ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอ่อไม่ทราบว่าเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือปล่าวนะคะ

บัตรเอทีเอ็ม ทุกวันนี้เค้าเป็นบัตร เดบิต

ส่วนดีก้อคือรูดปรื๊ด ๆๆๆๆ เวลาซื้อของไม่ต้องขนเงินไปมาก..ประโยชน์มี โทษมาก...

คือเวลาบัตรชนิดนี้หาย โจรก้อรูดปรื้ดๆๆๆซื้อของ..ถ้ามีเงินในบัญชี โดยไม่ต้องกังวลกะลายเซ็นที่ปลอมได้

ไม่ต้องใช้รหัสเหมือนกะถอนจากตู้ และไม่มีรูปเจ้าของเหมือนบัตรประชาชน..

ทางแก้สำหรับบัญชีที่มีเงินเยอะ เช่นบัญชีและบัตรที่ใช้โอนเงินซื้อทอง

ให้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่ธนาคารว่าให้เปิดเครดิตในการซื้อของเป็น 0 บาท

อย่างน้อยก้อป้องกันโจรที่จะรูดซื้อของ เพราะพวกนี้เปิดเป็นบริษัทรูดบัตรโดยเฉพาะ

ถ้าไม่รู้รหัสก้อกดเงินจากตู้ไม่ได้หรือจะแฮ๊คข้อมูลจากบัตรก้อคงใช้เวลาพอสมควร

ข้อควรระวัง โจรทุกวันนี้ไฮเทค พกเครื่องมือไปตามแหล่งชุมชนแร้วสแกนข้อมูลบัตรของเราโดยไม่ต้องเปิดกระเป๋าเราด้วยซ้ำ

อันนี้ดูมาจากสารคดี บางทีนั่งตามร้านกาแฟแร้วเอาเครื่องมาสแกนตามกระเป๋าเราเลย

พวกคอลเซ็นเตอร์ตอนนี้ไม่คอลไปเคลมภาษีแร้ว

สำหรับคนที่มีลูกวัยเรียน ต้องระวังเพราะพวกนี้จะคอลมาว่าจับลูกคุณเรียกค่าไถ่ทั้ง ๆที่ลูกยังอยู่ที่ โรงเรียน

อาศัยว่าลูกปิดเครื่องตอนเรียนอยู่ในห้องติดต่อกันไม่ได้ แร้วเร่งให้ไปโอนเงินให้

ยังไงขอใไ้มีเบอร์อาจารย์หรือเพื่อนลูกไว้บ้าง ตั้งสติ...ค่ะ

ผมว่าคุณ k อาจโดนลักษณะนี้นะครับ

ลองนึกดูว่าวันที่เราโดนโอนเงินออก วันนั้นเอาบัตรเดบิตไปใช้ที่ใหนบ้างมั้ย แล้วมีที่ใหนที่เป็นที่เดียวกันบ้างมั้ย

อันนี้สันนิษฐานว่าจะโดนจากร้านที่เราไปรูดน่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แฟนเจ๊ สมัย สาวๆ แอบแฮกเมลล์เจ๊ ล่ะสิขอรับ

มานไม่ใช่อย่างนั้นหรอกขอรับ

มานไม่ใช่อย่างนั้นหรอกขอรับ

แฮกเมลล์นี่หมูมากเรยขอรับ ใครมาใช้คอมเครื่องเดียวกะเจ๊ ก้อได้แร้วขอรับ

ทุกอย่างที่เราใช้พาสเวิค ล้อคอิน แฮกเกอร์ จะรู้หมด ขอรับ ถ้ามาในเครื่องเราได้ เจ๊เห็นอะไรแปลกๆมาอย่ากด รับ ทางสไกค์ เอ็ม อีเมลล์ขยะ ต่างๆ ที่ส่งมา เผลอคลิกดู เสร็จมันเรย

ขอบคุณมากคับ เคยมีมาแบบแปลกๆเหมือนกัน อีเมล์ใช้ชื่อเพื่อนเราเลยนะ แต่ปกติเพื่อนก็ไม่ได้ใช้ชื่อจริงส่งเมล์มา

โทรถามเพื่อนก็ปรากฎว่าไม่ใช่เพื่อนเราจริงๆด้วย ดีว่าโทรฯถามเพื่อนก่อน

เข้ามาอ่านแล้วตกใจกับพฤติกรรมโจรสมัยนี้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวสารที่เล่าสู่กันฟังนะคะ

ขอให้คุณ kmusic สามารถจัดการปัญหานี้ได้ลุล่วงโดยเร็วด้วยค่ะ

แฮกเมลล์นี่หมูมากเรยขอรับ ใครมาใช้คอมเครื่องเดียวกะเจ๊ ก้อได้แร้วขอรับ

แต่กรณีที่ว่า ไม่ใช่โดนแฮกจากการใช้คอมเครื่องเดียวกันแน่ๆ

น่าจะมาจาก net

เป็นไปได้นะขอรับน้องโป๊บ

ขอบคุณมากคับ เคยมีมาแบบแปลกๆเหมือนกัน อีเมล์ใช้ชื่อเพื่อนเราเลยนะ แต่ปกติเพื่อนก็ไม่ได้ใช้ชื่อจริงส่งเมล์มา

โทรถามเพื่อนก็ปรากฎว่าไม่ใช่เพื่อนเราจริงๆด้วย ดีว่าโทรฯถามเพื่อนก่อน

วายร้ายแฮกเกอร์ มีหลายรูปแบบจริงๆค่ะพี่พวง น้องโป๊บ และทุกๆคน

แต่กรณีที่ว่า ไม่ใช่โดนแฮกจากการใช้คอมเครื่องเดียวกันแน่ๆ

น่าจะมาจาก net

เป็นไปได้นะขอรับน้องโป๊บ

มุขบอกแฟนเจ๊แฮก คุยขำๆ หน่ะขอรับ

เเต่เรื่องจริงก้อ ก้อเป็นไปได้ ทั้งทางเครื่องและทางเนตขอรับ

ขอบคุณเจ้แพ็ท ดช เม่า ที่ช่วยกันเผยเล่ห์คนโกงค่ะ

ยิ่งเจ้แพ็ทสุดยอด เตือนเรื่องโจรเรียกค่าไถ่ลูกๆด้วย อันนี้ต้องระวังมากๆ

และดูมาจากสารคดีอีก เดี๋ยวนี้โจรมานไฮเทคไฮทัชกันจริงๆ

นะขอรับน้องโป๊บ และทุกๆคน

ถูกแก้ไข โดย gejen

น้องโป๊บขอรับ

กาซิบๆนะ

น้องโป๊บบอกกระทู้เราดังขนาดไปวอลสตรีท

อย่างนี้เราจะโดนแฮก email กันหมดห้องไหมขอรับ

ตกลงวันนี้เรามาคุยกันนะ ดูยิม ชาย ตายุ่นนี่ สุดยอด

ตกลงวันนี้เรามาคุยกันนะ ดูยิม ชาย ตายุ่นนี่ สุดยอด

ดูปิด เกาเหลาได้ทอง ไม่ใช่ยุ่น

ว่าจะถามหลายครั้ง พี่กบ ลูกพี่อายุ?

ว่าจะถามหลายครั้ง พี่กบ ลูกพี่อายุ?

ลูกชายเจ้าป้าอายุเท่าไหร่ล่ะ