ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

high แค่25.286 ตั้งSL26 โดนด้วยหรา

Broker ของผมมันจะมีส่วนต่างอยู่ $1 ครับ เลยโดนพอดีครับเจ้าป้า

ได้กำไรเยอะกว่าใช่ไหมช่วงนี้ เก่งวิกราฟนะเนี่ย

นิดหน่อยเองครับพี่กบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอสไว้ตั้งแต่เย็นจะรอดไหมเนี้ย

ลุ้นให้ค่ะ

Broker ของผมมันจะมีส่วนต่างอยู่ $1 ครับ เลยโดนพอดีครับเจ้าป้า

อ้อ

เอสไว้ตั้งแต่เย็นจะรอดไหมเนี้ย

ช่วยกันแช่ง ถ้ายืน21 ไม่ได้19 ...... เลือกปิดได้ถึง16.5 คุณบาสต้องบอกมาแช่งราคาผมทำไม

ส่วนต่าง 1$ นี่ระบบโบรกเค้า stable พี่กบว่าคุ้มกว่านะคะ ดช เม่า ดูจากโบรกของดช เม่า และคุณบาส

พี่กบยังเทรด แอคอาร์ท อยู่เพราะเล่นเล็กๆขำๆ :lol:

ช่วยกันแช่ง ถ้ายืน21 ไม่ได้19 ...... เลือกปิดได้ถึง16.5 คุณบาสต้องบอกมาแช่งราคาผมทำไม

คุณบาสชิลๆอยู่แล้วล่ะ กำไรทีตั้ง 610$ รวมๆได้มากกว่า 200,000 บาท แล้ว

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นยุโรปปรับตัวสูงขึ้น ขานรับผลประกอบการสดใส

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557 23:01:52 น.

ตลาดหุ้นยุโรปปรับตัวสูงขึ้น เนื่องจากผลประกอบการที่สดใสของภาคเอกชน โดยดัชนี Stoxx Europe 600

แตะระดับสูงสุดในรอบ 6 ปีไปแล้ว

ดัชนี Stoxx 600 บวก 0.3% แตะ 335.93 เมื่อเวลา 15.10 น.ตามเวลาลอนดอน

หุ้นโวดาโฟน กรุ๊ป ดีดตัว 2.5% ส่วนหุ้นวาเลโอ พุ่ง 12% ภายหลังจากที่ได้รายงานผลประกอบการรอบ 6 เดือนที่สูงกว่าท่ได้มีการประเมินไว้

ขณะที่หุ้นโรยัล แบงก์ ออฟ สก็อตแลนด์ บวก 1.5%

นักวิเคราะห์ เปิดเผยว่า การที่ตลาดหุ้นหวนกลับมาอยู่ใกล้ระดับสูงเมื่อเร็วๆนี้ชี้ให้เห็นถึงความ สนใจและทุนที่เพียงพอที่จะสนับสนุนตลาดต่อไป

ปามป้ามัวคุยเลื่อนไม่ทัน เอส24 ปิดไปแล้วที่19.5

ดช เม่า

เคยเล่น cent เดี๋ยวนี้กลับมาเล่นเป็น dollar แล้วใช่ม๊าย

ปามป้ามัวคุยเลื่อนไม่ทัน เอส24 ปิดไปแล้วที่19.5

เจ้าป้าว่ามีโอกาส ร่วงต่อไหม

ดช เม่า

เคยเล่น cent เดี๋ยวนี้กลับมาเล่นเป็น dollar แล้วใช่ม๊าย

ยัง cent อยู่เลยครับ คงเล่น cent ไปเรื่อยๆ ก่อน มั่นใจแล้วค่อยเพิ่ม lot เอาครับ มั่นใจสุดๆ แล้วค่อยเล่น dollar ครับ เกิดมาป็อด :17

ยอดขายบ้านมือสองของสหรัฐเดือนม.ค.ร่วงลง 5.1%

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557 22:10:14 น.

สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) รายงานว่า ยอดขายบ้านมือสองเดือนม.ค.ของสหรัฐ

ร่วงลง 5.1% สู่ระดับ 4.62 ล้านยูนิต เนื่องจากอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนองที่สูงขึ้น และสภาพอากาศหนาวอย่างรุนแรง

ยอดขายบ้านมือสองที่ลดลงนี้ถือเป็นสถิติที่ลดลงเป็นครั้งที่ 5 ในรอบ 6 เดือนที่ผ่านมา

ยอดขายบ้านทั่วทั้ง 4 ภูมิภาคของสหรัฐร่วงลง แต่ยอดขายที่อ่อนตัวลงมากที่สุดเป็นยอดขายบ้านมือสองในฝั่งตะวันตก

ซึ่งเป็นเขตที่มีอุณหภูมิสูงกว่า

ทั้งนี้ ยอดขายบ้านมือสองเดือนธ.ค.ของสหรัฐ ปรับตัวเพิ่มขึ้น 1% สู่ระดับ 4.87 ล้านยูนิต

เจ้าป้าว่ามีโอกาส ร่วงต่อไหม

ก็ต้องทีละstep อ่ะค่ะ ป้าทำไว้เห็น19.7 17.45 16.5 หยุดถึงตรงไหนไม่รู้ แต่เค้าจะกลับมา23 อีก ก็ขึ้นๆลงๆ

1319.7 แล้ว step แรกเจ้าป้าจ้าหมู่เฮา

ที่ประชุม G-20 คาดหนุนการขยายตัวเศรษฐกิจต่อหลังหลายประเทศลดมาตรการกระตุ้น

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557 23:14:28 น.

สื่อต่างประเทศรายงานว่า การประชุมของรัฐมนตรีคลังและผู้ว่าการธนาคารกลางกลุ่ม G-20 ที่จะเปิดฉากขึ้นในวันพรุ่งนี้ที่ออสเตรเลีย

คาดว่า จะมีการดำเนินการอย่างแน่วแน่เพื่อสนับสนุนการขยายตัวของเศรษฐกิจ รวมทั้งการสนับสนุนการผ่อนปรนนโยบายเงินตรา

ในกลุ่มประเทศเศรษฐกิจที่พัฒนา แล้ว

ที่ประชุมคาดว่า จะจัดทำมาตรการใหม่ๆขึ้นมา เพื่อสนับสนุนการขยายตัวของเศรษฐกิจโลก ในขณะเดียวกันก็คงไว้ซึ่งความยั่งยืนทางการคลัง

โดยนโยบายผ่อนปรนด้านเงินตราในกลุ่มประเทศพัฒนาแล้วจำเป็นต้องปรับลงมาให้ อยู่ในระดับปกติ ซึ่งถือว่าสอดคล้องกับการขยายตัวที่แข็งแกร่งขึ้น

นอกจากนี้ ที่ประชุมยังมีแนวโน้มว่า จะผลักดันเรื่องเป้าหมายของการขยายตัว ซึ่งสอดคล้องกับการสนับสนุน

จากทางกองทุนการเงินระหว่างประเทศ อังกฤษ