ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ส่วนผมก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานให้ลูกค้าดีกว่าอย่างน้อยก็ได้แน่ๆ ทำงานที่ถนัด สบายใจกว่าเยอะเลย ไม่ต้องใส่ใจกับน้องทองมากเล่นแบบขำๆ ไป

:32

ดีค่ะ คุณเม่า ช่วงนี้เอาเวลาไปทำงานประจำดีกว่า ได้เงินแน่นอน สบายกายสบายใจ ไม่เครียด

และมีเวลาให้ครอบครัวนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบเห็นด้วย ดช เม่า มีเวลาชื่นใจกับลูกชายสองคนแล้ว ก็เข้ามาคุย โพสต์รูปลูกให้หมู่เฮาดูน้า ไม่งั้นห้องเราเหงาาาา

เล่นทองขำๆกัน

ดีค่ะ คุณเม่า ช่วงนี้เอาเวลาไปทำงานประจำดีกว่า ได้เงินแน่นอน สบายกายสบายใจ ไม่เครียด

และมีเวลาให้ครอบครัวนะคะ

หรือว่าจะใช้ UAV ช่วยผู้การส่งยาบ้าดีมะครับ

ดีจัง เป็นของขวัญปีใหม่ทีประหยัดและได้ใช้ประโยชน์นะ

คุณแพท สูตรคุณเกี้ยมอี๋ นี่ว่าซักผ้าได้ดีเยี่ยม

ตุณพวงทำยังค่ะ ที่รักของเจ้ ( กัปตัน) ยังชอบเลย สั่งเจ้ทำมาหลายล็อตแล้วแลกกะ aka 1 มื้อ

ถ้าเป็นสูตรขี้เถ้าจะใช้ ขี้เถ้า 1 โล กะน้ำ 10 ลิตรกวนแล้วหมักไว้ 2-3 วันกรองแต่น้ำใสๆ แล้วใส่แทนน้าสัปประรดคะ

มีแต่คนงอนน้องทองทั้งนั้นเลยนะครับ (รวมทั้งผมด้วย) 555 :aa

MA200 1660 ครับ ถ้าหลุดก็ คงต้อง Cut ไปรอเก็บที่ 1630-1600 แล้ว แต่ใกล้ๆตรุษจีน physical demand จะสูงขึ้น ตอนนี้ผมเชื่อว่าหลายๆคน เค้าชอบที่ทองลงจะได้ซื้อมากกว่าพวกเราที่อยากให้ทองขึ้น ระบบแบบอาจารย์งูดินเป็นสิ่งสำคัญ และผมกว่าการปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ ทำบุญจะทำให้เราลงทุนได้ดีขึ้น เพราะ money management และจิตวิทยาการลงทุน จะเกิดจากปัญญา จากใจที่สงบไม่โลภแบบอ.จิ๊ว

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ Vitman ด้วยครับ

ผมก็มีดอยอยู่นะ แต่ช่วงนี้ทำวัตรืนั่งสมาธิิช่วยได้หลายๆเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

พี่กบคะ ซื้อแท่งก้อ คือซื้อจากตู้แดง ก้อคือหน้าร้านนั่นแหละ

หรือจะเล่นกะโบรคแบบเราเล่นทีน้องจี ก้อเรียกซื้อแท่งเช่นกัน แต่เป็นการซื้อแท่งแบบออนไลน์ โอนเงินเต็ม

และเมื่อเราอยากเอาทองมาเก็บเอง เผื่อโลกจะแตกก้อ โทรไปนัดเค้าก่อน หรือกะฝากไว้ที่โบรคกะได้

และมีบางโบรคขณะนี้เปิดแบบ จับเสือมือปล่าว คือไม่ต้อง โอนเงินเต็มจำนวน แต่ โอนเฉพาะส่วนต่าง เวลากำไร ขาดทุน

อันนี้ถ้าเราเล่นผิดทางอาจต้องโอนเต็มจำนวนภายในระยะเวลาที่กำหนด การเล่นแบบนี้ถ้ามีเงินที่จะโอนก้อไม่มีปัญหา

หรือถ้าเล่นขายก่อนโดยไม่มีทองในปอด ก้อต้องยอมซื้อทองแพงกลับไปให้เค้าเมื่อถึงกำหนด

แต่ถ้ามีทองที่ฝากไว้ก่อนหน้า อาจเป็นก้อนที่ติดดอยอยู่ หรือซื้อต่ำแบบเจ้าป้าและยังไม่ได้ขาย

อันนี้คือปลอดภัยหากเล่นเอสแร้วผิดทางเมื่อถึงกำหนดก้อหักเอาทองก้อนที่ว่านี้ไปก่อน

เราก้อมีเวลาที่จะซื้อทองที่ราคาต่ำเมื่อมานลงมาเข้าปอดไว้แทนอันเดิม

อันนี้เรียกว่าเล่นไม่เกินพอร์ต

แต่ส่วนใหญ่คนที่เล่นแบบหักส่วนต่างมักจะเล่นเกินปอดตัวเอง กะว่าเอากำไรส่วนต่างระยะสั้นเมื่อผิดทางก้อยอมคัตลอส

ถ้าไม่คัตลอสบางคนยอมเสียดอกเบี้ยให้กะโบรคเมื่อเลยกำหนดเวลา

เมื่อยิ่งเสียคนยิ่งอยากได้คืนเร็ว ๆ ก้อเล่นล็อตใหญ่ขึ้นกว่าเดิม ถ้าถูกทางก้อดีไป แต่ถ้าผิดทางเพิ่มขึ้น

ก้อคิดเอา และการเล่นแบบหักเฉพาะส่วนต่างนั้นบางโบรคไม่ทำเพราะถือว่าผิดกฎหมายเหมือนเล่นพนันหรือฟอกเงินอันนี้ไม่แน่ใจ

แต่ปัจจุบันไม่ทราบว่าถูกกฎหมายหรือยังเพราะเห็นเจ้าใหญ่ ๆ ท้างน้านที่เปิดเล่นแบบนี้

อันว่าผิดกฎหมายนี้ไม่ได้พูดเอง แต่ได้ยินที่พนักงานมาบอกตอนไปอบรมที่วายแอลจี และฟังมาอีกทีที่น้องจีเรานี่แหละ...

ขอบคุณมากๆคะเจ๊แพ็ท พี่กบได้รู้แง่มุมการเทรดทองเกินพอร์ตเพิ่มเติม มีอะไรมาเล่าให้ฟังอีกน้า

like หมดให้ love and Jub Jub^___^

ถูกต้องเลยคุณแพท เจ้ด็เล่นส่วนต่างนี่แหละไม่มีเงินจ่ายจริงเพราะติดดอยไว้เยอะ จะมาเล่นขายก่อนก็กลัวซื้อกลับไม่ได้ จะกลายเป็นขาดทุนเข้าไปใหญ่ พอเล่นส่วนต่างได้ใหม่ๆก็จิ้มที่ละ10 มันได้ก็ได้ใจก้พิ่มเป็น 20 ,30 กะลังจะไป 99 แบบเป็นโลเพราะส่วนต่างมันน้อย เล่นช่วงขาขึ้นยังไงมันก็ได้แต่อาจต้องลาก t กันหน่อย

แต่มาช่วงหลัง ตัังแต่มันเริ่มไซค๋เวร โดนไปที ขี้ขึ้นหมองเลย แถมเครียดอีกต่างหาก เครียดลง กระเพราะ เลยไม่เอาแล้ว เล่นเท่าที่มีจ่ายดีกว่าอย่างมากก็ดอย นี่ก็มีมา 3 ดอยละ ดอยละ 10 ,20 ไม่เครียดจ๊า

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังค่ะ จะได้รู้แนวการเทรดเด็ดๆด้วย เป็นกำลังใจให้เจ๊เกี๋ยมอี๋โชคดีมีกำไรน้า

ดอยแพท 3 ดอย สูง ๆ ท้างน้าน แถมมีเหวค้างปีอีกด้วย ตอนนี้เล่นทองแบบตามทุนคืน

ปีหน้าแนวการเล่นคงต้องเปลี่ยนไป ต้องหัดเป็นขาเอส อย่างเดียว

ขึ้นก้อขาย ดีดก้อขาย อย่างคุณดอด ล่ะค่ะ ยังไงเราก้อมีดอยเป็นตัวประกัน....

แพทว่าทั่วโลกคงเล่นกันแบบนี้แหละ ไม่ง้านทองคงขึ้นไม่หยุด ฉุดไม่อย ูููููููููููููููููููููููููููููููููููููููููููู่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่แร้ว

และที่แน่ ๆ คงเล่นเป็นยูเอสกานหมด พอขึ้นลงไม่กี่เหรียญ ก้อรีบทำกำไร

สวัสดีครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ

ราคาทองเล่น เอาเถิดเอาล่อ อยู่ 1665 - 1671 มา 2 รอบ

ไม่แน่ใจงวดนี้จะยืน 1675 สวย ๆ ก่อนผ่าน 1677 ไปได้ยังน้อ

ถ้าผ่านไปได้ ผมว่าน่าจะดีขึ้นนะครับ อย่างน้อยชาวดอย 168x น่าจะมียิ้ม ๆ

ไม่งอนได้ไงคะ เล่นซะกระเป๋าแทบฉีก

เป็นกำลังใจค่ะคุณ porpor และทู๊กคน

เข้ามาคุยกันๆนะคะ จะได้ไม่เครียด งอนอย่างเดียวพอ อิ อิ

สวัสดีครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ

ราคาทองเล่น เอาเถิดเอาล่อ อยู่ 1665 - 1671 มา 2 รอบ

ไม่แน่ใจงวดนี้จะยืน 1675 สวย ๆ ก่อนผ่าน 1677 ไปได้ยังน้อ

ถ้าผ่านไปได้ ผมว่าน่าจะดีขึ้นนะครับ อย่างน้อยชาวดอย 168x น่าจะมียิ้ม ๆ

สวัสดีค่ะ ถือแอลเหมือนกันใช่ไหมคะ

งั้นลุ้นๆๆด้วยกัน ให้ทองขึ้นก่อนนะ ชาวดอยจะได้ปล่อย

สวัสดีค่ะ ถือแอลเหมือนกันใช่ไหมคะ

งั้นลุ้นๆๆด้วยกัน ให้ทองขึ้นก่อนนะ ชาวดอยจะได้ปล่อย

พองามครับ ถือลุ้น ๆ

MA200 1660 ครับ ถ้าหลุดก็ คงต้อง Cut ไปรอเก็บที่ 1630-1600 แล้ว แต่ใกล้ๆตรุษจีน physical demand จะสูงขึ้น ตอนนี้ผมเชื่อว่าหลายๆคน เค้าชอบที่ทองลงจะได้ซื้อมากกว่าพวกเราที่อยากให้ทองขึ้น ระบบแบบอาจารย์งูดินเป็นสิ่งสำคัญ และผมกว่าการปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ ทำบุญจะทำให้เราลงทุนได้ดีขึ้น เพราะ money management และจิตวิทยาการลงทุน จะเกิดจากปัญญา จากใจที่สงบไม่โลภแบบอ.จิ๊ว

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ Vitman ด้วยครับ

ผมก็มีดอยอยู่นะ แต่ช่วงนี้ทำวัตรืนั่งสมาธิิช่วยได้หลายๆเลยครับ

ขอบคุณมากค่ะ ด๊อกเตอร์ ทีมาแชร์ความคิดเห็นกัน

เห็นด้วยค่ะ ว่าการปฎิบัติธรรม นั่งสมาธิ และพิจารณาธรรมะ ทำให้ใจสงบมากขึ้น

โอ่ย cut ๆๆ ให้มานเด้งขึ้นก่อนแล้วค่อย cut ไม่ได้เหยอ

พองามครับ ถือลุ้น ๆ

หมู่เฮางามกันทั้งห้องนะคะ เพราะถือ L เหมือนๆกัน