ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

post-4992-0-77675000-1341194546.gifpost-4992-0-66464300-1340154185.jpgpost-4992-0-84477100-1340154176.jpgpost-4992-0-67122900-1339730278.jpg

ดีจ้าสาวpope เพื่อนๆมีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะpost-4992-0-85017600-1342069626.gif

http://www.ranthong.com/

Seriwan วันนี้

สำหรับเมื่อคืน หลังจากที่ท่านอาจารย์เข้ามาชี้แนะแนวทาง เจ้ก็ใส่เพิ่มเกินปอดมา 2 ไม้ เดี๋ยววันนี้ ตัวที่เพิ่มพิเศษ เห็น 1575-1580 ก็จะโดดก่อน ตามด้วยการกระโดดทำกำไรเป็นขั้นบันได จ้า ส่วนใครที่มีเยอะ ก็ทะยอยได้น่ะ เก็บส่วนหนึ่งไว้ลุ้นยาว อันนี้ก็บริหารปอดกันเอาเองจ้า เพราะส่งสัญญาณซื้อแล้ว ที่เหลือพอใจกำไรราคาไหนก็โดดก็แล้วกันจ้า (ทุนน้อยปอดสั้น ขยันซอย ทุนมากปอดยาวอึดก็กำสู้ ) ตามแต่กำลังศรัทธาจ้า แต่ขอบอกก่อน เดี๋ยวนี้ไอ้กันมันแสบเพราะมันเล่นเอง-ชงเอง-กินเองเสร็จ อร่อยฝ่ายเดียว หัวดำงงเป็นไก่ตาแตกเลยหละ เช่นเมื่อวานราคาปิดบ้านเราก็ตรงเนี้ย ดึกๆมันลากลงทำโลว์ ที่ 1555พอบ้านเราปิดรอบดึกกำลังหลับเพลิน มันลากขึ้น1577 แล้วเทขายพรวดเดียว 1566 อีก เช้ามาหัวดำเจอที่เดิม ที่ๆเราคุ้นเคย เหนื่อยใจจริงๆ แล้ววันนี้บาทจะเป็นยังไงก็ไม่รู้

ถ้าไม่หลุด 1566 รอขาย 1575 1585 1595 แล้วมารอเก็บ 1555+-5 อีกรอบจ้า มาหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้จัง อิอิ

วันนี้กราฟ USIndex ราย Day ชนแนวต้านใหญ่ พร้อมฟอร์มปีกผีเสื้อขาขึ้นสุดแล้ว ถ้าไม่ผิดพลาด ดอลล์น่าจะลงมาปรับฐานจ้า :-* (ทองกะดอลล์มักวิ่งสวนทางกันจ้า เอ้าฮุยเลฮุย )

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1555 จะมาอีกเหรอ ?? ขอความเห็นหน่อยจ้า..

ขอบคุณพี่ต่ายทองคนสวยช่วยหาข่าวค่ะ รอติดตามอ่านค่ะ..จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

เห็นพี่ต่ายทองโพสแล้ว เสียวเลย จะถือต่อดีไม้น้า ^ ^

1555 จะมาอีกเหรอ ?? ขอความเห็นหน่อยจ้า..

ขอบคุณพี่ต่ายทองคนสวยช่วยหาข่าวค่ะ รอติดตามอ่านค่ะ..จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

เห็นพี่ต่ายทองโพสแล้ว เสียวเลย จะถือต่อดีไม้น้า ^ ^

มีกำไรขายออกบ้างนะ :gvme

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ทั่นอาจารมาโนช ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และพี่มังกรบิน ขอรับ

แนวรับสีชมพู แนวต้านสีเขียว

แนวรับสำคัญ 1547 บริเวณนี้ แนวต้านสำคัญ 1570 1577 ขอรับ

แนวทางการเล่น ใช้แผนซี รอ ใช้แผนเอตามแนวรับ หรือ รอทะลุ แนวต้านสำคัญที่บอกแรงๆแร้ว ใช้แผนเอตามไป ถ้าใครใช้แผนบี ต้องเล่นไว ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่น ทุกวันขอรับ

น่าจะมาแต่ ควรขึ้นไปก่อน ขอรับ

จุด TP ถ้าเห็นว่าไปไม่ถึงให้ขายหมดเลย ขอรับ เช่น สมมติ ถือรอ จาก 1600 แร้ว มานไปแค่ 1613 แร้ววก กลับมา ให้ กดขายทิ้งไปเรย แร้วมารอเก็บตามแนวรับใหม่

ช่วงนี้ ควรเล่นสั้น ได้กำไร แร้วรีบโดด ขอรับ แต่ถ้าเห็นกราฟเร็วๆแรงๆไปทิศทางใดก้อ ต้องตาม พอหยุดได้กำไร ขายทิ้งเรย ต้องเล่นกันแบบนี้ไม่ว่า ขาเอส หรือแอล ไม่งั้น ติดดอย ติดเหว ขอรับ

กลยุทธ์ คือได้กำไร โดดออกมา รอ ปฎิบัติการณ์ ตามแนวรับ ต้าน ตอนแรกอาจทำยาก แต่ ตอนหลังจะชิน ต้องฝึกขอรับ เทรดไป ลงทุนไป จะจำ และทำได้เอง ตื่นเช้ามาให้ทุกคน พูดหน้ากระจกว่า "วันนี้เราจะต้องเทรดให้ได้กำไร อย่างน้อย 5 เหรียญ"

ถูกแก้ไข โดย popedern

น่าจะมาแต่ ควรขึ้นไปก่อน ขอรับ

สวัสดีค่ะ ทุกคน เมื่อคืนเป็นยังไงกันบ้างคะ สนุกกันไม๊ ทำตามแผนน้องโป๊ป หรือเปล่า

ส้วนป้ารี ก็เข้าไว้หลายเข่งอยู่ ยังไม่ได้ขาย. ต้องไปรับลูก รับแฟน ดูน้องหมา (คอเป็นแผลเปื่อย).

เลยยังไม่ได้ขายเลย ดีว่าวันนี้ หลายคนออกมาบอกว่า จะขึ้นก่อนแล้วลงต่อ. วันนี้คงต้องเก็บขายหมด

ขอบคุณบทวิเคราะห์ น้องโป๊ป

ขอบคุณบทวิเคราะห์คุณกระต่ายทอง

และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่คอยมาเตือน. กำไรแล้วขายนะๆ$$$$$

เพราะว่าเงินกำลังจะหมุนไป กำลังจะหมุนไป

วันนี้น้ำขึ้นเต็มที่ดูแม่น้ำมีชีวิต. ชอบๆๆๆ

สวัสดีค่ะ ทุกคน เมื่อคืนเป็นยังไงกันบ้างคะ สนุกกันไม๊ ทำตามแผนน้องโป๊ป หรือเปล่า

ส้วนป้ารี ก็เข้าไว้หลายเข่งอยู่ ยังไม่ได้ขาย. ต้องไปรับลูก รับแฟน ดูน้องหมา (คอเป็นแผลเปื่อย).

เลยยังไม่ได้ขายเลย ดีว่าวันนี้ หลายคนออกมาบอกว่า จะขึ้นก่อนแล้วลงต่อ. วันนี้คงต้องเก็บขายหมด

ขอบคุณบทวิเคราะห์ น้องโป๊ป

ขอบคุณบทวิเคราะห์คุณกระต่ายทอง

และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่คอยมาเตือน. กำไรแล้วขายนะๆ$$$$$

เพราะว่าเงินกำลังจะหมุนไป กำลังจะหมุนไป

วันนี้น้ำขึ้นเต็มที่ดูแม่น้ำมีชีวิต. ชอบๆๆๆ

:Announce :gvme

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/13/2012

Written By Prinkgold on วันศุกร์ที่ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 8:04

ช่วงปรับกลยุทธ์หลังจากทองคำลงไม่หลุดแนวรับหลัก 1,550 เหรียญ

-ทิศ ทางทองคำวันนี้ ให้ดูเส้นแนวรับจามกราฟที่ทำไว้ ถ้าลงมาทดสอบไม่หลุดแนะนำซื้อของเข้าพอร์ตด้วยการเปิด Long โดยมีจุด Stop loss 1,550 เหรียญ เมื่อคืนทองคำลงมาไม่หลุดแนวรับ 1,550 เหรียญ ถือว่าเป็นสัญญาณบวกต่อทองคำ ส่วนทางด้านดอลล่าร์หลุดเทรนย่อยราย H1 ออกมาถ้าวันนี้เทคตัวขึ้นทดสอบไฮเดิมไม่ผ่านมีลุ้นโดนทุบ และจะเป็นบวกต่อทองคำทันที ซึ่งจะทำให้ทองคำมีโอกาสดีดตัวแรงๆเพื่อหนีแนวต้าน 1,577-1,582 เหรียญ

ท่านใดที่ยังไม่มีของเช้านี้แนะนำเก็บป้องกันการตกรถ ซื้อราคา 1560x โดยตั้งมีจุด Stop loss ไว้ 1,550 เหรียญ ถ้าหลุดลงไปต้องยอมตัดขาดทุน ดูดีๆแล้วทองคำผมว่าถ้าลงต้องลงไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว สำหรับผมซื้อไปแล้ว 1,555 ติดมือเมื่อคืน เพราะเป็นจุดที่ยังเหมาะที่จะเข้าซื้อสะสมเอาไว้ ส่วนแนวรับล่าง 1530x ถ้ามีโอกาสหลุดลงมาทดสอบ คิดว่าไม่ต่างอะไรกันมาก ขอซื้อดักคอไว้ก่อน มองต่ำกันมากมันมักลงไม่ถึงจริงๆครับ

มุมมองศุกร์สัปดาห์ลองปรับพอร์ตเข้าซื้อของกันดูนะครับ แนวทางเน้นคู่แดงย่อมาซื้อของสะสมและตั้งจุด Stop Loss ตามที่แนะนำ มีของติดมือไว้ลุ้นกลับตัว ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1577 1582 1586 1597

แนวรับ 1565 1561 1557 1550

กราฟทองและดอลล่าร์

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com thank2_.gif

เช้านี้ปิดไปอีก 1 ไม้ครับ ซื้อ1566 ปิด 1571

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองฟื้นตัวจากแนวรับที่ให้ไว้ ได้แบบนึกว่าจะไม่รอดเสียแล้ว เด้งมาแตะแนวต้านเบื้องต้นที่ 1573

สำหรับวันนี้ทองควรจะไปให้พ้น 1573 และ 1580

ผ่านสองแนวนี้ได้อนาคตดี มีแววเห็น 1595 1600

แต่ถ้าไม่พ้นแล้วหลุด 1565 1563 ลงมาดูไม่ดีครับ ท่านที่ยังมีของถอยออกมาดีกว่าครับ กลัวไหลลงยาวเหมือนกันครับ

แต่ถามว่าเล่นยังไง ผมซื้อที่แนวรับหรือตามซื้อที่แนวเบรก

แนวรับที่ 1565 1550(ถ้าได้เห็น) และแนวเบรกที่ให้ซื้อตามคือ 1573ครับ เตรียมพอร์ตให้พร้อมรับมือครับผม

เช้านี้ปิดไปอีก 1 ไม้ครับ ซื้อ1566 ปิด 1571

:Announce :gvme

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง วันนี้

หวัดดีครับ

วานนี้ไหลลงลึกไปหน่อย ลึกกว่าที่คาด แบบว่า ลึกกกกก สุดใจ (ฮา) ทำเอาใจไม่ดีเล่นหลุดโลว์เดิมแล้วไปฟอร์มโลว์ใหม่ ก็เลยต้องเสียเวลามาฟอร์มตัวกันอีกรอบครับ

น้องทองหลังจากลงไปต่ำสุดก้อ เด้งวิ่งทดสอบเส้น 70 แล้วก้อไม่ผ่าน ร่วงลงมาชนเส้น 14 แล้วก้อเด้งกลับอีก ตอนนี้จึงเปนการลุ้นการทดสอบเส้น 70 อีกคราว่าจะไหว

หรือเปล่า ถ้าไหว มียาว ถ้าไม่ไหว รอดูเด้งสองว่าจะเด้งหรือจะหลุด

จากการมอง macd จะเห็นว่า แม้จะมีการฟอร์มโลว์ใหม่ แต่ macd กลับค่อย ๆ ไต่ระดับชันขึ้นไปเรื่อย ๆ เรียกว่าสวนทาง และการเกิดโลว์ใหม่รอบนี้ เกิดสัญญาณกลับ

ตัวที่ stoch and OsMA จึงน่าจะเชื่อได้ว่า (สำนวนคุ้น ๆ นะ) การฟอร์มขาลงนั้นน่าจะจบ (จริงๆ ) ซะที แล้วฟอร์มขึ้นมาใหม่อีกรอบ โดยจุดสำคัญในรอบนี้จึงอยู่ที่การ

ผ่านเส้น 70 และไปทดสอบเส้น 200 โดยมีเส้น 14 ต้องสามารถแทงทะลุเส้น 70 ขึ้นไปได้ ซึ่งคงต้องรอดูกันต่อไปว่าจะทำได้จริง ๆ อย่างที่หวังไว้หรือเปล่านะครับ แต่

ไม่ว่าจะอย่างไร วันนี้ น้องทองห้ามหลุดเส้น 14 หรือ 1566 โดนเด็ดขาด ม่ายงั้น .....เส้า

ความเห็นวันนี้ ลุ้นผ่าน 1575 แบบเฟิร์ม ๆ แล้วตามน้ำสำหรับพวกตกรถ ตีตั๋วแล้วนั่งเฉยๆ รอรถออกครับ

เด่นบน 1575 1587

เด่นล่าง 1566 ครับ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง