ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พรุ่งนี้ค่อยมาอ่านโพสต์พี่บอย ง่วงนอนแล้ว

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า คุณกระต่าย เจ๊แพ็ท พี่พวง คุณอาร์ท พี่บอย และทุกๆท่าน^____^

:Hi

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

วานนี้บอกให้ HUG แถมห้ามนุ่งสั้น เจอน้องทองสวนกระแส ตบหลุดแนวต้านลากยาวแบบไม่ต้องลุ้น ทำเอาใจหายใจคว่ำ นึกว่าจอดไม่ต้องแจวแล้ว

ออกไปเดินนอกบ้านมองหาปี๊บไว้คุลมหัววันนี้ ก็ไม่เจอ สงสัยเอาไปปลูกสะระแหน่หมด โดนตบลึกซะถึง 1705 งานนี้ เลยต้องหยุดทบทวนมุมมองใหม่

ว่าการหลุดแบบนี้ ยังมีโอกาสโดนอีกระลอกเช่นเดียวกัน งานหินวันนี้คือการผ่าน 1724 หรือเท่ากับเส้น 200 ในราย 4 ชั่วโมง มอง ๆ แล้วก้อเหนือย

แต่หากมองไปที่ rsi และ stoch มันก้องลงเข้าแดนเวอร์กันหมดแล้ว จากนี้ก็น่าจะกลับบ้านซะที

บ่น ๆ ไปก็ต้องสรุปว่า น้องทองวันนี้น่าจะไม่น่ารอด 1724 แล้วโดนตบอีกรอบ แต่หากผ่านได้จะมี 1732 ดักรออีกชั้นหนึ่ง จึงไม่ง่ายที่จะผ่านได้ใน

รอบเดียวครับ แต่หากผ่านตรงนี้ได้ ก็จะกลับเข้าสู่กรอบขาขึ้นเดิมได้อีกครั้งครับ

ความเห็น รอดูท่าทีหน่อยวันนี้ หากผ่าน 1724 ก็น่าจะอุ่นใจได้ ถ้ายัง มีลุ้นทำโลว์อีกรอบครับ

เด่นบน 1724 1732

เด่นล่าง 1705 1700.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GCAP ต่าย แพท ด.ช เม่า อาเต๊า ...

http://youtu.be/n0fYQtgrgX8

สวัสดีค่ะทุกคน

โชคดีกันทุกคนนะคะ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนเจ้าจะเล่นทีเผลอเวลาที่เราไม่อยู่นะคะ :17 วันนี้สามีจัดหนักส่งมา3กราฟคะ"กราฟที่1รายชม29-11-2012-1.gifกราฟที่2ราย4ชม29-11-2012-2.gifและกราฟที่3รายวัน29-11-2012-3.gifจากกราฟที่1จะเห็นว่าทองหลุด1735จะที่ให้cutlossอย่างไม่มีเยื่อใยพรวดเดียวลงมาถึง1704หลุดแนวรับแรกที่คาดว่าจะรับอยุ่เลยมาถึง1704 มองว่าตรงนี้น่าจะเป็นคลื่น1h1หรือ1hAได้ และที่จบตรง1753.95ก็เป็นคลื่นCย่อยของ1hC แต่ทำไมตรง1704ถึงไม่ฟันธงว่าจะเป็น1h1หรือ1hAเลยเพราะตามทฤษฏีของผม หากเป็นคลืนในกลุ่มabc ขาลงหรือรีบาวก็แล้วแต่มักเกิดรูปแบบได้4แบบ คือ แบบ 5,3,3 แบบ5,3,5 แบบ 3,3,3 และแบบ 3,3,5 ประกอบกับในราย4ชมตอนนี่้อยู่ในคลื่น4hCทำให้มีโอกาสเกิดคลื่นย่อยแบบ 3 คลื่นหรือ5คลื่นก็ได้ และเมื่อวานการหลุด1735ลงมาทำให้คลื่นรีบาวที่มองได้2แบบคืออาจจะเป็นรีบาว4hBในกราฟที่2ราย4ชม หรือกลับตัว4h1 ในกราฟที่2ได้ข้อสรุปว่าเป็นแค่คลื่นรีบาว4hBเท่านั้น มาต่อกันที่กราฟที่1 จากการลงมาที่1704ทำให้เกิดรูปแบบคล้ายแพทเทิ้ลกลับตัวh&Sตอนนี้กำลังรีบาวทำไหล่ขวา โดยมีเป้าหมายการรีบาวที1729ขึ้นไป และไม่ควรหลุด1754 เป้าหมายของแพทเทิ้ลนี้คือ 1656 ซึ่งราคาอยู่ในกรอบ2กรอบ สีแดงและสีเขียว หากทองทำแค่3คลื่นย่อย ราคาจะอยู่ในกรอบสีแดงคือ1691-1656 แต่ถ้าทำ5คลื่นย่อยราคาจะอยู่ที่กรอบ1675-1626เลยทีเดียว ต้องมาลุ้นกันอีกว่าจะทำ5หรือ3คลื่นเป้าหมายราคาก็ต่างกัน ที่สำคัญเมื่อวานฟิชเชอร์บีบีหุบแต่เข้าเลยตอนนี่้ได้อ้าแล้วมีโอกาสเป็นคลื่นรีบาวย่อย2 เมื่อมาดูกราฟที่2ราย4ชม จะเห็นว่าทองลงมาชนแนวรับสีแดงอินดี้donchainแล้ว ทำให้เป็นการยืนยันว่าจุด1753.95เป็นคลืน่4hBไม่ใช่4h1โดยมีการทำคลื่นย่อย3คลื่นในกราฟที่1เป็นตัวยืนยัน โดยโอกาสย่อลงมาในกราฟราย4ชมนั้นคลื่นกรอบสีขาว ราคาจะอยู่ที่1677-1630 ซึ่งตรงกับลักษณะ คลื่นย่อยของ4hCในกราฟที่1ราย1ชม ในกรอบสีเขียวที่ราคาอยู่ระหว่าง1675-1626 ส่วนกราฟที่3กราฟรายวันจะเห็นว่าราคาตามฟิโบแถวๆ50-38.2ราคาอยู่ในกรอบสีขาวตรงกับ1661-1630 ซึ่งตรงกับการย่อลงของ4hCในกราฟที่2ราย4ชมและอยู่ในกรอบสีเขียวของกราฟที่1รายชม มุมมองการเล่นวันนี้จึงเป็นแบบนี้ สำหรับGS&GF ทองน่าจะรีบาวขึ้นมาทดสอบแนวต้านสีเขียวอินดี้donchain โดยมีราคาเป้าหมายที่วัดจากฟิโบได้แถวๆ1729-1735หรือสูงกว่า หากมาตรงนี้แนะนำsell cutloss 1754 เป้าหมายปิดสำหรับคนเล่นสั้นแถวๆเนคไลน์ตรง1704 และมีเป้าปิดระยะยาวแถวๆ1661ลงมาถึง1630 ส่วนคนที่จะbuyแนะนำbuyที่1661ลงมาถึง1630 cutlossที่1600 เป้าปิดสั้นๆแถวๆ1800 เป้ายาวๆแถวๆ2000ขึ้นไป ส่วนทองแท่งหากมีของแล้วเมื่อวานที่หลุด1735ลงมาไม่ได้ปิดตอนนี้หากรีบาวมาแถวๆ1729-1735ค่อยปิดทำกำไรแล้วไปรอซื้อใหม่ที่1661 โดยทะยอยซื้อเพิ่มทุกๆการย่อ200-250บาทต่อครั้ง หรือรอชัวร์คือไม่หลุด1630แล้วค่อยซื้อเพิ่มเป้าปิดยาวๆไปเลย2000ขึ้นไป :57 " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะคะ :bye

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง ขอรับ

วันนี้โพยจีนไม่มีขอรับ มีแต่โพยไทย เป้าใหญ่ รายวีค ยังคงเหมือนเดิม ตามแผน ตอนนี้ สวิง 1753-1672 ตามราย 4 และรายวัน ตอนนี้เป็นแดนกลาง ถ้าลงไป 1700-1672 ให้ซื้อ หรือ ขึ้นไป 1753-1770 ให้ขาย แต่ กัวมานจะสวิงที่ 1700-1745 ประมาณ 2 อาทิตย์สิขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่รักทุกคน

วันนี้ like หมด เอา love มาแจกทุกคนคร้าาา

ขอให้โชคดี คิดอะไรขอให้ถูกทางนะคะ

ขอบคุณครับ พีกบเข้าหุ้นตามอาจารย์งูป่าวตอนนี้ได้ไป 1% กว่าแล้วนะ

"แต่ตามสถิติที่ผ่านมา ถ้าเมกาเคยโดนตลาดอื่นลากจากราคาไหน

ไม่เกิน 1 - 2 สัปดาห์ ราคาจะกลับมาตรงนั้น ครับ"

by อาจารย์ซี

มันจะครับมาตามที่อาจารย์ซีว่ามั้ยหนอ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง ขอรับ

วันนี้โพยจีนไม่มีขอรับ มีแต่โพยไทย เป้าใหญ่ รายวีค ยังคงเหมือนเดิม ตามแผน ตอนนี้ สวิง 1753-1672 ตามราย 4 และรายวัน ตอนนี้เป็นแดนกลาง ถ้าลงไป 1700-1672 ให้ซื้อ หรือ ขึ้นไป 1753-1770 ให้ขาย แต่ กัวมานจะสวิงที่ 1700-1745 ประมาณ 2 อาทิตย์สิขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ถ้ามาจริง 1745 ก้อยังดีกว่าคัตดอยตอนนี้นะคะ กัวแต่มานจะร่วงๆๆๆ

ขอความเห็นเพื่อนๆค่ะ

1.25704 x20

2.25299 x 20

3.25241x 20

รวม 3 ดอย เฉลี่ย 25415

ควรทำไงกะมานดี

"แต่ตามสถิติที่ผ่านมา ถ้าเมกาเคยโดนตลาดอื่นลากจากราคาไหน

ไม่เกิน 1 - 2 สัปดาห์ ราคาจะกลับมาตรงนั้น ครับ"

by อาจารย์ซี

มันจะครับมาตามที่อาจารย์ซีว่ามั้ยหนอ

ดร.หมีมีความเห็นไงคะ

ขอความเห็นเพื่อนๆค่ะ

1.25704 x20

2.25299 x 20

3.25241x 20

รวม 3 ดอย เฉลี่ย 25415

ควรทำไงกะมานดี

สวัสดีค่ะเจ๊แพ็ทและทุกท่าน^____^

อาเต๊า เพื่อนๆคะ ช่วยจัดดอยให้เพื่อนแพ็ทหน่อยนะคะ

พี่กบได้ฟังก็จะได้ความรู้ไปด้วย

ขอบคุณครับ พีกบเข้าหุ้นตามอาจารย์งูป่าวตอนนี้ได้ไป 1% กว่าแล้วนะ

พี่กบยังไม่ได้เข้าค่ะ Dr

ยินดีกับคุณงูดิน คุณงูดินเก่งมากๆๆ

แต่พี่กบสนใจมากค่ะ เพียงแต่ว่ายังไม่ได้ติดตามเท่าไหร่เลยยังไม่แน่ใจ เพราะครั้งก่อนก็โดนน้องออยกินไป 6%

แต่ Dr มาสรุปให้พี่กบเกี่ยวกับน้องออย น้อง set50 ดีๆค่ะ ได้ update ข้อมูลเพิ่ม

สวัสดีค่ะเจ๊แพ็ทและทุกท่าน^____^

อาเต๊า เพื่อนๆคะ ช่วยจัดดอยให้เพื่อนแพ็ทหน่อยนะคะ

พี่กบได้ฟังก็จะได้ความรู้ไปด้วย

หวัดดีค่ะพี่กบที่น่ารัก เมื่อคืนสอยมาหรือป่าวคะ