ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

การเทรดข่าวนอนฟาม (Trading Non-Farm Payroll)

การเทรดข่าว ได้กลายเป็นที่นิยมมากในหมู่ฟอเร็กเทรดเดอร์ อย่างเราๆ ทั้งหลาย

ด้วยเหตผลที่ง่าย ตามที่ข่าวได้ออกจากรัฐบาลของสหรัฐอเมริกา ค่าเงินหลายตัว

เกิดการสวิงอย่างรุนแรงในช่วงนาที (หรือบางครั้ง อาจจะเป็นวินาทีเลยก็ได้)

ซึ่งสิ่งนี้แหละ ได้เป็นสิ่งยั่วยวนใจมาก ให้กับเทรดเดอร์ทั้งหลาย

เพราะมันสามารถ ได้กำไรเร็วในช่วงเวลาที่สั้น ๆ

ก่อนอื่นเลย เรามาทำความรู้จักกับนอนฟามกันก่อนนะครับ

ราชาของตัวเลขเศรษฐกิจทั้งหลายถูกเรียกว่า Non-Farm payroll

ซึ่งมันจะเกิดขึ้นในสหรัฐอเมริกาเดือนละหนึ่งครั้ง จะเกิดขึ้นในวันศุกร์

สัปดาห์แรกของเดือน***(7 กันยายน 2555 Non-Farm Employment Change)

ข่าวนอนฟาม Non-Farm payroll นี้ จะรายงานตัวเลขการจ้างงานทั้งหมด

ของคนงานสหรัฐ ในธุรกิจต่างๆ

ข่าวนอนฟาม NFP ( Non-Farm payroll ) ตัวเลขของข่าวนอนฟาม

จะออกเวลา 8.30ET (19.30 เวลาบ้านเรา)

ในช่วงก่อนเวลา 19.30 ราคาจะสวิงขึ้นลง เกิด gap(ช่องว่าง) ขึ้น ลง หาทิศทางไม่ได้

ซึ่งเราไม่รู้ ราคามันจะไปทางไหน สิ่งที่เราควรทำก็คือ รอ อย่าพึ่งเข้าออเดอร์ใดๆ

ฉะนั้น...ช่วงวันเวลาที่มีข่าวนอนฟาม นักเทรดทั้งหลาย ก็ต้องมีกลยุทธ์

ในการเปิดออเดอร์ ติดอาวุธทางความคิด และ การเล่นช่วงนอนฟามด้วย

เล็กๆ น้อยๆ เก็บมาฝากค่ะ :D

ระวัง วันศุกร์กันด้วยนะคะ อย่าห่วงแ่ต่ พฤหัสอย่างเดียวค่ะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องญ่า คุณกระต่าย พี่ขุน คุณ khaopun และทุกคนที่น่ารัก

ทานข้าวกลางวันกันนะคะ

กิ๋นข้าวตอนโตยเจ้า

มื้อนี้พี่กบจะทานสลัดผักผลไม้และทูน่าค่ะ ว่าจะตามด้วยกาแฟอีกแก้ว

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณนักๆเน้อน้องญ่า ข่าวสาร Non Farm Payroll มีประโยชน์มากเจ้า^___^

และขอบคุณวิเคราะห์กราฟและแนวโน้มราคาจาก คุณหมูต้มและดช เม่า ในเช้าที่ผ่านมาด้วยนะคะ

"ดรากี้ นายอย่าจุ้นให้มากนัก ไม่ใช่หน้าที่ของนาย รู้ไว้ซะ หน้าที่ตัวเองทำให้มันดีก่อนเหอะ" ชอยเบิล เซด.. 55+

เอาล่ะสิๆ

ตกลงจางัยกันเนี่ย วุ่นวายไม่ได้จบ ไม่ได้สิ้น

น่ารำคาญอ่ะ ทวีปนี้

เห็นประชุมกันจัง ทั้งในรอบ นอกรอบ ทางทอสับอีก

ไม่เห็นรัยมันจาดี ตุ๊ยๆๆ

ทำเอาวันนี้หมู่เฮาขาดรายได้เรยอ่ะ รู้มั๊ย

ก้อดูราคาดิพี่น้อง จา L ก้อสูง จา S ก้อเสียว เอิ๊กกกๆๆๆ

หวังว่าคืนนี้คงแฮปปี้กันซักทีนะ พวกยู

:Hi หวัดดีตอนเที่่ยง คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณเม่า คุณแพท คุณอาร์ท คุณพวง ป้ารี คุณแม่น้องบีม คุณสมสี (หญิงเหล็ก) คุณอลัน และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่านที่พี่ขุน นึกชื่อไม่ออก มีความสุึข และกำไร กันทุก ๆวัน เหมือนเดิม ขอรับ เช้านี้ ฝนตกทั่วฟ้า รถรา ติดขัด ตลอดวัน ไม่จำเป็นอย่า ออกเดินทาง เลย ขอรับ พี่ขุน ถึงที่ทำงาน 10.30 น. ขอรับ แฮ่ๆๆ สายโครต ๆ แต่ละท่านทำไร กันบ้าง ขอรับ รู้สึก จะใช้แผน ซี กันทุก ๆ ท่านเลย อิๆๆๆ

ขอบคุณมากครับ คุณTonYa คุณValentineBoy และคุณป้า auntnextdoor สำหรับข้อคิดเห็นครับ :01 :01 ขอให้ทุกท่านโชคดีมีกำไรเยอะๆนะครับ

น้องญ่า คุณกระต่าย พี่ขุน คุณ khaopun และทุกคนที่น่ารัก

มื้อนี้พี่กบจะทานสลัดผักผลไม้และทูน่าค่ะ ว่าจะตามด้วยกาแฟอีกแก้ว

:uuพี่ขุนมาถึงที่ทำงาน ยังไม่ทันทำไรเลย ก็ได้เวลา ข้าวเที่ยง อีกแล้ว เลยจัด บะหมีโฟ กับ ข้าวราด ฉู่ฉี ไปอีก 1 จาน แบบว่า กำัลังกินกำลังนอนนะ ขอรับ อิๆๆ ๆ แต่ละท่าน ทานไร รึยัง ขอรับ

ขอบคุณมากครับ คุณTonYa คุณValentineBoy และคุณป้า auntnextdoor สำหรับข้อคิดเห็นครับ :01 :01 ขอให้ทุกท่านโชคดีมีกำไรเยอะๆนะครับ

คุณผู้ชายฯ ถ้ามีเวลาบอยจาเม้นเพิ่มเติมนะคับ ขอบคุณมากๆ คับ

ขอบคุณวิเคราะห์+ข่าวสาร จากทุกท่าน

ที่กรุณา นำมาแบ่งปันนะคะ

วันนี้ กระหน่ำ กด Like ไปหมด

แล้วค่ะ แปะโป้ง ไว้ก่อนนะคะ :D

ขอบคุณมากๆด้วยคนค่ะ กดLike หมดแล้วเหมือนกัน

ขอกดLIKE LIKE LIKE ให้ทุกท่านเลยนะคะ

:uuพี่ขุนมาถึงที่ทำงาน ยังไม่ทันทำไรเลย ก็ได้เวลา ข้าวเที่ยง อีกแล้ว เลยจัด บะหมีโฟ กับ ข้าวราด ฉู่ฉี ไปอีก 1 จาน แบบว่า กำัลังกินกำลังนอนนะ ขอรับ อิๆๆๆ แต่ละท่าน ทานไร รึยัง ขอรับ

ทั้งกำลังกิน กำลังนอน และกำลังดื่ม อุ้ย ขอโตด เข้าพรรษาอยู่นะขอรับ พี่ขุน

อาหารพี่ขุนอร่อยไม่ใช่เล่นน้า ^____^

ไดเอทแต่กลางวันเลยหรอคะ

ทานให้หร่อยนะคะ พี่กบ :D

คุณเก๋ อย่าเครียดให้มาก รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :D

http://youtu.be/2fNCzLU2Jgg

บ้านนี้มีรัก ฟังเพลง ทานข้าว คึกคักกันหน่อยค่ะ 2b778aaaac.gif

ขอบคุณมากๆสำหรับข่าวทันเหตุการณ์ค่ะพี่บอย

อยากกด like แต่หมดไปก่อนหน้านี้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีคะ สวัสดีวันฝนพรำๆ. ใครที่มาจากถนนจรัญสนิทวงศ์ จะข้ามสะพานพระราม7

ห้ามมาโดยเด็ดขาด ตั้งแต่ 6 โมงเช้า จนถึงขณะนี้ รถยังติดสนิทแนบแน่นจริงๆ

มีบทความมาฝากจ้าลองอ่านดู...

ใครที่เป็นนิ้วล๊อค มือชา ถ้าขี้เกียจอ่านก็ช่วยไม่ได้.. ....

มือผมชามานานมาก ประมาณเกือบสิบปีแล้ว ชาระดับไหน? 

ชาชนิดที่ว่า กระจกบาดไม่รู้ กวาดบ้านได้ไม่เกิน ๒ นาที และ 

ที่ีทำร้ายจิตใจมากก็คือ ผมจับไม้แบดโดยที่ไม่รู้สึกอะไรเลย 

เล่นไปเพราะความเคยชิน เคยไปปรึกษาหมอเมื่อ ๒ ปีที่แล้ว 

หมอบอกว่า เป็นพังผืด และพูดสั้นๆ โดยไม่ต้องแปล ผ่า 

พูดง่าย เข้าใจง่าย แต่ ผมทำไม่ได้ เพราะนั่นหมายถึง 

ผมต้องหยุดงานอย่างน้อย ๒ อาทิตย์ รวมถึงหน้าที่ที่ต้องทำ 

คิดแล้ว....ทน...ต่อไปดีกว่า.... 

เมื่อเดือนก่อนเพื่อนบ้านของผมก็เป็นแบบผม และเขาได้ไปผ่ามา 

หมดไป ๑๘,๐๐๐ บาท มันเยอะสำหรับผม แต่เขาบอกว่าดีขึ้นมาก

ผมก็ตั้งใจว่า ถ้ารวยเมื่อไหร่ ก็คงจะต้องไปผ่ามั่ง.......แต่...... 

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้อ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ คอลัมน์นายเกษตร 

มีคนบอกสูตรยาแก้นิ้วล๊อค พังผืด ผมอ่านแล้ว ก็ลองทำดู

สาเหตุ... ไม่ใช่ยากิน ไม่ใช่ของหายาก ลงทุนน้อยมากกกกกกกกกก 

ลองเลย...ผลที่ได้...มหัศจรรย์  ฝ่ามือที่ชาดีขึ้นประมาณ ๘๐% จริงๆ 

ไม่ได้โม้ ที่ว่า ๘๐% เพราะหลังมือยังชาอยู่   ลองกดดูไม่เจ็บ ลองกดที่ง่ามนิ้ว 

ระหว่างนิ้วหัวแม่มือ กับนิ้วชี้ ไม่เจ็บ เฮ้ย จริงดิ ไม่เชื่อ ลองกำมือซ้าย กับมือขวาดู 

เฮ้ยมือซ้ายยังชา แต่มือขวา ดีกว่ามือซ้าย ปกติมือขวาเป็นหนักกว่ามือซ้าย 

ลองคิดดู ความรู้สึกของมือที่กลับคืนมาหาเราอีกครั้ง มันวิเศษขนาดไหน 

ตกเย็นลองของเลย ดิ่งไปสนามแบด โอ้โฮ มันดีจริงๆ เลย คืนค่ำนี้ก็เลยลองที่หลังมือขวา 

ผลที่ได้ก็คือ อาการชาดีขึ้นมามาก จนมือขวาเรามีความรู้สึกแล้ว   อยากรู้แล้วละดิ 

ตั้งใจฟังนะ.....

-  ขนมปัง ๑ แผ่น  

-  น้ำส้มสายชู  ๕ %   ๑ ขวด เขาว่าถ้าจะให้ดีต้อง อสร. 

(แต่ผมหาไม่ได้ ก็เลยใช้ตราภูเขาทองแทน ) 

-  ผ้าพัน ๑ ผืน 

วิธีทำ

เอาน้ำส้มสายชูราดลงไป บนแผ่นขนมปังพอชุ่ม 

แล้ววางลงตรงจุดที่เป็นพังผืด เอาผ้าพันทับ พันหลวมๆ 

ไม่ต้องแน่น แล้วก็ปล่อยทิ้งไว้ ๑ ชม. แกะออกแล้วก็

ล้างมือ.. ลองดู ความมหัศจรรย์ก็จะเกิดขึ้นกับมือของท่าน 

เหมือนอย่างที่เกิดขึ้นกับผม ผมลองแล้วได้ผลดีเกินคาด ก็เลยนำมาบอกต่อ แต่ถ้าใครคิดว่า 

ผมบ้ามาหลอกอะไรละก้อ มาหาผมที่ร้าน ผมจะทำให้ดู ไม่มีอันตราย น้ำส้มสายชูเรากินได้ 

ฉะนั้นถ้าโดนผิวหนังเรามันย่อมไม่มีผลอะไร 

อันที่จริงผมจะส่งมาแค่สูตรยาก็กลัวว่าจะไม่กล้าทำกัน ก็เลยร่ายยาวเลย ใครที่เป็นลองดูนะครับ 

ได้ผลจริงๆ  ป้าปุ๊กลองดูกับคนไข้ได้นะครับ รับรองคนไข้ต้องเรียกป้าปุ๊กว่า   นางฟ้าแทน นางพยาบาลแน่นอน 

แถมให้อีกหน่อย...น้ำกัดเท้า ก็น้ำส้มสายชูนี่แหละ รินแล้วแช่เลย หายขาด

หินปูนที่เกาะตามข้อกระดูก น้ำส้มสายชู ๑ ขวด เกลือป่น ๑ กิโล ผสมกับน้ำอุ่นแล้วลงไปนอนแช่ 

๑๐-๒๕ นาที เขาบอกว่าถ้าจะให้ดีก็ควรออกกำลังกายก่อนสัก ๑๕-๒๐ นาที จะทำให้หินปูนหลุดได้ง่ายขึ้น 

แต่อันนี้ยังไม่ได้ลอง เพราะไม่มีอ่างอาบน้ำ 

ลองดูนะครับ ได้ผลแล้วก็ช่วยบอกต่อกันเยอะๆ นะครับ 

ขอขอบคุณ คอลัมน์นายเกษตร และผู้ที่เผยแพร่สูตรนี้ ผมคงตอบแทนบุญคุณท่านได้ก็โดยการ 

เผยแพร่ต่อไป ......อย่าลืมนะครับ....บอกต่อๆกันไป.....  

เชื่อหรือไม่อ่านไว้ก็ดีคะ....                                                    

ไดเอทแต่กลางวันเลยหรอคะ

ทานให้หร่อยนะคะ พี่กบ :D

คุณเก๋ อย่าเครียดให้มาก รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :D

http://youtu.be/2fNCzLU2Jgg

บ้านนี้มีรัก ฟังเพลง ทานข้าว คึกคักกันหน่อยค่ะ 2b778aaaac.gif

พี่กบทานเก่งค่ะ มีอาหารเพิ่มไขมันหลายมื้อ55

มื้อนี้พีกบเลยจะทานสลัดผักผลไม้ ทูน่า ค่ะ บวกด้วยน้ำส้ม และกาแฟ(เดี๋ยวจะไปทาน) อิ อิ

น้องญ่ากิ๋นข้าวตอนหรือยังเจ้า

ขอบคุณสำหรับเพลงโตยนะเจ้า

^______^

ขอบคุณมากๆป้ารี รายงานข่าวการจราจรติดขัดแถวสะพานพระราม 7 ด้วย ใกล้บ้านป้ารีนะคะ

ป้ารี ทานอาหารกลางวันแล้วใช่ไหม

ขอบคุณสำหรับบทความนิ้วล๊อค มือชาด้วยค่ะ^____^