ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณที่ก๊อป ที่คุยมาบ่อยๆงัยคะ บอกว่าอย่าๆๆ ก้อบ่เชื่อกันเลย :P

พี่ไม่เคยวิเคราะห์อารัยเรยน๊า

น้องญ่าขอบคุณพี่ทำมายอ่ะ.. :32

:57

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3500_AfternoonUpdate-13-9-12.pdf

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ. คุณกบ คุณโป๊ป คุณต่ายทอง.คุณบอย. น้องญ่า คุณป้ารี. คุณบาสและคุณเอ๋. คุณสมสี คุณดอด และคุณauntnextdoor. ด.ช.เม่า คุณCharon. คุณB2B. คุณนุช และทุกท่านที่ไม่ได่เอ่ยนามค่ะ

ขอบคุณข่าวสารและวิเคราะห์ที่มีประโยชน์มากๆนะคะ

ส่วนตัวยังไม่ได้ทำไรเลยค่ะ. เมื่อวานช่วงประกาศคำตัดสินต้องไปรับน้องพอดี. วันนี้ไม่รู้จะได้ซื้อ-ขายหรือเปล่า เพราะมาดึกเหลือเกินอาจไม่ได้ลุ้นค่ะ

แต่ก็ขอเอาใจช่วยให้ทุกท่านที่เทรดมีลำไยทานเยอะๆทุกวันนะคะ.

พี่กบก็ขำค่ะ เล่นตามพี่บอยเน้อ เล่นแล้วรวยๆ

พบกับบริการใหม่ล่าสุดบน iPad จากบล.ธนชาต TNS Technical Chart on iPad กราฟทางเทคนิคเรียลไทม์ แบบจัดเต็ม

TNS Technical Chart on iPad

- โปรแกรมวิเคราะห์หุ้นและอนุพันธ์ด้วยกราฟทางเทคนิคแบบเรียลไทม์ สามารถเรียกดูกราฟย้อนหลังได้สูงสุดยาวนานตั้งแต่เริ่ม List ในตลาดหลักทรัพย์และตลาดอนุพันธ์ พร้อมสัญญาณทางเทคนิค (Indicator) แบบจัดเต็ม

- พร้อมบทวิเคราะห์ (Research Paper) รายวันทั้งภาคเช้าและบ่าย เพื่อ Update สถานการณ์การลงทุนอย่างต่อเนื่อง และรับฟังไฟล์เสียงถ่ายทอดสดจากนักวิเคราะห์กลยุทธ์ของบริษัท เสมือนมีที่ปรึกษาการลงทุนส่วนตัว

- รวมถึงฟังก์ชั่นอื่นๆ ที่อำนวยความสะดวกให้แก่นักลงทุนอย่างครบครัน อาทิ การแจ้งฝาก/ถอน เงินและหุ้น ผ่าน E-Form การโอนเงินเพื่อฝากหลักประกันหรือเพิ่มอำนาจซื้อแบบเรียลไทม์ผ่าน E-Payment การเรียกดูรายงานการซื้อขายย้อนหลังได้สูงสุดถึง 3 เดือนผ่าน E-Statement

- ทั้งหมดนี้นักลงทุนที่มีบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์และอนุพันธ์ออนไลน์ กับ บล.ธนชาต จำกัด( มหาชน) สามารถใช้งานได้ทันที โดยการดาวน์โหลด ‘TNSitrade for iPad’ ผ่าน App Store ได้แล้วตั้งแต่ 14 กันยายน 2555 เป็นต้นไป

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ ฝ่ายการตลาดอิเลคทรอนิคส์ บล.ธนชาต จำกัด(มหาชน) โทร. 02-217-8900

อ่อย น้องญ่าเจ็บหนักอีกแล้ว ใจพี่กบหล่นตามน้องญ่าเลย

ไม่มีวินัย ได้แต่ร้องจ้ากๆเมื่อคืน ผิดคาดไปหน่อย นึกว่าเมื่อคืนไม่ ไหนได้ คือยังไงคะ

ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะพี่กบ...ลืมๆ ดีกว่าเนาะ จะได้ไม่เครียดเกินค่ะ จุ๊ฟๆ

ดูหนังดีกว่า อิอิ...ดูยังคะพี่กบ ทริปลวงโลก หนุกดีค่ะ :D

http://www.youtube.com/watch?v=-WJzUP1CXVA&playnext=1&list=PL1F660311B9B38795&feature=results_main

ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะพี่กบ...ลืมๆ ดีกว่าเนาะ จะได้ไม่เครียดเกินค่ะ จุ๊ฟๆ

ดูหนังดีกว่า อิอิ...ดูยังคะพี่กบ ทริปลวงโลก หนุกดีค่ะ :D

http://www.youtube.com/watch?v=-WJzUP1CXVA&playnext=1&list=PL1F660311B9B38795&feature=results_main

:wub: :wub: จุฟ จุฟ

ขอบคุณสำหรับหนังโตยเจ้า

คุณบาสเค้ารักคุณเอ๋และครอบครัวมากนะคะ พี่กบดีใจด้วยมากๆค่ะ

คุณบาสไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ มีความคิดก้าวไกล หาเงินเข้าบ้านด้วยมันสมองและสองมือ เหมือนแฟนพี่กบเลย555

ขอญาตชมแฟนคุณเอ๋พ่วงแฟนพี่กบออนแอร์หน่อยนะคะ เอิ๊กๆๆ

แวบมาก่อนเข้างาน ดีใจที่ได้ยิน เรื่องไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ เพราะคนที่ป้ารู้จัก เปนตรงข้าม และขอบอกเสียชีวิตหมดแล้ว ในวัยประมาณ51 เพราะฉะนั้น สิ่งหล่านี้ มันทอนอายุให้สั้นค่ะ อย่าลืมออกกำลังกาย ควบคู่กับรับประทานอย่างมีวินัย ไปแว้ว โชคดีนะคะ สงสัยจะตกรถอ่ะ

สวัสดีค่ะ. คุณกบ คุณโป๊ป คุณต่ายทอง.คุณบอย. น้องญ่า คุณป้ารี. คุณบาสและคุณเอ๋. คุณสมสี คุณดอด และคุณauntnextdoor. ด.ช.เม่า คุณCharon. คุณB2B. คุณนุช และทุกท่านที่ไม่ได่เอ่ยนามค่ะ

ขอบคุณข่าวสารและวิเคราะห์ที่มีประโยชน์มากๆนะคะ

ส่วนตัวยังไม่ได้ทำไรเลยค่ะ. เมื่อวานช่วงประกาศคำตัดสินต้องไปรับน้องพอดี. วันนี้ไม่รู้จะได้ซื้อ-ขายหรือเปล่า เพราะมาดึกเหลือเกินอาจไม่ได้ลุ้นค่ะ

แต่ก็ขอเอาใจช่วยให้ทุกท่านที่เทรดมีลำไยทานเยอะๆทุกวันนะคะ.

ขอบคุณมากค่ะ ชอบทานลำใยเป็นชีวิตจิตใจ ขอให้รวยๆ นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ชอบทานลำใยเป็นชีวิตจิตใจ ขอให้รวยๆ นะคะ

แวบมาก่อนเข้างาน ดีใจที่ได้ยิน เรื่องไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ เพราะคนที่ป้ารู้จัก เปนตรงข้าม และขอบอกเสียชีวิตหมดแล้ว ในวัยประมาณ51 เพราะฉะนั้น สิ่งหล่านี้ มันทอนอายุให้สั้นค่ะ อย่าลืมออกกำลังกาย ควบคู่กับรับประทานอย่างมีวินัย ไปแว้ว โชคดีนะคะ สงสัยจะตกรถอ่ะ

http://kelive.kimeng.co.th/kelive/UploadPdfs/20120913171444578120913_Gold%20%20Oil%20Futures%20Night%20Session%20doc.pdf

อุ้ย ผมเดินเท้าไม่ติดพื้นละ (ไม่ใช่ผีนะ) ตัวลอย

:Announce

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3501_NightUpdate-13-09-12.pdf

ขอบคุณคลิปวิเคราะห์ของหลายบริษัทในช่วงค่ำมากๆนะคะคุณต่าย

คณต่ายทองทานข้าวหรือยัง เดี๋ยวกบจะไปทานเย็นตาโฟเส้นปลารวมลูกชิ้นปลาค่ะ

ก่อนทาน เข้ามาแฮบวิเคราะห์กราฟของ R จานอั๋นซึ่งโพสต์ไว้ตั้งแต่ช่วงเย็น

แต่พี่กบเพิ่งเห็น เข้ามารวมไว้แน่นๆให้ห้องนี้ค่ะ

แต่คาดการณ์ ไว้ว่า ราคาทองคำ น่าจะมีผันผวนถึง 20-40 ขึ้นไปครับ ซึ่งคืนนี้ถ้ามีอะไร คืบหน้า ผมจะนำมารายงาน ให้ทันทีครับ

เพราะผมเองก็เตรียมพร้อมและจะเกาะติดสถาการณ์ อยู่เช่นกันครับ

ขอบคุณ R จานอั๋นมากๆนะคะ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนบ่าย ของวันที่ พายุกำลังจะซัดเขามาอีก 1 วันในราคาทองคำ 13-9-2555 เวลา 13.56 น.

เริ่มต้นกัน ด้วย การขอกล่าวถึง ราคาทองคำเมื่อวานก่อนนะครับ

เมื่อวาน ราคาทองคำเปิดตลาดมาที่ 1731.41 เหรียญ มีราคาสุงสุดก่อนอยู่ที่ 1746.75 เหรียญ

มีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1725.09 เหรียญ ปิดตลาดที่ 1730.43 เหรียญ รวมทั้งวันวิ่งรวมทั้งหมด 21 เหรียญ

มี Volume การซื้อ-ขาย 49415 สัญญา เพิ่มขึ้น 2965 สัญญา

ถ้าดูจาก กราฟ แท่งเทียน เมื่อวานเกิด DO JI ขายาว ขึ้นมา นั้นหมายว่า ตอนนี้ตลาดยังไม่แน่นอน

ยังคงรอทิศทางข่าวสารเป็นตัวชี้นำตลาดอยู่ครับ

แต่ถ้าดูจากกราฟแล้วนั้น ก็ประเมินว่า ถ้าราคาทองคำไม่ถูกปั่นราคาขึ้นไปอีกครั้ง

อีกไม่นาน ราคาทองคำ จะมีโอกาศย่อตัวลงทดสอบแนวรับที่สำคัญ ในอนาคตครับ

มาดูกันที่แนวรับแนวต้าน ดีกว่าครับ

แนวต้าน 1741-1746 ดุว่าวันนี้จะผ่านไปได้หรือไม่ ******* 1753-1756 ระวังแรงขาย*******1760-1790 *****

สรุป แนวต้านเน้นการติดตามรอข่าวข้อมูลข่าวสารมากกว่าครับ ขอให้ความสำคัญตรงนั้นดีกว่า เพราะว่า ถ้านักลงทุนประเมินข่าวผิดพลาดไปในวันนี้ ผลที่เกิดขึ้นอาจะมากมาย

กว่าทุกครั้งที่ผ่านมา ครับ

แนวรับ 1725-1720 ดูแนวตรงนี้ก่อนครับ เอาอยู่หรือไม่ **** 1715*** 1700 *****

สรุป แนวรับวันนี้เน้น ติดตามข้อมูลข่าวสารเช่นกันครับ โดย จะมีแนวรับที่สำคัญ คือ 1720 และ 1700 นั้น จะต้องรับให้อยู่ครับ

เพื่อจะขึ้นต่อไป หลังจากข่าวหมดนั้นเอง ครับ

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ คืนนี้มีดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ดัชนีราคาผู้ผลิต คาดการณ์ ส่งผลลบต่อราคาทองคำ

2. เวลา 19.30 น. ยอดคำขอรับสวัสดิการการว่างงาน คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

3. เวลา 23.30 น. - 01.15 น. การประชุมของประธานเฟด รวมถึงการแถลงการณ์ ครับ ซึ่งต้องดุว่า ตลาดอเมริกาและนักลงทุนทั่วโลก จะรับข่าวกันตอนไหนครับ

แต่คาดการณ์ ไว้ว่า ราคาทองคำ น่าจะมีผันผวนถึง 20-40 ขึ้นไปครับ ซึ่งคืนนี้ถ้ามีอะไร คืบหน้า ผมจะนำมารายงาน ให้ทันทีครับ

เพราะผมเองก็เตรียมพร้อมและจะเกาะติดสถาการณ์ อยู่เช่นกันครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ิย่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :57

คืนนี้ขอให้ทุกคนโชคดี และรวย กันทุกคนนะครับ

ส่วนวิธีการ เทรด แนะนำได้ คงป็นการเทรด ตามแนวโน้ม ดีกว่านะครับ รอข่าว ข่าวออกมาว่า ไง ก็ ไล่ ซือ้หรือ ขายไป แนวโน้ม อย่าใช้อารมณ์ตลาด

หรือไม่ก็ ตั้ง BUY STOP หรือ SELL STOP STOP LOSS เอาไว้นะครับ จะทำให้ เราไม่พลาดโอกาศในการลงทุน ไม่ว่าราคาทองคำจะขึ้นหรือลง ครับ

แล้ว ถ้ามีอะไรคืบหน้า ผมจะ รีบรายงานให้ทุกคนทราบทันทีครับ :047

ถูกแก้ไข โดย gejen

สว . คืออะไร ขอรับ สวยโว๊ย หรอป่าว

:57 :32

http://www.globlexholding.co.th/fileuploads/pdf_news/GBX_Gold&Silver_Night_130912.pdf

ชอบพระเอกคนนี้มาก หล่อมว๊ากกกก ใจละลายยยย

ขอบคุณที่แปะให้ดูค่ะ คุณดอด

http://www.ranthong.com/

eGoldnomic View

แนวรับแนวต้าน 13-9-55

แนวต้าน 1743. 1755. 1764

PV. 1734

แนวรับ. 1721. 1712. 1699

แนวรับแนวต้านรายสัปดาห์ วันที่ 10-14/9/55

แนวต้าน 1756 1777 1813

PV 1720

แนวรับ 1700 1664 1643

Elliott Wave

1 Hour

Wave4. Up. 1734 1736

Wave5. Down. 1715. 1704

4 Hour

Wave5. Up. 1759. 1829

ญ่า กำลังทำไหล่ขวานะคะ

ญ่า รายชม

ดอด ขอบคุณค่ะ

ญ่า ทิ้งที คงลงมา 1713

ญ่า อยู่ที่สร้างไหล่สูงแค่ไหน

ระวังกันด้วยนะคับ

จ๊อปเลส เคลมก้อออกมาเยอะ

ทำท่าจาดีด แร้วก้อหล่นตุ้บลงมา งงจัง

หรือเค้าอาจเล่นตามเทค. + ระวังเฟดคืนนี้ ก้อไม่รู้

แวบมาตั้งซื้อที่1714 25150 ถ้าไม่ถึงค่อยกระโดตามแต่โอกาศจะอำนวย ไปแว้ว