ ป้าชอบ เสี่ยงเหว เสี่ยงดอย ไปนะธุระเยอะ

เปิดมาดูอีกทีตกใจเลย ลงพรวดๆ กดตามไม่ทัน

สงสัยต้องไปฝึกวิทยายุทธใหม่ :Wt

ตัวลขวันนี้ จะมุ่งไปที่ตลาดยุโรป เป็นส่วนใหญ่ เดาว่าลบน่าจะนำ้หนักมากกว่า เวลาจะเริ่มตั้งแต่13.58- 14.58 (หากเอเชียเล่นตำ่ ไม่แน่ยุโรป อาจทำยืนก็ได้ ต้องตามรอยเค้าไป) 15.30 บวก แล้วก็ไปจับตาดูอีกที20.00 ประธานECB พูด บวกมั้ง แต่มาแมทกะเวลา20.00 พี่กันมีประกาศตัวเลข ลบ ก็คงมีเขียวๆแดงๆให้ระทึกใจคนกด 20.30 FOMC สาขา นิวยอร์ค ดัดลี่พูด 22.15 ประธานธกลางสวิส จอร์แดน พูด 24.30 FOMC สาขา ดัลลัส พูด เพื่ิอนต้องไปlive วัดหมู่ วัดจ่า กันเอาเอง วันก่อนอีตาbullardพูด ตลาดเสียทรงเลย วันนี้ อัญเชิญมา3ท่าน คงต้องตามข่าวเองจ้า