ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1665 รับอยู่ไปต้าน 1678 ไม่รู้จะผ่าน 1680 ได้มั้ยในคืนนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1665 รับอยู่ไปต้าน 1678 ไม่รู้จะผ่าน 1680 ได้มั้ยในคืนนี้

เข้ามาเห็น 1675 หันไปดูกราฟ 1665 ยังไม่มานิ Dr

สวัสดีตอนค่ำค่า Dr คุณ sr คุณแอนนิต้า ดช เม่า น้องลิน เจ้าป้า ป้ารี คุณลูกเสือ และทุกคนที่น่ารัก

Wealth Station

ทองดีดตัวขึ้นจากแนวหนุนย่อยที่ 1668 - 1670 ขึ้นมาได้

กำลังทดสอบแนวต้านย่อยที่ 1675 ผ่านและยืนได้มีลุ้นขึ้นทดสอบ 1682 1685 การกลับขึ้นทดสอบแนวต้านที่ 1682 - 1685 ได้อีกครั้งก็ต้องถือว่าดูดีใช้ได้ครับ

ส่วนตัวผมรู้สึกว่านับเอาลักษณะของทรงกราฟที่จะปรับตัวขึ้นได้เรื่อยๆ จึงมองว่ามีลุ้นที่เราจะเห็นขึ้นทดสอบ 1700 เร็วนี้ โดยยังให้ระวังการหลุดแนวหนุนไว้ด้วยครับ ที่1660

ช่วงนี้อึดอัดกันหน่อย จากที่คุยๆ มาก็บ่นกันครับ ถ้าโชคดี น่าจะมีเบรกไปซักทางในเร็วนี้ ไม่ว่าจะขึ้นหรือลงนะครับ และหวังว่าจะขึ้น

Wealth Station

เปิดไปหน้า CNBC เจอข่าวในตลาดโลหะมีค่า Platinam ทำจุดสูงสุดในรอบ 4 เดือนก็เลยเปิดไปดูกราฟโลหะทั้งหมด

ได้ความว่าโลหะอุตสาหกรรมฟื้นตัวได้ดี แพลตินั่มก็วิ่งมาจ่อเพดาน มีแต่ทองกับเงินที่ค่อนข้างทรงตัว

ลงมาแค่ 1667.9 ครับพี่กบ ก็ถือว่าไปต่อได้

ขอบคุณครับพี่ต่าย ทองเราขี่เหร่สุดเลย ห้าห้า

like is no more now but love every analysis and comments

I'm Yours

http://www.youtube.com/watch?v=cl88QEll-Xc

I

ลงมาแค่ 1667.9 ครับพี่กบ ก็ถือว่าไปต่อได้

ขอบคุณค่ะ Dr^___^

ไม่สบายขอรับ นี่ก้อยังไม่หายดี ไปติดเชื้อแถว บางพลี บางบ่อ สมุทรปราการ เจอ ยุงกัด ตากน้ำค้าง เป็นหนักเรย ปกติแข็งแรง นี่คงเป็นไวรัสพันธุใหม่ ครั่นตัวมากขอรับ ถ้าข้าน้อยไม่อยู่ ถาม ป้ารี พี่ญ่า น้องสมสี น้องเม่า น้อง sr น้องหมอ และ ทั่นอื่นได้ ขอรับเพราะ วิแคะอยู่ในเฟส ให้ พี่น้องเค้าก๊อบมาลงได้ ปกติจะลงไว้หมด แต่ ป่วยเรยเอามา ลงกระทู้ไม่ไหว ขอรับ

มีใครเช็ดตัว ป้อนน้ำ ป้อนข้าวยังคะ

like หมด love ค่ะต่ายทองสำหรับวิเคราะห์ทองของ WealthStation

ขอบคุณมากๆ^___^

สวัสดียามค่ำค่ะคุณgejen และเพื่อน ๆ ทุกคน เทรดมีกำไรทุกท่านนะค่ะ :gvme

สวัสดียามค่ำค่ะคุณgejen และเพื่อน ๆ ทุกคน เทรดมีกำไรทุกท่านนะค่ะ :gvme

สวัสดีค่าคุณ lavender เจ๊แพ็ท ต่ายทอง คุณ natty และทุกท่าน^____^

สวัสดีค้า

วันนี้ใกล้จะถึงช่วงเวลาน่าตื่นเต้นแล้ว

ดูซิว่าจะแกว่งได้ขนาดไหนในช่วงปลายสัปดาห์นี้

โดยวันนี้มีตัวเลขสต๊อกน้ำมันตัวเดียว ราคาอาจจะแกว่งไม่เท่าพรุ่งนี้ ที่มีตัวเลขสำคัญมากมาย รวมไปถึงการประชุมของ ECB คงได้ตื่นเต้นกันค่ะ

สำหรับวันนี้ อาจจะมีการย่อนิดๆ หน่อย

แต่การตั้งฐานเหนือแนวรับที่ส้มเปรี้ยวตีไว้ (1670/1665) ดูสวยมากค่ะ แนวโน้มการปรับขึ้นต่อเป็นไปได้

แต่ก็เป็นการขึ้นช่วงสั้นนะค่ะ น้องทองของเรายังเผชิญกับแนวต้านที่แข็งๆ อีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็น 1685/1695

ถ้ายังไม่ผ่าน 2 จุดนี้ เตรียมตัว ลงมานอนดิ้นได้เลยค่ะ

แต่ถ้าผ่านไปได้ กรุณารีบตาม เพราะน่าจะไปได้ไกล

แนวรับ 1670/1665 --- 1652

แนวต้าน 1676 -- 1685/1695

ย่อ แล้วเหมือนจะขึ้นได้ แต่ใกล้สุดทางเอื้อมแล้ววววววววว ระวัง!!

การลงทุนมีความเสี่ยง นักลงทุนควรปรึกษาคนข้างๆ ก่อนการลงทุน อิอิ (แต่ดูหน้าคนข้างๆ ด้วยนะค่ะ ว่ามีเครื่องหมาย Question mark อยู่เปล่า ^__^)

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ขอบคุณทุกวิเคราะห์ทองและของซินแสส้มเปรี้ยวด้วยมากๆๆค่ะน้องลิน^___^