ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนบ่ายค่าน้องลิน ดช เม่า คุณ phimnada คุณ SPCHAOW และทุกท่าน

ขอบคุณวิเคราะห์ทองซินแสส้มเปรี้ยวและอื่นๆที่จะตามมาค่ะ น่ารัก^___^

น้องลินเพิ่งฟื้นจากวิ่ง 8 กิโล โอ๋ๆๆๆหายเหนื่อยหายเพลียหายเมื่อยหรือยังค้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะน้องกีร์คนสวย

รอซื้อเพิ่มที่ข้างล่างน้า จะได้ปลอดภัยโตยกั๋นๆ อิ อิ

โชคดีที่น้องกีร์รอ

พี่กบ...โชคช่วยที่ยังไม่ได้เข้าซื้อ เมื่อวานกะเข้าพร้อมๆพี่กบอ่ะค่ะ แต่เมื่อวานยุ่งๆพอเหลือบไปเห็นมันขึ้นมาหน่อยๆเลยงอลไม่ซื้อแระ555

พี่กบใจร่มๆนะคะ หนูก้อมีตรงราคาเดิม ทองแท่งเราเก็บดองไว้ ราคงไม่ขึ้น (หนูปลอบใจตะเองด้วย อิอิ)

เด๋วมันคงลงอีกค่ะ หนูเป็นพวกเล่นสั้นไม่ประสา ก็คงต้องอาศัยรอราคาลงมาอีกหน่อย ค่อยเก็บไม่งั้น เด๋วเหมือนตอน 22800 ไม่มีกะตังจะซื้อเพราะติดดอยหมดอ่า

พี่กบ...โชคช่วยที่ยังไม่ได้เข้าซื้อ เมื่อวานกะเข้าพร้อมๆพี่กบอ่ะค่ะ แต่เมื่อวานยุ่งๆพอเหลือบไปเห็นมันขึ้นมาหน่อยๆเลยงอลไม่ซื้อแระ555

พี่กบใจร่มๆนะคะ หนูก้อมีตรงราคาเดิม ทองแท่งเราเก็บดองไว้ ราคงไม่ขึ้น (หนูปลอบใจตะเองด้วย อิอิ)

เด๋วมันคงลงอีกค่ะ หนูเป็นพวกเล่นสั้นไม่ประสา ก็คงต้องอาศัยรอราคาลงมาอีกหน่อย ค่อยเก็บไม่งั้น เด๋วเหมือนตอน 22800 ไม่มีกะตังจะซื้อเพราะติดดอยหมดอ่า

น้องกีร์และหมู่เฮาเข้ามาทักทายมาคุยด้วย พี่กบดีใจๆ

ดองทองเอาไว้ดีตรงที่ราไม่ขึ้นค่ะ ทองก็ไม่ลอกด้วยเนอะน้องกีร์

น้องกีร์มาตอกย้ำความโชคดีที่หนูช้ากว่าใคร เลยไม่เป็นเม่าเมื่อคืน555

ทองเคยลง 22800 เหรอคะ ปีที่แล้วเดือนอะไร น้องกีร์อยู่เทรดตอนนั้้นแน่ๆเลยใช่ไหม

น้องกีร์และพลทหารมะยมแข็งแรง หายจากบ้านหมุนแล้วนะคะ

แล้วทองแท่งที่พี่กบเก็บเมื่อคืน 1692 และก่อนหน้าปู๊น 1764 น่าเกลียดไหมคะคุณบาส

ไม่รู้เป็นอะไร เก็บทีไร ราคาลงทุกที

ไม่เหมือนเจ้าป้าค่ะ เก่งและเฮงจริงๆ เจ้าป้าเค้าเก็บเมื่อคืนได้ 1674 และแล้วก็ลงไป 166X ตอนนี้อยู่ 1675

เมื่อคืนเค้าถึงเล่นตอนหลัง4ทุ่มครึ่งแถมลงเพิ่มเติมตอนตี2อีกครั้ง :_10 เราเล่นไม่ได้เลยเวลาตลาดไทย

gfที่ว่าแน่ก็แพ้ตอนหลัง4ทุ่มครึ่งเหมือนกัน :17

ถามว่าน่าเกลียดไหมไม่น่าเกลียดครับเพราะอย่างน้อยเราก็มีของเป็นชิ้นเป็นอันและเเท่งไม่มีระยะเวลาบังคับขายถือไปสิบปีก็ได้แต่การติดดอยจะทำให้เสียรอบในการลงทุนครับ :ghost แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ

:aa การขายทองแท่งออกไปแล้วสามารถซื้อกลับมาและเหลือเงินติดมือนั่นหละครับบ่งบอกว่าเรามีกำไรในการลงทุนเหลือเงินกลับมาให้เห็นทุนส่วนตัวไม่ลดมีแต่เพิ่มอันนี้ถือว่าเราถูกทางครับไม่ใช่ขายแล้วต้องเพิ่มเงินเข้าไปต้องเพิ่มเงินเข้าไปทำให้ทุนส่วนตัวหดถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆต้องมองอีกมุมนะครับว่าเราอาจเล่น่ผิดวิธี

บังเอิ๊ญบังเอิญเป็น GS ครับ :uu

เหอๆgsต้องคำนวณเงินให้ดีนะครับ :_10 ระหว่างcutlossกับsellประกบ

เมื่อคืนเค้าถึงเล่นตอนหลัง4ทุ่มครึ่งแถมลงเพิ่มเติมตอนตี2อีกครั้ง :_10 เราเล่นไม่ได้เลยเวลาตลาดไทย

gfที่ว่าแน่ก็แพ้ตอนหลัง4ทุ่มครึ่งเหมือนกัน :17

ถามว่าน่าเกลียดไหมไม่น่าเกลียดครับเพราะอย่างน้อยเราก็มีของเป็นชิ้นเป็นอันและเเท่งไม่มีระยะเวลาบังคับขายถือไปสิบปีก็ได้แต่การติดดอยจะทำให้เสียรอบในการลงทุนครับ :ghost แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ

:aa การขายทองแท่งออกไปแล้วสามารถซื้อกลับมาและเหลือเงินติดมือนั่นหละครับบ่งบอกว่าเรามีกำไรในการลงทุนเหลือเงินกลับมาให้เห็นทุนส่วนตัวไม่ลดมีแต่เพิ่มอันนี้ถือว่าเราถูกทางครับไม่ใช่ขายแล้วต้องเพิ่มเงินเข้าไปต้องเพิ่มเงินเข้าไปทำให้ทุนส่วนตัวหดถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆต้องมองอีกมุมนะครับว่าเราอาจเล่น่ผิดวิธี

งั้นเราเก็บทองแท่งไว้ก่อนนะคะคุณบาส เอาไว้ถ้าคุณบาสบอกว่าลงๆๆต่อ

พี่กบจะปิดซื้อตัวล่างค่ะ^____^

:031 และแล้ววันนั้นก็มาถึง ถือเป็นเรื่องปกติ ใน 1 ปี จะมีให้เราเห็นเป็นระยะๆ ส่วนตัวต่ายทองไม่มีความรู้เรื่องกราฟเรื่องรัยเลย....เรียนรู้การลงทุนจากสภาวะความเป็นจริงขณะนั้น อย่างเวลานี้กราฟรึเครื่องมือต่างๆ ช่วยรัยไม่ได้หรอกคะ เพราะช่วงเทศกาลปีใหม่ ทุกคนทุกหน่วยงาน ต้องใช้เงิน ทุกอย่างที่แปรเปลี่ยนเป็นเงินได้ จะถูกนำออกมาขายโดยอัตโนมัติ ราคาร่วงโดยไม่ต้องสงสัย หลังปีใหม่ ทุกอย่างจะค่อยๆ กลับสู่สภาวะปกติ....กราฟเครื่องมือต่างๆ จะกลับมาแม่นขึ้นอีกครั้ง..เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะเพื่อนๆ.. มีความสุขมีกำไรนะคะเพื่อนๆ.. :32

:57 ราคาน่าซื้อๆๆๆๆๆนะคะ + บาทละ 1000 ค่อยขาย ต่ำสุดที่เคยเห็นเมื่อหลายเดือนก่อน 22900 สูงสุด 25850 ราคาเวลานี้น่ารักน่าชังออก ดูอย่าง CPALL ดิ ย่ำอยู่กะที่หลายเพลา 39.5 บัดนี้ 46.5 แล้วเจ้าคะ ดีใจและยินดีกับป้ารีด้วยนะคะ..ทุกการลงทุนต้องอาศัยเวลา ใจร้อนไม่ได้ คว้าน้ำเหลวเหนื่อยเปล่า สังเกตุราคาต่ำสุดสูงสุด เห็นต่ำซื้อ เห็นสูงขาย นั่งรออย่างใจเย็น ระหว่างรออย่าลืมคืนกำไรให้ตัวเองตามสไตล์ที่ชอบนะคะเพื่อนๆ :32

ขอบคุณมากๆค่ะคุณต่าย เข้ามาคุยมาเตือนกันเสมอ^____^

น้องกีร์และหมู่เฮาเข้ามาทักทายมาคุยด้วย พี่กบดีใจๆ

ดองทองเอาไว้ดีตรงที่ราไม่ขึ้นค่ะ ทองก็ไม่ลอกด้วยเนอะน้องกีร์

น้องกีร์มาตอกย้ำความโชคดีที่หนูช้ากว่าใคร เลยไม่เป็นเม่าเมื่อคืน555

ทองเคยลง 22800 เหรอคะ ปีที่แล้วเดือนอะไร น้องกีร์อยู่เทรดตอนนั้้นแน่ๆเลยใช่ไหม

น้องกีร์และพลทหารมะยมแข็งแรง หายจากบ้านหมุนแล้วนะคะ

ตอนนี้รักษาตัวหายแล้วค่ะพี่กบ ส่วนเรื่องช้า ไม่เคยเป็นรองใคร ช้าตลอด ช้าทั้งซื้อทั้งขาย ตอกย้ำว่า....ช้าจริง 5555

ตอน22800 ได้แต่มองค่ะ ไม่เหลือเงินเลย ติดดอยหมดค่ะ น้ำตาไหลขึ้นหน้าผาก5555 อยากซื้อแต่ไม่มีเงิน

ส่วนมะยม.... สุดๆของความอ้วน555 ตัวหนักมาก พยายามลดอ้วนอยู่ นี่ขนาดเป็นหมามัง กินแต่ผัก ผลไม้ ความอ้วนไม่ปราณีใครค่ะ 5555

ตอนนี้รักษาตัวหายแล้วค่ะพี่กบ ส่วนเรื่องช้า ไม่เคยเป็นรองใคร ช้าตลอด ช้าทั้งซื้อทั้งขาย ตอกย้ำว่า....ช้าจริง 5555

ตอน22800 ได้แต่มองค่ะ ไม่เหลือเงินเลย ติดดอยหมดค่ะ น้ำตาไหลขึ้นหน้าผาก5555 อยากซื้อแต่ไม่มีเงิน

ส่วนมะยม.... สุดๆของความอ้วน555 ตัวหนักมาก พยายามลดอ้วนอยู่ นี่ขนาดเป็นหมามัง กินแต่ผัก ผลไม้ ความอ้วนไม่ปราณีใครค่ะ 5555

เย้ๆๆน้องกีร์แข็งแรงสบายดีแล้ว ดีใจด้วย

พูดถึงราคาลง 22800 แล้วไม่มีเงินซื้อ น่าเสียดายจริงๆ ฟังแล้วกลัวน้ำตาไหลย้อนขึ้นบนเหมือนน้องกีร์ค่ะ

งั้นเราช้าๆได้พร้าเล่มงามดีกว่าเนอะ แต่ยังไงพี่กบก็คงไม่ช้าไปกว่าน้องกีร์ร๊อก555

โอโห ขนาดกินแต่ผักผลไม้ มะยมยังอ้วนอยู่เหรอ งั้นให้ทานเนื้อสัตว์บ้างนะจะได้ผอม อิ อิ

น้องกีร์เข้ามาคุยกับพวกเราบ่อยๆนะจ๊ะ ^___^

ราคาน่าสนใจ สงสัยจาลงอีกหรือป่าว

สวัสดีค่ะทุกท่าน มึน งง โฮ 168x อย่าให้เห็น

คุณแพท ถามไว้ใช่มั้ย 1660 เปนบาท?ประมาน 24110 กะลังจะนอน ยาแทบติดคอ ไหลซะ ดีตะเกียกตะกาย มาปิด70 ได้

ขอบคุณเจ้าป้าค่ะ สงสัยจังจาลงอีกมั้ย

งั้นเราเก็บทองแท่งไว้ก่อนนะคะคุณบาส เอาไว้ถ้าคุณบาสบอกว่าลงๆๆต่อ

พี่กบจะปิดซื้อตัวล่างค่ะ^____^

ช่วงใกล้ปีใหม่ทองจะลงครับ

เท่าที่ดูก็เหมือนจะจบได้เลยหรือลงต่อได้ให้50-50 ไม่กล้าฟันว่าขึ้น ซะทีเดียวแต่ เป้าหมายที่ลงได้ก็บอกแล้วว่า1660-1626 กรอบนี้ แต่ตอนนี้เป็นคลื่นรีบาวที่อาจจะเป็นคลื่น4ย่อย ก็ได้ ถ้าเป็น4ย่อยจริงราคาจะไม่่หลุด1688ขึ้นมา :aa เมื่อดูจากรูปคลื่นให้กรอบเวลาไม่เกิน2วัน เพราะคลื่น4มันชอบไซย์เวย์ส่วนระยะเวลาไซย์เวย์ก็แล้วแต่ว่าเกิดในคลื่นคาบไหน คาบชม คาบ4ชม หรือคาบวัน ระยะเวลาไซย์เวยก็ต่างกัน :17 ถ้าเกิดในคาบชมก็อาจแค่วัน2วันกรอบราคาวิ่งก็ไม่เกิน20เหรียญ คาบ4ชมก็กินเวลาสัปดาห์ถึง2สัปดาห์ กรอบราคาวิ่งไม่เกิน50เหรียญ คาบรายวันก็กินเป็นเดือน2เดือน กรอบราคาวิ่งไม่เกิน100เหรียญ คาบรายสัปดาห์ที่ผ่านมาเราก็เห็นแล้วว่าราคาวิ่งในกรอบ1500-1800 ก็ประมาณ300เหรียญ วิ่งอยู่เป็นปี :ghost

ดังนั้น รูปแบบคลื่น4จะสั้มพันธ์กับเวลาและกรอบราคาที่วิ่ง ถ้ามองออกได้ก็ทำกำไรได้สบายๆ :Announce

ถ้าถามผมว่าปล่อยทำกำไรตัวล่างแล้วรอซื้อ ผมจะเลือกปล่อยเมื่อมั่นใจแล้วว่าไม่หลุดขึ้น1688 แล้วลงไปรอรับใหม่แถวๆ1660ลงมา :aac8j

c8jแค่นี้ก็ได้ซื้อถูกกว่าขายแล้ว :uu

ปีที่เเล้วทองขึ้นวันที่29ธ.ค.ครับ ตอนนี้เหลือแค่2อาทิตย์ หรือ8วันทำการลองมาดูกันว่าจะขึ้นตอนไหนอาทิตย์นี้หรืออาทิตย์หน้า

แต่ถ้าคลื่นย่อยจบ5แถวๆ1630-50ยังมองว่าอาจจะเป็นคลื่น1h3หรือ1hCอยู่นะครับ อาจรีบาวขึ้นมาทำ1h4 ก็ได้หรือกลับตัวแล้วกลับตัวเลยยังไงจะพยายามอัพเดตเป็นระยะ แต่ถ้าเกิดวันสองวันนี้ราคาเกิดทะลุ1688ขึ้นมาบอกได้คำเดียวว่าจบขาลงแล้ว :aa เริ่มต้นคลื่นD3รายวันแล้ว ต้องรอย่อแล้วเข้าเก็บ :Announce

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส

แล้วทองจะลง 1630-1650 เลยหรา หลังจากนั้นจะขึ้นไหมนั่น

ตกลงที่ว่ากลับตัวแล้วกลับตัวเลยคือราคาจะขึ้นหรือลงคะ

22800 ไม่ซื้อก้อไม่เป็นไรร้อกก แต่แพทเปิดเอสนี่สิ น้ำตาไหลพรากๆๆ

ขอบคุณเจ้าป้าค่ะ สงสัยจังจาลงอีกมั้ย

เจ๊แพ็ทๆ มาวิเคราะห์ทองให้หมู่เฮาฟังต่อโหน่ย

22800 ไม่ซื้อก้อไม่เป็นไรร้อกก แต่แพทเปิดเอสนี่สิ น้ำตาไหลพรากๆๆ

อ้าว! ณ จุดนั้นเปิด S ตรง 22800 เหรอ ใจกล้ามากน่ะฮ้าเจ๊แพ็ท

แล้วยังไงถึงรอดเหวมาได้ล่ะ