ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ทั่นอาจารมาโนช ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และพี่มังกรบิน ขอรับ

แนวรับสำคัญ 1613 1602 1598 1590 1588 แนวต้านสำคัญ 1630 1640 ขอรับ

แนวทางการเล่น แรงไปทางไหนตามไปทางนั้น ขอรับ ถ้าไม่หลุด 1613 ก้อรอ แผนเอตามไป แรงๆหากทะลุ 1630 หรือ รอ เบรคด้านล่าง 1613 แรงๆๆ แร้วไปรอรับ บริเวณ 1590-1568 ขอรับ

ไม่แรง ไม่เล่น !!! ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่น ทุกวัน ขอรับ

อรุณสวีทททททททททททททททท ขอรับ ทั่นแม่ทัพ และ ทุกท่าน

เช้านี้ข้าน้อยถูกทาง กินลำใย S มาเรียบ100 แร้วขอรับ 555

เพราะเมื่อคืน ที่ตำบล 1620 ข้าน้อยเปิดทั้ง L และ S ทูอินวันเรย อิอิ

ไม่ว่าราคาจายังงัยก้อเข้าทางข้าน้อยหมด ข้าน้อยรับกินเรียบ

แต่อย่าพูดถึงอีกฝั่งที่เหลือนะ ฮืออออ..

มันเริ่มมาจากข้าน้อยคันมือมากขอรับ

ย่อมา 1620 เสียบ L เข้าไป หวังโฉบสั้นหากินกับราคา GF ตามอุปนิสัยที่ไม่เคยเปลี่ยน

แต่ผิดคาด สปอทดันแป้กๆ ดันไม่ขึ้น GF ก้อนิ่งตาม

จนสปอทถอยจาก 1623-24 ลงมาตำบล 1620-19 ส่อเค้าอาการร่อแร่ๆ

ตลาดก้อใกล้ปิด ข้าน้อยเห็นท่าบ่ดี เรยต้อง S ค้ำไว้ ณ ตำบลเดียวกานกับ L พอดีเรย 55+

ขอบคุณวิ.ทั่นแม่ทัพนะขอรับ

ลป. อีโมแลบลิ้นตรงลายเซ็นของทั่นแม่ทัพ ข้าน้อยใคร่ขอเรียนถามตรงๆ ว่าทั่นแม่ทัพหามาเอง หรือแว่ จิ๊กของข้าน้อยมาอ่ะขอรับ (ก่อนหน้าไม่เห็นอีโมตัวนี้ที่ลายเซ็นนะ เพิ่งเห็นในวันที่ข้าน้อยเอามาพอดีเยย อิอิ)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวาททุกท่านค่ะ

เมื่อเช้าจีทีราคาต่ำสุดเท่าไหร่คะ..

:Announce

เอาภาพเก็บตกเมื่อวันอาทิตย์มาให้ดูกันอีกทีครับ

Scenary resort เผื่อใครอยากไปเที่ยวครับ ค่าเข้า ผู้ใหญ่ 40 บาท เด็ก 20 บาท(สูงไม่เกิน 100cm.)

เดินเที่ยวคราวนี้รับมือปืนไปคุ้มครองด้วย

มือปืนนั่งเฝ้าไม่ห่างเลยครับ (เป็นหลานที่ยู่ราชบุรี พามาเที่ยวด้วยกัน)

Scenery Report อยู่ที่ไหน มีอะไรบ้างคะ ยังไม่เห็นบรรยากาศ

เห็นแต่น้องเฟิร์ส น่ารักจังขาวจั๊ว

ขอบคุณคุณกระต่ายสำหรับวิเคราะห์มีประโยชน์จริงๆ

สวัสดีคะเพื่อนๆ :01 ต้องขอโทษด้วยที่เมื่อวานเอ๋ไม่ได้โพสนะคะ เพราะว่าติดงานเหมือนกันส่วนสามีติดภารกิจต้องเข้ากทม.เพื่อรับรางวัล วันนี้ก็มีงานหลายๆอย่างแต่พอมีเวลาแอบส่งเมล์มาให้1กราฟคะ" 1-8-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าคลื่นs3 จบแล้วที่1629 และทำBขยายมาที่1628 จากนั้นร่วงทำC ของS4ต่อ โดยอย่างน้อยๆก็มาถึงเป้าหมายขั้นต่ำตามทฤษฏีที่ฟิโบ127.2หรือ1611 ตั้งแต่คืนก่อนและเมื่อเช้าก็ย่อมาตรงนี้ โดยมีเเพทเทิ้ลh&S บอกราคาเป้าหมายอยู่ที่1598 อย่าอาจจะไม่ถึงก็ได้ :17 อีกมุมมองวันนี้" มีโอกาสที่ทองจะเลือกทำคลื่นย่อย1 สีฟ้าคือขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีขาวและวิ่งทำแพทเทิ้ลกลับตัวrh&S โดยเป้าหมายราคาอยู่ที่ฟิโบสีฟ้า1655 หรือ เลือกทำ1ย่อยสีเหลือง ไป :aaโดยย่อลงมาตามเป้าหมายแพทเทิ้ลh&S ก่อน แล้วขึ้นไปทดสอบแนวต้านสีขาวที่คาดว่าจะเป็นเนคไลน์ของเเพทเทิ้ลhrh&S โดยเป้าหมายสามารถขึ้นได้ถึง1672เลยทีเดียว ทั้งนี้ทั้งนั้นหากต่ำกว่า1598 ควรcutloss ออกมาดูสถานการณ์ก่่อน โดยให้รอซื้อเมื่อลงมาที่1580 หรือถ้าลงมาไม่ถึงให้รอดูสถานการณืว่าจะเล่นแนวเส้นเหลืองหรือไม่ แล้วรอย่อ2ย่อยค่อยเข้าตรงันั้นก็ไม่เสียหาย " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล. ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนคะ พรุ่งนี้หยุดหลายวันคงไม่ได้เข้ามารายงานข่าวนะคะ พอดีสามีจะพาไปบ้านยายทวดคะ และไปทำบุญคะ :bye

Scenery Report อยู่ที่ไหน มีอะไรบ้างคะ ยังไม่เห็นบรรยากาศ

เห็นแต่น้องเฟิร์ส น่ารักจังขาวจั๊ว

ขอบคุณคุณกระต่ายสำหรับวิเคราะห์มีประโยชน์จริงๆ

ดูรีวิวที่นี่เลยครับ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8080264/E8080264.html

ตอนกลางวันนักท่องเที่ยวจะเยอะหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆๆนะคะคุณเอ๋ คุณบาสสำหรับวิเคราะห์เจาะลึกและแนวทาง

ขนาดคุณเอ๋คุณบาสติดงานก็ยังไม่ลืมกัน ส่งกราฟมาให้ทุกวัน^_______^

ดีใจกับพี่บอยค่ะ กิน S มาเรียบ 100 แล้ว พุงกางเลยใชม๊าย55

ขอบคุณมากๆๆนะคะคุณเอ๋ คุณบาสสำหรับวิเคราะห์เจาะลึกและแนวทาง

ขนาดคุณเอ๋คุณบาสติดงานก็ยังไม่ลืมกัน ส่งกราฟมาให้ทุกวัน^_______^

ดีใจกับพี่บอยค่ะ กิน S มาเรียบ 100 แล้ว พุงกางเลยใชม๊าย55

:Announce

ดูรีวิวที่นี่เลยครับ http://www.pantip.co...4/E8080264.html

ตอนกลางวันนักท่องเที่ยวจะเยอะหน่อยครับ

ห้องพัก สถานที่ วิวสวยงามมากนะคะ สบายตาสบายใจดี

แถมมีแกะ ยิงธนู ให้นักเที่ยวอีกด้วย

ขอบคุณค่า ดช เม่า

"จาทำย่อกิง L ตรูหรอ งั้นตรูกิง S มุงก่อง"

สวัสดีคับ พี่กบ ขอบคุณคับ

แต่ก้อยังติด L 1620 อยู่คับ แลกหมัดกับมานคับ

"จาทำย่อกิง L ตรูหรอ งั้นตรูกิง S มุงก่อง"

แต่ก้อยังติด L 1620 อยู่คับ แลกหมัดกับมานคับ

สู้ๆๆ แบบกินมานนะคะให้เรียบ 400 เลย แต่ต้องรอบคอบด้วยตามสไตล์พี่บอย

โชคดีได้กำไรเยอะๆค่า

S นี้ของฉัน L นั้นฝากไว้ก่อน :uu

Like พี่ Seriwan คับ

นานๆ จาได้ยินคนพูดแบบนี้ออกมา เล่นแบบนอกตำรา นอกกฎ

บอยเห็นด้วยนะคับ บางครั้งเราก้ออาจต้องแตกต่าง

ในห้วงที่ราคาไซด์สวิงในกรอบ ไม่ไปไหน

เด๋วลากขึ้น เด๋วกระชากลง ขึ้นได้ไม่มาก ลงก้อได้ไม่เยอะ อยู่น่านแหละ

หากเล่นแบบผิดทางสตอปลอส อย่างมีวินัย

บางทีคัทจนเหนื่อย คัทแร้วเด๋วราคาก้อย้อนกลับมาใหม่ ให้แสบเล่น (ในเวลาที่ไม่นาน)

เปิด L ทองย่อเลยจุด SL คัท.. หลับไปตื่น ตื่นมา อ่ะ มานกลับมาอยู่ที่เดิม

โหยย รู้งี้ ตรูไม่คัทซะก้อดี 555

เปิด S ทองดีด คัท.. ออกไปเดินเล่นแก้เซ็ง กลับถึงบ้าน แว๊กก มานทำมัยย่อกลับมาที่เดิมได้ฟร๊ะ รู้งี้ ตรูทนอีกหน่อยดีก่า คัทซะยอดดอย เอิ๊กกๆๆๆ

ก้อได้คัทกันสนุก

เพราะราคามานวนเวียน ไม่ไปไหน

เจ้าก้อจ้องกินสตอปลอสเป็นหลัก เด๋วลาก เด๋วตบ

ตรงไหนคนส่วนมากไปตั้งจุด SL เจ้ามานไม่รู้ได้งัยล่ะ ระดับนั้น อิอิ

ไม่ควรถึง มานก้อจัดให้ซะถึง ถึงเสดก้อกลับที่ตั้ง 555

แต่การเล่นแนวนี้ เหมาะกับราคาไซด์สวิงในกรอบ ไม่ไปไหนไกลนะคับ

ลำใยทั้งสองทาง เด๋วลำใย L เด๋วลำใย S

และการเล่นแนวนี้ กัวราคาแบบลากยาวนะคับ แพ้ทางกัน

แบบลากจาก 1420 ไป 1920 รวดเดียว ระยะทางห้อราว 500 เหรียญ แบบนี้ก้ออันตราย

ต้องขึ้นๆ ลงๆ ในกรอบ ถ้าแบบห้อ 5-600 เหรียญ ต้องแบบตั้งจุด SL

แต่เราก้อไม่มีทางรู้ได้นะคับ ว่าราคาจาห้อหรือจาแค่แกว่ง

ของแบบนี้ ต้องเสี่ยง

ลองแหย่เท้าเข้ามาวงการนี้ ต้องเผชิญความเสี่ยงอยู่แร้ว หนีไม่พ้น

สำหรับเพื่อนๆ ให้ถือว่าการเล่นแบบมีจุด SL นั่นปลอดภัยที่สุดนะคับ (ไม่งั้นเด๋วมีรัยมาด่าบอยกับพี่ Seriwan กันแย่เรย 555)

บอยคิดว่า การเล่นแนวนอกตำรา นอกกฎ ต้องทำการบ้านมาพอสมควร + มีประสบการณ์แก้ + จัยนิ่ง จัยเย็น

*** ขอบคุณ คุณกระต่ายทองคับ ที่นำสิ่งดีๆ มาแบ่งปันทุกวันเรย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

มอร์เที่ยงๆ ค่ะ... พี่บอย พี่กบ พี่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี เจ้าป้า พี่ขุนศึก พี่อาร์ท

คุณSoundheaven พี่นุช คุณตี๋ พี่น้องเม่า คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง

พี่เนเน่ พี่วิ พี่แพท คุณเอ๋ คุณเก่ง ..และ เพื่อนทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ :D

ยินดีกับ พี่บอย และ เพื่อนๆ ทุกคนที่ได้กำไรในวันนี้นะคะ slime_v.gif

ขอบคุณข่าวสาร และ วิเคราะห์ จากพี่ต่าย พี่บอย น้องโป๊ป

คุณบาส คุณเอ๋ ด้วยค่ะ..

ถูกแก้ไข โดย TonYa

- ราคาทองคำนิวยอร์ค เมื่อคืนที่ผ่านมา ปิดตลาดลดต่ำลงที่ระดับ 1612

โดยยังไม่สามารถผ่าน แนวต้านขึ้นไปได้สำเร็จ การปรับตัวสูงสุดของ

เมื่อวานนี้อยู่ที่ระดับ 1629 เท่านั้น ยังห่างไกลจากแนวต้านที่ 1641

ซึ่งเป็นจุดสูงสุดของเดือน มิ.ย.

- Moving Averages : BUY Indicators : STRONG SELL

- ภาพกราฟทางเทคนิค ในรายวัน ราคาทองคำอ่อนตัวลงจากแรงขายทำกำไร

เมื่อราคาขึ้นไป high บริเวณแนวต้าน 1,630

ภาพกราฟ ในราย 4 ช.ม. RSI ส่งสัญญาณ divergence วันนี้ มีแนวโน้มอ่อนตัว

ลงมาบริเวณแนวรับ 1,600/1,590 หากไม่สามารถยืนเหนือกรอบบนของสามเหลี่ยมได้

ราคาจะกลับมา side way ในกรอบ 1,560 – 1,640

- ตลาดอนุพันธ์ จะปิดทำการในวันพรุ่งนี้ หากไม่ต้องการรับความเสี่ยง ควรปิดสถานะ

ออกไปก่อน หรือ ใช้วิธีซื้อ และ ขายระหว่างสัญญาต่างเดือน

- วันนี้ การประชุม FOMC และ แนวโน้มที่ธนาคารกลางแห่งสหรัฐฯ หรือ FED

ยังน่าจะ ตรึงอัตราดอกเบี้ยต่ำสุดที่ ตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญเป็นบวกต่อราคาทองคำ

มี 4 ตัว และ ลบ 4 ตัว ทั้งนี้ ตลาดฯน่าจะให้ความสำคัญกับผลของ FOMC

เป็นประการสำคัญในวันนี้

- เราไม่คิดว่าการปรับตัวลง ของทองคำจะกลับมาเป็น แนวโน้มขาลง คาดว่า

จะเป็นการปรับตัวลงมาสั้น ๆ เท่านั้น ไม่แนะนำให้เปิด Short Position อย่างไรก็ตาม

ก็คงต้องติดตามข่าวของ FOMC ในคืนนี้ ซึ่งยังคาดว่า จะต้องรอการแถลงการณ์

ของ ECB ในวันพฤหัสบดีเป็นหลัก

- ราคาทองคำอ่อนตัวลงอีกครั้ง หลังจากไม่สามารถขึ้นผ่าน US$1,630 ได้

โดยราคา อาจจะลงไปทดสอบเส้น Trend ขาลงเดิมอีกครั้ง แถวระดับ US$1,600

หลังจากหลุดแนวรับแรกเมื่อวาน แนวโน้มยังเป็นเชิงบวกหลังจากผ่านเส้น Trend

ระยะสั้นขึ้นสูงกรอบขาขึ้น แนวรับ US$1,600 และ US$1,595

แนวต้าน US$1,630 และ US$1,640

-----------------------------------------------------------

สรุป ทิศทาง แบบรวมๆ จากหลายๆ บริษัทค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ดูรีวิวที่นี่เลยครับ http://www.pantip.co...4/E8080264.html

ดช เม่าคะ นอกจากที่นี่ มีที่ไหนแนะนำอีกมั๊ยคะ ที่นี่เค้าไม่ให้พักค้างคืนอ่ะ