ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง ขอรับ

ยังคงสวิงช่วง 1647-1660 ทำคลื่น 2 ยังไม่จบ รอซื้อเพื่อไปคลื่น 3 หาก 1647-1643 รับได้ ให้ซื้อแร้วไปขายที่ 1670-1685 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณวิเคราะห์แม่ทัพ 888 แจ่มมากๆ :gd

เข้ามาแนะแนวทางให้พวกเรานะขอรับ ไม่ต้องบ่อยมาก แค่เช้า บ่าย เย็น ดึก ก็พอ

วิเคราะห์ราคาทองของคุณกุนซือ Kamolthun

ขอบคุณมากๆค่ะ :gd

ติด US$1,662 ตามระเบียบ -*- วันนี้เลยไปไม่เป็นเลย อาการแบบคนที่ทำอะไรไม่สุด ท้ายสุดก็อาจจะต้องรอกันไปนะครับ

เมื่อวานราคาทองคำบวกขึ้นตามสัญญาณ Divergence แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน US$1,662 ได้สำเร็จ การเกิด Divergence ของ MACD และ RSI ในกราฟรายวันทำให้ยังมีโอกาสกลับตัว แต่กรอบแนวโน้มยังเป็นขาลงนะครับมีแนวต้านหลักบริเวณ US$1,690 หมายความว่าแม้จะผ่าน US$1,662 แต่สถานีถัดไปก็ไม่ไกลเหมือนกันรถไฟฟ้าไทยนั่นเองครับ แต่ถ้ายังไม่สามารถผ่านได้อาจจะตกบันไดงูลงสู่ US$1,640 กันอีกครั้ง และอาจจะทำให้หลายท่านอกหักซ้ำซ้อน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองเด้งตัวขึ้นมาได้บ้าง โดยภาพรวมแล้วดีขึ้นเล็กน้อยเท่านั้น ยังต้องใช้เวลาอย่างเร็วสองวัน อย่างช้าสิบวันครับ สำหรับการฟอร์มตัวเก็บแรงเพื่อขึ้น(ถ้าจะขึ้นอ่ะนะครับ)

วันนี้ลุ้นยืนเหนือ 1650 - 1652 ครับ เพราะเดี๋ยวน่าจะย่อแล้วครับ

like ยังไม่มา love ไปเลย

วิเคราะห์ราคาทองของคุณน้าเคน

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--9 ม.ค.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 8 ม.ค.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,328.85 - 55.44

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 6,053.63 - 10.95

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,695.83 - 36.83

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,705.88 + 1.24

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 6,048.90 + 3.99

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,721.66 - 33.43

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,690.20 - 27.10

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 10,508.06 - 90.95

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,997.94 - 13.31

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 23,111.19 - 218.56

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,688.91 - 5.25

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,205.52 - 12.74

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,397.54 + 5.16

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,417.33 + 2.01

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 956.61 + 0.44

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 2,112.63 + 2.85

ราคาพันธบัตรปิดบวก -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐพุ่งขึ้นในวันอังคาร ขณะที่อัตรา

ผลตอบแทนที่พุ่งขึ้นดึงดูดผู้ซื้อเข้ามา และการประมูลพันธบัตรงวดแรกของปีได้รับคำสั่งซื้อหนาแน่น

จากผู้ที่ไม่ใช่เทรดเดอร์ ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดบวก 10/32 ที่ 97-27/32 โดยมีผล

ตอบแทน 1.866% และราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปิดบวก 22/32 มาที่ 93-28/32 โดยมีผลตอบ

แทน 3.065%

ยูโร,ดอลล์ร่วงเทียบเยนขณะตลาดจับตาบีโอเจ,อีซีบี -- ดอลลาร์และยูโรปรับตัวลง

เมื่อเทียบกับเยนในวันอังคารอันเป็นผลจากแรงขายทำกำไร หลังการปรับตัวขึ้นอย่างมากในช่วง

ที่ผ่านมาจากการคาดการณ์เกี่ยวกับการผ่อนคลายนโยบายการเงินของธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ)

ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 87.080 เยน เทียบกับวันจันทร์ที่ 87.770 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3080 ดอล

ลาร์และ 113.92 เยน เทียบกับวันจันทร์ที่ 1.3115 ดอลลาร์และ 115.13 เยน

ราคาน้ำมันดิบสหรัฐลดลงหลังถูกลดน้ำหนักคำนวณดัชนี -- สัญญาน้ำมันดิบสหรัฐปรับตัวลง

ในวันอังคาร ขณะที่ราคาน้ำมันดิบเบรนท์เพิ่มขึ้น หลังจากที่มีการปรับดัชนีสินค้าโภคภัณฑ์ S&P GSCI

สำหรับปี 2013 ซึ่งจะเพิ่มน้ำหนักของน้ำมันดิบเบรนท์ในการคำนวณดัชนี และลดน้ำหนักของน้ำมันดิบ

สหรัฐในการคำนวณดัชนี ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนก.พ.ปิดลดลง 4 เซนต์ ที่ระดับ 93.15

ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองปิดบวกเป็นวันแรกในรอบ 3 วันจากแรงซื้อในเอเชีย -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐ

พุ่งขึ้นเกือบ 1% ในวันอังคาร ขณะที่อุปสงค์ที่แข็งแกร่งในตลาดเอเชียและแรงซื้อเก็งกำไรหลังการร่วง

ลงติดต่อกัน 3 วันช่วยหนุนราคาทองขึ้นเหนือระดับ 1,660 ดอลลาร์/ออนซ์ ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือน

ก.พ.ที่ตลาด COMEX ปิดพุ่งขึ้น 15.90 ดอลลาร์ ที่ 1,662.20 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่ง

มอบเดือนมี.ค.ปิดพุ่งขึ้น 0.383 ดอลลาร์ ที่ 30.465 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลา

ตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิดพุ่งขึ้น 26.80 ดอลลาร์ ที่ 1,580.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียม

ส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดลดลง 2.15 ดอลลาร์ ที่ 667.85 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านค่า...ขอบคุณสำหรับข้อมูล วิเคราะห์ต่างๆนะคะ :32

เดี๋ยวจะมาตามอ่านทีหลังค่ะ ขอตัวไปบริจาคโลหิตก่อนค่า....

ถูกแก้ไข โดย pps.aon

GCAP จ้า ญ่า ต่าย กบ เจ้าป้า สาว เม่า Boy SOO SEE ...

http://youtu.be/_5vRO0t1NN8

ขอบคุณค่ะคุณขิง หาวิเคราะห์ทองมาฝากกันทุกวัน

วิเคราะห์แนวโน้มทองของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆค่ะ :gd

ราคาทองคำ ยังคงติดแนวต้านแถว 166x ต้นๆ ตามคาด โดยเมื่อวาน ได้มีการลง test แถว 1646 เหรียญ ห่างจากแนว 1642 เหรียญ ที่ไม่ควรหลุดของเรา พอประมาณ ภาพรวม ก็ต้องบอกว่าดูดีใช้ได้

แนวโน้ม ถ้ากองทุนไม่หักมุม ก็น่าจะมีโอกาสขึ้น test บนต่อ และแน่นอนว่า ถ้าไม่มีข่าวอะไรแรงๆออกมา ดีที่สุด ก็คงไปได้แค่แถว 1668-1675 เหรียญนี่แหละ

แนวรับ สวยๆ วันนี้ควรอยู่เหนือ 1652 เหรียญขึ้นมา กรณีหลุดถึง 1647 เหรียญ อาการไม่ดีเท่าไหร่ เพราะถ้่าหลุดไป แนว 1642 ก็อาจจะเอาไม่อยู่

ส่วนตัว -> 1654 -> 1668 -> 1662

แนวรับ 1652* 1647

แนวต้าน 1662 1668* 1675

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านค่า...ขอบคุณสำหรับข้อมูล วิเคราะห์ต่างๆนะคะ :32

เดี๋ยวจะมาตามอ่านทีหลังค่ะ ขอตัวไปบริจาคโลหิตก่อนค่า....

อนุโมทนาบุญด้วยครับ :gd

สวัสดีค่ะคุณอ้น

มีน้ำใจให้พี่น้องคนไทยนะคะ^____^

แล้วมาคุยกันๆ

วิเคราะห์ทอง อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆค่ะ :gd

น้องทอง....

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้ตอนแรกจะต้องไปกทม.ปรากฏว่ามีเหตุขัดข้องเลยไม่ได้ไปครับกลับมาวิเคราะห์ต่อ :17 "9-1-2013-1.gifจากกราฟรายชมทองสามารถเบรคแนวต้าน3เหลี่ยมชายธงแถวๆ1650ขึ้นมาและสามารถขึ้นมาทำยอดไฮได้ที่1661.9ชณะที่ยอดไฮก่อนหน้านี้คือ1662.2ยังไม่สามารถเบรคตรงนี้ได้มุมมองยังมีโอกาสลงอยู่เเม้จะเบรคแนวต้านสีเหลืองขึ้นมาแต่โอกาสลงอาจเหลือน้อยลงและเพื่อตอกย้ำว่าเจ้าจะเอาทองขึ้นไป1690ทองจำเป็นต้องเบรคไฮ1662.2ขึ้นมาให้ได้ทิศทางจะเปลี่ยนทันทีส่วนมุมมองการลงก็ยังเหมือนเดิมดูตามลูกศรสีม่วงแถว1617-1610โน่นหละแต่ถ้าเบรค1662.2ขึ้นมาก็ไปแนวต้านสีฟ้าบนแถวๆ1690 :aa

มุมมองวันนี้gs&gfหากใครซื้อตามตอนหลุด1650เมื่อวานนี้ถือลุ้นขึ้นต่อไปเป้าหมายปิดที่1690แต่ถ้าหลุดแนวรับสีเขียวแถวๆ1655แนะนำปิดทำกำไรไปก่อนกำไรน้อยหรืออาจไม่ได้เลยแต่ดีกว่าโดนcutlossขาดทุนแล้วรอดูสถานการณ์ก่อนค่อยsellตามหากหลุดแนวเนคไลน์สีขาวแถวๆ1645เป้าปิดแถวๆ1622ลงมา :aa

ส่วนทองแท่งใครมีของถือลุ้นยาวๆไปเลยส่วนใครไม่มีของลองดูแถวๆ1655ถ้าไม่หลุดจะเสี่ยงซื้อก็ได้แต่ถ้าหลุดลงมาให้รอซื้อแถวๆ1622 :gd ลงมา

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye ไปทำงานต่อแล้ว

ดีใจๆที่วันนี้คุณบาสมาวิเคราะห์น้องทองต่อ^____^

คุณเอ๋ น้องบีม และครอบครัวทุกคนสบายดีนะคะ

ช่วงนี้ถ้ามีเวลาก็อัพรูปน้องบีมและหมู่คณะด้วยน้า มาประชันกับรูปครอบครัว ดช เม่า

ขอบคุณมากๆทุกวัน แม่ทัพ 888 คุณบาสคุณเอ๋ คุณกระต่าย และหมู่เฮาทุกคนมาช่วยวิเคราะห์น้องทองและมาเป็นกำลังใจ

ใกล้เที่ยงแล้วทานข้าวกันค่ะ... :D

มอร์ใกล้เที่ยงค่ะ... พี่แพท เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช พี่ตี๋

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki

ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา

พี่puggy พี่อ้น คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย

คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี คุณลูกเสือฯ ป้าจิน คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน เยอะมากกก ขอ..บอก :P

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ พี่บาส คุณDr.Polar ป้าจิน

คุณดอด อาเต๊า พี่กบ คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ใกล้เที่ยงแล้วทานข้าวกันค่ะ... :D

มอร์ใกล้เที่ยงค่ะ... พี่แพท เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช พี่ตี๋

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki

ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา

พี่puggy พี่อ้น คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย

คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี คุณลูกเสือฯ ป้าจิน คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน เยอะมากกก ขอ..บอก :P

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ พี่บาส คุณDr.Polar ป้าจิน

คุณดอด อาเต๊า พี่กบ คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :lol:

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม

รู้ใจจังว่าเป็นเมนูโปรดของพี่กบและหมู่เฮา น้องญ่าก็ชอบทานใช่ม๊าย วันนี้มีส้มตำ ไก่ย่าง ข้าวเหนียว น่าทานมากๆ แต่ไม่มีน้ำตก555

มีน้ำตกก็ประมาณให้ทองได้ย่อก่อน แล้วหมู่เฮาก็เปิดซื้อ จากนั้นขึ้นโลดดดด

ยืนไต่ ๆ เส้น 1658$ ตั้งแต่เช้า

ไม่รู้จะหลุด หรือเด้ง น้อ ^^

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม

รู้ใจจังว่าเป็นเมนูโปรดของพี่กบและหมู่เฮา น้องญ่าก็ชอบทานใช่ม๊าย วันนี้มีส้มตำ ไก่ย่าง ข้าวเหนียว น่าทานมากๆ แต่ไม่มีน้ำตก555

มีน้ำตกก็ประมาณให้ทองได้ย่อก่อน แล้วหมู่เฮาก็เปิดซื้อ จากนั้นขึ้นโลดดดด

55+ พี่กบ วันนี้ ของดน้ำตกเนาะ

แต่พรุ่งนี้ก้อต้องระวัง ไม่น้ำตก ก้อน้ำพุเนาะ ทานข้าวๆค่า :P

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

55+ พี่กบ วันนี้ ของดน้ำตกเนาะ

แต่พรุ่งนี้ก้อต้องระวัง ไม่น้ำตก ก้อน้ำพุเนาะ ทานข้าวๆค่า :P

งดก็งดเจ้า ตามแต่เจ้านางน้อยต้องการ อิ อิ

น้ำพุเนี่ยทองอัพแอนด์ดาวน์ใช่ไหมเจ้า

1665$ แนวต้านสามัญร้านทอง จะผ่านไหมครับเพื่อน ๆ

P.S. ดีใจ เมื่อเช้าไม่ได้ S แถว ๆ 1658 เห็นมันไต่ ๆ ลุ้นว่าหลุดไหมหนอ ^^

พี่กบสั่ง ลาภมาเลี้ยงน้องๆกันดีกว่าครับ ลาภลอยเหนือเมฆด้วยนะครับ