ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์น้องทอง และน้องๆที่น่าสนใจ

ของ อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋ว มากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง

1. จุดให้รอซื้อ 1654+- มาได้แค่ 1657 ใครซื้อทันพอได้ค่าขนมไป

2. มาติดแถว high เก่า 1681+- ใครปิดทำกำไรเอาค่าขนมก่อนพอได้

3. วันนี้รอซื้อใหม่เล่นสั้น 1662+- คัททิ้ง 1650+-

4. เป้าหมายเล่นสั้น 1675+- หากผ่านได้ ลุ้นไปต่อได้เลย ไม่ต้องปิด

5. เป้าหมายหลักเดิม 1695+-

6. จุดซื้อปลอดภัย 1628-1638

น้อง set50

วิ่งมันมากๆ ใครปิดทำกำไรเอาค่าขนมไปก่อน พอได้บ้าง

น้อง oil

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องญ่าคนงาม และหมู่เฮา 2bbaa9da4c.gif

ดื่มน้ำสตอเบอรี่เย็นๆชื่นใจก่อนนะเจ้า

วันนี้จะถึงฝั่งฝันชาวดอยหรือเปล่าก็มาลุ้นกันสำหรับ gs นะเจ้า

ส่วนดอยแท่งอย่างพี่กบ เจ๊แพ็ท และหลายๆคน

ยามนี้เงินบาทแข็งมากๆ ต้องทำใจร่มๆเข้าไว้ รออย่างเดียวให้บาทอ่อนเจ้า ถึงจะพอมีหวัง

วันนี้น้องญ่าได้ทันเทรดไหมเจ้า

ทีแรกทองเด้งไป 1682 แพล๊บเดียว วกกลับมาที่เก่า 1662

แต่ตอนนี้อยู่กึ่งกลาง.....1670 (น้องโป๊บ/อาเต๊า/แม่ทัพ888 เพิ่งบอกเจ้า)

สวัสดีค่ะพี่กบ ตอบช้า ข้ามหลายวัน คงไม่เป็นรัยนะคะ 55+

เด้งไปก้อเจอ SL เลยค่ะพี่กบเซ็งเนาะ แต่ก้อยังพอแก้ตัวทันอยู่บ้างค่ะ :D

ขาดอยแท่ง จีเอฟ คงต้องรอเวลาให้บาทกรุณาอ่อนอย่างเดียวค่ะ

เพราะญ่า 1700 สะเหมือนว่า อยู่บน 1750 นุ๊นนนน เลยค่ะ แฮ่ๆ :P

ตอนนี้คงต้องน้ำใบบัวบก ประทังชีวิตไปพลางๆ จนกว่าจะได้ลงดอยค่ะพี่กบ :_02

ญาติเยอะ ครอบครัวใหญ่ ไปมาหาสู่กันตลอด อบอุ่นที่ซู๊ดเนอะครอบครัวคนไทยแบบคุณบาส^___^

บ้านผมคนจีนครับ แต่เป็นจีนที่อยู่ไทยมาตั้งแต่รุ่นคุณทวด(แม่ของย่าทวดน้องบีม) ทำให้เวลาเรียกไม่ได้เรียกอากงอาม่า แต่เรียกปู่ย่าเเบบไทย :17

แต่เวลาตรุษจีน สาร์ทจีน เชงเม้งก็ยังไหว้เหมือนเดิม

ตอนนี้สอนน้องบีมซินเจี่ยอยู่อี่อยู่ครับ(อิอิ)รับทรัพย์ :uu

เหนื่อยมาก..ไม่ใช่ประโยคคำตอบ แต่เป็นประโยคบอกเล่า :P

หวัดดีตอนเช้าค่ะ พี่กบ(อีกครั้งละกานค่ะ) เจ้าป้า(สุดเฮงๆๆ) พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย

น้องโป๊ป/อาเต๊า/แม่ทัพ(ไม่สบาย หายไวๆนะคะ) ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่บอย

พี่นุช(แอบเฮงตลอดเหมือนกันเนาะ) คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่

พี่อาร์ท คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น

คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋

พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน ขอโทษที่ไม่ได้เอ่ยนามบางท่านนะคะ

เยอะมากจริงๆค่าาา :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากอาเต๊า พี่น้องเม่า พี่ต่าย พี่เอ๋ พี่บาส

คุณDr.Polar พี่ขิง คุณดอด พี่กบ คุณสาว ป้ารี คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ 2bbaa9da4c.gif

บ้านผมคนจีนครับ แต่เป็นจีนที่อยู่ไทยมาตั้งแต่รุ่นคุณทวด(แม่ของย่าทวดน้องบีม) ทำให้เวลาเรียกไม่ได้เรียกอากงอาม่า แต่เรียกปู่ย่าเเบบไทย :17

แต่เวลาตรุษจีน สาร์ทจีน เชงเม้งก็ยังไหว้เหมือนเดิม

ตอนนี้สอนน้องบีมซินเจี่ยอยู่อี่อยู่ครับ(อิอิ)รับทรัพย์ :uu

คนไทย คนจีน พี่น้องกัน รักกันๆ

น้องบีมโตจนพูดเก่งแล้วนะคะคุณบาส พูดคำยาวๆเตรียมรับทรัพย์วันตรุษจีนก็ได้ด้วย

คนไทย คนจีน พี่น้องกัน รักกันๆ

น้องบีมโตจนพูดเก่งแล้วนะคะคุณบาส พูดคำยาวๆเตรียมรับทรัพย์วันตรุษจีนก็ได้ด้วย

ยังพูดไม่ได้เลยครับ ได้แค่ "หม่ำๆ อั้มๆ " แค่นี้เอง :17 แต่ใช้ทำท่าทางแบบจีนๆครับ :01

เวลาโมโหใครมาจะมาฟ้องบ่นๆๆๆๆ ให้ฟัง แล้วก็ดูเหมือนจะชอบเล่นซ๋อนแอบ (เอาผ้ามาปิดหน้าแล้วก็จ๊ะเอ๋5555) :gvme ที่สำคัญรื้อของเก่งสุดๆ คลานไวสุดๆ ตามไม่ค่อยจะทัน แถมเดี๋ยวนี้พยายามยืน และกระโดดเหย่งๆด้วย :ghost

แต่ดูเหมือนจะเรียก "ย่า" ได้ก่อนเลย หลังๆฟังว่าเรียกย่าๆๆๆ ย่าดีใจมว๊ากๆ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

พี่เม่านั่งรถไฟเหาะสนุกมั้ยเอ่ย

:_02

ไม่ได้นั่งเลยครับพี่บาส ปล่อยให้มันวิ่งผ่านไป เพราะช่วงนี้ต้อง "ไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง"

ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ไม่ได้ทำเลย แค่กำลังปั่นงานให้ลูกค้าเท่านั้นเองครับ เลยไม่ได้นั่งรถไฟเหาะ

สวัสดีค่ะพี่กบ ตอบช้า ข้ามหลายวัน คงไม่เป็นรัยนะคะ 55+

เด้งไปก้อเจอ SL เลยค่ะพี่กบเซ็งเนาะ แต่ก้อยังพอแก้ตัวทันอยู่บ้างค่ะ :D

ขาดอยแท่ง จีเอฟ คงต้องรอเวลาให้บาทกรุณาอ่อนอย่างเดียวค่ะ

เพราะญ่า 1700 สะเหมือนว่า อยู่บน 1750 นุ๊นนนน เลยค่ะ แฮ่ๆ :P

ตอนนี้คงต้องน้ำใบบัวบก ประทังชีวิตไปพลางๆ จนกว่าจะได้ลงดอยค่ะพี่กบ :_02

พี่กบงอลน้องต้นหญ้าข้ามวันหยุดแล้ว แต่ตอบช้าก็ยังดีกว่าไม่มาเนาะ

ทองเด้งไปเจอ SL แต่น้องญ่ายังพอแก้ตัวทันนะเจ้า เก่งจริงๆ พี่กบดีใจด้วย :D

ขาดอย ยามนี้ gf 1700 สะเหมือน 1750 ก็ชะตาเดียวกับแท่งพี่กบ เจ๊แพ็ท และหมู่เฮาแหละ ที่ 1764 spot ต้องปีนให้ถึง 1850 ถึงพอรอดตัว

แต่ไม่เป็นไรเจ้า บาทอ่อนมาเมื่อไหร่ หมู่เฮาเป็นได้เฮ

น้องญ่าเจ้า ยังไม่เที่ยง พี่กบมีน้ำกีวีหวานเย็นชื่นใจให้น้องญ่าและหมู่เฮาดื่มเซิร์ฟๆไปพลางๆก่อน

ด้วยรักและห่วงใยซาเหมอ^____^

ยังพูดไม่ได้เลยครับ ได้แค่ "หม่ำๆ อั้มๆ " แค่นี้เอง :17 แต่ใช้ทำท่าทางแบบจีนๆครับ :01

เวลาโมโหใครมาจะมาฟ้องบ่นๆๆๆๆ ให้ฟัง แล้วก็ดูเหมือนจะชอบเล่นซ๋อนแอบ (เอาผ้ามาปิดหน้าแล้วก็จ๊ะเอ๋5555) :gvme ที่สำคัญรื้อของเก่งสุดๆ คลานไวสุดๆ ตามไม่ค่อยจะทัน แถมเดี๋ยวนี้พยายามยืน และกระโดดเหย่งๆด้วย :ghost

แต่ดูเหมือนจะเรียก "ย่า" ได้ก่อนเลย หลังๆฟังว่าเรียกย่าๆๆๆ ย่าดีใจมว๊ากๆ

น้องบีมขวัญใจคุณย่า น่ารักจริง55

โอ้โห น้องบีมวัยซนเลยค่ะตอนนี้คลานไวสุดๆ รื้อของเก่ง กำลังยืนเหย่งๆและจะก้าวกระโดด

แอฟทีฟอย่างนี้โตขึ้น ถ้าจะลงทุนทองก็คงจะวิเคราะห์และเทรดเก่งเหมือนคุณพ่อ

แถมปราดเปรียว เก่งคอม เก่งกราฟทองอย่างพี่ๆในห้องเรานะคะ^___^

อ้อ คุณบาส

พี่กบฝากต๊ะเอ๋น้องบีมด้วยค่ะ ต๊ะเอ๋^___^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไม่ได้นั่งเลยครับพี่บาส ปล่อยให้มันวิ่งผ่านไป เพราะช่วงนี้ต้อง "ไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง"

ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ไม่ได้ทำเลย แค่กำลังปั่นงานให้ลูกค้าเท่านั้นเองครับ เลยไม่ได้นั่งรถไฟเหาะ

ถ้าไม่เก่งวิเคราะห์กราฟทอง หมู่เฮานั่งรถไฟเหาะมากไปก็จะพากันมรึนค่ะ ดช เม่า

ดีแล้วเล่นแต่พองาม ทำงานปิดจ๊อบ มีเวลาก็เข้ามาเม้าท์นะ

แล้วรูปลูกชายตัวแสบกับน้องโฟน วันนี้ไม่โชว์หรือคะ น้องบีมก็มาแล้ว

GTทำอะไรอยู่ครับ

เช้า 1670 กับ 29.80 ราคาลูกค้าขาย 23,54x

ตอนนี้ 1671 กับ 29.814 ราคาลูกค้าขาย 23,51X

น้องบีมขวัญใจคุณย่า น่ารักจริง55

โอ้โห น้องบีมวัยซนเลยค่ะตอนนี้คลานไวสุดๆ รื้อของเก่ง กำลังยืนเหย่งๆและจะก้าวกระโดด

แอฟทีฟอย่างนี้โตขึ้น ถ้าจะลงทุนทองก็คงจะวิเคราะห์และเทรดเก่งเหมือนคุณพ่อ

แถมปราดเปรียว เก่งคอม เก่งกราฟทองอย่างพี่ๆในห้องเรานะคะ^___^

อ้อ คุณบาส

พี่กบฝากต๊ะเอ๋น้องบีมด้วยค่ะ ต๊ะเอ๋^___^

:uu ต้องดูว่าเค้าชอบทางไหนก็จะให้ไปทางนั้นครับ

ทำสิ่งที่ชอบที่รักดีที่สุดแล้วครับถ้าทำโดยไม่ได้รักไม่ได้ชอบมันจะออกมาไม่ดี :57

สู้ๆๆครับเก็บตังๆ

GTทำอะไรอยู่ครับ

เช้า 1670 กับ 29.80 ราคาลูกค้าขาย 23,54x

ตอนนี้ 1671 กับ 29.814 ราคาลูกค้าขาย 23,51X

ตลอดๆเลยถ้า spot ลง ราคาบาทก็จะอ่อนทันทีทันใด

:uu ต้องดูว่าเค้าชอบทางไหนก็จะให้ไปทางนั้นครับ

ทำสิ่งที่ชอบที่รักดีที่สุดแล้วครับถ้าทำโดยไม่ได้รักไม่ได้ชอบมันจะออกมาไม่ดี :57

ถูกต้องค่าคุณพ่อตัวอย่างของน้องบีม^____^