ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณกบที่น่ารัก(ม๊ากมาก)

ถามสุขภาพก็เหมือนเดิมค่ะ เป็นไข้หวัดนอนซมไปเสียหลายวัน

เมื่อวันศุกร์ได้ปล่อยดอยกำไรเป็นลำไยได้สองพวงค่ะ

ขอบคุณค่ะ ดีใจกับทุกคนด้วยนะคะที่่ได้ลำไย

แต่จะต้องสอยน้องทองกลับแพงกว่าเดิมหรือเปล่าไม่รู้ค่ะ

โมทนาสาธุกับ ครอบครัวคุณบาสด้วยนะคะ

สอยแพงขายที่แพงกว่่าก็ยังดีนะคะ :57 ถ้าสัญญาณได้ก็ต้องยอม :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับคุณแม่ที่ต้องไปรับลูกๆและ/หรือสามี หรือขับรถเยอะๆ เติมน้ำมันบ่อยๆนะครับ เปิดบัญชีกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ เปิดบัตรเดบิตไว้เติมน้ำมันบางจาก 1000 บาทขึ้นไปได้คูปองมาลด 100 บาท หรือ Tops Super นะครับ เติม/ใช้ทีละ 1000 บาท เราสามารถขอมาหลายๆอันได้นะครับ ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตเท่านั้นนะครับ

สำหรับคุณแม่ที่ต้องไปรับลูกๆและ/หรือสามี หรือขับรถเยอะๆ เติมน้ำมันบ่อยๆนะครับ เปิดบัญชีกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ เปิดบัตรเดบิตไว้เติมน้ำมันบางจาก 1000 บาทขึ้นไปได้คูปองมาลด 100 บาท หรือ Tops Super นะครับ เติม/ใช้ทีละ 1000 บาท เราสามารถขอมาหลายๆอันได้นะครับ ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตเท่านั้นนะครับ

รับทราบคับ Dr

ขอบคุณมาก^___^

สอยแพงขายที่แพงกว่่าก็ยังดีนะคะ :57 ถ้าสัญญาณได้ก็ต้องยอม :gd

คุณเอ๋คุณบาสขรา

มีสัญญานซื้อขาย ถ้ามีเวลาเข้ามาตะโกนบอกหมู่เฮาด้วยน้า^____^

สวัสดีตอนบ่ายครับพี่ๆทุกท่าน ยินดีกับลำไยกับพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ ส่วนผมเป็นคนทันยุคทันสมัย

ไม่ว่าทองจะขึ้นจะลงก็แล้วแต่ มีดอยกะเหวติดมืออยู่เสมอ 555 ก็ตามไล่ปิดกันไป ซื้อประสบการณ์

ช่วงนี้คงได้แต่แอบอ่าน แอบลอกการบ้านนะคับ เนื่องจากโดนงานหลวง กะต้องเดินทางไปรับปริญญา

ที่ตจว.หลายวัน จะแอบเข้ามาเกาะกระแสบ่อยๆนะคร้าบ ขอให้เฮงๆรวยๆกันทุกท่านครับ

สวัสดีตอนบ่ายครับพี่ๆทุกท่าน ยินดีกับลำไยกับพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ ส่วนผมเป็นคนทันยุคทันสมัย

ไม่ว่าทองจะขึ้นจะลงก็แล้วแต่ มีดอยกะเหวติดมืออยู่เสมอ 555 ก็ตามไล่ปิดกันไป ซื้อประสบการณ์

ช่วงนี้คงได้แต่แอบอ่าน แอบลอกการบ้านนะคับ เนื่องจากโดนงานหลวง กะต้องเดินทางไปรับปริญญา

ที่ตจว.หลายวัน จะแอบเข้ามาเกาะกระแสบ่อยๆนะคร้าบ ขอให้เฮงๆรวยๆกันทุกท่านครับ

จะรับปริญญาเร็วๆนี้แล้วนะคะ ยินดีด้วยมากๆๆค่ะ

จะรับปริญญาเร็วๆนี้แล้วนะคะ ยินดีด้วยมากๆๆค่ะ

ขอบคุณมากครับ :_087

ยินดีด้วยครับ เดินทางปลอดภัย เมาไม่ขับ ขับก็อย่าเร็วครับ

หวัดดี ทุกท่าน เปิดมาเจอpost ของคุณ sr ยินดีด้วยค่ะ

แปะให้

เดาราคาทองคำวันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ฉายาการเทรดทองรายวันว่า “ ช่วง รายใหญ่ลากขึ้นไปเชือด เพื่อปิดงบสิ้นปี”

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 23.2 ดอลลาร์ หรือ 1.34% ปิดที่ 1,751.4 ดอลลาร์/ออนซ์ ซึ่งเป็นระดับปิดสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 17 ต.ค. สำหรับตลอดทั้งสัปดาห์ สัญญาทองคำเพิ่มขึ้น 2.1%

ข้อสังเกต:

การrebound ตาม เทคนิคตามที่โพสล่วงหน้ามาตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา ประกอบกับข่าวดีมาผสมผสาน ประกอบกับสิ้นปีจะมีการปิดงบกำไร-ขาดทุน และงบดุล จึงทำให้กองทุนใหญ่ๆระดับโลกต่างไล่ราคาขึ้น รายย่อยอย่างพวกเราอย่าประมาท Trade ตามน้ำไปก่อน ระวังเขาจะทุบทำกำไรสิ้นปี

แนวต้านและแนวรับ Gold วันนี้ ได้แก่

แนวต้าน = $ 1760.13 / $ 1765.06 / $ 1773.28 / $ 1775.97

แนวรับ = $ 1749.81 /$ 1746.01 / $ 1739.23 / 1726.31

ขอความโชคดีจงมีแด่นักลงทุนทุกท่าน

ดร.จ๋า (www.dr-jha หรือ dr.jhafanclub)

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับนะค่ะ

เดาราคาทองคำวันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ฉายาการเทรดทองรายวันว่า “ ช่วง รายใหญ่ลากขึ้นไปเชือด เพื่อปิดงบสิ้นปี”

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 23.2 ดอลลาร์ หรือ 1.34% ปิดที่ 1,751.4 ดอลลาร์/ออนซ์ ซึ่งเป็นระดับปิดสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 17 ต.ค. สำหรับตลอดทั้งสัปดาห์ สัญญาทองคำเพิ่มขึ้น 2.1%

ข้อสังเกต:

การrebound ตาม เทคนิคตามที่โพสล่วงหน้ามาตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา ประกอบกับข่าวดีมาผสมผสาน ประกอบกับสิ้นปีจะมีการปิดงบกำไร-ขาดทุน และงบดุล จึงทำให้กองทุนใหญ่ๆระดับโลกต่างไล่ราคาขึ้น รายย่อยอย่างพวกเราอย่าประมาท Trade ตามน้ำไปก่อน ระวังเขาจะทุบทำกำไรสิ้นปี

แนวต้านและแนวรับ Gold วันนี้ ได้แก่

แนวต้าน = $ 1760.13 / $ 1765.06 / $ 1773.28 / $ 1775.97

แนวรับ = $ 1749.81 /$ 1746.01 / $ 1739.23 / 1726.31

ขอความโชคดีจงมีแด่นักลงทุนทุกท่าน

ดร.จ๋า (www.dr-jha หรือ dr.jhafanclub)

น่าคิดค่ะ อีกอย่างถึงราคาจะย่อยังไง แต่ราคาไทยก้อยังไม่ลงเท่าไหร่

China aims to have domestic gold production reach 450 metric tons by the end of 2015, a rise of around 25% from 2011, the Ministry of Industry and Information Technology said Monday.

The ministry forecast rising domestic demand for gold and a "huge amount of room" for the industry's development due to gold's safe-haven and wealth-preserving properties, it said.

Still, domestic consumption is likely to exceed 1,000 tons by the end of 2015, "widening the fundamental market shortage," the ministry noted.

China has tried to speed up industry consolidation, aiming to reduce the number of gold producers in the country to 600 companies by the end of 2015 from 700 in the 2006-2010 period, the ministry said. The amount of gold produced by the top 10 gold companies will rise to 260 tons by the end of 2015 from 100 tons in 2010, it said.

By the end of 2015, China is likely to have gold reserves of 8,000-9,000 tons, an increase of 20% from 2010, it said, without specifying if these were state reserves.

ถูกแก้ไข โดย dod

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับนะค่ะ

ป้ารีงามแต้ ยังกะสาวเหนือแน่ะ