ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แล้วเจอกันค่า

ไปรับน้อง จีจี้ หรือน้องเจนนี่คะ ขับรถดี ๆ จ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอครำ่ครวญแบบน้องญ่าด้วย เอา 1727+-ก็พอ จะมามั้ยเนี่ย ไปแว้วโชคดีค่ะ คุณแพท พี่กบ จะพิจารณาS ก็ดูดีๆเน้อ ยังไม่เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ มันค่อนข้างเสียวค่ะ

กูรู ให้นำ้หนักทางup มากกว่าโชคดีนะคะ

ของผมก็เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ ถ้าราคามา 1780 จริง จะได้ปล่อยดอยออกหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

ราคาบาทบนดอยผมนี่สูงลิบเลย ต้องขอเจ้าอย่าเพิ่งเทตอนนี้นะคร้าบ.....ขึ้นมารับผมก่อน :21

ไปรับน้อง จีจี้ หรือน้องเจนนี่คะ ขับรถดี ๆ จ้า

กลับมาแว้วจ้า เจ๊แพ็ทและคนน่ารักทานข้าวเย็นหรือยังค้า

สวัสดีคุณอาร์ท

ซื้อขายน้องทองกำไรดีนะคะ ตอนนี้ลุ้นอะไรอยู่

ขอครำ่ครวญแบบน้องญ่าด้วย เอา 1727+-ก็พอ จะมามั้ยเนี่ย ไปแว้วโชคดีค่ะ คุณแพท พี่กบ จะพิจารณาS ก็ดูดีๆเน้อ ยังไม่เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ มันค่อนข้างเสียวค่ะ

กูรู ให้นำ้หนักทางup มากกว่าโชคดีนะคะ

พี่กบ เจ๊แพ็ท และอีกหลายๆคนก็อยากให้ราคาทองพุ่งขึ้นไปรับดอยก่อน

วิเคราะห์คุณ Kamolthun แนวโน้มราคาทองก็อาจขึ้นไปถึง 1750-1760 และถ้าไม่ผ่านก็อาจจะเห็นหน้าผาราคาทองคำอีกครั้ง บรื่อส์!!!

แถมบอกถ้าไม่ผ่าน 1745-1750 ก็น่าขายอ่ะค่ะเจ๊แพ็ท คุณอาร์ท และหมู่เฮา

ขอบคุณคุณ Kamolthun มากๆค่ะ

สวัสดีครับ ชาว ThaiGOLD สัปดาห์ที่แล้วโดยรวมคงยิ้มกันทั่วหน้านะครับ ราคาปิดรายสัปดาห์ถือว่าสวยอยู่ที่เดียว เรามาดูกันว่าล่าสุดสัญญาณเป็นอย่างไร

เริ่มต้นกันที่กราฟรายวัน หลังจากที่ทำขาขึ้นเหนือ US$1,735 ซึ่งเป็นระดับ Retracement 50% (วัดจากยอด US$1,795 และ US$1,670) แต่ปิดต่ำกว่าเล็กน้อยทำให้ต้องมาลุ้นกันต่อวันนี้ โดยถ้าสามารถปิดเหนือ US$1,735 ได้สำเร็จจุดหมาย US$1,750 คงไม่ไกลเกินจริง แต่จุดเปลี่ยนสำคัญต้องไม่หลุด US$1,720 ซึ่งเป็นระดับ Retracement 61.8% และ EMA 50 วัน ทำให้กลายเป็นแนวรับสำคัญในวันนี้

รายสัปดาห์มีการ Rebound หลังลงทดสอบแนวรับ การดีดกลับละม้ายคล้ายกับช่วงปลายปีก่อนจะเห็นว่าช่วงเวลาใกล้กันมาก ครั้งที่แล้วก็ลงไปทดสอบ US$1,670 ก่อนจะ Rebound กลับระยะสั้นแล้วก็ร่วงต่อ ครั้งนี้จึงต้องระมัดระวังบริเวณ US$1,750-1,760 ถ้ายังไม่สามารถผ่านได้อาจจะขายทำกำไรออกไปก่อน เพราะถ้าเป็นรูปแบบเดียวกันอาจจะเห็นหน้าผาราคาทองคำอีกครั้ง....

รายสี่ชั่วโมงงอแงอีกครั้ง หลังจากติดเส้น Trend ขาขึ้นเดิม จุดเปลี่ยนสำคัญจุดเดียวกัน US$1,720 ไม่หลุดเป้าหมาย US$1,745-1,750 บริเวณนี้ไม่ผ่านก็น่าขายครับ ^^,

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบ เจ๊แพ็ท และอีกหลายๆคนก็อยากให้ราคาทองพุ่งขึ้นไปรับดอยก่อน

วิเคราะห์คุณ Kamolthun แนวโน้มราคาทองก็อาจขึ้นไปถึง 1750-1760 และถ้าไม่ผ่านก็อาจจะเห็นหน้าผาราคาทองคำอีกครั้ง บรื่อส์!!!

แถมบอกถ้าไม่ผ่าน 1745-1750 ก็น่าขายอ่ะค่ะเจ๊แพ็ท คุณอาร์ท และหมู่เฮา

ขอบคุณคุณ Kamolthun มากๆค่ะ

แบบนี้พอคนกระโดดดอยกันตรง 1750 (จะถึงมั้ย) แร้วย่อ หรือเจ้าฮะจะลากขึ้น ลากลง จน งงงงง

แบบนี้พอคนกระโดดดอยกันตรง 1750 (จะถึงมั้ย) แร้วย่อ หรือเจ้าฮะจะลากขึ้น ลากลง จน งงงงง

น่านนะซิเจ๊แพ็ท

ไหนจะเจ้าฮะโหด&ฉลาดเป็นกรด แถมแนวโน้มเงินบาทก็จะแข็งค่าอีกตั้งเยอะ เฮ้อ

อย่างนี้ต้องให้หมู่เฮามาช่วยดันทองขึ้นไปก่อน แล้วค่อยรอรับกันที่ 1713 ดีไหมเจ้า :D

วิเคราะห์แนวโน้มราคาทองวันนี้

แนวทางน้องทองของ R จานอั๋น

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆนะคะ

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนบ่ายของวันที่ 12-11-2012 เวลา 13.48 น..

เริ่มต้นกันด้วยสัปดาห์ใหม่อีกครั้งของเดือนพฤศจิกายน

หลังจากราคาทองคำสามารถผ่าน 1730 มาได้ ถ้านับเป็น เวลา น่าจะประมาณ 2 วันแล้วโดยประมาณนะครับ

แต่ ไฉนผ่าน แนวต้านหลัก 1730 มาแล้ว ยังต้องไปติดด่าน 1738 ที่ในอดีตเคยขึ้นไปทดสอบแล้วไม่ผ่าน หลังจากนั้นก็ลงปรับฐาน 1730-1700และหลุด ยาวไปถึง 1672 เลย หวังว่ายังคงจำกันได้นะครับ แต่ตรงนั้นไม่ใช่ประเด็นหลักอะไรเท่าไรครับ

แต่ที่ผมมองว่าสาเหตุที่ราคาทองคำ ขาดปัจจัย พื้นฐานดันราคาทองคำนั้น น่าจะมาจากตอนนี้ ทางประธานาธิบดีสหรัฐโอบามา นั้น ยังไม่ได้ดำเนินนโยบายหรือกระตุ้น เศรษฐกิจ ที่ชัดเจนมากกว่าครับ ที่เบื้องต้นราคาทองคำกระโดดขึ้นมาได้นั้นส่วนหนึ่งราคาทองคำน่าจะได้รับปัจจัยพื้นฐานว่า QE3 ยังคงมีอยู่ต่อไป เบอนันเก้ ยังคงดำรงตำแหน่งประธาน เฟด ต่อไปครับ ซึ่งตอนนี้ ผมเห็นว่า หากระยะนี้ ราคาทองคำ ยังคงขาดปัจจัย พื้นฐาน หรือดันราคาทองคำให้ ขึ้นมากกว่านี้

ในอนาคตราคาทองคำมีโอกาศหลุดแนวรับ 1700 ลงไปอีกครั้งเพื่อปรับฐานใหญ่ ก่อนจะขึ้นอีกครั้งระยะยาวในอนาคตครับ ซึ่งผมขอประเมินสถาการณ์ เบื่องต้น ว่าราคาทองคำจะกลับมาผันผวนในระดับที่นักลงทุนพอใจ ประมาณไตรมาศที่ 1

ปี 2556 หรือ 2013 โน่นเลยครับ ส่วนไตรมาศ สุดท้าย 2012 นี้น่าจะเป็นการขึ้นมาทดสอบ แนวต้าน อีกครั้งก่อน จะลงปรับฐานใหญ่ ซึ่งก็ึคาดการณ์ไว้ว่าให้เริ่มระวังแรงขาย ราคาทองคำออกมา ในระดับ 50 - 200 เหรียญ อีกครั้งในเดือน ธันวาคมนี้ครับ แต่ถ้าลองให้มุมมองทางเทคนิคแล้ว นั้น ถ้าดูจากกราฟ ระดับรายวัน ราคาทองคำยังคง ไปต่อได้อีกในระดับหนึ่ง น่าจะไม่เกิน 30- 50 เหรียญ นับจากนี้ ก็น่าจะประมาณ 1740-1780 เหรียญ ซึ่งหากราคาทองคำไปถึงจริง ให้เริ่มทยอยขายหรือ ลดพอร์ต ทองคำลง อีกครั้ง เพื่อป้องกันความเสี่ยง ในระดับ หนึ่งพร้อม ทั้ง

เตรียมรอเก็บ หรือซือ้สมสมไว้อีกครั้ง เมื่อราคาทองคำลงมาปรับฐานใหญ่ ครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน ติดตามดูแนว 1738-1743 ก่อนอีกครั้งผ่านได้ 1753 **** 1760-1770 ****

สรุป แนวต้าน ถ้าดูจาก Volume หรือ ดูจากเเท่งเทียน จะพบว่า ราคาทองคำ ณ ระดับนี้ เกิดจาก

รายใหญ่ ที่เข้ามาดันราคาทองคำ ทั้งนั้น ซึ่งรายย่อย ต่าง ๆ ก็เพียงแต่ ซื้อ-ขาย ตามแนวโน้มยังไม่มี ใคร

สะสมยาว ยังคงเป็นการเก็งกำไรระหว่างวันอยู่ครับ ดังนั้นให้ระวังแรงขาย ของราคาทองคำ ในระดับค่อนข้างรุนแรง

เมื่อราคาทองคำขึ้นไป ณ แนวต้าน หลัก ประมาณ 1740-1780 เหรียญ เป็นต้นไป

ซึงจะมีจุดสังเกตุในระดับนี้ คือ การที่ราคาทองคำ ในตลาด อเมริกา ยังไม่ขยับ ไปไหนมาก เหมือนดังเช่นในระยะนี้นั้นเองครับ

แนวรับ 1730-1726 *** 1717-1713 *** 1704-1700 *** ถ้าหลุด อาจจะลงอีกครั้ง 1660-1650 ***

สรุป แนวรับ แนวรับย่อย อาจจะอยู่ที่ระดับ 1730-1720 ในระยะนี้ แต่แนวรับหลักนั้น 1700 ครับ ห้ามหลุด

ถ้าหลุดให้ระวัง แรงขาย ในระดับ ที่รุนแรงอีกครั้ง ครับ

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญครับ

แต่มีการประชุมของกลุ่ม EURO และ วันหยุด ธนาคาร สหรัฐ ครับ

โชคชะตาฟ้า ลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :047

ถูกแก้ไข โดย gejen

วันนี้แม่ทัพโป๊บไม่เข้าบ้านเลย ขาดความอบอุ่นอ่ะค่ะ

อาเต๊า

วันนี้ยังไม่มา 6 มาลุ้นราคาทองกับชาวขำๆเลย

อาเต๊า

วันนี้ยังไม่มา 6 มาลุ้นราคาทองกับชาวขำๆเลย

:57

http://www.gtgoldonline.com/

http://www.globlexholding.co.th

snapback.pngValentineBoy, เมื่อ 07 พฤศจิกายน 2012 - 01:27, พูดว่า:

555 มีหรอ โอเวอร์ซื้อ / โอเวอร์ขาย ...บ้านนอก

น้องญ่าอู้ให้ถูกหลักวิชาการเค้าหน่อยสิ

Overbought ภาษาไทยเค้าอ่านว่า โอเวอร์โบ๊ท

Oversold สะกดว่า โอเวอร์ซาวด์

จำไว้นะ คราวหลังก้อเรียกให้ถูกต้อง ง่ายๆ

เพิ่งเห็น หุหุ ก้อเค้าคนบ้านนอกนิ อยู่หลังเขาโตยเน่อ

ถึงไม่ค่อยรู้จักคลื่นกะเค้าอ่ะ โอเวอร์ซื้อ โอเวอร์ขาย

แบบนี้อ่ะ ดีแล้ว จำง่ายดี หรือจะเอาแบบพี่ดีน๊อ ^_^

โอเวอร์โบ๊ท / โอเวอร์เรือ

โอเวอร์ซาวด์ / โอเวอร์เสียง 3011935465.gif

55+ เอิ๊กกกกกก ขำๆ.....กว่าญ่าจะย้อนอ่านเจอ

ใช้เวลานานมากๆ เป็นอาทิตย์เลยอ่ะ คิดดู :P

บ้านนอก

โอเวอร์โบ๊ท / โอเวอร์เรือ

โอเวอร์ซาวด์ / โอเวอร์เสียง

อ่ะถูกแล้ว 5555+

ปล เรื่องคลื่น น้องญ่าก็มีจ้าดนักนะเจ้า

http://www.classicgold.co.th/th/main/