ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองเด้งขึ้นเด้งลง คุณปองออกตัวไว หาตัวจับยากพอๆกับเซียนเจ้าป้า ลุ้นๆ

เจ้าป้าขั้นเทพ :gd

ปองเพิ่งหัดเดินเองจ้าาาา :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะทุกๆคน

จิ L86 ไว้ตั้งแต่เมื่อเช้า

ตอนคุณปองปิด L นี่ว้าเหว่มาก บรื๋อ

ตอนนี้โล่งแล้วค่า

L89 นี่ละคะพี่กบ ลุ้นๆดู อิอิ :32

ไม้เล็กๆคะขึ้นมาสูงแล้วเล่นไรมากไม่ได้ หวาดเสียว555

คุณปอง l89 ปิดไปยังครับ หรือรอที่เท่าไร

เสื้อสีตกแก้ได้...ง่ายนิดเดียว

ให้นำเสื้อผ้าสีตกมา แช่ในน้ำเกลือ ก่อนซักโดยใช้อัตราส่วนเกลือป่น 1 ช้อนโต๊ะ ต่อน้ำ 3 ถ้วยตวง แช่ทิ้งไว้ประมาณครึ่งชั่วโมง

จากนั้นจึงนำผ้าไปซักตามปกติ ซึ่งจะทำให้ไม่มีปัญหาเรื่องสีตก ทั้งยังช่วยรักษาสีเสื้อไม่ให้ซีดเร็ว ช่วยรักษาเนื้อผ้าให้มีคุณภาพด้วย

ในกรณีเป็นผ้ายีนก็สามารถใช้วิธีเดียวกันได้ เพียงแต่เพิ่มเกลือป่นเป็น 1/4 ถ้วยตวง ต่อน้ำ 20 ถ้วยตวง..

จิได้ใช้วิชานี้แน่เพราะเปิดร้านซักรีด

ขอบคุณพี่กบมากค่ะที่ให้ความรู้

จุ๊บๆ

คุณปอง l89 ปิดไปยังครับ หรือรอที่เท่าไร

กดสักพัก ดูท่าไม่ค่อยดีเนอะ

รอดูสามทุ่มอยู่คะว่าจะยังไงต่อ :_10

ตอนคุณปองปิด L นี่ว้าเหว่มาก บรื๋อ

ปองปอดแหกโมโหบาทแข็ง แอล84ไม่ได้อะไรมีแต่จะติดลบด้วยอ่ะคะ เลยปิดซะเลยคะ แฮ่ๆ :ghost

ยินดีด้วยคะ :gd

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

จิได้ใช้วิชานี้แน่เพราะเปิดร้านซักรีด

ขอบคุณพี่กบมากค่ะที่ให้ความรู้

จุ๊บๆ

ร้านซักรีดคุณจันจิ :gd

แก้เสื้อสีตก ง่ายจริงๆด้วย จุ๊บๆๆโตยคน :D :lol:

ปล แต่ลองทดสอบกับผ้าส่วนตัวของเราก่อนจะปลอดภัยดีนะคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

โล่งแล้วกำไร พี่กบยินดีด้วยจ้า

ปองปอดแหกโมโหบาทแข็ง แอล84ไม่ได้อะไรมีแต่จะติดลบด้วยอ่ะคะ เลยปิดซะเลยคะ แฮ่ๆ :ghost

ยินดีด้วยคะ :gd

คุณปองดูจากเทคนิคกราฟ เห็นไม่เข้าท่าเลยปิดไป มีบ้างเป็นธรรมดา :aa

พี่กบไม่แน่ใจก็ปิดไปหลายครั้ง เลยไม่ได้ตังค์ซักที :047

ได้เวลาพาน้องไม้ไปนอนแล้วค่ะ

ไม่รู้เป็นไรว่าจะตื่นมาเมาท์ต่อ

แต่สลบยาวตลอด ตื่นมาอีกทีตีสอง 555

ขอให้พี่กบ คุณปอง และทุกๆ คนกำไรรวยๆ กันต่อไปค่ะ

ไม่รู้เป็นไรว่าจะตื่นมาเมาท์ต่อ

แต่สลบยาวตลอด ตื่นมาอีกทีตีสอง 555

ขอให้พี่กบ คุณปอง และทุกๆ คนกำไรรวยๆ กันต่อไปค่ะ

น้องไม้คงจะน่ารักมาก ว่างๆเอารูปมาฝากกันบ้างนะคุณจิ

มีเวลาเข้ามาแชร์ไอเดีย เม้าท์ๆกันอีกนะ

กำไรๆ มีความสุขกับครอบครัวทุกวันค่ะ

คุณปองดูจากเทคนิคกราฟ เห็นไม่เข้าท่าเลยปิดไป มีบ้างเป็นธรรมดา :aa

พี่กบไม่แน่ใจก็ปิดไปหลายครั้ง เลยไม่ได้ตังค์ซักที :047

L89 ปองถอยละนะคะพี่กบ :_10 ห่างจอก่อน

พาเด็กไปส่งนอนเหมือนกันคะคุณจัน พี่กบ เด้วปองมานะคะ :32

ธนาคารกลางอังกฤษปรับเพิ่มคาดการณ์ศก.ปี 57 สู่ระดับขยายตัว 3.4%

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 12 กุมภาพันธ์ 2557 21:03:28 น.

รายงานภาวะเงินเฟ้อฉบับล่าสุดของธนาคารกลางอังกฤษ (BOE) ปรับเพิ่มคาดการณ์เศรษฐกิจอังกฤษปี 2557 สู่ระดับการขยายตัว 3.4%

จากเดิมคาดการณ์ที่ 2.8%

นายมาร์ค คาร์นีย์ ผู้ว่าการ BOE เปิดเผยในการแถลงต่อสื่อมวลชนว่า การฟื้นตัวทางเศรษฐกิจของอังกฤษ ณ ปัจจุบัน "ต่างไม่สมดุลหรือรักษาระดับได้"

ส่วนคณะกรรมการนโยบายการเงินของ BOE ปรับเพิ่มคาดการณ์เศรษฐกิจอังกฤษในระยะ 3 เดือนสุดท้ายของปี 2557 สู่ระดับขยายตัว 0.9% จากเดิม 0.7%

นายคาร์นีย์ระบุว่า การขยายตัวในช่วงไตรมาสแรกของปีนี้จะยังคง "แข็งแกร่ง" ที่ระดับ 0.8%

ขณะเดียวกัน ผู้ว่าการ BOE ยังระบุว่า อังกฤษยังมีความเป็นไปได้ที่จะคงอัตราดอกเบี้ยซึ่งต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ ที่ 0.5% ต่อไป

ซึ่งความเห็นของนายคาร์นีย์บ่งชี้ว่า BOE ไดปรับเปลี่ยนโนบายอัตราดอกเบี้ยในนโยบายสัญญาณชี้นำล่วงหน้า (Forward Guidance)

ซึ่งเผยแพร่เมื่อเดือนส.ค. ปีที่แล้ว

ทั้งนี้ เศรษฐกิจอังกฤษฟื้นตัวอย่างแข็งแกร่งตั้งแต่เดือนส.ค.ปีที่แล้ว โดยผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ขยายตัว 0.7%

ในไตรมาส 4 ปีที่แล้ว ขณะที่อัตราว่างงานก็ปรับตัวดีขึ้นเหลือ 7.1% ในช่วงเดือนก.ย.-พ.ย.

รายงานยังระบุว่า อัตราดอกเบี้ยอาจจำเป็นต้องอยู่ในระดับต่ำไปอีกระยะหนึ่ง

นอกจากนี้ นายคาร์นีย์เปิดเผยว่า BOE จะพิจารณาปัจจัยที่หลากหลายขึ้น รวมถึงค่าแรงและศักยภาพการผลิต พร้อมระบุว่า

การฟื้นตัวทางเศรษฐกิจได้รับแรงหนุน

"ภาคครัวเรือนออมเงินน้อยลงและใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ขณะการลงทุนทางธุรกิจมีแนวโน้มปรับตัวดีขึ้นในปีนี้"

ผู้ว่าการ BOE ระบุ สำนักข่าวซินหัวรายงาน

แล้วปาล์มทำไรไปบ้าง L ไปหรือเปล่า

L89 ปองถอยละนะคะพี่กบ :_10 ห่างจอก่อน

พาเด็กไปส่งนอนเหมือนกันคะคุณจัน พี่กบ เด้วปองมานะคะ :32

ปิดไปแล้วใช่ไหมคุณปอง L 89 ตอนนี้ 89.7

แล้วมาแชร์ใหม่น้าคนสวย