ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกท่าน

รอบนี้กลัวจังค่ะ ดันเข้าตอน 23860

คืนนี้ ซัก. 1600 ก็ปล่อยเเล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ พี่กบ โทษนะคะตอบช้า น่าจะประมาณนั้นค่ะ 1589-90

น่ากลัวเหมือนกันนะคะคืนนี้ ..อ้อ ลืมตอบค่ะ หายปวดหัวแล้ว

แต่เปลี่ยนมาหนาวดอยแทน แล้วค่ะ แฮ่ๆ slime_v.gif

หายปวดหัวก็ดีแล้วล่ะเจ้า นอนหลับเยอะๆ ราคา swing แคบๆเรารีบนอนเลย

อย่างน้อยเสาร์ อาทิตย์ น้องญ่าไปเที่ยว ไปออกกำลังกายนะเจ้า จะได้สดชื่นสดใสตลอดเวลา

แต่ที่นี้น้องญ่าตาหลกอ่ะ แป๊ปเดียวเปลี่ยนมาหนาวดอยแทนแล้ว

สวัสดีค่ะทุกท่าน

รอบนี้กลัวจังค่ะ ดันเข้าตอน 23860

คืนนี้ ซัก. 1600 ก็ปล่อยเเล้ว

สวัสดีค่ะหนูสมสี ได้กำไรแล้วรีบปล่อยเลย

เพราะตอน ทุ่มครึ่ง และ 20.15 น คืนนี้

Rจานอั๋น บอกมีข่าวเป็นผลลบกับทองคำค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ยกแนวรับต้าน และตัวเลขเศรษฐกิจในคืนนี้มานะคะ พี่กบจะได้ไม่งง55

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆค่า^_____^

กลับมาดูกันที่แนวรับแนวต้านต่อดีกว่าครับ

แนวต้าน 1607-1610 รอผ่าน ถ้าไม่ผ่านระวังราคาหลุด 1600 อีกครั้ง ***** 1616-1618 *** 1626 แนวต้านหลัก

สรุป วันนี้ สัปดาห์ คงต้องมาลุ้นราคาทองคำกันอีกครั้งครับว่า ราคาทองคำจะสามารถยืนเหนือ 1600 ได้หรือไม่ หลังจากสัปดาห์ที่แล้ว

สามารถยืนเหนือ 1600 ได้ทั้งสัปดาห์ ส่วนการขึ้นของราคาทองคำนั้นยังคงต้องเจอกับแนวต้าน หลัก แถว โซน 1626-1630 อีกครั้งครับ

ที่ระยะนี้ขึ้นมาเมื่อไหร่ ก็ยังไม่สามารถผ่านไปได้ซะที ครับ ..........

แนวรับ ตอนนี้คงต้องรอลุ้น 1600 รอดูก่อนครับว่า จะรับอยู่หรือไม่ ******** 1593-1591 ถ้าลงมาอีกครั้งจะสามารถดีดกลับได้ไหม****** 1583 ****

สรุป แนวรับ ตอนนี้ ในช่วงเช้านี้ ราคาทองคำ ยืนเหนือ 1600 ได้เล็กน้อย แต่ยังไม่ยืนยันครับว่าจะสามารถยืนได้ทั้งวัน หรือไม่

ซึ่งถ้าดูจากกราฟ แล้ว ก็ควรจะรอตลาดยุโรปหรืออเมริกาดีกว่านะครับ ซึ่งอาจจะมีการย่อตัวลงทดสอบแนวรับ ถัดไปครับ

แต่ภาพรวมแล้ว ถ้าลงไปจริงและราคาไม่หลุด 1580 ลงไป ส่วนตัวผมมองว่าน่าสมควรรอซื้อเพื่อลุ้นขึ้นดีกว่ารอขายเพื่อลุ้นลงครับ

วันนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจอเมริกาที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ตัวเลขราคาผู้บริโภค คาดการณ์ส่งผลต่อลบต่อราคาทองคำ

2. เวลา 20.15 น. ตัวเลขการผลิตภาคอุตสาหกรรม คาดการณ์ส่งผลต่อลบต่อราคาทองคำ

3. เวลา 21.00 น. ตัวเลขผู้อยู่อาศัย คาดการณ์ส่งผลต่อบวกต่อราคาทองคำ

4. เวลา 21.30 น. สต๊อกน้ำมันดิบ คาดการณ์ส่งผลต่อบวกต่อราคาทองคำ

ดีค่ะหนูสมสี ได้กำไรแล้วรีบปล่อยเลย

เพราะตอน ทุ่มครึ่ง และ 20.15 น คืนนี้

Rจานอั๋น บอกมีข่าวเป็นผลลบกับทองคำค่ะ

ย้ากกกก หนูเสียววววว

ย้ากกกก หนูเสียววววว

ถ้าลง หนูสมสีก็ซื้อเพิ่มดีไหมคะ

ว่าแต่หนูไปสื่อข่าวมาทุกกระทู้หรือยังคะว่าราคาจะขึ้นหรือลง

แฮ่ๆๆ หนูก็ดูเรื่อยๆค่ะ บ้างก็ว่าขึ้น บ้างก็ว่าลง บ้างก็ว่าขึ้นหรือลงไม่ต้องดูอะไรเเล้ว แล้วแต่อารมณ์

หนูก็อาศัยเดากับดวงอ่ะค่ะ แต่ส่วนใหญ่เเล้วดวงไม่มี ^^

แฮ่ๆๆ หนูก็ดูเรื่อยๆค่ะ บ้างก็ว่าขึ้น บ้างก็ว่าลง บ้างก็ว่าขึ้นหรือลงไม่ต้องดูอะไรเเล้ว แล้วแต่อารมณ์

หนูก็อาศัยเดากับดวงอ่ะค่ะ แต่ส่วนใหญ่เเล้วดวงไม่มี ^^

เหมือนน้องญ่าพูดเลยคะหนูสมสี

บ้างก็ว่าขึ้น บ้างก็ว่าลง

พี่กบเลยไม่กล้ากดอ่ะ แถมดวงทางนี้ไม่เฮงอีก

ต้องป้ารี เจ้าป้า คุณนุช เจ้แพ็ทค่ะ เฮ๊งเฮง เก่งด้วยอีกต่างหาก

แต่ถ้าคืนนี้แนวรับแข็งๆมาน่ะ พี่กบกดโลดดค่ะ ว่าแต่หนูสมสีคิดว่าเราจะซื้อที่เท่าไหร่ดี

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน

ขอบคุณข่าวสารและแนวทางจากเพื่อนๆที่น่ารัก

++++ ต่ายทองคนงาม น้องญ่า น้องบอย คุณกบ ดช.เม่า น้องสมสี คุณเอ๋ คุณบาส น้องบีมจุ๊ปๆ

วันนี้ busy อยู่บนรถ และท้องถนนทั้งวัน ตั้งซื้อไว้ ได้มา 23800 แต่ไม่ได้ที่ต่ำกว่านั้น เพราะกดไม่ได้ แงๆๆ

เอ๊ะ หรือมานจะมาต่ำกว่านั้นให้สอย อิอิ

สวัสดีค่ะ ทุกๆคน

ขอบคุณข่าวสารและแนวทางจากเพื่อนๆที่น่ารัก

++++ ต่ายทองคนงาม น้องญ่า น้องบอย คุณกบ ดช.เม่า น้องสมสี คุณเอ๋ คุณบาส น้องบีมจุ๊ปๆ

วันนี้ busy อยู่บนรถ และท้องถนนทั้งวัน ตั้งซื้อไว้ ได้มา 23800 แต่ไม่ได้ที่ต่ำกว่านั้น เพราะกดไม่ได้ แงๆๆ

เอ๊ะ หรือมานจะมาต่ำกว่านั้นให้สอย อิอิ

ราคาดีค่ะคุณนุชสุดสวย 23800

แต่ถ้ามาต่ำกว่านั้นก็สอยเพิ่มอีกนะคะ คุณนุชเล็งไว้อีกที่เท่าไหร่คะ

สวัสดีค่าคุณนุช คุณ Alan คุณ gundam คุณ juy คุณ bringgold และทุกๆท่านค่า^______^

สวัสดีค่ะคุณนุชคนสวย :031

พี่กบขา ขอโทดด้วยค่ะที่มาตอบช้า ไปหุงข้าวมาค่ะ ^^"

คืนนี้ลุ้นให้ขึ้นค่ะ จะได้หลับฝันหวาน :upweak: :upstrong:

สวัสดีค่ะคุณนุชคนสวย :031

พี่กบขา ขอโทดด้วยค่ะที่มาตอบช้า ไปหุงข้าวมาค่ะ ^^"

คืนนี้ลุ้นให้ขึ้นค่ะ จะได้หลับฝันหวาน :upweak: :upstrong:

อะน่ะหนูสมสีมองขึ้นอีกแล้ว

หนูสมสีกำไรแล้วรีบขายน้า ราคามานจะได้ลงมาให้พวกเราซื้อสักกะที

ไปหุงข้าวมาหรือคะ กับข้าวตอนเย็นทานอะไรคะ

วันนี้ยำปลากระป๋อง กับผัดผักบุ้งค่ะ ^^

ต้องทานเยอะๆ ทั้งงานที่ทำงาน แล้วต้องมานั่งลุ้นทอง สงสัยคืนนี้สลบเหมือดแน่ค่ะ