ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดอยแท่งหรือ จีเอสครับ ราคา กลางๆน่าจะมีโอกาสมาให้ปิดได้ วันนี้มีตัวเลขเยอะด้วย

GS ครับ

รอ L1300 อีกไม้ เดาว่าน่าจะมาให้เก็บได้อยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

https://www.facebook.com/WealthStation

มองว่าน่าจะพักตัวเป้าแรกที่ 1295 1305 โดยทองคำในประเทศจะมีผลจากค่าเงินบาทที่สวนทาง

ราคาทองเด้งจากแนวหนุนย่อยบริเวณ 1308 - 1314 ได้ในคืนที่ผ่านมาแต่มองว่าน่าจะมีช่วงพักตัวลงมาอีกในเบื้องต้นการลงจากแนวต้านหลักเป็นได้ทั้งพักตัวแล้วขึ้นต่อ กับกลับตัวลง ทำให้ในเบื้องต้นมองแค่พักตัวก่อน สำหรับสัญญาณกลับตัวยังต้องดูสัญญาณในภาพหลักประกอบเพิ่มเติม

เช้านี้ค่าเงินบาทกลับอ่อนค่าลงมา 32.60 บาทจาก 32.4 บาทในวันที่ผ่านมา

ถ้ามีเหตุการณ์เปลี่ยนแปลงแล้วค่าเงินแข็งอาจแข็งในช่วงที่ทองมีช่วงบวก ไม่แน่นอนอยู่ที่จังหวะให้ระวังเรื่องนี้ไว้ด้วยถ้าเทรดทองคำในประเทศ

ในช่วงสั้นมีสัญญาณอ่อนตัวอีกมองว่าจะลงพัีกตัวลงจาก 1320 มาอยู่แถว 1295 - 1305 และเงินบาทไม่น่าอ่อนลงจากจุดนี้มากนัก

แนวต้าน 1335 1325 1318

แนวหนุน 1295 1305

By Facebook.com/Wealthstation

19/2/57

โชคดีนะ เม่า เจ้าป้า กบ เด็กสยาม เพื่อนๆ

เอส24.4 ปิด15.39 ยื้อไว้15 แต่เล่นเทมาแต่มืด ยังไม่เที่ยงพี่ท่านมายืนปากเหวเลย ที่เห็น 1298 09 13/23 น่าจะไม่เกิน34 เดา เมื่อวาน6เพื่อนๆไว้ให้แอล แอล13 ปิด23.5 เล่นอย่างนี้ดี มาแบบช้าๆแต่มาแน่นอน แอลที่ตลาดเช้าหรือ บ่าย ปิดที่เมกา เอสต่อที่เมกา มาปิดเช้าที่เอเชีย เย้ๆๆ เป็นมา2วันแล้ว วันนี้ต้องคอยชม ตัวเลขวันนี้ื น่าจะซำ้รอยเมื่อวาน ลบกะทองถึงบ่ายๆ เข้าเมกา ความน่าจะเป็นบวกมีมากกว่า หาtiming เปิดสถานะกันให้ดี ตี1 สมาชิก bullard พูด สถิติพูดแล้วลบกะทองมากกว่า ตี2 มาอีกแว้วFOMC โชคดีค่ะ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์

สวัสดีครับนักลงทุนออนไลน์ทุกท่าน แนวโน้มทองคำวันนี้มองยังเป็นลบ จากกราฟราย 5 นาที สัญญาณเทคนิค MA กลับตัวมาเป็นลบอีกครั้ง หลังจากมีการสวิงตัวขึ้นมาในช่วงดึก ขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1,324 เหรียญ มองเป็นจุดให้เข้าเอสซ้ำในช่วงระยสั้นๆ ไว้ลุ้นขายทำกำไรตรงแนวรับ 1,313 เหรียญ ซึ่งเป็นโลว์ของเมื่อวานหรือต่ำกว่านั้น

แนวโน้มหลักรายวันทองคำยังเป็นช่วงขาขึ้น การที่มีแรงขายทำกำไรออกมาจากนักลงทุนเมื่อวาน มองเป็นเพียงระยะสั้นๆ แนวรับจุดเข้าสะสมแอลจะอยู่ช่วง 1,300-1,310 เหรียญ หากวันนี้ย่อตัวลงมายังแนะนำให้สะสมแอลไว้ลุ้นปรับตัวขึ้นตามแนวโน้มต่อไปครับ

แนวต้าน : 1325 1330 1336 1340

แนวรับ : 1316 1312 1306 1300

ขอบคุณ 6 ของเจ้าป้าค่ะ (ซื้อตลาดเอเชีย ปล่อยตลาดเมกา จบ.......1 ขายตลาดเมกา ซื้อกลับตลาดเอเชีย จบ......2)

ขอบคุณคุณบาสค่ะ ขนาดรีบๆยังห่วงเพื่อนในห้องแวะมาไกด์ให้แต่เช้าเลย

ขอบคุณginger คุณเม่า และsr20detgt กราฟและวิฯที่แปะมาให้ค่ะ

พี่กบ คุณปิงปอง คุณปาล์มและเพื่อนทุกคน วันนี้ลงมาให้แต่เช้าเลย เตรียมเก็บกันยังค่ะ :gvme

ลงมา 14 แล้วเด้งมา 18 ไม่ผ่าน 20 สักที่ คันมือเลยกดเอสตรงที่ 18 แล้วนะครับ ใครมีแนวทางอะไรแนะด้วยรอลอกพร้อมโดดออกเสมอ

ขอบคุณ 6 ของเจ้าป้าค่ะ (ซื้อตลาดเอเชีย ปล่อยตลาดเมกา จบ.......1 ขายตลาดเมกา ซื้อกลับตลาดเอเชีย จบ......2)

ขอบคุณคุณบาสค่ะ ขนาดรีบๆยังห่วงเพื่อนในห้องแวะมาไกด์ให้แต่เช้าเลย

ขอบคุณginger คุณเม่า และsr20detgt กราฟและวิฯที่แปะมาให้ค่ะ

พี่กบ คุณปิงปอง คุณปาล์มและเพื่อนทุกคน วันนี้ลงมาให้แต่เช้าเลย เตรียมเก็บกันยังค่ะ :gvme

ส่วนตัวผมรอแอลประมาน 1304 ครับมันขึ้นมาตั้งหลายวันคงร่วงมาเทสด้านล่าง พร้อมสร้างฐานก่อนขึ้นมั่งครับ เดาๆ

L15 มาจากรอบเช้าเลยคะ :32

L15 มาจากรอบเช้าเลยคะ :32

ขึ้นแล้วครับ คุณปองได้กำไรละ สงสัยปามจะโดนกินตับ สู้แค่คัท

ขึ้นแล้วครับ คุณปองได้กำไรละ สงสัยปามจะโดนกินตับ สู้แค่คัท

ขอบคุณค่าาา ปองก้อรอแบบร้อนๆหนาวๆมาตั้งแต่สายๆแล้วจ้าาา :17

เป้าปองแค่25เอง อิอิ สู้ๆคะคุณปาม :gd

กราฟเสีย

อยู่ดีๆก้อ no connection โอ้ววว...,ม่ายนะ :_cd

กราฟเสีย

อยู่ดีๆก้อ no connection โอ้ววว...,ม่ายนะ :_cd

กราฟเสีย

ใช้ได้แร้วววววว

15นาทีที่หยุดไป หัวใจไม่อยู่กับตัว เอิ้กๆ :17