ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณกระต่ายทอง คุณLuk

วันนี้ผมเล่นตาม

1. ทฤษฏีการเกิด Doji ตามทฤษฏีเขาว่าไว้ว่า เมื่อแท่งเทียนเกิด Doji ไม่ว่าราคาราคาจะขึ้นหรือลง สุดท้ายราคาจะกลับมาที่จุดที่เกิด Doji อีกครั้ง

2. การดูแนว Support & Resistance จากเส้น Trendline

3. ดูรูปแบบของแนว Support & Resistance ในรูปทฤษฏีของ Andrews Pitchfork

4. ดูแนว Support & Resistance ของ Channals Fibonacci ครับ

รวม 4 ข้อครับ

ซึ่งโดยรวมแล้วถ้าดูตามกราฟรายวัน ราคาจะต้องกลับมาที่ 1641 - 1642 อีก 1 ครั้ง

และจากการที่ราคาทองลงมาแล้ว 4 วันในสัปดาห์นี้ ไม่ว่าราคาจะหลุดลงไปต่ำกว่า 1638 ไปแล้วกี่ครั้ง

สุดท้ายราคาก็ยังสามารถกลับขึ้นมายืนเหนือแนว Support ที่ 1638 ได้

ทำให้ผมเชื่อเป็นการส่วนตัวว่า วันนี้ทองน่าจะมีดีดกลับขึ้นไปบ้าง เมื่อวัดแนว Resistance ก็ได้แถวๆ 1655 - 1664

ดังนั้นวันนี้ ผมก็เลยเข้า L ไปก่อนครับ ถ้าไม่ผิดทาง ผมก็คงปิด L แถว 1655 - 1664

แต่ถ้าเข้า L ไปแล้ว เกิดผิดทางราคาลง แนวทางการเล่นของผมก็คือหยุดขาดทุนที่แนว Support ที่ 1638

เป็นการขายทิ้งไปก่อน เพื่อรอเข้า L ใหม่ที่ราคาต่ำกว่า 1638 ครับ อาจจะแถวๆราคา 1632 - 1625 ครับ

ผมเขียนให้อ่านเท่านั้นนะครับ อย่าเล่นตามนะครับ

เพราะเวลาขาดทุนจะได้ไม่ต้องมาต่อว่าผมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GOLD today's daily forecast 04/20/12

Today, 13:10

Today's daily forecast กราฟเดาทองคืนนี้ ของฝรั่ง ไหงเป็นมาจากยูเครน ก็ไม่ทราบ เดาว่า " ว่ายวนวนเวียน " ถ้าขึ้น ก็จะเจอแนวต้านที่ 1649 ทะลุก็ไปที่ 1667 ส่วนการมองขาลงนั้น ฝรั่งกลับเดาแบบคำฮิตใน Social คือ " ช่างแม่งมัน "

The pair is trading along an sideways trading pattern.

An uptrend will start as soon as the pair rises above resistance level 1649, which will be followed by moving up to resistance level 1667.

An downtrend is not expecting.

Resistances: 1649, 1667

Supports: 1630, 1623

แก้ไขโดย เด็กขายของ, วันนี้, 05:42 PM.

ขอบคุณ คุณเด็กขายของค่ะ

ขอบคุณ. คุณกระต่ายทองค่ะ.

คะ คืนนี้ต่ายทองรอเก็บของอย่างเดียวคะ หลังจากเก็บแร้วมีกำไรขายอย่างเดียวคะคริคริ

ขอบคุณครับ

ถ้าทะลุ 1648 ได้ ไป 1665 คร่ะ

ถูกแก้ไข โดย popedern

คะ คืนนี้ต่ายทองรอเก็บของอย่างเดียวคะ หลังจากเก็บแร้วมีกำไรขายอย่างเดียวคะคริคริ

คุณกระต่ายเล่นgcหรือgf ค่ะ

คุณกระต่ายเล่นgcหรือgf ค่ะ

ทองแท่งออนไลน์อย่างเดียวล้วนๆคะ96.5

gc แปลว่า อะไร ของเค้าทองแท่ง โบรกเราเรียก ทองแท่งเลย จะได้เปนความรู้ค่ะ

ทองแท่งออนไลน์อย่างเดียวล้วนๆคะ96.5

เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณน้องpope ป้ารี น้องตี๋ คุณต่ายค่ะ วันนี้ อ่านข่าวมะทันแล้ว ขอถามเปนแนวทางนะคะ เท่าที่มองมันไม่ให้เราทำไร ในระหว่างวัน มีแรงๆ ตอนบ่าย ต้องขายก่อน ตรง1646 แล้ว แล้วซืื้อกลับ1640 ได้ซัก 800 มั้งมะกี้นึกว่ามันจะแรง กลับมาใหม่อีกแระ พวกเราเอาไงดีจ้ะ ป้าว่าจะรอตำ่ๆ มันเริ่มเข้าโหมดเครียดอีกแล้วววว

ถ้าใช้เหตุผล มันต้องขึ้นก่อน แต่แค่ไหน ถ้าใช้อารมณ์ ก็รอ แห้วใส่pepsi เหมือนเดิม อันนี้เดา

ถ้าหลุด 1640 นะ ลงแรง ทะลุ 1648 ก้อขึ้นแรง วันนี้ใครไม่มีของ มีแน่

ถูกแก้ไข โดย popedern

รอต่ำๆ เหมืิอนกันค่ะ. กลัวซื้อแล้วขายไม่ได้ ขาดทุนส่วนต่างอย่างน้อยต้องมั่นใจว่าขึ้นเกิน10us. สำหรับทองแท่งนะค่ะ

เรามาเดากันดีกว่า วันนี้เจ้าจะเล่นกับเรายังไง

1. ลากขึ้นแน่นอน ถึงจุดแล้ว ปล่อยลง

2. ลากลงก่อนน้าา ลงมาหลายวันแล้ว แล้วก็ค่อยปล่อยขึ้น

เพื่อนๆ ว่า 1 หรือ 2 แถม 3 ให้อีกอัน อยู่เฉยๆ จนจบตลาด :uu

ลากลงแน่นอนครับ แล้วก็ค่อยขึ้นไปตอนที่เราหลับกันหมกแล้ว :01