ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กร้ากกกกก 1591 แพทสอยมาตรงแนวต้านเจ้าป้าพอดี..

ก็98 ไงป้าเล่นdaytrade อ่ะ อย่าเอาเป็นอารมณ์ ดู ภาพกว้างขึ้นตามคุณดรากอน น้องpopeก็ได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณมางกอน. หายไปนาน คิดถึงนะค่ะ แอบไปเที่ยวที่อื่นมา ใช่ไม๊ค่ะ

สวัสดีค่าป้ารีที่น่ารัก อิ อิ

สหรัฐฟ้ององค์การการค้าโลก กล่าวหาว่าจีน ตั้งกำแพงภาษีกีดกันรถยนต์ที่ผลิตในสหรัฐอย่างไม่เป็นธรรม

ทำเนียบขาวของสหรัฐ เปิดเผยเอกสาร ที่ระบุว่า รัฐบาลได้ยื่นฟ้องต่อองค์การการค้าโลก (ดับเบิลยูทีโอ) กรณีจีนตั้งกำแพงภาษีกับรถยนต์ส่งออกจากสหรัฐมากกว่า 80% ของปริมาณการส่งออกทั้งหมดไปยังจีน โดยส่วนใหญ่เป็นรถยนต์จากบริษัท เจเนอรัล มอเตอร์ส และไครสเลอร์ กรุ๊ป ซึ่งเป็นการขึ้นภาษีโดยขัดต่อกฎข้อบังคับของดับบลิวทีโอ

จีน เริ่มขึ้นภาษีกับรถยนต์ของสหรัฐระหว่าง 6.2%-12.9% เมื่อเดือนธ.ค.เพื่อตอบโต้สหรัฐ ที่มีพฤติกรรมทุ่มตลาดรถยนต์ในจีน ด้วยการจำหน่ายรถยนต์ในจีน ด้วยราคาที่ถูกกว่าราคาที่ขายในสหรัฐ และตามข้อบังคับของดับเบิลยูทีโอ อนุญาตให้ประเทศที่ได้รับผลกระทบจากการทุ่มตลาดขึ้นภาษี เพื่อตอบโต้ได้ แต่ต้องเป็นไปตามเกณฑ์ของดับเบิลยูทีโอ ซึ่งการเคลื่อนไหวของจีน มีขึ้นหลังจากสหรัฐขึ้นภาษีตอบโต้การทุ่มตลาดยางรถยนต์จากจีนก่อน

โฆษกทำเนียบขาว บอกว่า การยื่นฟ้องต่อจีนครั้งนี้เป็นคดีที่ 7 และ 6 ครั้งที่ผ่านมา สหรัฐล้วนเป็นฝ่ายชนะคดี ส่วนนายรอน เคิร์ค ผู้แทนการค้าสหรัฐ บอกว่า รัฐบาลสหรัฐจะยังคงเดินหน้าต่อสู้ต่อไปเพื่อให้มั่นใจว่าจีนจะไม่ใช้กฎหมายการค้าในทางมิชอบ และละเมิดข้อตกลงการค้าระหว่างประเทศเพื่อกีดกันสินค้าส่งออกจากสหรัฐ

ประธานานาธิบดีบารัก โอบามา กล่าวระหว่างเดินสายหาเสียงในรัฐโอไฮโอว่า เช้านี้รัฐบาล ได้ดำเนินมาตรการกับจีน ที่มีพฤติกรรมการทำการค้า ไม่เป็นธรรม ส่งผลกระทบต่อผู้ผลิตรถยนต์อเมริกัน พร้อมกับบอกด้วยว่า ชาวอเมริกันไม่กลัวการแข่งขัน เราเชื่อมั่นในการแข่งขัน แต่เราต้องมั่นใจว่าการแข่งขันมีความยุติธรรม

ล่าสุด โฆษกกระทรวงต่างประเทศจีน แถลงว่า รัฐบาลจะดำเนินการคลี่คลายข้อพิพาทครั้งนี้ อย่างเหมาะสม และจะไม่ปล่อยให้เรื่องนี้กระทบต่อความสัมพันธ์ฉันท์มิตรของสองประเทศ

ใครเข้าไ

ปแล้วมั่งคะ(นอกจากบรรดาแม่สาวปืนไวทั้งหลาย ต่าย นุช เจ้าป้า) ยกมือขึ้น

คุณกบเข้ายัง คุณแพท เจ้เกี้ยมอี๋(เป็นไงคะ เก็บลำไยได้หลายพวงยัง) คุณรี

คุณอาร์ท คุณraty bringgold tapee Soundheaven และคนอื่นเป็นไงบ้าง

ซื้อเมื่อวานตอนลงหนัก 23918 ขายเมื่อกี้ 24016 ค่ะคุณพวง. ความจริงมีโอกาสหลายครั้ง แต่ขออีกนิด ลุ้นแทบแย่

เมื่อกี้น้องโป๊ปบอกให้ใจนิ่งๆ รอแผน a ค่ะ

ซื้อเมื่อวานตอนลงหนัก 23918 ขายเมื่อกี้ 24016 ค่ะคุณพวง. ความจริงมีโอกาสหลายครั้ง แต่ขออีกนิด ลุ้นแทบแย่

เมื่อกี้น้องโป๊ปบอกให้ใจนิ่งๆ รอแผน a ค่ะ

ป้ารีกำไรแล้ว ดีใจด้วยค่า

55เจ้แพ็ทเข้ามาก็ขำเลย จริงๆมานไม่ขำหรอกค่ะ

เดี๋ยวมีที่ปรึกษาหลายคนอย่างเจ้าป้า น้องโป๊บ คุณ dragonfly และอีกมาก ช่วยปลอบๆและแก้ไขหน่อย

พี่กบทำไรยังคะ แร้วรอเข้าราคาไหน

ก็98 ไงป้าเล่นdaytrade อ่ะ อย่าเอาเป็นอารมณ์ ดู ภาพกว้างขึ้นตามคุณดรากอน น้องpopeก็ได้

แพทสังหรณ์ใจว่าอาทิตย์หน้าลงต่อ เห็นเซียนเค้าบอกรอซื้อวันอังคาร จำไม่ได้ว่าใคร

แพทสังหรณ์ใจว่าอาทิตย์หน้าลงต่อ เห็นเซียนเค้าบอกรอซื้อวันอังคาร จำไม่ได้ว่าใคร

คุณปุยครับ แนะให้ซื้อวันที่ 10

คุณปุยครับ แนะให้ซื้อวันที่ 10

จาิงด้วยค่ะ พี่หลวงอาทรอเข้าราคาไหนคะ

แพทว่าจะไม่ซนแร้ว ดันกดดอยมางานงอกอีก

โดนหลอกกิน stoploss ไป เซ็งมากกก

โอโห เล่นไป 5 รอบแล้ว ทำไมไวมากขนาดนี้

ถึงไม่เป็นความดัน ก็ต้องมรึนแล้วค่ะ

รักษาสุขภาพนะคะคุณนุชสุดสวย

ราคากระชากขึ้นลงอย่างนี้ ใครเล่นกำไรต้องไวปานสายฟ้าแลบค่ะ

stoploss ไปแล้วรอสัญญานซื้อค่า^_______^

โดนไปเหมือนกันครับ ซื้อมากอดไว้อีกไม้ละ

รอสัญญานซื้อค่ะ แบบว่าไม่หลุด 1577 ก็ซื้อเลย ตามกูรูว่าอ่ะ

ตอนนี้มีแต่สัญญาณขายนะครับ เพราะมันลงใน H4

แนวรับวันมันอยู่ 1585 น่ะครับ หากหลุด ให้ฮัลโหลเทส อีกที 1577 หากยังหลุดไปอีกให้นั่งกอดดอยไว้แน่นๆนะขอรับ ฮี่ๆ

ตามนี้อ่ะ รอสัญญานซื้อจากห้องเรา (แต่ไม่รู้ใครจะว่างบอกตอนนั้นน้อ)

แต่ถ้าคืนนี้ไม่หลุดแนวรับแข็งๆ 1577 พี่กบก็จะซื้อค่ะ คุณแพ็ทละว่าไง

ราคาไซด์เวย์รอ จีเอฟปิดม้างง ..เพี้ยงขึ้นไปก่อนสักนี๊ดดดดดดดดด....แล้วค่อยร่วงยาวนะจ๊ะ พี่ทองจ๋าาาาาา...

จาิงด้วยค่ะ พี่หลวงอาทรอเข้าราคาไหนคะ

แพทว่าจะไม่ซนแร้ว ดันกดดอยมางานงอกอีก

ประมาณ 1573-1577 ครับ ไม่รู้จะมาหรือเเปล่า

ตามนี้อ่ะ รอสัญญานซื้อจากห้องเรา (แต่ไม่รู้ใครจะว่างบอกตอนนั้นน้อ)

แต่ถ้าคืนนี้ไมหลุดแนวรับแข็งๆ 1577 พี่กบก็จะซื้อค่ะ คุณแพ็ทละว่าไง

เอาตามพี่กบว่าค่ะ