ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

L29ปิด34 เอาใกล้ๆไว้กินหนม เหนื่อยเชียร์จ้าา :uu

แจ่มค่ะคุณปอง จะไปทางไหนอีกค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปองคะ ขอรบกวนถามหน่อยค่ะคุณปองดูราคาสปอร์ตฟิวเจอร์เวปอะไรคะ

ดูในโปรแกรมเทรดเลยคะ

คุณเกดเทรดกับที่ไหนเอ่ย

ปองไม่ได้เทรดstremingน๊าา

มันตัวเล็กตาลาย ดูยากด้วย

ปองใช้ออส สมาท เทรดในไอแพดสบายตาดีคะ

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

Gold spot Intraday: the bias remains bullish.

Pivot:1318

Most Likely Scenario: Long positions above 1318 with targets @ 1338 & 1346 in extension.

Alternative scenario: Below 1318 look for further downside with 1307 & 1297 as targets.

Comment: the RSI is bullish and calls for further advance.

ถูกแก้ไข โดย gejen

แจ่มค่ะคุณปอง จะไปทางไหนอีกค่ะ

มองยังไงไม่รู้แต่ปองเอส34 ไปแว๊วววววคะ อิอิ :uu

มองยังไงไม่รู้แต่ปองเอส34 ไปแว๊วววววคะ อิอิ :uu

สู้ๆๆค่าคุณปอง ลำใยๆจ้า :Announce

เฟดเผยกิจกรรมการผลิตในนิวยอร์กเดือนพ.ย.หดตัวเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่พ.ค.

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2556 21:42:52 น.

ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์กเปิดเผยว่า ดัชนีภาวะธุรกิจโดยรวม (Empire State Index) เดือนพ.ย.

ร่วงลงมาอยู่ที่ -2.21 จากระดับ 1.52 ในเดือนต.ค. ซึ่งบ่งชี้ว่าภาคการผลิตในเขตนิวยอร์กหดตัวลงจากเดือนก่อนหน้า

โดยเป็นผลมาจากคำสั่งซื้อและการขนส่งที่ย่ำแย่ลง

ตัวเลขที่เหนือระดับ 0 บ่งชี้ถึงการขยายตัว โดยเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนพ.ค.ที่ดัชนีปรับตัวติดลบ หมายความว่า

กิจกรรมการผลิตในเขตนิวยอร์ก ซึ่งครอบคลุมถึงตอนเหนือของนิวเจอร์ซีย์และตอนใต้ของคอนเนตทิคัต หดตัวลง ฃโดยดัชนีเดือนพ.ย.

ผิดไปจากที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้ว่าจะเพิ่มขึ้นแตะ 5.00-5.55

:Announce พี่กบทำอะไรไปรึยังคะ

:Announce พี่กบทำอะไรไปรึยังคะ

แค่ตั้ง sell limit 46 และรอถ้าไม่ผ่านแนวต้าน 38 ก็ว่าจะ S ดูค่ะ

ส่วน buy limit ก็ตั้งรอที่ 08 จ้า

คุณปอง เจ้าป้า และหมู่เฮาหลายคน วิกราฟเก่งและใจกล้า เทรดลำใยไปหลายรอบทุกๆวัน :D

เกตุเทรดของylg ค่ะ มาร์ไม่สอนอะไรซักอย่าง สต๊อปลอสก็ไม่สอนพอถามจะให้สอนก็บอกกดหลายขั้นตอนยุ่งยากให้โทรบอกเค้าเดี๋ยวเค้ากดให้ง่ายกว่า ดูกราฟราคาที่ไหนก็ไม่บอก ตอนนี้มาร์คนเก่าออกไปนานแล้วเลยทำอะไรไม่เป็นเลย มาร์คนใหม่บอกให้เข้าไปเรียนใหม่ที่บริษัทเค้าก็ยังไม่มีเวลา ต้องอาศัยกูรูในเวปแนะนำเอาค่ะ ขอบคุณนะคะคุณปองที่ตอบ

ถูกแก้ไข โดย kad0406

แค่ตั้ง sell limit 46 และรอถ้าไม่ผ่านแนวต้าน 38 ก็ว่าจะ S ดูค่ะ

ส่วน buy limit ก็ตั้งรอที่ 08 จ้า

คุณปอง เจ้าป้า และหมู่เฮาหลายคน วิกราฟเก่งและใจกล้า เทรดลำใยไปหลายรอบทุกๆวัน :D

ปองวิ่งเข้า วิ่งออก และวิ่งหนี ทั้งวันด้วยคะพี่กบ แฮ่ๆ :uu

ปองวิ่งเข้า วิ่งออก และวิ่งหนี ทั้งวันด้วยคะพี่กบ แฮ่ๆ :uu

คุณปองกล้าเล่นและลำใยบ่อยๆครั้ง เจ้าป้าก็ลำใยทุกครั้งและไวปานกามนิตหนุ่ม 555

คุณบาสก็แม่นกราฟ เก่งมากๆ

หมู่เฮาได้แนวไว้พินาๆทั้งวัน

ถูกแก้ไข โดย gejen

เกตุเทรดของylg ค่ะ มาร์ไม่สอนอะไรซักอย่าง สต๊อปลอสก็ไม่สอนพอถามจะให้สอนก็บอกกดหลายขั้นตอนยุ่งยากให้โทรบอกเค้าเดี๋ยวเค้ากดให้ง่ายกว่า ดูกราฟราคาที่ไหนก็ไม่บอก ตอนนี้มาร์คนเก่าออกไปนานแล้วเลยทำอะไรไม่เป็นเลย มาร์คนใหม่บอกให้เข้าไปเรียนใหม่ที่บริษัทเค้าก็ยังไม่มีเวลา ต้องอาศัยกูรูในเวปแนะนำเอาค่ะ ขอบคุณนะคะคุณปองที่ตอบ

:ghost :ghost น่าเห็นใจคะ มีมาร์แบบนี้ จริงๆมาร์ต้องเป็นเพื่อนคู่คิดเนอะเพราะเค้่าได้คอมกับเรา :_10

จะให้ดีคุณเกดไปที่โบรกเลยคะ เอาโน๊ตบุคไปด้วยให้เค้าตั้งกราฟให้เลย ลงอินดี้ให้เสร็จศัพท์ ซื้อขายยตามกราฟ เล่นสั้นยาวเราประยุกต์ปรับใช้เอา

ให้เค้าสอนวิธีการเทรดด้วย ส่วนSL ปองก้อสต๊อปมือตลอด ผิดทางนิดหน่อยปองก้อถอยละคะ รอเล่นรอบใหม่ดีกว่า เสียเวลาแวะไปสักหน่อยรับรองมันจะดีขึ้นคะ

เพราะเค้าไม่อยากให้ลูกค้าหนีไปอยู่กับเจ้าอื่นแน่ๆ อิอิ สู้ๆนะคะ

คุณปองกล้าเล่นและลำใยบ่อยๆครั้ง เจ้าป้าก็ลำใยทุกครั้งและไวปานกามนิตหนุ่ม 555

คุณบาสก็แม่นกราฟ เก่งมากๆ

หมู่เฮาได้แนวไว้พินาๆทั้งวัน

หันหลังให้แป้บเดียวไป36 ซะงั้น แง่วววว :_02

หันหลังให้แป้บเดียวไป36 ซะงั้น แง่วววว :_02

ใช่ๆๆไป 36 แต่เจ้าอาจกลัวคุณปองแง่ว เลยรีบลงมา 34 อย่างเร็ว555

ใช่ๆๆไป 36 แต่เจ้าอาจกลัวคุณปองแง่ว เลยรีบลงมา 34 อย่างเร็ว555

กลัวเจ้าพาเตลิดอะคะพี่กบ555 :_10