ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่บอย Boyles ว่า gold 11-7-2012 10-41-54 AM

เราน่าจะยังอยู่ในช่วงการปรับฐานของทอง ต้าน ichimoko 1743

ต้าน fibo 1720 1734 1748 (61.8)

expect: Sideway, No trend follow system apply

ีรอข่าวผู้นำจีนคนใหม่พรุ่งนี้ด้วยครับ น่าจะได้มีอะไรดีๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ แต่เห็นข่าวบอกว่าผู้นำจีนคนใหม่ก็ไม่น่ามีผลกับเศรษฐกิจอเมริกาและยุโรปเท่าไหร่นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าจะ up up up ไปถึงที่ราคาเท่าไหร่คะคุณสาว ^___^

ถ้าคืนนี้ทรงตัวและปิดตลาดยืน 1720 ได้ ด่านต่อไป 1730-1735 1743 1752 ตามลำดับ แต่ถ้าหลุด 1720 ลงไป จุดวัดใจ 2 จุด 1715 1705 ด่านสุดท้ายถ้ารับอยู่เสี่ยงเก็บของได้ (ถ้าลงมาให้เห็น ) แต่ถ้าหลุดอีก อย่าตามเก็บเน๊อ รอดูไปก่อนจ้าาา

รอ 1710 1700 เหมือนกันค่ะ

น้องเฟิร์ส น้องโฟน สบายดี กำลังน่ารักและคนโตกำลังซนเลยนะคะ

ดช เม่า ฝึกน้องเฟิร์สให้เลี้ยงน้องได้หรือยังคะ

กำลังวุ่นได้ที่เลยครับ ตัวโตยังมีอาการอิจฉาน้องอยู่ตลอด กลัวคนอื่นรักน้องมากกว่า

ทุกคนเลยต้องพยายามค่อยๆ อธิบายทำความเข้าใจและปรับสภาพกันไปครับ

พรุ่งนี้ลางานครึ่งวันพาตัวโตไปฉีดวัคซีน ต้องตื่นเช้ากันหน่อยเพราะต้องรอเข้าคิวที่โรงพยาบาลของรัฐก็งี้หละครับ

ตัวเล็กเลี้ยงง่ายหน่อยครับ อิ่มแล้วก็หลับเท่านั้นเอง

ลงเพื่อดีดรึป่าวคะ

คุณบอย คุณญ่า!!!!!!!! :Announce :Announce

h4 มันขึ้นสูงแร้ว งัยก้อต้องมีย่อบ้างคับ ตอนนี้อยู่ได้ด้วย bb+ma 14 ของ h1 (แต่ถ้าเด้งติด เด๋วโดน S อีก)

แต่ d1 ยังพอได้ใช่มั๊ยคับคุณน้อง

GS ผู้กองลองเล่นกับ h4 ดูสิคับ สบายดีเหมือนกัน

ไม่ต้องเฝ้ามาก ไม่ต้องเล่น big lot เพราะเรากินที่สปอท

แต่เล่นกับ h4 ก้ออย่าไปมองรายย่อย เพราะทำให้วอกแวก นอกจากตอนเล็งหาราคาดีที่สุดสำหรับเข้า

บอย S กับ h4 1729.5 ตั้งเทคที่ ma 100 ปิดได้สวยงาม เหมาะกับคนเวลาน้อยๆ (ถ้าได้เฝ้า อาจ S ได้ราคาดีกว่านี้)

แต่ถ้าราคาไซด์ๆ ก้อมาเล่นกับรายย่อยๆ

ขอบคุณพี่หมีขาว ว่าแต่ข่าวจีนเรื่องอะไร มีผลกะทองไงเหรอคะ

ดูจากข่าวนี้ก็ได้ค่ะ^___^

กสิกร มอง จีนเลือกผู้นำใหม่ราบรื่น เชื่อ ไม่กระทบเศรษฐกิจ จับตาผู้นำจีน หลังเลือกตั้ง ปธน.สหรัฐ

บริษัทหลักทรัพย์กสิกรไทย จำกัด และบริษัทศูนย์วิจัยกสิกรไทย จำกัด รายงานบทวิเคราะห์เรื่องการส่งต่อผู้นำจีนรุ่นที่ 5 จุดเปลี่ยนผ่านเพื่อสานต่อการปฏิรูปเศรษฐกิจแดนมังกรว่า สัปดาห์หน้า (8พ.ย.55) ประเทศจีนจะมีประชุมสมัชชาผู้แทนพรรคคอมมิวนิสต์จีน ครั้งที่ 18 เพื่อคัดเลือกประธานาธิบดีและนายกรัฐมนตรีจีนคนใหม่ ขึ้นเป็นผู้นำรุ่นที่ 5 หลังจาก หู จิ่นเทา และ เวิน เจียเป่า ได้ดำรงตำแหน่งประธานาธิบดีและนายกรัฐมนตรี ต่อเนื่องมาอย่างยาวนานถึง 10 ปี และได้รับเลือกให้ดำรงตำแหน่ง 2 ทั้งนี้ ท่าทีต่อการวางตัวผู้เข้ามารับตำแหน่งผู้นำต่อไปคือ นายสี จิ้นผิง รองประธานาธิบดีคนปัจจุบัน และนายหลี่ เค่อ เฉียง รองนายกรัฐมนตรี ผู้ดูแลนโยบายเศรษฐกิจมหภาคและสิ่งแวดล้อม ในคณะรัฐมนตรีชุดปัจจุบัน ซึ่งมองว่า การเปลี่ยนผ่านตำแหน่งครั้งนี้ น่าจะดำเนินไปอย่างราบรื่นและไม่น่าจะก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงต่อนโยบายบริหารเศรษฐกิจของประเทศจีนมากนัก ส่วนด้านตลาดเงินและตลาดทุน มีประเด็นที่ควรติดตามอย่างใกล้ชิดคือ ท่าทีทางเศรษฐกิจของผู้นำใหม่ของจีน ภายหลังที่ทราบผลการเลือกตั้งประธานาธิบดีสหรัฐ ที่จะมีขึ้น ในวันที่ 6 พ.ย.

ทั้งในด้านนโยบายอัตราแลกเปลี่ยน และนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจของจีน ซึ่งจะมีผลต่อหลายตัวแปรทางเศรษฐกิจ ทั้งการเคลื่อนไหวของอัตราแลกเปลี่ยนเงินหยวน ที่จีนอาจถูกกดดันให้ผ่อนคลายมากขึ้น หากผู้นำใหม่ของสหรัฐฯ มีแนวโน้มจะหยิบยกขึ้นมาสร้างแรงกดดันในประเด็นการค้าที่ไม่เป็นธรรมอีก

กำลังวุ่นได้ที่เลยครับ ตัวโตยังมีอาการอิจฉาน้องอยู่ตลอด กลัวคนอื่นรักน้องมากกว่า

ทุกคนเลยต้องพยายามค่อยๆ อธิบายทำความเข้าใจและปรับสภาพกันไปครับ

พรุ่งนี้ลางานครึ่งวันพาตัวโตไปฉีดวัคซีน ต้องตื่นเช้ากันหน่อยเพราะต้องรอเข้าคิวที่โรงพยาบาลของรัฐก็งี้หละครับ

ตัวเล็กเลี้ยงง่ายหน่อยครับ อิ่มแล้วก็หลับเท่านั้นเอง

คุณพ่อ ก็ต้องดูแลเอาใจใส่น้องเฟิร์สให้มากๆอย่างนี้แหละค่ะ ดีแล้ว

ตัวเล็กเลี้ยงง่าย สบายใจสบายกายครอบครัวนะคะ^___^

ถ้าคืนนี้ทรงตัวและปิดตลาดยืน 1720 ได้ ด่านต่อไป 1730-1735 1743 1752 ตามลำดับ แต่ถ้าหลุด 1720 ลงไป จุดวัดใจ 2 จุด 1715 1705 ด่านสุดท้ายถ้ารับอยู่เสี่ยงเก็บของได้ (ถ้าลงมาให้เห็น ) แต่ถ้าหลุดอีก อย่าตามเก็บเน๊อ รอดูไปก่อนจ้าาา

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณสาว ให้แนวทางน้องทองกะหมู่เฮา น่ารักจริงๆ^___^

ขอบคุณเสี่ยบอยค่า

หัวใจเเทบหยุด กับ 1717 :17

ขายไม่ทันตอนมันไป 1730 TDC ปิดเวปพอดี เซ็งเลย ตอนนี้เลยลงยาวเลย

จะกลับขึ้นมาอีกป่าวครับ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

กาลังมาจ้า

ซื้อมาอีก 24970 ขาย 25023

ซื้อ 25028 ขาย 25066 ค่ะ

ตอนนี้เน็ทเน่า เข้าห้องไม่ค่อยได้เลยค่ะ ใช้ iPad แทน

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ซื้อมาอีก 24970 ขาย 25023

ซื้อ 25028 ขาย 25066 ค่ะ

ตอนนี้เน็ทเน่า เข้าห้องไม่ค่อยได้เลยค่ะ ใช้ iPad แทน

คุณนุชเก่ง ได้ลำใยอีกแล้ว ดีใจด้วยค่า

ไม่กล้าพูดไรเลย กลัวพูดไป เด๋วเพื่อน ติดดอย ตกเหว อิอิ เพลานี้ ผู้กล้า เท่านั้น เครียดแล้ว พักดูกี่เพ้าดีก่า

เสี่ยบอยหายไปไหน ไม่เข้าบ้านเลย ท้างวัน

น่านนะซิเจ๊แพ็ท เสี่ยบอยง่วนอยู่กับการเทรดหรือเปล่า

ช่วง 2-3 วันนี้บอยไม่ค่อยว่างคับพี่กบ พี่แพท

แต่พอว่างมาหน่อย ก้อเฝ้าเทรดแบบพี่กบว่าจิงๆ คับ

ไม่กล้าพูดไรเลย กลัวพูดไป เด๋วเพื่อน ติดดอย ตกเหว อิอิ เพลานี้ ผู้กล้า เท่านั้น เครียดแล้ว พักดูกี่เพ้าดีก่า

พี่กบกำลังดูอยู่ แอน ทองประสมน่ารักมากเนอะเจ้าป้า

ไม่รู้น้องญ่า เจ๊แพ็ท และหมู่เฮาดูละครเรื่องนี้อยู่หรือเปล่า ละครสนุกดี แล้วอย่าลืมดูน้องทองด้วยนะคะ55

ช่วง 2-3 วันนี้บอยไม่ค่อยว่างคับพี่กบ พี่แพท

แต่พอว่างมาหน่อย ก้อเฝ้าเทรดแบบพี่กบว่าจิงๆ คับ

ถึงว่าไม่ค่อยเห็นโพสต์พี่บอย

แต่พี่บอยได้กำไรปิด S ไปแล้ว เก่งจริงๆ ดีใจด้วยค่า^___^