ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1259-1260 ณ เที่ยงคืน 41 นาที ค่ะคุณบาส เจ้าป้า คุณข้าวกล้อง และทุกท่าน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะหลุด60แล้ว หนาวล่ะ คุณบาส มาแนะแนวหน่อยเน้อ รออยุ่ค่ะ

ไม่ได้ทำอะไรไว้ ยังมรึนที่โดนกินตอปอยู่ ไปนอนตั้งหลัก 555 กะจะตื่นเที่ยงคืนมาเล่นรอบใหม่แต่สลบยาวมาตื่นตีห้า

นั่งอ่านย้อนไปเรื่องที่พี่กบเจอที่ปั๊ม ดีนะที่พี่กบเรียกประกัน ว่าแต่เป็นประกันของอะไรเหรอคะ ชั้น 1 หรือ พรบ.

น่ากลัวจังถ้าพาขึ้นรถมาโรงบาลด้วย ขอบคุณพี่กบที่มาเล่าให้ฟังนะคะ จะได้ระวังตัวกัน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน น้องทองเทอีกครั้ง ต่ำสุด 1242.031 :_cd รอแนวทางจากคุณบาส และเจ้าป้าค่ะ

ออร์เดอร์เก่าที่ร้องเรียนไป exness บอกรอตรวจสอบ แต่เจอ ออร์เดอร์ใหม่ error อีก ตั้ง sell stop 1248 ปิด 1244 แต่ exness รายงาน ว่า match sell ที่ 1249.486 tp ที่ 1252 กลายเป็น ติดลบ 12 $ ยังไม่ได้ตรวจสอบออร์เดอร์อีนๆ :023 ผิดซ้ำแล้วซ้ำอีก เพื่อนๆ เจอปัญหานี้ไม๊คะ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 21/11/2556

http://prinkgold.blo...d-21112556.html

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน เมื่อคืนทองคำปรับตัวลงแรงในช่วงตี2 หลังจากรีบาวด์ไม่ผ่านแนวต้าน 1,280 เหรียญ จากกราฟราย 4 ชั่วโมงข้างล่าง สัญญาณเทคนิคอินดิเคเตอร์ยังทำหน้าที่ได้ดี ท่านที่เทรดตามอินดิเคเตอร์ H4 ที่แจกให้หวังว่าเพื่อนสมาชิกคงปรับพอร์ตได้ทัน รอขายทำกำไรเมื่อเขียวแท่งแรกของ H4 มาตามวินัย หรือจะรอขายเมื่อเขียวแท่งแรกของระบบรายวันมาก็ได้ครับ

ส่วนแนวโน้มหลักทองคำยังอยู่ในช่วงขาลง ระบบรายวันแดงต่อเนื่อง หลุดกรอบสามเหลี่ยมชายธงลงมาแบบนี้ แสดงให้เห็นว่าทองคำเลือกที่จะลงต่อ ติดตามสัญญาณระบบให้ดีๆครับ

*ท่านที่ยังไม่มีระบบลงทุนให้ไปโหลดได้ที่หัวข้อ Exness Template ข้างบนเว็บไซต์ครับ*

ดูกราฟ-H4 ให้ตั้งค่าเป็น 1-32-0-0-0-0-0-0 จะได้ค่าตามรูปกราฟข้างล่าง

สู้ๆ ค่ะ คุณสลาตัน :21

ขอบคุนคับ สู้ด้วยกันคับคุนข้าวกล้อง กอดดอยต่อปายยยยยย

คาราวะท่านจอมยุทธและแม่นางทุกท่าน เมือคืนนี้ มารทองคำ ออกมาอาระวาด กัน มีใครได้ประ มือกันมันบ้าง ( รับบาย) วรยุทธ ท่านคงสูงส่ง กันน่าดู ส่วนข้าน้อยจักไม่เเกร่งพอ เพราะเพิ่งท่องยุทธภพไม่นาน ขอให้ทุกท่าน ประ มือกันมันแล้วจงได้ชัยชนะ จาก ฝ่ามือ มารทองคำ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ราคาน้ำมัน WTI ร่วง 45 เซนต์ หลังเฟดส่งสัญญาณลด QE

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 พฤศจิกายน 2556 10:20:52 น.

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) ส่งมอบเดือนม.ค.ร่วงลง 45 เซนต์ แตะที่ 93.40 ดอลลาร์/บาร์เรล ในการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิก

ที่ตลาดเอเชียช่วงเช้าวันนี้ หลังจากรายงานการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ส่งสัญญาณว่า เฟดอาจจะลดขนาดมาตรการผ่อนคลาย

เชิงปริมาณ (QE)

รายงานการประชุมนโยบายการเงินของเฟดเมื่อวันที่ 29-30 ต.ค.ระบุว่า ขณะที่เจ้าหน้าที่ระดับสูงของเฟดจำนวนมากพิจารณาว่าเฟดอาจจะเริ่มลดขนาด

โครงการซื้อสินทรัพย์ “ในช่วงไม่กี่เดือนข้างหน้า" นั้น เจ้าหน้าที่รายอื่นๆบางส่วนยืนกรานให้รอความชัดเจนมากขึ้นเกี่ยวกับการฟื้น ตัวของตลาดแรงงาน

และเศรษฐกิจ ก่อนทำการตัดสินใจใดๆ

สำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงาน (EIA) ของสหรัฐเปิดเผยว่า สต็อกน้ำมันดิบในรอบสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 15 พ.ย.เพิ่มขึ้น 375,000 บาร์เรล

สต็อกน้ำมันกลั่นลดลง 4.8 ล้านบาร์เรล สต็อกน้ำมันเบนซินลดลง 345,000 บาร์เรล และอัตราการใช้กำลังการกลั่นน้ำมันลดลง 0.1% แตะที่ 88.6%

ขายแท่งไป3ก้อนเมื่อเช้าเพราะหลุด1251 ครับ ได้18750

รอเก็บใหม่ที่1234-1214-1184ครับ ถ้าหลุด1180จะcut3ก้อนแล้วไปรอเก็บใหม่1130-1111-1089-1067 ตามลำดับ

GBX : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย โกลเบล็กฯ (21-11-13 | 09:16)

Submitted by admin on Thu, 11/21/2013 - 09:27

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน)

ให้ถือสถานะขายเพื่อรอซื้อกลับทำกำไรที่แนวรับ $1,235-1,240/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว

หลังซื้อกลับทำกำไรไปแล้วให้หาจังหวะเปิดสถานะขายเมื่อราคาปรับตัวขึ้น

ภาพรวมตลาดวานนี้

Gold – ราคาทองคำโลกปิดปรับตัวลดลง $31.20/Oz หรือ 2.45% มาอยู่ที่ $1,243.70/Oz (จุดต่ำสุด-สูงสุดในรอบวันอยู่ที่ $1,240.80-1,276.34) ราคาทองคำปรับตัวลงหลังกระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงาน ยอดค้าปลีกของสหรัฐขยายตัว 0.4% ในเดือนต.ค.เมื่อเทียบรายเดือน สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะขยายตัว 0.1% โดยได้รับแรงหนุนจากยอดขายยานยนต์และชิ้นส่วนยานยนต์ที่ดีดตัวขึ้น และราคาทองคำถูกกดดันเพิ่มเติมจากดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ของสหรัฐ ปรับตัวลดลง 0.1% ในเดือนต.ค. เนื่องจากราคาน้ำมันเชื้อเพลิงร่วงลง 2.9% ส่วนราคาอาหารขยับขึ้น 0.1% ราคาทองคำปรับตัวต่อในช่วงตี 2 วานนี้รายงานการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เมื่อวันที่ 29-30 ต.ค.ระบุว่า ขณะที่เจ้าหน้าที่ระดับสูงของเฟดจำนวนมากพิจารณาว่าเฟดอาจจะเริ่มลดขนาด โครงการซื้อสินทรัพย์ "ในช่วงไม่กี่เดือนข้างหน้า"

แนวโน้มตลาดวันนี้

Gold – ราคาทองคำปรับตัวลงและปิดต่ำกว่าระดับ $1,270/Oz

และสร้างจุดต่ำสุดใหม่ซึ่งยืนยันถึงแนวโน้มขาลงแต่ในวันนี้น่าจะทรงตัวได้

เนื่องจาก RSI เข้าสู่ภาวะขายมาก

มองกรอบราคาทองคำในวันนี้ที่ $1,235-1,268/Oz

ตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญประจำวันนี้

• ดัชนีภาคการผลิตยูโรโซน เวลา 16.00 น.

• ดัชนีราคาผู้ผลิตสหรัฐ เวลา 20.30 น.

• ยอดผู้ขอรับสวัสดิการสหรัฐ เวลา 20.30 น.

• ดัชนีภาคการผลิตสหรัฐ Markit เวลา 20.30 น.

- See more at: http://www.gold.in.t...h.L2gfGFm8.dpuf

ขายแท่งไป3ก้อนเมื่อเช้าเพราะหลุด1251 ครับ ได้18750

รอเก็บใหม่ที่1234-1214-1184ครับ

ถ้าหลุด1180จะcut3ก้อนแล้วไปรอเก็บใหม่1130-1111-1089-1067 ตามลำดับ

คุณบาสสู้ๆๆ ค่า :gd

คุณบาสบอกแนวทางล่วงหน้าแจ่มชัดมากๆ ทำให้พี่กบที่รอซื้อแท่งอยู่ กะว่าจะซื้อ 1251-1260

แต่เมื่อคืนเจ้ามือลากยาวเลยหลุดลง 1250 และดูจากกราฟลง 1240 เลยได้ไปรอเก็บพร้อมคุณบาสที่ 1234-1184 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไม่ได้ทำอะไรไว้ ยังมรึนที่โดนกินตอปอยู่ ไปนอนตั้งหลัก 555 กะจะตื่นเที่ยงคืนมาเล่นรอบใหม่แต่สลบยาวมาตื่นตีห้า

นั่งอ่านย้อนไปเรื่องที่พี่กบเจอที่ปั๊ม ดีนะที่พี่กบเรียกประกัน ว่าแต่เป็นประกันของอะไรเหรอคะ ชั้น 1 หรือ พรบ.

น่ากลัวจังถ้าพาขึ้นรถมาโรงบาลด้วย ขอบคุณพี่กบที่มาเล่าให้ฟังนะคะ จะได้ระวังตัวกัน

พี่กบได้รับโพสต์ต่อมาอีกที เห็นว่าอาจจะเกิดกับใครก็ได้ ควรระวังไว้ก่อน เลยโพสต์ให้ดูค่ะ