ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนสายครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ

ช่วงนี้ราคาทองค่อย ๆ ไต่ แถมมีหย่อน ๆ ให้เสียวเล่น

แต่เจอบาทแข็งนี้ถึงกับทรุด ... ไหนว่าจะดูแลไม่ให้แข็งเกินไปไง T_T

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนใกล้เที่ยงค่าแม่ทัพ 888 คุณแอนนิต้า คุณสาว คุณกระต่าย คุณ ginger คุณ chaiklang และทุกคนที่น่ารัก^____^

เกิดแผ่นดินไหวขนาดย่อมในพม่าช่วงเช้า

วันพุธ, 30 มกราคม 2556 11:22 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันพุธ, 30 มกราคม 2556 11:27 | วันเผยแพร่ |

สำนักเฝ้าระวังแผ่นดินไหว กรมอุตุนิยมวิทยา รายงานว่า เกิดเหตุแผ่นดินไหวพม่า 2 ครั้งในช่วงเช้าวันนี้ (30 ม.ค.) โดยครั้งแรกเกิดเมื่อเวลา 02.50 น. ขนาด 2.8 ริกเตอร์ ที่ละติจูด 17.90 ลองติจูด 96.79

ส่วนครั้งที่ 2 เมื่อเวลา 10.53 น. เกิดแผ่นดินไหวที่ละติจูด 19.67 ลองติจูด 96.09 ขนาด 3.2 ริกเตอร์

ป้า แดนซืซิ่งวิทเดอะสตาร์ คงเหลือแค่ นาตาลี ปุกลุก นิโคล ไม่รู้จะเลือกใครดี

เสียดายเจ้าป้าคนฉวยของหมู่เฮาไม่ได้ลงแข่ง ไม่ง้านเราไปถือป้ายไฟแถมกดโหวตให้เลย

แต่เห็นว่า trainer เชียร์ให้เจ้าป้า audition ปีหน้าทันแน่ขอรับ

รักษาตัวหายไว ไว พักผ่อนเยอะ ๆ จะได้มาป๊ะ คารม สร้างความครื้นเครงให้ป้า ๆ พี่ ๆน้อง มีแรงลุ้นทองด้วย

มีหมู่เฮาวนเวียนเข้ามาป๊ะกั๋นๆแล้วอุ่นจาย จริงๆค่ะคุณแอน

ลูกเสือก็ตัวขำเลย

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง พี่ porpor ขอรับ

วันนี้ โพยจีนให้ซื้อที่ 54 เป้า 68-72 ตัดขาดทุน 50

โพยลาวให้น้ำหนักไปทางไซค์เวย์อัพ สวิง 58 - (62 66 75)

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณโพยจีน และโพยลาวมากๆๆขอรับ :gd

มีทั้งให้แนวทางทองตรงๆแบบจีน แอนด์ ให้รอบคอบไปด้วยแบบท่านแม่ทัพ 888

ว่าแต่ตอนนี้ spot ขึ้นไปแล้ว 1667 แต่บาทยังแข็งเป้ก ย่ำอยู่ที่เดิม

ก็ดีเหมือนกัน ขาแอลจะได้รอจังหวะซื้อ

วิเคราะห์ทอง อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋ว มากๆๆนะคะ :gd

น้องทองเหมือนเดิม

สวัสดีค่ะคุณ Madee คุณ aomgold เด็กอู่ทอง และทุกคน^___^

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคลิปวิเคราะห์ทองของ GCAP จากคุณขิง และวิเคราะห์ทองของกูรูจากคุณกระต่าย^___^

วิเคราะห์น้องทองของคุณกัมพล

ขอบคุณคุณกัมพลมากๆๆนะคะ :gd

ราคาทองคำ ดีดขึ้นมาได้นิดหน่อย ยังไม่ถึงด่านเป้าหมายแถว 1669 เหรียญของเรา

แนวโน้ม ยังเชื่อว่า น่าจะขึ้นถึงได้ไม่ยากนัก และอาจเลยขึ้นไป test ถึงแนวใกล้ 1700 เหรียญ ซึ่งเป็นด่านสำคัญกว่า ก็เป็นได้

รูปแบบ Invert Head & Shoulder ที่เห็น น่าจะพอทำให้นักลงทุน กล้าถือต่อลุ้น test neckline นะครับ

สรุป แนวรับ 1660 1655*

แนวต้าน 1669* 1675 1679

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองฟื้นตัวมาอยู่เหนือระดับ 1660 ได้ในวันที่ผ่านมาคืนนี้สำหรับผมถือว่าสำคัญที่สุดในสัปดาห์นี้ ช่วงเวลาราวตี 2 ของคืนนี้เฟดจะออกมให้ความเห็นต่างๆ ซึ่งจะส่งผลต่อทองมากกว่าสินทรัพย์อย่างอื่น ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง

ประเด็นที่สร้างความกังวลคือระยะเวลาที่จะยังคงทำคิวอี จะบอกชัดเจนหรือฝากไว้กับตัวเลขการจ้างงานเหมือนเดิม ประเด็นเรื่องอัตราดอกเบี้ย จะยังคงตามนโยบายเดิมที่จะคงไว้จนถึงต้นปีหน้าเป็นอย่างน้อยหรือเปล่า

ความไม่แน่นอนของเงื่อนเวลาในการที่จะเปลี่ยนแปลงนโยบายพวกนี้น่าจะเป็น ประเด็นที่ต้องตามไปจนถึงสิ้นปีกันเลยครับ เพราะเราอยู่บนช่วงเวลาที่ "งวด" เข้าทุกทีแล้ว ถ้านับตั้งแต่ 2008 - 2009 นี่ก็จวนจะ 5 ปีแล้วครับที่อัตรา Fed Fund Rate อยู่ระดับต่ำสุดนี้ แน่นอนครับว่าไม่ต่ำสุดตลอดไปต้องถึงเวลาปรับขึ้นซักวัน

แนวต้าน1665 1672 1675

แนวหนุน 1658 1655 1652 1645

หลุด 1655 ไปเจอแนวใหม่ลึกกว่าเดิมที่ 1645

ยืน 1665 ได้ขึ้นทดสอบ 1675และถ้าไม่หลุด 1665 หลังเฟดประกาศมีีลุ้นไปถึง 1685 1690

ขอบคุณวิเคราะห์ทองจาก WealthStation มากๆๆค่ะ ดช เม่า

วิเคราห์แนวทางทองของคุณ งูดิน

และคุณ kimtyo

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

วันนี้ stop loss tgoldH ขาดทุน -0.3% รอรอบใหม่กันต่อไป

gc 1hr. break TL up test lowเดิม ถ้าเอาไม่อยู่ก็ลง 78.6%@1641ต่อ

ทองคำเป็นขาลง ผมโดดลงมาแล้ว

น้ำมันขึ้นต่อแรง macd ยืนเหนือเส้นสัญญาณ

พ่อบอก let profits run

ดูกราฟน้ำมันแล้วชื่นใจกับการลงทุนตามระบบจริงๆ

เด๋ว คืนนี้เฟด พูด ตี 2 ทองอาจขึ้น และ ลงอย่างรวดเร็ว อยู่ในกรอบ 52-85 พอวันศุกร์ หวยออก ทองขึ้น แต่ ค่าเงินบาท 27 -25 งงมั้ยป้า 555+ (พูดดักคอมานไว้ก่อนเพราะเราเล่นตรงข้ามไว้แร้ว)

ตอนนี้เจ้ากำลังรวบรวมโพล แร้วเล่นสวนเม่า ถ้าขาช้อตเยอะกว่าเด๋ว เก้ จะพูดว่า จำเป็นต้องมี คิวอี

แต่ถ้าดอยเยอะกว่า เก้ จะบอก เราจะคงอัตรา ดบ. ศก. เราดีขึ้น เด๋วเห็น 1609

กลยุทธตอนนี้ซื้อแนวรับ ขายแนวต้าน เข้าออกไว ไม่แช่น๊ะขอรับ ถ้าใครไม่มีของยิ่งดี เด๋วรอจังหวะ ลงแน่ หรือ ขึ้นแน่ แรงๆ แร้วเข้าก้อจะดี ยังอยู่ในกรอบ 1600-1700

ขอบคุณแนวทางของท่านแม่ทัพขอรับ

วิเคราะห์ทอง R จานอั๋น

สดๆร้อนๆค่า

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนใกล้เที่ยงของวันที่ 30-1-2556 เวลา 11.26 น.

ราคาทองคำได้ลงมาปรับฐาน ตามมุมมองทางเทคนิค ที่ได้กล่าวเอาไว้ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาแล้วนะครับ

ระยะนี้ คงต้องรอให้ราคาทองคำสะสมกำลัง ณ บริเวณ แนวรับที่สำคัญแถว 1650-1670 ไปก่อนอีกสักระยะครับ

ซึ่งหากแนวรับโซนนี้รับอยู่... ในอนาคต ผมยังคงให้มุมมองเช่นเดิมคือ การผ่านแนวต้าน 1700 เหรียญขึ้นไปทดสอบแนวต้านหลักถัดไปครับ

ก่อนที่จะเกิดแรงขายอีกครั้ง ในอนาคต

เมื่อวานราคาทองคำเปิดตลาดมาที่ 1654.68 เหรียญ มีราคาต่ำสุดก่อนที่ 1654.56 เหรียญ

มีราคาสูงสุดที่ 1665.98 เหรียญ มีราคาปิดตลาดที่ 1663.30 เหรียญ

รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมด 11 เหรียญ มี Volume 37940 สัญญา เพิ่มขึ้นจากจันทร์ 993 สัญญา

การเคลื่อนไหวของราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ Side Ways Up ขึ้นทดสอบแนวต้าน

ทำให้ สัปดาห์นี้ราคาทองคำ จะสะสมกำลังและเตรียมจะขึ้นทดสอบแนวต้าน 1680-1700 เหรียญ อีกครั้งในอนาคต

โดยส่วนตัวผมมองว่ารอบนี้ถ้าขึ้นไปทดสอบแนวต้านอีกครั้งได้ แนวโน้มทิศทางราคาทองคำมีโอกาศที่จะผ่านแนวต้านหลักดังกล่าวไปได้ครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน 1668 ***รอผ่าน **** 1673-1676 ระวังแรงขายออกมาเล็กน้อย - ปานกลาง *** 1680 -1700 ขึ้นทดสอบแนวต้านหลัก ********

สรุป แนวต้าน ระยะนี้ราคาทองคำได้ลงมาทดสอบแนวรับเป็นที่ได้ประเมินไว้ในสัปดาห์ที่ผ่านมาเรียบร้อยแล้ว ทำให้ แนวต้านในระยะนี้

อาจจะมีการขึ้นทดสอบ แนวต้าน 1668-1674 ก่อนเป็นระยะ....แต่อาจจะมีแรงขายออกมาเล็กน้อย-ปานกลาง ด้วยครับ

ซึ่งหากผ่าน 1675 เหรียญขึ้นไปได้ ประเมินไว้ว่าราคาทองคำ จะรอสะสมกำลังเหนือบริเวณ แนวรับ 1670-1680 เหรียญอีกครั้ง ก่อนที่

จะสามารถผ่าน 1700 เหรียญ ขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไปในอนาคตอันใกล้นี้ครับ

แนวรับ 1662-1658 **** 1654 *** ไม่สมควรหลุด *** ถ้าหลุด 1646 ******** หรืออาจจะเปลี่ยนแนวโน้ม เป็นขาลง ทดสอบ 1630-1600 *****

สรุป แนวรับ ระยะนี้ราคาทองคำได้ลงมาปรับฐานระยะสั้นและตอนนี้กำลังสะสมกำลัง ณ บริเวณแนวรับ 1650-1670 อยู่ ทำให้ มุมมอง

ส่วนตัวของผม ยังเชื่อมั่น ว่าราคาทองคำจะสามารถ ผ่านแนวต้าน 1700 เหรียญ ขึ้นไปทดสอบแนวต้านหลักถัดไปได้ในอนาคตอันใกล้นี้ครับ

(อ้างอิงมาจาก กราฟ รายวัน ครับ และ RSI เริ่มส่งสัญญาณ ดีดกลับ ดังในรูปภาพที่แสดง)

วันนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 20.15 น. ตัวเลขการจ้างงาน สหรัฐ คาดการณ์ ส่งผลลบต่อราคาทองคำ ระยะกลาง-ยาว แต่ระยะสั้นจะทำให้ราคาทองคำผันผวนตามตัวเลขที่ประกาศออกมา

2. เวลา 20.30 น. GDP ไตรมาส 4/2012 คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อทองคำระยะกลาง-ยาว แต่ระยะสั้นจะทำให้ราคาทองคำผันผวนตามตัวเลขที่ประกาศออกมา

3. เวลา 22.30 น. สต๊อคน้ำมันดิบ คาดการณ์ ส่งผลดีต่อราคาทองคำ เล็กน้อย-ปานกลาง

4. เวลา 02.15 น.ติดตามการแถลงการณ๋ของ FOMC คาดการณ์ ราคาทองคำอาจจะมีการผันผวนมากขึ้น ไม่ว่าจะขึ้นหรือลง ตามกระแสข่าวที่ออกมา ระวังความผันผวนของราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :047

กลยุทธ์ ระยะนี้ เน้น สะสม Long 1650-1670 เหรียญ ไว้ ไม่สมควรเปิด Short เพราะมันจะได้ไม่คุ้มเสีย เอา

(หรือถ้าใครจะเปิด Short ต้องเก็งกำไรระยะสั้น ไม่ถือออเดอร์นาน)

นักลงทุนในประเทศไทย ระวัง เรื่องของค่าเงินบาทเอาไว้ด้วยนะครับ

ฝั่งซื้อ Long ไม่เท่าไหร่ แต่ฝั่งขาย หรือเปิด Short นี้อ่าดิ เกรงว่าจะไม่ได้กำไร เอาซะเลย

ช่วง นี้ผมขอโทษด้วยนะครับ ที่ มา มา หาย หาย ไป อีกแล้ว บางที่ก็อยากจะเข้ามารายงานกระทู้ทุกวัน แต่ติดตรงที่ไม่ค่อยว่างทุกที ครับ ..........

แต่ถึงยังไงผมก็ได้ให้ มุมมอง จากกราฟ รายวัน ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ กราฟ ยังคงใช่ได้ ไปอีกหลาย สัปดาห์ เลย................อิอิ :uu

วันนี้ ระวังความผันผวนของราคาทองคำ ในช่วงตลาดอเมริกาอีกครั้ง นะครับ เพราะจะมีการประกาศตัวเลขที่สำคัญ รวมไปถึงการรายงาน จาก FOMC นะครับ

ระวังราคาทองคำผันผวน อีกครั้งใน สัปดาห์ที่เหลือนี้ :17

น้อง set50 ของ อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋ว มากๆๆนะคะ :gd

set50 วันนี้น่าจะมาเป้าหมายเทรน week ที่รอมานาน.... แต่ความร้อนแรงของน้อง set50 ยังไม่หยุด ใครใจเย็นก็รอหลุดเทรนฟ้าล่างน่าจะปลอดภัย ส่วนใครชอบเสี่ยงก็ขายมันตรง 995+- นี้แหละ ผมคิดว่าน่าจะเป็นจุดปลอดภัย

ขอบคุณวิเคราะห์น้องออยของ อ จิ๋ว ด้วยมากๆๆนะคะ :gd

น้อง oil น่าจะไปต่อได้ 98.2 เหรียญ ไม่ยอมปรับฐานเลย...ผมคงต้องรอ 88 เหรียญต่อไป อาจลงมาพร้อมหุ้นที่ตอนนี้พุ่งไม่หยุด หากเทคงลงมาหมดทั้งหุ้นทั้งน้ำมัน แต่หากไปต่อ น้อง oil ก็อาจไปถึง 106 เหรียญได้เหมือนกัน ปวดหัวจะให้ซื้อตรงนี้ก็ไม่กล้า เดียวดอยอีก...

(((คุณสาวขรา)))

คิดถึงจัง กิจการค้าคึกคักนะคะ

ถ้าคุณสาวมีเวลา เข้ามาวิเคราะห์น้องทองให้หมู่เฮาด้วยเน้อ^____^