ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

photo-887.jpg?et=8pN7LMrvSq4sdNp66%2BkKjw&nmid=0

ไปเรียนต่างประเทศค่ะ หายบ้าง แว่บบ้าง

ว่างๆ จะแวะเข้ามาทักทายอีกนะคะ

พี่กบดีใจค่า น้องนุ่นแวะมา ไปเรียนต่างประเทศมาหรา

เห็นน้องนุ่นก็คิดถึงน้องกีร์ เห็นน้องกีร์ก็คิดถึงมะยม เอ่ย คิดถึงน้องนุ่นค่ะ เพราะสวยน่ารักทั้งคู่

ว่างๆเข้ามาโฉบทักทายกันอีกน้า^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อคืนไม่ได้ออกหน้ากล้อง แค่พาสุนัข 7 ตัว ออกไปไล่กวด ตอนพระเอก ต่อสู้ คนร้ายได้มา 1500 บาท ขอรับ จาก 18.00 มา 22.00 หลายเทคมากเพราะพระเอกต่อสู้ไม่สมจิง เอิ๊กๆๆ สมัย 10 ปีที่แร้ว เคยเล่นเป็นนางเงือกสาว ดำน้ำ ตั้งแต่ 5 โมง ยัน 5 ทุ่ม ได้มา 2000 บาท หลายเทคเหลือเกินไม่คุ้มค่าเหนือย จากนางเงือกน้อย จนเด๋วนี้กลายเป็นเป็นปลาพยูนแร้วขอรับ สู้เล่น จีเอสไม่ได้ แปปเดียวได้มาแร้ว 5 พัน ขอรับ

ทั่นแม่ทัพเล่น GS แร้วรึขอรับ เย..

ธนาคารกลางออสเตรเลียลดอัตราดอกเบี้ยลง 0.25 % เหลือ 3.25 % ครับ

ตอนเป็นทหารก็เคยถูกเกณฑ์ไปเข้าฉากเรื่องสมเด็จพระนเรศวรภาค 2 เหมือนกันครับ เป็นทหารใส่หมวกถือหอก มีหน้าที่ยืนนิ่งๆ

ในหนังจะเห็นหมวกของผมอยู่ 0.5วิ ได้มั้งครับ ต้องกด slow แล้วก็ stop ดู ถึงจะเห็น ตอนอยู่ในกองถ่ายมีดีอย่างเดียวคือได้กิน

"กับข้าว" ที่เรียกว่า "กับข้าว" อ่ะครับ เพราะมันดีกว่ากินที่โรงเลี้ยงในค่าย

:uu

พี่เม่าเกณฑ์ทหารที่ค่ายจังหวัดกาญจน์หร๋อคะ

ตอนพระนเรศวร2พี่เขยสามี เค้าคุมค่ายที่ดูแลเลี้ยงช้างม้าของกองถ่ายอยู่คะ :Announce พี่เม่าเคยอยู่กองนี้ป่าวน้า

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ

ดีใจจัง ที่ยังไม่ลืมกัน นุ่นหายไปเลยช่วงนึง

เดือนที่แล้วยุ่งวุ่นวายมากค่ะ ไม่ได้แวะมาทักทายเลย

ไปราชการต่างจังหวัด ต่อเนื่อง 2 เดือน

กลับมาบ้านได้ 5 วัน ก็ไปต่างประเทศซะแล้ว --- ไปใกล้ๆเองค่ะ ที่สิงคโปร์

(ถ้าไม่ไปต่างประเทศ ก็ต้องไปราชการต่างจังหวัดอีก

แผนยาวนานตลอด 3 เดือนเลย

แบบว่าไป 2 อาทิตย์ กลับ 5 วัน แล้วไปต่อ 3 อาทิตย์ ฯลฯ ประมาณนี้ค่ะ

งานเยอะมาก หนีไปต่างประเทศเลยดีกว่า แต่กลับมางานกองเต็มโต๊ะแน่ๆ)

ตอนเป็นทหารก็เคยถูกเกณฑ์ไปเข้าฉากเรื่องสมเด็จพระนเรศวรภาค 2 เหมือนกันครับ เป็นทหารใส่หมวกถือหอก มีหน้าที่ยืนนิ่งๆ

ในหนังจะเห็นหมวกของผมอยู่ 0.5วิ ได้มั้งครับ ต้องกด slow แล้วก็ stop ดู ถึงจะเห็น ตอนอยู่ในกองถ่ายมีดีอย่างเดียวคือได้กิน

"กับข้าว" ที่เรียกว่า "กับข้าว" อ่ะครับ เพราะมันดีกว่ากินที่โรงเลี้ยงในค่าย

:uu

เป็นทหารเกณฑ์ 2 ปีหรือคะ ได้ประสบการณ์หลายอย่างเลย

ในหนังเห็นหมวกทหาร ดช เม่าแค่ 5 วิ สั้นๆ

แต่ยังไงก็ได้เป็นทหารของสมเด็จพระนเรศวรแล้วผู้พลิกชะตาสยามประเทศด้วย ย้อนยุคกันเลยทีเดียว

:17 " หากว่าเมื่อวานเพื่อนๆเข้าตามสามีแล้วcutlossไม่ทันต้องขออภัยจริงๆ :_02 และหวังว่าแนวทางวันนี้จะช่วยในการตัดสินใจของเพื่อนๆได้นะคะ

ไม่เป็นรัยนะคับ เรื่องแบบนี้ถือเป็นเรื่องธรรมดา

ไม่ต้องขออภัยนะคับ คุณบาส คุณเอ๋ ไม่ต้องกังวลคับ

แค่เข้ามาวิเคราะห์แนวทางให้ทุกวัน ก้อเป็นการเสียสละมากแร้ว

ขอบคุณคับ

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ

ดีใจจัง ที่ยังไม่ลืมกัน นุ่นหายไปเลยช่วงนึง

เดือนที่แล้วยุ่งวุ่นวายมากค่ะ ไม่ได้แวะมาทักทายเลย

ไปราชการต่างจังหวัด ต่อเนื่อง 2 เดือน

กลับมาบ้านได้ 5 วัน ก็ไปต่างประเทศซะแล้ว --- ไปใกล้ๆเองค่ะ ที่สิงคโปร์

(ถ้าไม่ไปต่างประเทศ ก็ต้องไปราชการต่างจังหวัดอีก

แผนยาวนานตลอด 3 เดือนเลย

แบบว่าไป 2 อาทิตย์ กลับ 5 วัน แล้วไปต่อ 3 อาทิตย์ ฯลฯ ประมาณนี้ค่ะ

งานเยอะมาก หนีไปต่างประเทศเลยดีกว่า แต่กลับมางานกองเต็มโต๊ะแน่ๆ)

ดีค่ะน้องนุ่น ได้เที่ยวได้เปลี่ยนบรรยากาศการทำงานด้วย

น้องนุ่นแข็งแรงสบายดี สวยขึ้นเรื่อยๆเลยนะคะ

เมื่อคืนไม่ได้ออกหน้ากล้อง แค่พาสุนัข 7 ตัว ออกไปไล่กวด ตอนพระเอก ต่อสู้ คนร้ายได้มา 1500 บาท ขอรับ จาก 18.00 มา 22.00 หลายเทคมากเพราะพระเอกต่อสู้ไม่สมจิง เอิ๊กๆๆ สมัย 10 ปีที่แร้ว เคยเล่นเป็นนางเงือกสาว ดำน้ำ ตั้งแต่ 5 โมง ยัน 5 ทุ่ม ได้มา 2000 บาท หลายเทคเหลือเกินไม่คุ้มค่าเหนือย จากนางเงือกน้อย จนเด๋วนี้กลายเป็นเป็นปลาพยูนแร้วขอรับ สู้เล่น จีเอสไม่ได้ แปปเดียวได้มาแร้ว 5 พัน ขอรับ

น้องโป๊บเคยเป็นเหงือกสาว ไหงคล้อยหลัง 10 ปีกลายเป็นพะยูนหนุ่มไปได้ แต่ไม่เป็นไรหน้าตาดีแถมแจกแหลกซะอย่าง5555

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน เมื่อวานเอ๋ต้องไปงานศพแม่น้องที่ทำงาน เดี๋ยววันนี่้บ่ายๆก็ไปอีกเลยปล่อยให้สามีมาจ้อ (อิอิ) เห็นบอกว่าหลังจากเคลียร์งานตลอดเดือนกันยา เมื่อวานขอพัก1วันชิวๆ แต่วันนี้ก้เตรียมงานของปีงบประมาณใหม่แล้วคะ เตรียมประชุมกลางเดือนตุลาคม เลยฝากกราฟมา1กราฟคะ"2-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองเบรค1772ขึ้นไปทำไฮใหม่เป็นการขึ้นทำ1hCของ4hB เป็นการทำBstrong สูงกว่าไฮเดิมดูในรายวันrsiไม่ได้ทำยอดสูงกว่า หากให้ยืนยันว่าจบรึยัง ก็ต้องดูว่าลงมาสัมผัสแนวรับสีแดงรึยังสำหรับราย4H ซึ่งถ้าลงมาถึงตรงนี้เป็นการยืนยันได้ว่าน่าจะจบแล้วและกำลังทำ4hCโดยเป้าหมายตามเป้าh&sสามารถลงได้ที่1690 แต่ด้วยความที่ในราย1Hยังไม่ฟอร์มคลื่นชุดใหม่จึงไม่สามารถวัดเป้าที่แน่นอนได้ วันนี้เลยวัดคร่าวๆ โดยใช้ทฤษฏีที่ว่า C = 0.618A หรือ=A หรือ= 1.272A หรือ =1.618A หรือ= 2.272A หรือ 2.618A แต่ถ้าดูจากเป้าh&S ที่1690 หากดูดีๆอาจลงมาถึงฟิโบ227.2(1676) หรือ261.8(1659) แถวๆแนวรับเส้นเหลือง สรุปเลยว่า "วันนี้แนวต้านสีม่วงข้างบนก็ขึ้นมาเฉียดและใกล้จะถึงแล้วแต่ด้วยความที่ยังไม่ลงมาแตะแนวรับสีแดงdonchain จึงขอมองว่ามีโอกาสขึ้นไปทดสอบอยู่ :aa ดังนั้นแนวทางการเล่นวันนี้คือ sell limitที่แนวต้านสีม่วงหรือ1798-1800 cutloss1805 เป้าปิดที่1690-1676-1659 :57 ส่วนคนที่รอbuy แนะนำรอที่1676-1659 เอาชัวดีกว่าทองแท่งรอที่1676-1659 ส่วนที่sell 1772 ไว้พร้อมกับผมไม่ต้องเสียใจผมไม่ได้ตั้งcutlossไว้ :17 โดนลากขึ้นมาซะโหดเชียว ย่อตอนนี้1778 ใครจะcutloss เพื่อความปลอดภัยแล้วไปรอsellอีกครั้งที่1798 ก็สามารถทำได้ครับ แต่ตัวผมยังเลือกจะถือsellต่อ มีเป้าหมายปิดที่ยกขึ้นมานิดนึงแถวๆ1747 แนวเนคไลน์สีม่วงเมื่อวาน หากหลุด1747ค่อยsell stopตามอีกครั้งไปปิดที่1690-1676 แล้วค่อยเริ่มbuy กลับที่1659หรือต่ำกว่า" จบการรายงานข่าวคะ :Announce อันนี้ต้องเฉลยก่อนว่า สาเหตุที่เมื่อคืนสามีไม่ได้ตั้งcutlossเพราะกะว่าจะเข้ามาดูทองตอนหลังน้องบีมหลับแต่ปรากฏว่า "เอ๋ปวดหัวมากเลยไม่ได้เข้ามาดู ต้องหายานวดขมับให้เอ๋จนเอ๋หลับก็เกือบห้าทุ่มแล้วสามีถึงได้อาบน้ำล้างขวดนมน้องบีมไม่ได้ดูอะไรต่ออีกเลย :17 " หากว่าเมื่อวานเพื่อนๆเข้าตามสามีแล้วcutlossไม่ทันต้องขออภัยจริงๆ :_02 และหวังว่าแนวทางวันนี้จะช่วยในการตัดสินใจของเพื่อนๆได้นะคะ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านคะ :bye

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋ มีน้ำใจดีมากๆเลย ซึ้งๆ วิเคราะห์แนวทางน้องทองให้ทุกวัน

บางวันหลายรอบมีทั้งภาพใหญ่ ภาพกลาง ภาพย่อย ทางหนีทีไล่ ครบเลยทีเดียว

ขอให้คุณบาสคุณเอ๋โชคดีมีกำไรทุกๆวันนะคะ พวกเราก็จะได้โชคดีตามๆกันไป ^____^

น้องทองเทรนเดย์และเทรน 1 ชม ของ อ จิ๋วค่ะ

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆเลยนะคะ :gd

น้องทอง....เทรนเดย์

1. จุดที่เคยให้รอขายปลอดภัย 1793+- หากไม่ผ่านอย่างที่คิดน้องทองน่าจะปรับฐานใหญ่ได้ ไงก็คัททิ้งแถว 1805+- หรือหากย่อไม่กลับเข้าเทรนเหลืองก็คัททิ้งครับ เพราะอาจไปต่อ 1900 ได้เลย

2. จุดปรับฐาน 1710+- ขยับขึ้นมาหน่อย...

น้องทองเทรน 1 ชม. ปรับใหม่

1. จุดให้ขายเดิม... 1780+-

2. จุดให้รอปิดทำกำไร 1757+- ทีแต่ดันมาไม่ถึงเพราะหลุดเทรนย่อยก่อน ใครปิดทำกำไรสักครึ่งหนึ่งก่อนเพราะกลับเข้าเทรนไม่ได้แถว 1766

3. ขึ้นมาให้ปิดทำกำไรสำหรับคนซื้อแล้วขายใหม่แถว high เก่าเทรนเดย์ 1792 ผมเคยบอกแถวนี้เป็นจุดปลอดภัยในการขาย ใครขายทันลุ้นยาวๆ ได้ก้อนนี้ แต่ไงก็ต้องมีสตอปลอสไว้ก่อนแถว 1808+- ครับ

4 ส่วนใครไม่มีของรอขาย แถว 1793-1800 คัทที่ 1808 เช่นกันครับ หรือรอหลุดเหลืองล่างขายตามไปเลยแถว 1770+-

5. เป้าหมายแรก 1757+- เป้าหมายหลัก 1710+-

ถูกแก้ไข โดย gejen

สเปนพร้อมแล้วสำหรับการรับความช่วยเหลือทางการเงิน ขณะที่เยอรมนีมีท่าทีลังเลใจ

สหภาพยุโรปกล่าวอย่างเป็นทางการเมื่อวานนี้ว่า สเปนพร้อมแล้วในการเรียกร้องการช่วยเหลือทางการเงินในการระดมทุนช่วยเหลือจากกลุ่มยูโรโซน ให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้ในปลายสัปดาห์ที่จะถึงนี้ แต่ทางเยอรมันมีทีท่าที่เป็นสัญญาณว่ายังคงมีความลังเลใจอยู่

ภาวะวิกฤติหนี้สินในกลุ่มยูโรโซนในช่วงระยะเวลา 3 ปีล่าสุดนี้กลายเป็นส่วนหนึ่งของปัญหาตลาดทางการเงิน และหุ้นส่วนบางรายของสหภาพยุโรปได้ก้าวเข้าสู่ภาวะกดดัน ดังที่พบได้ในกรุงมาดริด กับโปรแกรมการช่วยเหลือทางการเงินจากอัตราการซื้อขายพันธบัตรของธนาคารกลางยุโรป

สมาชิกอาวุโสของสหภาพยุโรปกล่าวว่า “จากความลังเลใจที่สเปนมี ตอนนี้ได้เปลี่ยนเป็นความพร้อมแล้วสำหรับการร้องขอความช่วยเหลือนี้” และอีกสามสมาชิกอาวุโสในกลุ่มยูโรโซนยังได้ยืนยันถึงการเปลี่ยนแปลงของสเปน ซึ่งทั้งหมดพูดถึงเงื่อนไข anonymity เพราะพวกเขาไม่มีอำนาจในการหารือถึงเรื่องดังกล่าว

Wolfgang Schaeuble รัฐมนตรีการคลังเยอรมันกล่าวถึง การนำมาตรการทั้งหมดที่เหมาะสมมาใช้ในการเอาชนะปัญหางบประมาณ โดยไม่จำเป็นต้องพึ่งการร้องขอความช่วยเหลือทางการเงิน จึงเกิดการโต้แย้งของนักลงทุนที่พร้อมจะรับรู้และได้รับการชดเชย จากการปฏิรูปสเปนในกรณีดังกล่าว

โดยเฉพาะนักการทูตเยอรมันและกลุ่มสมาชิกอาวุโสของเยอรมันต่างพากันออกมากล่าวว่า Angela Merkel นายกรัฐมนตรีมีความต้องการที่อยากจะหลีกเลี่ยงการวางอนุมัติงบประมาณเพิ่มเติมแก่กลุ่มประเทศยูโรโซน หลังจากพบว่ามีความลังเลต่อการช่วยเหลือเพิ่มขึ้นในที่ประชุมสภา

ที่มา: CNBC – Spain Ready for Bailout but Germany Hestitates, 1 October 2012, 4:22am By Reuters

ขอบคุณข่าวสารอัพเดทจากคุณ dod ด้วยค่ะ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

ตอนนี้คลื่นย่อย จาก 1609 ขึ้นมาเป็นคลื่น มี เทรน 1 2 3 4 5 บัดนาว มาถึง คลื่น 4 แร้ว ถ้า คลื่น 5 กุด จะไปแค่ 1793 แร้วลง ซึ่งก้อไปมาแร้ว แต่จะลงหรือขึ้น ต้องรอดู คลื่นใกล้จบลักษณะจะมีอาการช้า อืดอาด ยืดยาด จนเบื่อกันไปข้าง ต้องรอดู หากยังไม่หลุด 1754 แสดงว่าไม่ยอมลง หากยังไม่ทะลุ 1793 ก้อ ยังไม่ขึ้น คือสวิงช่วงนี้ คาดว่า ยังคงไม่ลงไปจนกว่าจะ สิ้นเดือน ต.ค ขอรับ

แนวทางการเล่น

- เล่นสั้น เข้าออกไว ให้ซื้อแนวรับ ขายแนวต้าน หรือเมื่อมีกำไรนิดหน่อย หาก 1762 1754 ยังรับอยู่

- ระยะกลาง ยาว รอซื้อ เมื่อ หลุด 1720 ขอรับ หรือ รอแผนบี เหนือ 1793 ขึ้นไป

เมื่อวานติดทำงานที่กองถ่ายละคร เรื่อง มิสเตอร์บ้านนา ฉายปีหน้า ไม่ได้เป็นดาราอะไรขอรับ เป็นผู้ควบคุมสุนัขในกองถ่าย เรยไม่ได้เข้ามา คุย เพราะเห็นว่าไม่มีอะไร เนื่องจากยังไม่ทะลุ 1793 หรือหลุด 1720 พวกเราก้อคงจะเล่น สวิงกันจนลำใยเต็มเข่งกันทุกฝ่าย ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่น ทุกวันขอรับ

【暴利博士】10月02日金评:黄金分析及操作策略 - 10月02日金评:(07:01)早盘1772附近做多,止损1767,目标1782-1792 暴利博士1762附近加多,止损1757,目标1772-1792按昨天金评做都赚钱了吗?小跌小买,大跌大买,爆跌全仓杀进.

โพยจีน ให้ซื้อ ที่ 1772 ตัดขาดทุน 1767 เป้า 1782-1792 หากหลุด 1772 มาซื้อที่ 1757 เป้า 1772-1792 ขอรับ

ขอบคุณวิเคราะห์เจาะลึกและแนวทางน้องทองของแม่ทัพใหญ่ของเรามากๆนะขอรับ โพยจีนก็มีแถมมาให้ด้วย

น้องโป๊บเล่นหนังก็เก่ง เป็นผู้ควบคุมฝูงชนสุนัขก็ยังได้ หน้าตาดีแถมเป็นมิตรกับผู้คนอีก ถึงว่าหาเงินได้คล่องเชียว

วิเคราะห์กราฟของคุณน้าเคนค่ะ

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆนะคะ :gd

ส่วนกราฟเอาสั้นๆละกัน ข่าวก็คงช้าไปแระถ้ามาลงตอนนี้ แหะๆ

ขอตัวไปกินยาต่อละครับ

ทำไมแต่ก่อนพี่โป๊บไม่ใช่ฉลามหนุ่ม แต่เป็นเหงือกสาวอะครับ

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์ของกูรูและบริษัทต่างๆจากคุณกระต่ายคนสวยมากๆเลยค่ะ มีมาอย่างต่อเนื่องไม่ขาดสายในทุกๆวัน

ขอบคุณวิเคราะห์ของ WealthStation จาก ดช เม่ามากๆด้วยนะคะ

วิเคราะห์แนวโน้มทองจากคุณกัมพลค่ะ

ขอบคุณคุณกัมพลมากๆนะคะ :gd

ราคาทองคำ สงสัย คงจะเล่นบท sideway จนเบื่อกันไปข้างก่อน เมื่อวานทำท่าจะขยับโดดขึ้นไปได้ แต่ก็ถอยกลับมาอีก

- ราคายังคงไม่หลุดแนว sideway เดิม แถว 1753-1777 เหรียญ แต่ก็ดันขึ้นมาจนชนเพดานแล้ว มุมมองดูดี ยังเป็น trend sideway up ตราบใดที่ราคายังไม่หลุด 1763 เหรียญลงไป

- แนวต้าน เมื่อวานเบรค 1783 เหรียญไปได้ถึง 1791 เหรียญ ก็หล่นลงมาอีก แปลความได้ว่า ผมวางแนวต้านไม่ดี วันนี้ ก็ขยับกันใหม่

- แต่ผมคงยังมีมุมมองบวกเช่นเดิม เลยมองเหมือนเดิมว่า ไม่ต้องถึง high เก่าเมื่อคืน แค่ผ่านแนว 1787 เหรียญได้ ก็น่าจะโดดขึ้นไปเล่นด่าน 1800 เหรียญขึ้นไปได้แล้ว

- สังเกต indicator นะครับ divergence มาหลายวัน แต่ผมไม่เคยให้ความสำคัญ ตราบใดที่ราคายังไม่หลุด แนวรับสำคัญ ก็ตามๆไปก่อน

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคากำลังสะสมกำลังรอไปต่อ

สรุป แนวรับ 1773 1768* 1763 แนวต้าน 1787 1800 1806*

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT ต่ออีกหน่อยนะครับ ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------