ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ภาวะตลาดหุ้นไทย: ปิดบวก 11.76 จุด ดีดขึ้นในช่วงท้ายตลาดฯ/แนะเกาะติดสถานการณ์ชุมนุมฯ

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 31 ตุลาคม 2556 17:26:08 น.

ตลาดหลักทรัพย์ปิดตลาดช่วงบ่ายวันนี้ที่ระดับ 1,442.88 จุด เพิ่มขึ้น 11.76 จุด (+0.82%) มูลค่าการซื้อขาย 37,547.44 ล้านบาท

การซื้อขายหุ้นวันนี้ ดัชนีหุ้นไทยเคลื่อนไหวทั้งแดนลบ-บวกในกรอบแคบ ก่อนจะดีดตัวขึ้นไปบวกกว่า 10 จุดในช่วงท้ายตลาด โดยแตะจุดสูงสุดของวัน

ที่ระดับ 1,442.88 จุด และแตะจุดต่ำสุดของวันอยู่ที่ 1,418.87 จุด

ส่วนหลักทรัพย์เปลี่ยนแปลงวันนี้ เพิ่มขึ้น 362 หลักทรัพย์ ลดลง 281 หลักทรัพย์ และไม่เปลี่ยนแปลง 213 หลักทรัพย์

นายเทิดศักดิ์ ทวีธีระธรรม ผู้อำนวยการอาวุโสฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.เอเชีย พลัส กล่าวว่า ตลาดหุ้นไทยมีความผันผวนในกรอบ

แต่ในช่วงท้ายก็มีการดีดกลับขึ้นมาได้ หลังจากวานนี้ปรับตัวลงค่อนข้างแรง และสถานการณ์การคัดค้านร่างพ.ร.บ.นิรโทษกรรมฯ

ยังไม่มีแนวโน้มเกิดความรุนแรง

ส่วนตลาดหุ้นอื่นในภูมิภาคเอเชียส่วนใหญ่อยู่ในแดนลบ หลังจากที่ธนาคารกลางสหรัฐฯ(เฟด)คงมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ(QE)ไว้

ซึ่งก็ไม่ได้ผิดไปจากความคาดหมายของนักลงทุน

แนวโน้มการลงทุนในพรุ่งนี้(1 พ.ย.) นายเทิดศักดิ์ คาดว่า ตลาดหุ้นไทยคงจะซบเซา เนื่องจากนักลงทุนอยู่ระหว่างติดตามดูสถานการณ์ทางการเมือง

ภายในประเทศ คาดว่าจะผันผวนในกรอบ 1,420-1,450 จุด

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ได้แก่

JAS มูลค่าการซื้อขาย 9,387.26 ล้านบาท ปิดที่ 8.45 บาท ลดลง 0.95 บาท

KBANK มูลค่าการซื้อขาย 1,643.87 ล้านบาท ปิดที่ 190.00 บาท เพิ่มขึ้น 6.00 บาท

TRUE มูลค่าการซื้อขาย 1,633.05 ล้านบาท ปิดที่ 8.85 บาท เพิ่มขึ้น 0.05 บาท

SCB มูลค่าการซื้อขาย 1,486.26 ล้านบาท ปิดที่ 164.50 บาท เพิ่มขึ้น 3.00 บาท

ADVANC มูลค่าการซื้อขาย 1,468.83 ล้านบาท ปิดที่ 255.00 บาท เพิ่มขึ้น 6.00 บาท

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตั้ง L25 ไว้ติดเรียบร้อยแล้วลุ้นๆ 43 ละกันครับ

น้องโฟนน่าจังอ่ะ เอารูปสองหนุ่มน่ารักมาโพสต์อีกดิ

เราลุ้นๆขึ้นกัน 1343 นะจ๊ะ

16.6 รายวัน มีเวลาอีกให้ลุ้นอีกเยอะ อิอิ

ถึงคุณAlan ดูทิงดูหมีเก่ง เห็นไรคะ ช่วยแชร์หน่อย

พี่กบต้องเปิดเอส เห็ดจิ้ง แต่ไม่ต้องก็ได้ ช่วงนี้เป็นเวลาGF จะปิดตลาด ราคาก็วิ่งไปวิ่งมา ให้ระทึกใจเล่น

พี่กบไม่ชอบ hedging พี่กบชอบรู้ดำแดงไปเลย นอนหลับสบายดี

แต่เวลาโดน cut หลายหน ก็อ่อยๆเหมือนกัน

สูตรสำเร็จคุณป๋า วันหวยออก ทองขึ้น เอ้ิกๆ

เจ้าป้า พี่กบครับ รบกวนไปช่วยกันปลุกกระทิงกันหน่อย สงสัยมันกำลังหลับอยู่อ่ะครับ

ไม่ย่อสักกะที กะจะ buy อีกจักหน่อย

16.6 รายวัน มีเวลาอีกให้ลุ้นอีกเยอะ อิอิ

ถึงคุณAlan ดูทิงดูหมีเก่ง เห็นไรคะ ช่วยแชร์หน่อย

เห็นไรๆ มาเแชร์กันๆ ดูจากเจ้าป้าเป็นดอก คู่กับ เป็นต้นจ้า

ไม่ย่อสักกะที กะจะ buy อีกจักหน่อย

อ้าว!! พี่กบรอย่ออยู่หรือครับ งั๊นปล่อยให้ทิงหลับไปก่อนเดี๋ยวช่วยกล่อมให้ เอ่.. เอ๊..ๆๆๆๆ

อ้าว!! พี่กบรอย่ออยู่หรือครับ งั๊นปล่อยให้ทิงหลับไปก่อนเดี๋ยวช่วยกล่อมให้ เอ่.. เอ๊..ๆๆๆๆ

แน๊ แล้วบอกว่าเป็นเด็กหนุ่ม แต่เด็กรุ่นใหม่ก็น่าจะร้องเพลงกล่อมลูกได้นะ

เอ่ เอ้ น้องทอง ย่อสักกะติ๊ด พอให้ buy เพิ่มหน่อยเต๊อะ

ถามพี่กบนิสนึงนะครับ ว่าพี่กบรอbuyอีกที่ราคาไหร่เหรอครับ เด็กน้อยตาดำดำอยากรู้อ่ะคับ

ถามพี่กบนิสนึงนะครับ ว่าพี่กบรอbuyอีกที่ราคาไหร่เหรอครับ เด็กน้อยตาดำดำอยากรู้อ่ะคับ

ถ้ามา 21 ก็เอาแหล่ะ

วันนี้ วัน ฮัลโลวีน แปะให้บ้านที่มีเด็กๆ เพลงร้องให้เด็กๆ รู้ว่าวันนี้ เค้าทำไรกันจ้า

http://www.youtube.com/watch?v=5jYnmds8QDE&feature=youtube_gdata_player

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆ

ไปฉลองฮาโลวีนมาทั้งวัน ตั้งแต่เที่ยงวันยันสี่ทุ่ม อดๆๆๆๆ

ได้แค่ปิดเหวเดิม ขาย 550 ซื้อ 499

เอาไงต่อคะเจ้าป้า ลงเท่าไรซื้อ ขึ้นเท่าไรขาย ลอกๆๆๆๆ

เจ้าป้าช่วยคิดหน่อย เอส 23.07 แอล 23.65 ตั้งเป้ากะคัทก่อนนอนยังไง วันนี้โดนไปเพราะใจร้อน เกือบ 4 ดอล

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส ดช เม่า และเพื่อนๆ

ไปฉลองฮาโลวีนมาทั้งวัน ตั้งแต่เที่ยงวันยันสี่ทุ่ม อดๆๆๆๆ

ได้แค่ปิดเหวเดิม ขาย 550 ซื้อ 499

เอาไงต่อคะเจ้าป้า ลงเท่าไรซื้อ ขึ้นเท่าไรขาย ลอกๆๆๆๆ

ฉลองฮาโลวีนสนุกกว่าเป็นไหนๆ มีความสุขดีแล้วค่ะ ใช้ชีวิตให้คุ้มค่าสบายใจ

แต่กลับมาก็ยังได้ลำใยอีก เฮงๆจ้า