ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:uuตอนเย็น ๆ สาย ๆ ต้องให้หนุ่มๆ เฝ้าห้อง ขอรับ ป้ารี ส่วนรอบ ดึก ยกให้สาว ๆๆ เขาไป ขอรับ อิๆๆๆ ไม่รู้แต่ละคน ตาเป็นหมี แพนด้า รึยัง อิๆๆๆๆ :_ee

:57

http://www.gcap.co.th/file_upload/analysis/pdf13494209161952346337.pdf

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

http://youtu.be/QD9CwkfrQcc

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

จริงๆ แบ่งจัดติดมือไว้ซักนิดนึงก็น่าจะดีนะครับ นิดเดียวพอ

:57

Re: eGoldnomic View

แนวรับแนวต้านวันที่ 5 ต.ค.

แนวต้าน 1797 1805 1815

PV 1787

แนวรับ 1780 1770 1762

แนวรับแนวต้านรายสัปดาห์ 1-5 ต.ค.

แนวต้าน 1791 1810 1838

PV 1763

แนวรับ 1744 1716 1697

ในช่วงนี้เป็นการทำยอดคลื่น 5 ในรายชั่วโมงและราย 4 ชม.

ราคายังคงวิ่งในแนวเทรนดอัพอยู่

กราฟรายวัน สำหรับเส้นค่าเฉลี่ย MA นั้น มีการเรียงตัวจากน้อยลงมามาก นั้นคือ เส้นเหลือง ขาว เขียว แดง ยืนยันการขึ้นครับ

SAR อยู่ใต้ราคา ตั้งแต่ รายชั่วโมง ,ราย 4 ชม. , รายวัน , และรายสัปดาห์ ยืนยันการขึ้นครับ

SPDR ถือครองทองคำเพิ่มขึ้น 9.04491 ตัน

ถือครองสุทธิ 1,333.44026 ตัน

Elliott Wave ตามภาพครับ

รายชั่วโมงกับราย 4 ชั่วโมง คือ คลื่นย่อยของ Wave 3 ในรายวันครับ

และยอดไฮเก่าคือ 1920 ให้หลุดจากตรงนี้ไปก่อนค่อยมองการทำยอดคลื่นใหม่ครับ

ถึงแม้ราคารจะดีดขึ้น แต่ค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้นครับ เมื่อคำนวณเป็นราคาไทยแล้วอาจจะไม่เป็นใจสำหรับราคาทองในเมืองไทยเท่าไหร่นัก

ค่าเงินมีแนวโน้มแข็งค่าขึ้น ณ ตอนนี้อยู่ที่ THB/USD 30.55 บาท

เก็บมาฝากจากใจคะ

Thailand Investment Forum

คนจำนวนไม่น้อย หลงอยู่กับความสำเร็จในอดีต ด้วยการดู "และโชว์" กำไรในแบบที่ 1 ... แต่ไม่ได้ดูว่า เมื่อเวลาผ่านไป อัตราความสำเร็จนั้นมันลดลงเรื่อยๆ หรือเปล่า (กำไรแบบที่ 2) จึงไม่พยายามเพิ่มความมั่งคั่งต่อยอดให้ตัวเองอย่างต่อเนื่อง (กำไรแบบที่ 3)

แบบที่ 1 เอาไว้โชว์ มันบอกว่าเราเคยเก่ง แต่ไม่ได้บอกว่าหลังจากนั้นเรายังเก่งอยู่หรือเปล่า ... ส่วนแบบที่ 2 และ 3 เอาไว้เตือนและวัดผลตัวเองให้มุ่งมั่นอยู่เสมอ

อย่างในภาพ เมื่อผ่านพ้นช่วง A มาแล้ว จนเจอช่วง B สัก 1-2 ปี ควรจะพิจารณาหาอะไรใหม่่ๆ ลงทุนได้แล้ว ไม่เช่นนั้นก็อาจเจอช่วง C ในที่สุด

:uuตอนเย็น ๆ สาย ๆ ต้องให้หนุ่มๆ เฝ้าห้อง ขอรับ ป้ารี ส่วนรอบ ดึก ยกให้สาว ๆๆ เขาไป ขอรับ อิๆๆๆ ไม่รู้แต่ละคน ตาเป็นหมี แพนด้า รึยัง อิๆๆๆๆ :_ee

พี่ขุนเพลิดเพลินดีนะขอรับ คุยขำๆกับ ดช เม่า และน้องลิน ส่วนคุณกระต่ายคนสวยพี่ขุนและพวกเราเป็นกำลังใจให้ตลอดอยู่แว้ว

สวัสดีตอนเย็นค่าพี่ขุน คุณกระต่าย ดช เม่า น้องลิน และทุกคนที่่น่ารัก^____^

ว๊าวๆๆ วันนี้ ตอน 16.00 เพิ่งทราบว่าป้ารี ส่งความคิดถึงมาให้ ได้รับแร้ว ข้าน้อยเคยนึกอยากได้อยู่พอดี ขอบพระคุณป้ารีเป็นอย่างสูงเรยขอรับ

ว๊าวๆๆ วันนี้ ตอน 16.00 เพิ่งทราบว่าป้ารี ส่งความคิดถึงมาให้ ได้รับแร้ว ข้าน้อยเคยนึกอยากได้อยู่พอดี ขอบพระคุณป้ารีเป็นอย่างสูงเรยขอรับ

ว้าวๆป้ารีน่ารักจัง

ส่งเหรียญในหลวงทรงผนวชมาให้น้องโป๊บด้วย เป็นสิริมงคลมากๆ

พี่กบยังไม่เคยเห็นเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบป้ารีได้รับมายังไง

ดีใจกันน้องโป๊บสุดหล่อมากๆค่า^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

วันนี้ยังคงเหมือนเดิน สวิง 1793- 1754 ขอรับ เลยเอาโพยจีนมาบอกกันดีกว่า

เค้าบอกให้ซื้อที่ 1782 เป้า 1794-1808 ตัดขาดทุน 1777 หรือ

ซื้อที่ 1770 เป้า 1782-1800 ตัดขาดทุน 1765 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวัน ขอรับ

ขอบคุณมากๆขอรับน้องโป๊บ

น้องลิน หญิงเหล็ก มาแว้ว อิๆๆ มาถึง ก็เล่นมุก ก่อนเลยนะขอรับ อิๆๆๆๆ :uu ช่วงนี้มีติดปลายนวม ไว้บ้างป่าว น้องลิน พี่ขุน กำลัง จด ๆ จ้อง ๆๆ อยู่ ยัง บ่อ กล้าเข้า อิๆๆ เจี๋ยว บรือๆๆๆ :_cd

ติดมาเล็กน้อยค่า เก็ยมาเมื่อหลายวันก่อน วันนี้ลุ้นๆ กันนะคะ

พี่ขุนเพลิดเพลินดีนะขอรับ คุยขำๆกับ ดช เม่า และน้องลิน ส่วนคุณกระต่ายคนสวยพี่ขุนและพวกเราเป็นกำลังใจให้ตลอดอยู่แว้ว

สวัสดีตอนเย็นค่าพี่ขุน คุณกระต่าย ดช เม่า น้องลิน และทุกคนที่่น่ารัก^____^

สวัสดึค่าพี่กบคนสวย วันนี้หนีไปเที่ยวไหนมาน้า

ว้าวๆป้ารีน่ารักจัง

ส่งเหรียญในหลวงทรงผนวชมาให้น้องโป๊บด้วย เป็นสิริมงคลมากๆ

พี่กบยังไม่เคยเห็นเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบป้ารีได้รับมายังไง

ดีใจกันน้องโป๊บสุดหล่อมากๆค่า^____^

ป้ารีน่ารักจริงๆ ค่ะ

ดีใจกับเฮียโป๊ปด้วยนะคะ (อิจฉาเล็กๆ แฮ่ๆๆ)

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์กราฟและแนวโน้มทองของหลายๆบริษัทจากคุณต่ายที่น่ารักมากๆค่า มีประโยชน์ทุกวันเลย

จริงคะ ท่านขุน สาวๆห้องนี้ เขาอึดจริงๆ นอนดึก ตื่นเช้า กันเป็นแถว ป้ารียอมแพ้คะ 555

ติดมาเล็กน้อยค่า เก็ยมาเมื่อหลายวันก่อน วันนี้ลุ้นๆ กันนะคะ

สวัสดึค่าพี่กบคนสวย วันนี้หนีไปเที่ยวไหนมาน้า

ป้ารีน่ารักจริงๆ ค่ะ

ดีใจกับเฮียโป๊ปด้วยนะคะ (อิจฉาเล็กๆ แฮ่ๆๆ)

เก็บที่ราคาเท่าไหร่คะผู้กองลินคนสวย

พี่กบไปทำภาระกิจจ้า โดยเฉพาะภาระกิจรักอย่างส่งลูกสาวไปสอบเป็นต้น^____^

น้องลินเป็นทหาร ชอบสะสมเหรียญในหลวงท่านเป็นสิริมงคลไว้บ้างหรือเปล่าคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีค่าป้ารี^____^

เหรียญในหลวงทรงผนวช ป้ารีได้แต่ใดมาคะ เป็นสิริมงคลมากๆ

ป้ารีน่าจะเป็นนักซื้อนักสะสมเหรียญนะคะ

เก็บที่ราคาเท่าไหร่คะผู้กองลินคนสวย

พี่กบไปทำภาระกิจจ้า โดยเฉพาะภาระกิจรักอย่างส่งลูกสาวไปสอบเป็นต้น^____^

น้องลินเป็นทหาร ชอบสะสมเหรียญในหลวงท่านเป็นสิริมงคลไว้บ้างหรือเปล่าคะ

มีเป็นเหรียญที่ระลึกประดับแพรเเถบค่ะพี่กบ

ไว้ติดกับเครื่องแบบในกรณีที่ไม่ให้ใส่เครื่องราชฯ แต่มีไม่เยอะค่ะ คนที่รับราชการนานๆ จะมีเยอะกว่าค่ะ

สวัสดีตอนบ่ายๆคะ เพื่อนๆทุกคน :01 วันนี้มาซะจะเลิกงานแล้ว สามีพึ่งส่งกราฟมาให้คะ สงสัยตอนเช้าจะไม่ค่อยว่าง"5-10-2012-1.gifจากกราฟดูเหมือนราคาจะทำไฮขึ้นไปทีละนิดชนต้านสีเขียวในราย4ชม จึงมองว่าอาจจะยังทำ4hBไม่จบมีแนวต้านสีม่วงอยู๋ข้างบนตัวนี้สำคัญมากๆแถวๆ1800 ถ้าผ่านได้คงต้องเริ่มคิดใหม่แล้วว่านับคลื่นผิดรึป่าวเพราะหากเป็นตามที่คิดและตามทฤษฏีน่าจะชนแล้วลง ดูจากสถานการณืก็พร้อมจะลงทุกเมื่อดูจากmacd &rsi ก็ไม่เกิดยอดใหม่ เหมือนจะเป็นdivergince จุดที่ต้องสังเกตและระวังอย่างยิ่งคือแนวรับเส้นฟ้าแถวๆ1780 หากหลุดตรงนี้เมื่อไหร่มีโอกาสลงมาถึง1753แนวเนคไลน์สีม่วงชมพูได้เลยตอนนี้แนวรับสีแดงก็ขยับมาแถวๆเนคไลน์สีแดงด้วยถ้าทองลงมาถึงตรงนี้จะยืนยันได้ว่า4hBจบแล้วเป็นการเริ่มคลื่น4hC ซึ่งเป้าหมายของ4hCก็ขยับขึ้นมาเล็กน้อยคือ1690-1660 ไม่รู้ว่าเจ้าจะสตาร์ทรถรอบต่อไปที่ตรงไหนต้องมาดูกัน :aa " มุมมองวันนี้ถ้าหากหลุด1780 เสี่ยงเปิดsell ปิดที่1753หรือแนวเนคไลน์สีม่วง เอาชัวร์ๆก่อนเจ้าเล่นตลกกับเราหากหลุดเนคไลน์สีม่วงลงมาแล้วไม่หลุดขึ้นไปอีกค่อยsellใหม่ไปปิดที่1690ตามเป้าสีม่วงเลยหรือจะเอาตรงปลายๆสีเหลืองแถวๆ1660ก็ไม่ว่ากัน" :Announce จบการรายงานข่าวคะ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ วันนี้วันศุกร์ขอให้ลำใยล้วนๆ :bye

ปล2. วันนี้พาน้องบีมไปฉีดวัคซีน :17 ร้องลั่นคลีนิคอีกแล้ว

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋ มีแนวทางมาฝากกันทุกวัน น่ารักทั้งครอบครัวเลย

น้องบีมฉีดวัคซีนร้องลั่นนะคะ น้องบีมคงชอบบริหารปอดอ่ะคะ ไม่เป็นไรๆ ฉีดวัคซีนเจ็บจิ๊ดเดียวเหมือนมดกัด เดี๋ยวก็หายแล้ว^____^