ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 04/12/2556

post-6613-0-58858800-1386143769_thumb.pngpost-6613-0-89150700-1386143804_thumb.png

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน เมื่อคืนทองคำปรับตัวลงทำโลว์ใหม่ไว้ที่ระดับ 1,215 เหรียญ แต่ยังสามารถกลับตัวขึ้นมาปิดบวกได้ วันนี้ดูในกรอบโซนแนวรับ-ต้านที่ทำไว้ในกราฟ หากในรอบวันราคาย่อตัวลงมาตรงโซนแนวรับล่างไม่หลุด ลองหาจังหวะเข้าแอลไว้ลุ้น rebound โดยตั้งจุดขาดทุนไว้ที่โลว์ของเมื่อวาน หรือจะรอให้ผ่านแนวต้านค่อยเปิดแอล อาทิตย์นี้มีแกปตรง 1,247 เหรียญ

*ในตรงกันข้ามหากหลุดแนวรับล่างค่อยจัดเอสตามน้ำลงไปลุ้นขายตามแนวรับ*

ทองคำปรับตัวลงมานาน ส่วนมากขาใหญ่จะชอบเอาข่าวมาดันกลับแรงๆ ก็ช่วงนี้ละครับ เพื่อดักกิน SL ขาเอสที่มาเข้าช่วงต่ำๆ ถ้าข่าวเป็นลบอาจจะดีดกลับขึ้นไป 1,240x เลยก็ได้ ยังไงขาเอสก็ระวังด้วย เพื่อความปลอดภัยอย่าลืมตั้งจุดตัดขาดทุน ไม่รู้คืนนี้จะเล่นกันฝั่งไหน ดูจากข่าวแล้วผมว่าค่อนข้างแรงครับ

แนวต้าน : 1,225 1,235 1,242 1,247

แนวรับ : 1,218 1,215 1,208 1,192

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Announce 1214 กรี้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :Kk

ป้ายหน้า1200เลยลวกเพ่555+

ถูกแก้ไข โดย แม่น้องคิตตี้

ฮั่นแน่คุณปองแอบมากรี๊ดคนเดียว

จิไปลัลล๊ามาไม่มีกราฟมิกล้าเล่น

ดีใจๆๆๆกับคุณปองด้วยค่ะ

ฮั่นแน่คุณปองแอบมากรี๊ดคนเดียว

จิไปลัลล๊ามาไม่มีกราฟมิกล้าเล่น

ดีใจๆๆๆกับคุณปองด้วยค่ะ

ขอบคุณคะ

:57 ปองเอสมาจากเมือคืน 25 ได้ปิดทั้งหมดล่ะเมื่อกี้12 อิอิ

ขอบคุณคะ

:57 ปองเอสมาจากเมือคืน 25 ได้ปิดทั้งหมดล่ะเมื่อกี้12 อิอิ

เยี่ยมเลยค๊าบบบ

ขอบคุณคะ

ดีใจด้วยนะครับคุณปอง แต่ทำไมกรี๊ดๆๆๆๆๆนำผมไปก่อนเลยล่ะ!! เดี๋ยวผมรอกรี๊สสสสส...คืนนี้รอบเดียวเลยดีกว่า555

เยี่ยมเลยค๊าบบบ

:32 :32 เคลียร์พอตรอเล่นรอบสองทุ่มก่าๆ อิอิ :57

ดีใจด้วยนะครับคุณปอง แต่ทำไมกรี๊ดๆๆๆๆๆนำผมไปก่อนเลยล่ะ!! เดี๋ยวผมรอกรี๊สสสสส...คืนนี้รอบเดียวเลยดีกว่า555

ปองเก็บกำไรเข้าเป๋าก่องน๊าาาคุณเอส เดี๋ยวรอบค่ำมาลุ้นๆขึ้นรถไฟเหาะเป็นเพื่อนกันอีกทีคะ :57

ขอบคุณที่ถามหากันนะคะ ไม่ค่อยสบาย นอนอ่านอย่างเดียวค่ะ อิอิ

เอส50ไว้ รอปิดค่ะ ก็ล้อคกำไรไว้เรื่อยๆ จำได้เคยบอกไว้ ว่าขึ้นยังไงก็ไม่เกิน55 จึงตัดสินใจเอสยาวไว้ค่ะ

วันนี้ ตัวลขยุโรป ออกมาน่าจะลบกะทอง มี17.00บวก ตัวเลขมีคาดบ้างไม่มีบ้าง คงต้องเล่นซ่อนหาเอาเอง แต่เอเชียรู้แกว เอาลง1212 มารอไว้เลย และยุโรปก็เล่นแบบทื่อๆ คงไม่มีแรงดันแน่ เท่าที่สังเกตุุ ถึงจะบวก พลังด้านมืดเยอะมาก เอาลงตลอด ซึ่งคงต้านทานไม่ไหว เพราะขึ้นได้นิดหน่อยก็ถอยยาวเลย 19.00 ของเมกา โหว่คาดการณ์ไว้ ก็ต้องลุ้นกันค่ะ 20.15ความสำคัญระดับ3ดาว ลบกะทองค่ะ 20.30 ลบ ขาแอลยังไม่พ้นกำ 22.00ก็ลบอีก ออกรวดเดียว6ตัว สรุปถ้าเค้าลงแล้ว เวลาช่วงต่อไปคงไม่ต้องดูแล้วค่ะ โชคดีนะคะ

เอส22 ปิด14 แอล14 ปิด16 ค่ะ เดา 08/22

ขอบคุณที่ถามหากันนะคะ ไม่ค่อยสบาย นอนอ่านอย่างเดียวค่ะ อิอิ

เอส50ไว้ รอปิดค่ะ ก็ล้อคกำไรไว้เรื่อยๆ จำได้เคยบอกไว้ ว่าขึ้นยังไงก็ไม่เกิน55 จึงตัดสินใจเอสยาวไว้ค่ะ

วันนี้ ตัวลขยุโรป ออกมาน่าจะลบกะทอง มี17.00บวก ตัวเลขมีคาดบ้างไม่มีบ้าง คงต้องเล่นซ่อนหาเอาเอง แต่เอเชียรู้แกว เอาลง1212 มารอไว้เลย และยุโรปก็เล่นแบบทื่อๆ คงไม่มีแรงดันแน่ เท่าที่สังเกตุุ ถึงจะบวก พลังด้านมืดเยอะมาก เอาลงตลอด ซึ่งคงต้านทานไม่ไหว เพราะขึ้นได้นิดหน่อยก็ถอยยาวเลย 19.00 ของเมกา โหว่คาดการณ์ไว้ ก็ต้องลุ้นกันค่ะ 20.15ความสำคัญระดับ3ดาว ลบกะทองค่ะ 20.30 ลบ ขาแอลยังไม่พ้นกำ 22.00ก็ลบอีก ออกรวดเดียว6ตัว สรุปถ้าเค้าลงแล้ว เวลาช่วงต่อไปคงไม่ต้องดูแล้วค่ะ โชคดีนะคะ

เอส22 ปิด14 แอล14 ปิด16 ค่ะ เดา 08/22

ขอบพระคุณวิเจ้าป้ามากๆคะ ไม่สบายหายเร็วๆนะคะ เจ้าป้าไม่เข้ามาห้องเราเงียบๆเลยคะ

เอส50 ขั้นเทพเลยคะ :gd

คืนนี้มีevent เจ้าป้าเข้ามาแนวหมู่เฮาเป็นระยะๆด้วยนะคะ :Announce

ขอบคุณค่ะเจ้าป้า

หายไวไวนะค่ะ

ทานลำไยเยอะไปแน่เลย 555

เจ้าป้าค่ะ

เอเชียเอาลงมาขนาดนี้ คืนนี้ตัวเลขออกก็ดีดเลยอะป่าวค่ะ

ตามวิเจ้าป้าตัวเลขออกมาลบกะทองอย่างเดียว

คงต้องหาตั๋วเอส เหมาะๆซะแล้ววววว :047