ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้ค่าคุณอลัน^_____^

:17คุณอลันไม่บ้า หรอก ขอรับ เพราะพี่ขุน ก็คันมือ คันไม้ กระโดด เข้าไปแจม ด้วยเหมือน กัน ขอรับ อิๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:17คุณอลันไม่บ้า หรอก ขอรับ เพราะพี่ขุน ก็คันมือ คันไม้ กระโดด เข้าไปแจม ด้วยเหมือน กัน ขอรับ อิๆๆ

ขอบคุณค่ะ เย้ มีเพ่ือนลุ้นขึ้นแรงๆ ค่อยเล้าใจหน่อย

บ่าย3 วันนี้คงเห็นผลงานก่อนเลยนะคะ

:upstrong: :upstrong: :upstrong:

ขอบคุณมากๆนะคะ ตั้งแต่เช้ามาคุณกระต่ายคนสวยนำมาฝากกันทั้งวิเคราะห์กราฟจากกูรู

คลิป วิเคราะห์น้องทองจากบริษัทต่างๆมีประโยชน์จริงๆค่ะ

และอีกหนึ่งกูรูในเวปไทยโกลด์ของเรา

วิเคราะห์กราฟของคุณน้าเคน

รายละเอียดตัวเลขเศรษฐกิจต่างๆอยู่ในห้องคุณน้าเคนนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่าคุณน้าเคน :gd

Have a nice day na kub

สวัสดีครับทุกท่าน

วันนี้เข้าตรงไหนบอกกันบ้างนะคะ

เอาภาพนี้มาฝากพี่โป๊ป อินที่สุดค่าาาาา :uu

ก ล า ง น้ำ ส ไ ต ล์

ขอบคุณ + โปรดปราณ ขอรับ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน :01 วันนนี้สามีส่งมา4กราฟคะ "กราฟที่111-9-2012-1.gifกราฟที่212-9-2012-1.gifกราฟที่312-9-2012-2.gifกราฟที่412-9-2012-3.gif"กราฟที่1จะเป็นกราฟเมื่อวานที่บอกว่ามีโอกาสเกิดได้สามทาง จากที่เมื่อวานพยายามรีบาวขึ้นไป แต่ไม่เกิดไฮใหม่เลยขยายออกมาเป็นกราฟที่2-4 โดยกราฟที่2 เป็นการแสดงการนับคลื่นและทิศทางวิ่งของเส้นขาวโดยสามารถขึ้นได้ถึง1754-1758 เกือบถึงแนวต้านสีฟ้าบนพอดี กราฟที่3 แสดงการนับคลื่นย่อยของA ที่จะรีบาวทำแพทเทิ้ลh&S ตามสีฟ้า ลงมาถึง1640 ส่วนกราฟที่4 แสดงทิศทางการลงและการนับคลื่นABCย่อยของ1h4 ที่จะลงมาถึง1698 แล้วขึ้นไปทำ1h5ตามสีม่วง ไปจบแนวต้านสีฟ้า4h1 ซึ่งถ้าเป็นทิศทางนี้จริงตอนย่อทำ4h2 เตรียมตัวโดดหนีก่อนตกเหวนะครับน่าจะลงอย่างน้อย100เหรียญเลย :Announce :_10 แนวทางวันนี้ ลุ้นอย่างเดียวเลยว่าจะทำไฮใหม่เหนือ1741 ไฮเมื่อวันก่อนได้รึป่าว ถ้าทำได้จะวิ่งตามกราฟทที่2 แต่ถ้าไม่ได้ ค่อยลุ้นกันระหว่าง3กับ4 " จบการรายงานข่าวคะ :57

ปล. เมื่อวานพาน้องบีมไปหาหมอตรวจอีก เนื่องจากมีอาการหายใจไม่ค่อยออก ปรากฏว่า " น้ำมูกลงไปที่หลอดลม หมอจัดยามาอีกชุด :_02 แต่พอทานแล้วก็รู้สึกว่าน้องบีมนอนสบายขึ้นไม่อึดอัดเหมือนเคย :17 เห็นตอนนอนดิ้นหายใจไม่ออกแล้วสงสารมากเลย พยายามช่วยกันดูแล ทุกคนในบ้านเป็นห่วงหมด :21

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโโชคดีทุกท่านนะคะ :bye

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋

ฟังดูวิเคราะห์กราฟละเอียดทุกมุมมองในวันนี้

ราคาน้องทองเป็นไปได้ทั้งฟ้าและเหวนะคะคุณเอ๋

ยิ่งเป็นเหวคุณบาสบอกลงอย่างน้อย 100 เหรียญเลยหรือคะ

มีสัญญานซื้อขายยังไงอีก คุณคุณบาสคุณเอ๋เข้ามาตะโกนบอกกันด้วยนะค้า

สามีโทรมาบอกว่า"ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วง :gd น้องบีม ทองในรายสิบห้านาทีทำรูปคล้ายๆแพทเทิ้ลrh&S เป้าหมายที่จะขึ้นไปได้ถ้าผ่านไฮเมื่อวานแล้วไม่กลับลงมาอีกคือ1750 :Announce " ยิ่งสูงยิ่งหนาว :_10 ต้องระวังตัวกันด้วยนะครับยิ่งใกล้เส้นสีฟ้ายิ่งต้องลดพอร์ทให้น้อยลง ส่วนผมตั้งขายแถวๆนั้นหละสำหรับแท่งจะได้ลงดอยซะที ส่วนGS ตั้งรอซื้อที่1690-1640 ตั้งขายที่1750-1770" แวบมารายงานข่าวให้แล้วคะ :bye

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

สามีโทรมาบอกว่า"ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วง :gd น้องบีม ทองในรายสิบห้านาทีทำรูปคล้ายๆแพทเทิ้ลrh&S เป้าหมายที่จะขึ้นไปได้ถ้าผ่านไฮเมื่อวานแล้วไม่กลับลงมาอีกคือ1750 :Announce " ยิ่งสูงยิ่งหนาว :_10 ต้องระวังตัวกันด้วยนะครับยิ่งใกล้เส้นสีฟ้ายิ่งต้องลดพอร์ทให้น้อยลง ส่วนผมตั้งขายแถวๆนั้นหละสำหรับแท่งจะได้ลงดอยซะที ส่วนGS ตั้งรอซื้อที่1690-1640 ตั้งขายที่1750-1770" แวบมารายงานข่าวให้แล้วคะ :bye

แนะนำราคาซื้อขาย GS ^_____^ แล้วแท่งออนไลน์คุณบาสก็ให้รอเปิดขาย และรอซื้อที่ราคานี้เหมือนกันใช่ไหมคะคุณเอ๋

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณพี่บาสและพี่เอ๋ และน้องบีมขอให้แข็งแรงหายป่วยไวๆครับ เด็กน้อยน้ำมูกเสมหะจะอุดตันง่ายมาก คงต้องเหนื่อยหน่อยช่วงนี้ครับ

ไปอ่านกูรู ตามเวบ ต่างๆ บอกดอลล์ จะร่วงปรับฐาน และจะทำให้ ทองจะดีดขึ้นขอรับ

เราต้องใช้วิจารณญาณ ตัดสินจัยกันเอา ว่าจะยังไง ขอรับ

ไปอ่านกูรู ตามเวบ ต่างๆ บอกดอลล์ จะร่วงปรับฐาน และจะทำให้ ทองจะดีดขึ้นขอรับ

เราต้องใช้วิจารณญาณ ตัดสินจัยกันเอา ว่าจะยังไง ขอรับ

ขอบคุณมากๆค่ะน้องโป๊บที่มาส่งข่าวกันว่า ดอลล์จะร่วงปรับฐาน

พี่กบก็คิดอย่างน้องโป๊บว่าให้ตรึกตรองเอาเอง

เลยไปพกพาวิเคราะห์กราฟของคุณกัมพลมาแปะไว้ในห้องเรา

ขอบคุณมากๆๆค่าคุณกัมพล :gd

ราคาทองคำ ยังไม่ไปไหน และวันนี้ก็ดูเหมือนจะยังไม่มีข่าวอะไร แต่พรุ่งนี้ จะมีตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญออกมา และเฟดมีพูดราวตีสองบ้านเรา งานนี้ ใครถือของข้ามคืน อาจหลับไม่สนิท

วันนี้ นำเสนอรูปแบบการพักตัวที่คาดไว้ ให้เล็งกันนะครับ

ถ้าเป็นตามรูปแบบนี้ ราคาจนถึงต้นสัปดาห์หน้า จะถอยไปย้ำแถว 1700 เหรียญ คนมือเปล่า ก็ได้เก็บ ส่วนคนมีของก็ได้เสียว อาจจะเป็นว่า เฟดยังไม่พูดถึง QE3 ชัดๆเหมือนเคย แต่เปิดทางไว้นิดหน่อย ตลาดก็รับข่าวนิดหน่อย ปรับฐานย่อย ประมาณนั้น

กรอบราคาที่ยังพอจะอยู่ในรูปแบบนี้ได้ คงเป็น 1755-1694 เหรียญ โดยประมาณ ตามแรงสะบัดในตลาด

แต่กรณีเฟดบอกชัดๆว่า จะมี QE3 แน่ คงไม่ต้องบอกนะครับ ราคาชี้ฟ้าไป test 1800 เหรียญต่อแน่

แนวแกว่งตัวใกล้ๆคือ 1721-1742 เหรียญ หลุดทางไหน ก็อาจไปต่อแค่ด่านต่อไปก่อน

ส่วนตัว ขอพักต่ออีกวัน ส่วนพรุ่งนี้ ไม่รู้จะกล้าถือข้ามคืนหรือเปล่า ขอคิดอีกที

สรุป แนวรับ 1721* 1705 1694 แนวต้าน 1742* 1755 1768

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองทรงตัวเหนือ 1730 ในคืนที่ผ่านมาโดยไม่พักตัวอย่างที่คาดครับ

อ่านข่าวดู มีข่าวเรื่องมูดี้ส์จะลดอันดับความน่าเชื่อถือสหรัฐเข้ามาก็อืมๆๆๆๆ คิดไปได้หลายอย่าง

บอกได้เล็กๆ ว่าสหรัฐมีปัญหาเชิงหนี้สาธารณะรออยู่ในอนาคต เพราะแผนของโอบาม่าเรื่องประกันสุขภาพใช้เงินเยอะมาก

ออกมาเบรกลุงเบนหรือเปล่าหนอ

แนวต้าน 1737 1742 1750

แนวหนุน 1728 1720 1712

หลุด 1728 ลงมาพักตัว

ผ่าน 1737 ไป 1750 - 1752 สำหรับวันนี้

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟจาก WealthStaition ด้วยมากๆค่ะ ดช เม่า

Wednesday 12th September 2012

Aussie sharply higher ahead of Fed meeting; euro up ahead of German court ruling

The Australian dollars moved sharply higher in Wednesday’s Asian session on expectations that the United States and China will take measures to boost their sluggish economies.

The much anticipated FOMC meeting ends tomorrow and the Fed is expected to launch QE3 following a poor jobs report last Friday. AUDUSD surged to a three-week high of 1.0487, having gained 0.5 percent in the session.

The U.S. dollar remains weaker after Moody’s warning of a downgrade to the U.S. credit rating. The greenback, already weak from Friday’s dismal non-farm payrolls report, tumbled to its lowest level against the Japanese Yen since June 1 to touch 77.69 yesterday before settling around those levels in the Asian session.

The dollar fell to its lowest level in more than 13 months against the Canadian dollar. The loonie got an added boost after an improved jobs report on Friday and expectations of the Bank of Canada increasing rates soon.

The euro traded higher against the dollar in anticipation of a positive outcome to the German Constitutional court ruling later today. EURUSD rose to a four-month high of 1.2882, gaining 2 percent since Friday.

Investors are optimistic that the German court would approve the legality of the euro zone's bailout fund (the ESM) later in the day. This would help indebted countries like Spain and Italy and calm fears about a worsening debt crisis.

ใครแปลได้ช่วยแปลหน่อยนะครับ

แปลว่าเงินดอลล่าร์ออสเตรเลียแข็งค่าขึ้นครับจากการคาดการณ์ว่า Fed จะออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ +- QE3 ดอลล่าสหรัฐก็อ่อนลงมากจากภาคการจ้างงานที่อ่อนแอ วันนี้นักลงทุนต่างมองโลกในแง่ดีว่าศาลรัฐธรรมนูญเยอรมันจะตัดสินเห็นชอบให้เยอรมันช่วย ESM เพื่อไปช่วยประเทศในยูโรโซนที่มีปัญหาครับ

พี่ๆครับกำลังสงสัยว่า ถ้าไม่มี QE3 หรือมีแบบกั๊กเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา ทองจะร่วงจริงหรือครับ ถ้าทุกคนทั้งโลกคิดว่ามันลง กองทุนจะไม่ลากสวนทางไปหรือครับ

เคยบอกไว้ ให้รอรุปแบบตรงที่แรเงา จบ ตอนนี้ ก้อพอจะดูออกแร้วว่า เป็นคลื่น มี เทรน 1 2 3 4 5 โดยที่อาจเป็น คลื่น 3 ยาวที่สุด (x3) ไปได้ ถึง 1750-1817 คลื่น 3 นี้ยังไม่จบ หรือ เป็นคลื่น 5 ยาวที่สุด (x5) ไปได้ไกล ถึง 1900 จะรู้ว่าจะไปได้ ถึง 1900 ต้องรอ ให้ คลื่น 4 เกิดขึ้นและ ตัวใหญ่ พอจบแร้ว ถึงจะรู้ว่าเป็น X5 หรือไม่ ขอรับ แต่ ตอนนี้ คลื่น 3 ยังไม่จบ ข้าน้อยเดาว่าเป็น x3 ก่อน เพราะ คลื่น 4 ยังไม่เกิด

ใครที่ซื้อมา ตั้งแต่ 1590 1640 1670 1690-1725 รอปิดทำกำไร 1750-1777 ขอรับ แร้ว ออกนอกตลาด ดู ว่ากระทิง จะ ทำคลื่น 4 ยังไง ถ้าตัวใหญ่ เราถึงจะเล่นในคลื่นลูกที่ 5 เพราะเป็น X5 จะไปไกล 1900 แต่ ถ้า คลื่น 4 ตัวเล็ก เราจะไม่เล่นในคลื่น 5 ขอรับ