ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Nantaphob Phandee

Gold spot price update 5.11.13

*ไอเดียผมนะครับ คิดว่า ตอนนี้ b อาจจะยังไม่จบ นะครับ ที่พึ่งผ่านมาน่าจะได้ คลื่น ย่อย i ของ b และ ตอนนี้ กำลังหาจุดจบของ ii ก่อน จะปรับตัวลงไป ทำคลื่นย่อย iii และจบ b

*ซึ่งถ้าผมนับและ คะเน สัดส่วนคลื่นถูก ก็น่าจะมีโอกาสเห็น iii ลงไปได้แถว 1295+/- ครับ

*ดังนั้นในระยะสั้น หากให้เลือเก็งทำกำไรสั้นๆ ผมตะเลือก หาจังหวะ sell มากกว่าครับ แต่จะเข้า จังหวะไหนนั้น อยากให้ลองหาจังหวะกันดูครับ เพราะจะว่าไปราคาแถวนี้ ก็ใช่ว่าจะ สวยงามมากมาย ในการ sell ก็ขึ้นอยู่กับ สิจารณญาณ ของแต่ละคนครับ อย่าลืมกำหนดจุดลดความเสี่ยง ของท่านด้วยนะครับ

*แต่ถ้าไม่แน่ใจ ก็รอได้ครับ อาจจะรอ ดูให้แน่ใจว่า มันทีโอกาสลงมาเป็นเป็น b แล้วแน่ๆ โดยอาจจะรอเกิดสัญญาณ bull di ก่อนเพื่อเป็นตัวช่วยเสริม ความเป็นไปได้ มากขึ้น ก่อนก็ได้ ...แล้วจะได้ หาจังหวะ เล่นกับ คลื่น c ได้ต่อไป

*แต่อันดับแรก ไปทีละสเต็บก่อนครับ มาช่วยกัน หาจุด b ก่อนว่ามันจะอยู่ ประมาณตรงไหน?

โชคดี มีกำไรครับ ทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

match buy ตามคุณบาส คุณหญิง และน้องปลายฟ้า แล้วค่ะคุณปอง

((((น้องปลายฟ้า)))) match แล้วใช่ม๊าย

ใช่ค่ะพี่กบ

เอ่ออคือ หลายกูรูมองว่ามันอาจลงมา129Xก่อนแล้วดีด เริ่มเสียววจุงงง ><

เอ่ออคือ หลายกูรูมองว่ามันอาจลงมา129Xก่อนแล้วดีด เริ่มเสียววจุงงง ><

ณ จุดนี้ buy ที่เท่าไหร่จ๊ะ

ณ จุดนี้ buy ที่เท่าไหร่จ๊ะ

1308ครับพี่กบ แก้เป็นตั้งต๊อบลอสเท่าทุน กันเหนียวไว้ก่อนฮ่าๆ

ณ จุดนี้ หุ้น 1410.88 บวก 22.48

ktb 19.7 หุ้นที่เหลือก็ขึ้นด้วย go up ๆๆๆๆ

1308ครับพี่กบ แก้เป็นตั้งต๊อบลอสเท่าทุน กันเหนียวไว้ก่อนฮ่าๆ

ปลอดภัยจริงนะหนุ่มน้อย ไม่ตั้ง sl 1305 เรอะ แล้ว 1308 ตั้งไว้แต่เมื่อไหรเนี่ย วันศุกร์เหรอ

ณ จุดนี้ หุ้น 1410.88 บวก 22.48

ktb 19.7 หุ้นที่เหลือก็ขึ้นด้วย go up ๆๆๆๆ

:gd :57 :gd

ดูแค่ทองปองก้อตาลายแร้วววว

ถูกแก้ไข โดย แม่น้องคิตตี้

ปลอดภัยจริงนะหนุ่มน้อย ไม่ตั้ง sl 1305 เรอะ แล้ว 1308 ตั้งไว้แต่เมื่อไหรเนี่ย วันศุกร์เหรอ

ครับตั้งแต่วันศุกร์ล้ะ กะรอปิดไกลๆแต่ก็ไม่มีปัจัยให้ขึ้นสักที

ครับตั้งแต่วันศุกร์ล้ะ กะรอปิดไกลๆแต่ก็ไม่มีปัจัยให้ขึ้นสักที

เป็นคนมองภาพใหญ่เหมือนคุณบาส แววเป็นนักลงทุนนะเนี่ย

แล้วเปลี่ยนโบรกเทรดทอง volume ครั้งละน้อยลงหรือยังล่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แปะให้ First ค่ะ ไม่ว่างเม้าส์เลย ขอให้เป็นเด็กดีของพ่อแม่นะคะ

:gd :57 :gd

ดูแค่ทองปองก้อตาลายแร้วววว

คุณบาสเค้าฉายภาพทอง หุ้น ไว้ให้หมู่เฮาพินา และอัพเดทแนวรับให้เป็นระยะๆ

เลยทำให้พี่กบไม่มรึนค่ะ 555

พี่กบ หญิงเห็นหมีที่ ราย 4H (เดา)

ถูกแก้ไข โดย ying

เป็นคนมองภาพใหญ่เหมือนคุณบาส แววเป็นนักลงทุนนะเนี่ย

แล้วเปลี่ยนโบรกเทรดทอง volume ครั้งละน้อยลงหรือยังล่ะ

ยังเลยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ พอดีที่มอมีงานครับ

พี่กบ หญิงเห็นหมีที่ ราย 4H (เดา)

อ้าว ทองจะลงแล้วหรือ

คุณบาสๆ เจ้าป้าๆ คุณหญิง คุณปอง น้องปลายฟ้า น้อง Rich และหมู่เฮา เรียกหมด 555